TANZIA: Afisa wa TAKUKURU auawa

TANZIA: Afisa wa TAKUKURU auawa

HABARI KWA KINA kutoka kwenye magazeti ya:


Mtanzania

Tukio hilo lilitokea wakati wafanyakazi hao pamoja na wenzao, walipokuwa katika sherehe za kuuaga mwaka 2012 na kuukaribisha mwaka mpya wa 2013.

Akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam jana, Kamanda wa Polisi, Mkoa wa Temeke, Engelbert Kiondo, alisema mauaji hayo yalitokea juzi saa 1.30 usiku, katika ufukwe wa Hoteli ya Sourthen Beach iliyopo Kigamboni, Temeke Dar es Salaam.

"Watumishi hao walikodi gari ndogo na kwenda kwenye ufukwe huo, kwa ajili ya kupata vinywaji na chakula. Wakati walipokuwa wakifurahia, ghafla inasemekana John alichukua bastola kisha akampiga Bhoke kwa risasi iliyompata jichoni. Tukio hilo lilisababisha Bhoke atokwe damu nyingi na wenzake walipoona hivyo, wakaanza kutimua mbio huku na kule. Baadaye walimchukua majeruhi na kumkimbiza Hospitali ya Taifa ya Muhimbili, akiwa katika hali mbaya na alifariki dunia usiku wa kumkia jana, wakati akiendelea kupatiwa matibabu hospitalini hapo. Kutokana na tukio hilo, mtuhumiwa John alijisalimisha mwenyewe katika Kituo cha Polisi Chang'ombe Temeke, ambako bado anashikiliwa huku uchunguzi zaidi wa tukio hilo ukiendelea. Mwili wa marehemu umehifadhiwa hapo hapo Muhimbili. Bado tunaendelea na uchunguzi zaidi kuhusiana na tukio hili, ili tuweze kujiridhisha na mazingira halisi ya tukio zima kwani wakati linatokea, hapakuwa na ugomvi wowote. Kwa hiyo, tukio linahitaji uchunguzi wa kina tujue namna bastola hiyo ilivyotumika kumpiga marehemu na sherehe hizo zilikuwa zinahusu nini kwani waliohusika ni baadhi tu ya watumishi waTAKUKURU," alisema Kamanda Kiondo.


My TAKE:

Ya kuambiwa changanya na za kwako,
hawa kwanini wakimbie?
alitaka kua na wengine au?
 
HabariLeo

John anadaiwa kumuua mfanyakazi mwenzake, Bhoke Rioba saa tisa usiku wa kuamkia jana katika ufukwe wa Kigamboni katika eneo la Southern Sun wilayani Temeke wakiwa katika sherehe ya kuaga wenzao waliopata uhamisho kwenda mikoani.

Wote ni maofisa uchunguzi. Chanzo chetu cha habari kimeeleza kuwa John alimfyatulia risasi ya kichwa Bhoke ambaye alifia katika Hospitali ya Taifa ya Muhimbili (MNH) alikokimbizwa kwa matibabu.

Kwa sasa kwa mujibu wa taarifa hiyo, John anashikiliwa na Polisi Chang'ombe baada ya kufanya mauaji hayo na mwili wa Bhoke umehifadhiwa Muhimbili.

Akisimulia kisa cha mauaji hayo, mtoa habari wetu alidai kuwa wafanyakazi hao wakiwa katika ufukwe huo usiku saa tisa; baadhi wamelala na wengine wamekaa katika kusherehekea, walivamiwa na vibaka. Mtoa taarifa huyo alidai baada ya kuvamiwa na vibaka, John alitoa bastola yake kwa nia ya kupiga juu ili kuwatawanya vibaka hao ambao haikufafanuliwa walikuwa wangapi, lakini kwa bahati mbaya Bhoke aliyekuwa amelala, aliamka ghafla na risasi ikampata kichwani.

Ofisa Habari wa TAKUKURU, Doreen Kapwani alithibitisha kutokea kwa kifo hicho huku akigoma kueleza kwa undani kuhusu tukio hilo kwa madai kuwa Polisi inafanya uchunguzi, Kapwani alisema utaratibu wa mazishi ya Bhoke unafanywa na familia yake inayoishi Kigamboni.

Kamanda wa Polisi wa Mkoa wa Temeke, Engelbert Kiondo akizungumzia tukio hilo alisema, "Taarifa ya tukio hilo tunayo na mtuhumiwa wa mauaji alijisalimisha mwenyewe Polisi na bado tunamshikilia kwa uchunguzi."

Kwa mujibu wa Kiondo, mauaji hayo yalitokea kati ya saa moja na saa mbili usiku ufukwe wa Kigamboni ambako mtuhumiwa na marehemu walishiriki na wenzao kwenye masuala ya kijamii, "Walikuwa kwenye kufurahi kijamii, si shughuli ya kiofisi, walikwenda kwa gari ndogo binafsi ambayo bado namba za usajili hatujazipata, katika kufurahi huko ndipo John alipiga risasi na kumpata Bhoke katika jicho la kushoto," alisema.

Kamanda Kiondo alisema Bhoke alipelekwa Hospitali ya Taifa ya Muhimbili usiku huo kwa matibabu, lakini baadaye alifariki akiwa hospitalini hapo na mwili umehifadhiwa hapo.

Kiondo alisema Polisi inachunguza sababu za John kupiga risasi kutokana na tukio hilo kutawaliwa na utata. Takukuru na Polisi wamekanusha kuhusu kuwepo kwa uhusiano wa kimapenzi baina ya wahusika hao wawili.
Source: Afisa wa TAKUKURU apigwa risasi na kufa - wavuti.com
 
Hata taasisi ya ushauri wa Rais imekufa. Angalia mara picha na Ray C, mara uteuzi feki wa majaji na uteuzi wa Wakuu wa mikoa na wilaya ambao ni makada wa Chama.
 
