Tanzania ni ya mwisho duniani kujitosheleza kwa madaktari


Red Giant

Red Giant

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2012
Messages
11,717
Likes
9,871
Points
280
Red Giant

Red Giant

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2012
11,717 9,871 280
Inaonekana kwa Tanzania madaktari (MD na kuendelea) watatu wanahudumia watu 100,000. hii ni ripoti ya mwaka 2014 ya CIA. inaiweka Tanzania kuwa nchi ya mwisho duniani kwa uwiano wa daktari:watu. Ripoti zingine zinasema kuna daktari 2 kwa watu 100,000. Cuba ni nchi inayojitosheleza sana. Ina madaktari 670 kwa watu 100,000.
hili ni janga na ndiyo sababu vituo vya maombezi, wakina Ndodi na waganga-wachawi wameshamiri sana. Tufanye nini?

upload_2016-12-3_1-16-49-png.442213
upload_2016-12-3_1-19-20-png.442214
upload_2016-12-3_1-22-46-png.442216
 

Attachments:

K

Kishada04

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2016
Messages
955
Likes
339
Points
80
K

Kishada04

JF-Expert Member
Joined May 1, 2016
955 339 80
Utawala haupo kusaidia wananchi wake kinachofanyika ni ubabaishaji tu.
 
K

Kizibao

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2010
Messages
945
Likes
465
Points
80
K

Kizibao

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2010
945 465 80
Inaonekana kwa Tanzania madaktari (MD na kuendelea) watatu wanahudumia watu 100,000. hii ni ripoti ya mwaka 2014 ya CIA. inaiweka Tanzania kuwa nchi ya mwisho duniani kwa uwiano wa daktari:watu. Ripoti zingine zinasema kuna daktari 2 kwa watu 100,000. Cuba ni nchi inayojitosheleza sana. Ina madaktari 670 kwa watu 100,000.
hili ni janga na ndiyo sababu vituo vya maombezi, wakina Ndodi na waganga-wachawi wameshamiri sana. Tufanye nini?

View attachment 442213 View attachment 442214 View attachment 442216
Mbona hizo report zina mashaka na data zake kwa Tanzania sio za kweli kabisa. hiyo report ya mwaka 2007 ya human development report inasema Tanzania ina physician 2/100000 kwa hivyo kwa wakati huo hata population ya Tz siikumbuki vizuri lakini idadi yako inakuwa kwenye 800 physician. na ya CIA inasema 0.01/1000 kwa hivyo na hiyo report ya mwama 2013 na inaifanya TZ kuwa na physician less than 500. Kwa hivyo hizo data sio za kweli.Nakubaliana na wewe idadi ya physician haikidhi haja lakini siyo kwa uhaba kama ulivyotuletea hapo
 
ASHA NGEDELE

ASHA NGEDELE

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
668
Likes
180
Points
60
ASHA NGEDELE

ASHA NGEDELE

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
668 180 60
Utawala haupo kusaidia wananchi wake kinachofanyika ni ubabaishaji tu.
Sasa utawala unamsaidia nani? Siasa za kishamba hizo. Bodi ya mkopo inakusanya pesa ilizokopesha ili wanafunzi wa sayansi wengi zaidi wapate mikopo ya elimu ya juu. Huoni kama hio ni plan nzuri? Au ulitaka usaidiwaje
 
U

umande

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2012
Messages
314
Likes
154
Points
60
Age
34
U

umande

JF-Expert Member
Joined May 11, 2012
314 154 60
Inaonekana kwa Tanzania madaktari (MD na kuendelea) watatu wanahudumia watu 100,000. hii ni ripoti ya mwaka 2014 ya CIA. inaiweka Tanzania kuwa nchi ya mwisho duniani kwa uwiano wa daktari:watu. Ripoti zingine zinasema kuna daktari 2 kwa watu 100,000. Cuba ni nchi inayojitosheleza sana. Ina madaktari 670 kwa watu 100,000.
hili ni janga na ndiyo sababu vituo vya maombezi, wakina Ndodi na waganga-wachawi wameshamiri sana. Tufanye nini?

View attachment 442213 View attachment 442214 View attachment 442216
Mbona nchi zingine hazipo. mfano USA na Uingereza. huenda hizo ndo za mwisho kuliko TZ
 
K

Kishada04

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2016
Messages
955
Likes
339
Points
80
K

Kishada04

JF-Expert Member
Joined May 1, 2016
955 339 80
Sasa utawala unamsaidia nani? Siasa za kishamba hizo. Bodi ya mkopo inakusanya pesa ilizokopesha ili wanafunzi wa sayansi wengi zaidi wapate mikopo ya elimu ya juu. Huoni kama hio ni plan nzuri? Au ulitaka usaidiwaje
"Kipofu haambiwi tazama"
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
63,158
Likes
33,030
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
63,158 33,030 280
Kikwete aliliona hilo na ndiyo maana akawekeza Mloganzila, kiwanda cha kufyatua madaktari na fani zingine za tiba.

