Tanzania tunatakiwa tubrand chips mayai

Tanzania tunatakiwa tubrand chips mayai

Nimekuuliza swali unajua vyakula vya carbohydrates na protein au unaishi kimazoea

Unajua mtu aliyekula chips mayai ni sawa na aliyekula ugali maharage sababu wote wamekula protein na carbohydrates

Minaongelea mambo kitaalamu wewe unaleta story za vijiweni
Mr. President. Shida ya chips ipo katika mafuta yanayotumiwa katika kuzikaanga. Mafuta hayo huchemshwa sana na mara nyingi hurudiwa rudiwa. Hii ni hatari sana kwa afya ya mfumo wa usambazaji damu mwilini (cardiovascular system).

Tafiti mbalimbali zimeanza kuonyesha kuwa mafuta yanayotokana na mbegu (mf. Karanga, alizeti, zabibu, canola, pamba, mahindi) siyo mazuri maana yana kiasi kikubwa cha Omega 6. Omega 6 ikizidi mwilini inaweza kusababisha matatizo mengi ya kiafya. Na mafuta haya yanapaswa kuandaliwa katika joto la kawaida na kamwe hayatakiwi kutumiwa zaidi ya mara moja. Sasa chips zetu hizi unakuta mafuta yamerudiwa rudiwa mpaka yamekuwa meusi kama oil ya kwenye gari. Hii ni hatari sana!

Mafuta pekee yanayopigiwa upatu ni Virgin Olive oil na yale yanayotokana na mbegu za maparachichi. Hata haya inabidi yaandaliwe katika joto la kawaida (olive oil) na yasirudiwe rudiwe kupikiwa.

Chips yai zikipikwa kwa moto wa kawaida kwa kutumia mafuta salama (virgin olive oil au avocado seed oil) na zikaliwa mara moja moja ni chakula salama.

ocr_screenshot_1751111278.png


 
Kuna mnigeria amekuja Tanzania amesema moja ya vyakua alivyovipenda chips mayai ni kimoja wapo

Kwanini kama nchi tusibrand vyakula kama chips mayai yaani kikafanyiwa maboresho kwenye kupikwa yaani kukawa na standard ya kupika chips mayai

CHIPS MAYAI INAJUMUISHA VIAZI AMBAVYO NI CARBOHYDRATES NA MAYAI AMBAYO YANA PROTEIN, MTU ALIYEKULA CHIPS MAYAI HANA TOFAUTI NA ALIYEKULA UGALI MAHARAGE

Mfano chips mayai ipikwe kwenye flampeni kubwa na ichanganywe na vitu kama nyama na mboga za majani

Kwanini nasema hivi vyakula mfano wa chips mayai vikiwekewa standard vinaweza itangaza Tanzania na vikavutia watu mfano capuchino na Italian pizza vimechangia kuitangaza sana nchi yao

CHANGAMOTO KUBWA YA TANZANIA MTU ANAONA UGALI ULIVYOKUWA MGUMU BASI ANAAMINI NDO CHAKULA CHENYE NGUVU NI CHANGAMOTO SANA
Kweli mimi mtu wa Mara niseme habari za chipsi mayai dah. Tusameane kaka
 
Pale nini inavunja nguvu za kiume? Mayai ni afya na tunayala daily,
Viazi ni wanga ile, sasa ni kipi hasa? mafuta au?
Watu wanaongea vitu wasivyovijua au kuwa na ufahamu navyo.

Kimsingi kabisa chips na mayai ni vyakula vizuri vyenye virutubisho kama vyakula vingine.

Tatizo kubwa ni mafuta yanayotumiwa kukaangia hivyo chakula hasa kwa wanaofanya biashara wanatumia mafuta hayo hayo kukaangia kwa kuongeza mafuta mapya na kuchanganya ya zamani.

Kisayansi katika kemia hayo mafuta yametengenezwa kwa muunganiko wa carbon na hydrogen bond.

Kinachotokea ni kwamba kama mafuta yatatumika mara moja au mbili hayana madhara kwa sababu structure yake au muundo haubadiliki sana.

Kwa hiyo kwa wanaopika nyumbani tuseme unapika chips au unakaanga halafu unatumia mafuta hakuna madhara yoyote hasa kiafya.

Kwa wanaofanya biashara wanatumia mafuta yale yake kukaangia kinachotokea yanabadilika structure navkupelekea kuwa carcinogens( visababishi vya saratani) na magonjwa mengine ya mishipa ya damu na moyo( coronary heart disease)

Kwa maana hiyo chips mayai kama zinapikwa home huwa hazina tatizo ni chakula kizuri tu.

Ukitaka kufahamu ubora wa chips unazokula kabla ya kuagiza nenda jikoni kagua mafuta wanayotumia kukaangia, cheki na karai au vifaa vitunikavyo kukaangia utaweza kupata picha halisi. Ukikuta mafuta machafu utayaona tu hata chips zinabadilika rangi na kuwa rangi ya brown au nyeusi.
 