Mbona yule kamanda wa polisi Temeke jana alisema wanamshikilia mfanyakazi mwenzake ambaye anatuhumiwa kumfyatulia risasi marehemu.
 
Nakuunga mkono mzee mwanakijiji. Tatizo lipo na ni kubwa sana, tiss inatumika kisiasa na hata watu wenye nguvu ya pesa mfano wafanyabiashara wakubwa wanaweza au wanaitumia kufanikisha malengo yao. Ni hatari kwa usalama wa nchi na watu wake. Nawaogopa sana hawa watu. Kikwete do something.
 
Mnaongelea usalama wa Taifa au usalama wa CCM JK na Mafisadi!
 
Takukuru nyie ni watoto tu hata mjipendekeze vp hamuwezi pewa jukumu la usala wa taifa, hamliwezi. Bhoke ndo nani so far!?
 
Kwamba sasa afisa wa TAKUKURU Bhoke Ryoba ameuawa na "watu wasiojulikana" mbele ya kadamnasi ya watu inaendeleza kile ambacho wengine tumekisema kwa miaka sita sasa - kuna tatizo la msingi la muundo na utendaji katika Usalama wa Taifa.

Ninakumbushia tu.

You nailed it home, brother. Nayo it is pure and childish coverying done by the PCCB
 
For sure kwa kuwa walipaswa kuwa wanajua motive behind nakuchukua hatua hata kabla ya tuko kutokea.Zamani nilipokuwa mdogo sikuwa naona matokeo,kumbe walikuwa wanayafuatilia kwa umakini na wanapokuwa wamejilizisha kuwa ili hatari kwa jamii wanalielimnate mpango mzima unakufa kifo cha mende miguu juu na daima watanzania hawezi kujua hata kiduchu cha nini kilikuwa kinaendelea.

Lakini siku hizi it seems wanashughurika na MATOKEO ya incident na yako unpleasant.

Moja ni kuibadilisha idala hii iwe taasisi [Institution] na ifanyiwe unyambulisho [Reform] itabadilika na kutoka huko iliko sasa kweli yaitajika dira [vision] kuipeleka kwenye zama mpya za kushugurikia mambo sensitive kwa misingi ya kuhakikisha hayatokei na kuleta hasara kwa Taifa, na sio sasa inafanya kusikika Askari kaua askari mwenzie, mara askari kaua raia.Unaweza kujiuliza hivi mpaka vijana hawa wanafika hapo vetting haikufanyika kuweza kujua kijana kama huyo aweza kuwa arrogant, short -temper n.k.

dsn, veting hamna sk iz
 
Kwamba sasa afisa wa TAKUKURU Bhoke Ryoba ameuawa na "watu wasiojulikana" mbele ya kadamnasi ya watu inaendeleza kile ambacho wengine tumekisema kwa miaka sita sasa - kuna tatizo la msingi la muundo na utendaji katika Usalama wa Taifa.

Ninakumbushia tu.

kichwa cha habari hakiendani na yaliyomo.. umetaja usalama wa taifa ndani umeeleza ya TAKUKURU.ulitaka kumaanisha nini hapa....labda utufafanulie zaidi ili tuweze kuchangia
 
Bado sijaona connection ya usalama wa taifa na afisa wa TAKUKURU kuuawa, na au kuhusika kwao katika mauaji haya,,,,,na nashangaa watu wanazidi kuchangia tu.
 
Kwamba sasa afisa wa TAKUKURU Bhoke Ryoba ameuawa na "watu wasiojulikana" mbele ya kadamnasi ya watu inaendeleza kile ambacho wengine tumekisema kwa miaka sita sasa - kuna tatizo la msingi la muundo na utendaji katika Usalama wa Taifa.

Ninakumbushia tu.
afisa wa taasisi ya kuzuia na kupambana na rushwa, takukuru amefariki dunia baada ya kupigwa risasi na mtumishi mwenzake kwa bahati mbaya walipokuwa katika sherehe za kumuaga mwenzao katika hotel ya south beach iliyopo kigamboni jijini hapa dar es salaam.
 
Bado sijaona connection ya usalama wa taifa na afisa wa TAKUKURU kuuawa, na au kuhusika kwao katika mauaji haya,,,,,na nashangaa watu wanazidi kuchangia tu.

mkuu naamini unamjua mwanakijiji post zake.... mara nyingi ni za chuki na uchochezi ila wajinga wengi huwa wanamshabikia bila kujielewa.
 
When all government machinery are turned into ruling party entities to defend unscrupulous leadership everything is paralysed and all efforts by any pressure group are null and void. The disasters will be mourned by crocodile tears and big material contributions from dignitaries.
 
mie napita tuu maana si tuliona wenyewe ya ulimboka,kolimba oho watawatafuta
 
mkuu naamini unamjua mwanakijiji post zake.... mara nyingi ni za chuki na uchochezi ila wajinga wengi huwa wanamshabikia bila kujielewa.
Kinachomishangaza mkuu ni kuwa watu wanatiririka na kuchangia kama vile kuna post ya maana,humu JF ni muhimu sana kuwa makini,manake unaweza poteza muda wako kwa kulishwa sumu na watu kama mwanakijiji.
 
mkuu naamini unamjua mwanakijiji post zake.... mara nyingi ni za chuki na uchochezi ila wajinga wengi huwa wanamshabikia bila kujielewa.

Ni kweli siwezi kukushabikia mtu kama wewe; hili suala la mauaji mnataka lije litoe roho ya nani ndipo serikali ichukue hatua?
 
Back
Top Bottom