Tatizo la Kukosa Usingizi (Insomnia) na tiba yake

Tatizo la Kukosa Usingizi (Insomnia) na tiba yake

mimi nipo kitandani tangu saa4 nipo tu... mkuu una tatizo la kuchelewa kupata usingizi... ambalo wengi tunalo
 
Mazoezi na mlo vyasaidia sana kama uko na insomnia. Wajua insomnia nayo ni aina fulani ya msongo wa mawazo, wewe huwezi iona lakini deep down in your subconscious there is something devouring all your sleep. Lakini pole mambo yatakuwa sawa tu
 
Mh km hilo ni tatizo basi mie napaswa kupelekwa ICU tena basi nisijiroge kunywa hv vi energy drink vya kina Mo ndo saa 12 naikamata bila kufumba macho,duh mi mpaka sasa sijajua nitaupata huo usingizi saa ngapi mwenzenu jomoni.
 
Habari za mida hii?
Ni mwaka wa nne sasa nasumbuliwa na tatizo la kukosa usingizi kwa kweli waweza sema labda nina mawazo lakn hapana mwanadamu ni lazima kuna wakati atakuwa na mawazo kuna wakati atakuwa na furaha n.k lakini mimi tatizo langu ni kwamba kila siku kulala kwangu ni saa saba usiku nikiwahi saa sita kamili na pia kulala ni lazima nifungulie mziki wa taratiibu au za dini ndipo napata usingizi lakn bila kufanya hivyo (kufungulia mziki) naweza kukaa tena hata nusu saa bila kupata usingizi KIMBEMBE tena linakuja endapo nikistuka usiku ndio basi tena sipati usingizi mpaka saa kumi na mbili asbhi ndio nasikia kwa mbaali ka usingizi lkn majukumu nayo ndo yanaanza. Yaani kwangu mimi ni kulala saa sita na nusu-saa saba usiku na kustuka saa kumi alfajiri au saa kumi na moja alfajiri. Nahisi hili ni tatizo maana kiafya tunashauriwa kama sikosei ni kulala masaa zaidi ya 6.
Nawasilisha.


Hii ni dalili ya kuwa mchawi, ngoja nimwambie mchawi mkuu Mshana Jr na mwenzake MziziMkavu wakusaidie kwa dawa za mizimu upate usingizi.
 
mimi nipo kitandani tangu saa4 nipo tu... mkuu una tatizo la kuchelewa kupata usingizi... ambalo wengi tunalo
DAWA:Chukua ndizi mbivu kubwa 2 zipondeponde changanya na maji glasi 1 chemsha baada ya dakika 5 ipua na uache ipoe tatizo litakwisha
angalizo:usitumie zaidi ya wiki 2 maana unaweza kuzalisha tatizo la kuwa na usingizi kupitiliza
 
Habari za mida hii?
Ni mwaka wa nne sasa nasumbuliwa na tatizo la kukosa usingizi kwa kweli waweza sema labda nina mawazo lakn hapana mwanadamu ni lazima kuna wakati atakuwa na mawazo kuna wakati atakuwa na furaha n.k lakini mimi tatizo langu ni kwamba kila siku kulala kwangu ni saa saba usiku nikiwahi saa sita kamili na pia kulala ni lazima nifungulie mziki wa taratiibu au za dini ndipo napata usingizi lakn bila kufanya hivyo (kufungulia mziki) naweza kukaa tena hata nusu saa bila kupata usingizi KIMBEMBE tena linakuja endapo nikistuka usiku ndio basi tena sipati usingizi mpaka saa kumi na mbili asbhi ndio nasikia kwa mbaali ka usingizi lkn majukumu nayo ndo yanaanza. Yaani kwangu mimi ni kulala saa sita na nusu-saa saba usiku na kustuka saa kumi alfajiri au saa kumi na moja alfajiri. Nahisi hili ni tatizo maana kiafya tunashauriwa kama sikosei ni kulala masaa zaidi ya 6.
Nawasilisha.
wewe unalala hivyo km 'pono'.mimi nasoma tu km hiv toka nijitambue sijawahi kupata usingizi.
 
Kunywa maziwa ya moto baada ya chakula cha jioni unaweza kuwekeza milo au hotchocalate. Maziwa ya melatonin inayosaudia usingizi
Pia ni vyema chakula cha jioni akawa anakula mapema zaidi.

Kati ya saa 12:30 hadi saa 2.00 usiku, Hapo lengo ni kuutafutausingizi mapema katiya saa 3 hadi saa 4.

Pia kazi au mazoezi ya kuuchosha mwili yafanyike kila siku.
 
DAWA:Chukua ndizi mbivu kubwa 2 zipondeponde changanya na maji glasi 1 chemsha baada ya dakika 5 ipua na uache ipoe tatizo litakwisha
angalizo:usitumie zaidi ya wiki 2 maana unaweza kuzalisha tatizo la kuwa na usingizi kupitiliza
Ili kupata usingizi mzito pia waweza kufanya hivi

- Chukua dagaa kiasi.

- wachemshe kidogo (sio uwaivishe, hapana).