Ahsante Kikwete.
 
GUI

GUI

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2016
Messages
1,854
Likes
1,289
Points
280
Age
32
GUI

GUI

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2016
1,854 1,289 280
Sasa utawala unamsaidia nani? Siasa za kishamba hizo. Bodi ya mkopo inakusanya pesa ilizokopesha ili wanafunzi wa sayansi wengi zaidi wapate mikopo ya elimu ya juu. Huoni kama hio ni plan nzuri? Au ulitaka usaidiwaje
Mkuu unauhakika na unacho kizungumza?
 
Red Giant

Red Giant

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2012
Messages
11,717
Likes
9,871
Points
280
Red Giant

Red Giant

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2012
11,717 9,871 280
Mbona nchi zingine hazipo. mfano USA na Uingereza. huenda hizo ndo za mwisho kuliko TZ
wapo hapo kati ya 27 na 169. nilicut huyo sehemu.
 
Red Giant

Red Giant

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2012
Messages
11,717
Likes
9,871
Points
280
Red Giant

Red Giant

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2012
11,717 9,871 280
Mbona hizo report zina mashaka na data zake kwa Tanzania sio za kweli kabisa. hiyo report ya mwaka 2007 ya human development report inasema Tanzania ina physician 2/100000 kwa hivyo kwa wakati huo hata population ya Tz siikumbuki vizuri lakini idadi yako inakuwa kwenye 800 physician. na ya CIA inasema 0.01/1000 kwa hivyo na hiyo report ya mwama 2013 na inaifanya TZ kuwa na physician less than 500. Kwa hivyo hizo data sio za kweli.Nakubaliana na wewe idadi ya physician haikidhi haja lakini siyo kwa uhaba kama ulivyotuletea hapo
Tanzania imejaa madaktari wa cheti, diploma na advanced diploma. wenye digrii ni wachache sana. hiyo ripoti inaweza kuwa na mapungufu lakini ukiwaza kuwa yote inamapungufu bado tunabaki wa mwisho.
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
24,268
Likes
55,197
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
24,268 55,197 280
Na bado hatutoi mikopo kwa wanafunzi wenye sifa waliosoma shule binafsi, hii ndiyo awamu ya tano inayobagua watanzania
 
trigeminal

trigeminal

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2015
Messages
1,711
Likes
1,496
Points
280
trigeminal

trigeminal

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2015
1,711 1,496 280
Mbona hizo report zina mashaka na data zake kwa Tanzania sio za kweli kabisa. hiyo report ya mwaka 2007 ya human development report inasema Tanzania ina physician 2/100000 kwa hivyo kwa wakati huo hata population ya Tz siikumbuki vizuri lakini idadi yako inakuwa kwenye 800 physician. na ya CIA inasema 0.01/1000 kwa hivyo na hiyo report ya mwama 2013 na inaifanya TZ kuwa na physician less than 500. Kwa hivyo hizo data sio za kweli.Nakubaliana na wewe idadi ya physician haikidhi haja lakini siyo kwa uhaba kama ulivyotuletea hapo
Unapoongelea physician kwa TZ unamaanisha kitu kingine kabisa.. tumia neno daktari, physician ni mtu mwenye masters ya Internal medicine
 
G

gromiko

Member
Joined
Oct 18, 2012
Messages
69
Likes
44
Points
25
G

gromiko

Member
Joined Oct 18, 2012
69 44 25
Inaonekana kwa Tanzania madaktari (MD na kuendelea) watatu wanahudumia watu 100,000. hii ni ripoti ya mwaka 2014 ya CIA. inaiweka Tanzania kuwa nchi ya mwisho duniani kwa uwiano wa daktari:watu. Ripoti zingine zinasema kuna daktari 2 kwa watu 100,000. Cuba ni nchi inayojitosheleza sana. Ina madaktari 670 kwa watu 100,000.
hili ni janga na ndiyo sababu vituo vya maombezi, wakina Ndodi na waganga-wachawi wameshamiri sana. Tufanye nini?

View attachment 442213 View attachment 442214 View attachment 442216
Hua napatwa na mshangao, hawa ambao hutokea kwenye vyombo vya habari na kutueleza kuwa hawaajiri madaktari kwa sababu wana madaktari wakutosha, na kutuzungusha kwa lugha zisizoeleweka huwa WANATUONA MAMBUMBU? Mara nyingi huhitaji hata kuwa na utalaam wowote, ukitembea kidogo kwenye nchi hii pamoja na kwenye huduma za afya unajua kuwa kuna uhaba wa madaktari pamoja na huduma duni za afya.
 
M

Mseti athuman

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2016
Messages
201
Likes
142
Points
60
Age
26
M

Mseti athuman

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2016
201 142 60
Mbona hizo report zina mashaka na data zake kwa Tanzania sio za kweli kabisa. hiyo report ya mwaka 2007 ya human development report inasema Tanzania ina physician 2/100000 kwa hivyo kwa wakati huo hata population ya Tz siikumbuki vizuri lakini idadi yako inakuwa kwenye 800 physician. na ya CIA inasema 0.01/1000 kwa hivyo na hiyo report ya mwama 2013 na inaifanya TZ kuwa na physician less than 500. Kwa hivyo hizo data sio za kweli.Nakubaliana na wewe idadi ya physician haikidhi haja lakini siyo kwa uhaba kama ulivyotuletea hapo
Kwahiyo unataka kusema sisi tumevuka malengo? Kwa taarifa yako mimi nimechaguliwa mwaka huu MD nimefaulu form six ila nimekosa mkopo. Ndo ujue kuwa viongozi hawapo siriaz. Nimeenda bodi ya mikopo wanasema nijisomeshe kwani serikali inatoa mkopo kwa yatima na vilema. You cant imagine ntawezaje kujigharamia kwa miaka mitano kila kitu.

Kwahiyo wewe mchangiaji usishangilie ujinga huu wa CCM, mimi binafsi inaniuma sana
 
xng hua

xng hua

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2016
Messages
1,515
Likes
1,401
Points
280
xng hua

xng hua

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2016
1,515 1,401 280
Mhhh tz Hii hii inayoshindwa kuajiri madaktar zaidi ya 500 na inatangaza kabsa et.....
 
K

Kizibao

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2010
Messages
945
Likes
465
Points
80
K

Kizibao

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2010
945 465 80
Kwahiyo unataka kusema sisi tumevuka malengo? Kwa taarifa yako mimi nimechaguliwa mwaka huu MD nimefaulu form six ila nimekosa mkopo. Ndo ujue kuwa viongozi hawapo siriaz. Nimeenda bodi ya mikopo wanasema nijisomeshe kwani serikali inatoa mkopo kwa yatima na vilema. You cant imagine ntawezaje kujigharamia kwa miaka mitano kila kitu.

Kwahiyo wewe mchangiaji usishangilie ujinga huu wa CCM, mimi binafsi inaniuma sana
Nimesemema idadi ya madaktari haikidhi haja lakini siyo kwa idadi hiyo waliyosema. Sasa wapi nime endorse serikali ya CCM hapo?
 
K

Kizibao

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2010
Messages
945
Likes
465
Points
80
K

Kizibao

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2010
945 465 80
Tanzania imejaa madaktari wa cheti, diploma na advanced diploma. wenye digrii ni wachache sana. hiyo ripoti inaweza kuwa na mapungufu lakini ukiwaza kuwa yote inamapungufu bado tunabaki wa mwisho.
Mimi hiyo situation naijua vizuri na ndiyo maana nikasema idadi haikidhi haja. lakini hizo data zao walozitoa sizo
 
K

Kizibao

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2010
Messages
945
Likes
465
Points
80
K

Kizibao

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2010
945 465 80
Unapoongelea physician kwa TZ unamaanisha kitu kingine kabisa.. tumia neno daktari, physician ni mtu mwenye masters ya Internal medicine
Hiyo report haijasema hivyo isome vizuri mimi najua fika nani ni physician kwa sababu mimi mwenyewe ni physician lakini kwa maelezo ya hapo juu hawaongelea physician as internist bali ni MD au MBBS kwa hivyo soma hiyo report ya physician density ya CIA halafu chini wakatoa definition ya nani physician kwa wa;ivyotumia wao.. Au inaonyesha hukuisoma hiyo na umekurupuka kujibu tu
 
Red Giant

Red Giant

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2012
Messages
11,717
Likes
9,871
Points
280
Red Giant

Red Giant

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2012
11,717 9,871 280
Mimi hiyo situation naijua vizuri na ndiyo maana nikasema idadi haikidhi haja. lakini hizo data zao walozitoa sizo
ndiyo nikasema pengine methodology waliyotumia inamapungufu na kuleta idadi ndogo. kama walitumia hiyohiyo dunia nzima basi kote idadi inapungua na bado tunabaki wa mwisho. lakini data ya idadi ya madaktari si rahisi kukosea na ni rahisi kupata. madaktari wote wamesajiliwa wizarani.
 

Forum statistics

Threads 1,273,535
Members 490,428
Posts 30,484,387