Mkuu una uhakika uko sawa?
Mbona nyuzi mfululizo
Kwani ni kosa kufungua nyuzi mfululizo mbona jamiiforums hawalalamiki
Kwamba nikitumia haki yangu kama member nakua na matatzo ya akili??? Je kwenye hizo nyuzi kama zina makosa kwanini usimwambie moderator azifute
 
Ebu jibu kitaalamu nimekuambia viazi ni carbohydrates na mayai ni protein kuna kosa gani mtu akila kama chakula mbona swali lipo direct sana
[/QUO
Mimi nilishakaa sana na wapish wa watalii ni ngumu sana kumkuta mtalii anasema umpikie chips mayai labda ujiongeze umpire

Unasema sio chakula cha kipekee na mda huo huo hawakijui na hakipo kwenye popular dish yao
Hawana chakula ambacho ni moja kwa moja lakini Wana equivalent

Mifano 👇👇👇

🇺🇬 Uganda – Rolex

Maelezo: Chapati iliyojazwa na mayai yaliyochanganywa na mboga (kama vile vitunguu, nyanya, hoho). Ni tofauti kidogo kwa kuwa haina viazi, lakini muundo wa "carbs + mayai + mafuta" ni karibu kabisa na chipsi mayai.

Tofauti kuu: Badala ya viazi, wanatumia chapati, lakini ni vyakula vya barabarani, bei nafuu, vinavyopendwa na watu wa tabaka la kati na chini.

🇫🇷 France – Omelette avec Frites (omeleti na viazi)

Maelezo: Hii ni sahani ya kawaida kwenye mikahawa midogo (brasseries) – omeleti ikihudumiwa na chips kando.

Tofauti kuu: Si mchanganyiko mmoja kama chipsi mayai, lakini kiini cha chakula – mayai na viazi – kiko pale pale.

🇪🇸 Spain – Tortilla Española

Maelezo: Ni omelette nzito sana iliyojaa viazi vilivyokatwakatwa na wakati mwingine vitunguu. Wanaipika kama mkate na kuikata kama keki.

Tofauti kuu: Haikaangwi na kuwa crunchy kama chipsi, lakini ni mchanganyiko wa mayai na viazi.

🇮🇳 India – Egg and Aloo Roll (hasa Kolkata)

Maelezo: Chapati au paratha yenye mchanganyiko wa mayai yaliyokaangwa na viazi vya kukaanga, mara nyingine pamoja na chutney.

Tofauti kuu: Ni roll, lakini bado inakutanisha viambato kama vya chipsi mayai.

🇳🇬 Nigeria – Yam and Egg Sauce

Maelezo: Viazi vikuu (yam) vilivyochemshwa au kukaangwa, vinahudumiwa na yai lenye mchuzi wa nyanya, vitunguu na pilipili.

Tofauti kuu: Sio viazi vya kukaanga, na yai sio omeleti ya moja kwa moja, lakini kuna vibe ya "yam and egg" ambayo inalingana na idea ya chipsi mayai.

🇵🇪 Peru – Salchipapas

Maelezo: Viazi vya kukaanga vikiwa vimechanganywa na vipande vya sausage, mara nyingine juu yake huwekewa yai.

Tofauti kuu: Kwenye baadhi ya matoleo, mayai huongezwa, na kuwa karibu kabisa na chipsi mayai.
 
Mr. President. Shida ya chips ipo katika mafuta yanayotumiwa katika kuzikaanga. Mafuta hayo huchemshwa sana na mara nyingi hurudiwa rudiwa. Hii ni hatari sana kwa afya ya mfumo wa usambazaji damu mwilini (cardiovascular system).

Tafiti mbalimbali zimeanza kuonyesha kuwa mafuta yanayotokana na mbegu (mf. Karanga, alizeti, zabibu, canola, pamba, mahindi) siyo mazuri maana yana kiasi kikubwa cha Omega 6. Omega 6 ikizidi mwilini inaweza kusababisha matatizo mengi ya kiafya. Na mafuta haya yanapaswa kuandaliwa katika joto la kawaida na kamwe hayatakiwi kutumiwa zaidi ya mara moja. Sasa chips zetu hizi unakuta mafuta yamerudiwa rudiwa mpaka yamekuwa meusi kama oil ya kwenye gari. Hii ni hatari sana!

Mafuta pekee yanayopigiwa upatu ni Virgin Olive oil na yale yanayotokana na mbegu za maparachichi. Hata haya inabidi yaandaliwe katika joto la kawaida (olive oil) na yasirudiwe rudiwe kupikiwa.

Chips yai zikipikwa kwa moto wa kawaida kwa kutumia mafuta salama (virgin olive oil au avocado seed oil) na zikaliwa mara moja moja ni chakula salama.

View attachment 3386788

Uko sahii
Ndo maana nimesema chips mayai yenyewe haina shida hila kujua imepikwa na mafuta gani kwa sababu swala la kupikwa na mafuta ya aina ipi hio ni ishu nyingine
 
Back
Top Bottom