- Chuja yale maji yake, kiasi cha glasi mmoja, kunywa yakiwa ya uvugu uvugu dakika 45 kabla ya ule muda uliopanga kulala.

- Hakika hauto maliza hata dakika 30, tangu unjwemaji ya dagaa, utashikwa na usingizi mzito, ukilala kushituka ni asubuhi.

NB: Iwapo maji ya dagaa yatakushinda kuyanywa, waweza weka limau kidogo au ndimu kipande kimoja.
 
Wabongo tuna mikwara. Eti mbona na wenzio hatulali mngekua hamlali hii nchi ingepiga hatua .

Mtu hulali ila umejifungia ndani, sasa ndiyo nini? Si ukaombe vibarua viwanda vya nondo? Au fanya kazi ofisini kwenu overtime?

Mkuu panda kitandani mapema, saa mbili au tatu kua on bed. Kuhusu kushtuka usiku na kutopata usingizi tena na mimi ni mmoja wapo, nikishtuka saa 10 hapo ndiyo basi tena.

Ila mimi najua siwezi kulala tena kwakua subconsciously najua natakiwa kwenda kufanya mazoezi. Kwako nahisi ni hiyo kujua unatakiwa kwenda kazini.

Sishauri utumie dawa kwakua unaweza kujikuta umekua mraibu kiasi kwamba hauwezi kulala mpaka utumie dawa.
 
Pia ni vyema chakula cha jioni akawa anakula mapema zaidi.

Kati ya saa 12:30 hadi saa 2.00 usiku, Hapo lengo ni kuutafutausingizi mapema katiya saa 3 hadi saa 4.

Pia kazi au mazoezi ya kuuchosha mwili yafanyike kila siku.
Mwisho iwe saa 7.20
 
Mimi nikiwa sina hela napata usingizi mapema, ila nikiwa na hela si ajabu nikavusha au najikuta nalala kama saa moja tu.

Mpaka sasa nimefikia hatua ya kuamini kwamba matajiri hawalali.
 
Fanya mazoezi
meditate/ tumia angalau nusu saa kukaa sehemu palipotulia
Kula saa mbili kamili usiku
saa nne usiku kunywa maji mengi
punguza shughuli zinazo usisimua ubongo sanaa kama ulevi,sigra bangi, picha za ngono.
njia nyingine ni kutuliza macho bila kupepesa vile vigololi
 
Habari za mida hii?
Ni mwaka wa nne sasa nasumbuliwa na tatizo la kukosa usingizi kwa kweli waweza sema labda nina mawazo lakn hapana mwanadamu ni lazima kuna wakati atakuwa na mawazo kuna wakati atakuwa na furaha n.k lakini mimi tatizo langu ni kwamba kila siku kulala kwangu ni saa saba usiku nikiwahi saa sita kamili na pia kulala ni lazima nifungulie mziki wa taratiibu au za dini ndipo napata usingizi lakn bila kufanya hivyo (kufungulia mziki) naweza kukaa tena hata nusu saa bila kupata usingizi KIMBEMBE tena linakuja endapo nikistuka usiku ndio basi tena sipati usingizi mpaka saa kumi na mbili asbhi ndio nasikia kwa mbaali ka usingizi lkn majukumu nayo ndo yanaanza. Yaani kwangu mimi ni kulala saa sita na nusu-saa saba usiku na kustuka saa kumi alfajiri au saa kumi na moja alfajiri. Nahisi hili ni tatizo maana kiafya tunashauriwa kama sikosei ni kulala masaa zaidi ya 6.
Nawasilisha.

Haujaweka bayana unapostuka saa kumi alfajiri ni hata unapokua hauendi kazini?
kama haukuwa hivi tokea mwanzo basi hizi ni dalili za ugonjwa wa akili inaweza kuwa Msongo wa mawazo/Depression au ikawa Elated Mood kuwa na furaha kupitiliza!
Onana na psychatrist(bingwa wa magonjwa ya akili )au clinical pyschologist utapata matibabu ya dawa na ya kiushauri...wataalamu hawa wapo wanapatikana muhimbili unaweza pia kuomba private sessions kulingana na kipato chako!

Bila shaka wwewe ni msomi unaweza pitia kitu kinaitwa Initial na Terminal Insomnia (unachelewa kupata usingizi afu unastuka usiku na unakua hauna uwezo tena kulala wakati hata asubuhi haijafika)
 
Mbona hauna tatizo?
Unataka ulale mpaka saa 2 asubuhi??
 
Habari za leo ndugu zangu.Nina shida kidogo inanisumbua nina tatizo la kushituka usiku mara nyingi inakua muda wa saa saba na nusu hadi saa nane kamili nikishituka hua ninakua na usingizi lakin kila nikitaka Kulala nashtuka tena na moyo unakua unaenda mbio yani inabid nisilale mpaka muda huo uishe hivyo najikuta nakaa mpaka alfajiri.
Tatizo linakuja pale ninapokua kazin nasinzia pia nakua na uchovu sana nashindwa kufanya kazi.
Naombeni Masada kama kuna mtu anaefahamu kuhusu hili jambo, je ni ugonjwa? Na kama si ugonjwa ni tatizo gani?
Asante.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom