Tanzania isitishe uhusiano na Rwanda juu ya DRC?

Tanzania isitishe uhusiano na Rwanda juu ya DRC?

Tanzania ina nafasi kubwa katika nchi za maziwa makuu. Ikiwa itatoa tamko kuhusu Rwanda na waasi wa M23 itasaidia sana. sijui intelljinsia ya tz ikoje kwa sasa na kwa nini isijue hali ilivyo huko. kama inajua na kisha kuamua kukaa kimya basi hilo ni kosa la kushindwa kutimiza wajibu.
 
nchi ya rwanda imekuwa ikidaiwa kuhusika sana na machafuko ya drc na kuwa vyanzo mbalimbali (hasa vya umoja wa mataifa na nchi za magharibi) vinaonesha kuwa rwanda ndio inaunga mkono na kusapoti kundi la waasi la m23. Je, tanzania ina msimamo gani kuhusu rwanda na kuhusija kwake na mgogoro wa congo? Je wakati umefika kwa tanzania kuchukua msimamo mkali ikiwemo kuzuia rwanda kutumia bandari zetu kupitisha silaha ambazo nyingine zinaishia mikononi mwa waasi?

the best stratefies kwa drc

waende tarime wachukue vijana 1000 wawalipe vizuri na training nzuri wanyarwanda watakimbia mara moja.
 
Tanzania ina nafasi kubwa katika nchi za maziwa makuu. Ikiwa itatoa tamko kuhusu Rwanda na waasi wa M23 itasaidia sana. sijui intelljinsia ya tz ikoje kwa sasa na kwa nini isijue hali ilivyo huko. kama inajua na kisha kuamua kukaa kimya basi hilo ni kosa la kushindwa kutimiza wajibu.
 
Uwa sina ata chembe ya huruma kwa linchi likubwa kama Kongo kulialia eti linaonewa na kanchi kadogo kama Rwanda, kwa hili Rwanda wanastahili sifa.

Serikali ya akina Kabila ipo madarakani sasa kwa takribani miaka 15,kama muda wote huo wameshindwa kujenga jeshi imara la taifa kubwa kama Kongo basi hawastahili kuendelea kuwa madarakani,wanastahili kipigo,na kisiishie Goma tu bali pia Bukavu,Kivu,Lubumbashi mpaka Kinshasa,go M23 go..
 
Tanzania ina nafasi kubwa katika nchi za maziwa makuu. Ikiwa itatoa tamko kuhusu Rwanda na waasi wa M23 itasaidia sana. sijui intelljinsia ya tz ikoje kwa sasa na kwa nini isijue hali ilivyo huko. kama inajua na kisha kuamua kukaa kimya basi hilo ni kosa la kushindwa kutimiza wajibu.

Tulifanya lobbying hadi mkuu mwakibolwa akawa mkuu wa recconaissance ya kundi lililochaguliwa na nchi za maziwa makuu kutafuta chanzo cha mgogoro, nguvu ya m23, supply chain yao, ngome zao zilipo, nguvu ya silaha, nk,,,, kwahy so far, tanzania ina intel ya kutosha sana kuhusu kinachoendelea,,, rwanda tutaendelea kumsafirishia silaha kwa sababu pia tunataka kujua anamiliki nn..,

nadhani tz ipo kwny nafasi nzuri sana ya kuwa mediator kwa sbb nchi zote maziwa makuu zinanyooshea vidole lakn hakuna anayeinyooshea tz..,
 
Kwa issue za vita maeneo yanayotuzunguka TZ tumekuwa wanafiki sana, vita vingi tumetia mkono ata Kabila baba alisaidiwa sana kwa kupewa wanajeshi wastahafu kufundisha wapiganaji wake kumng'oa Mobutu, na Mseveni alikaa sana Muhutwe Bukoba kabla ya kuipindua Uganda, kwa ufupi TZ hatuna Moral authority kuikemea Rwanda ata kama watakuwa wanahusika kweli na vita hivyo.
 
kunamtu alinipa vielelezo kuwa Bosco Ntaganda amesoma Mpanda . afu hawa M23 eti wameteka mji wa Goma ili kabila akubali kuzungumza nao.
 
Kingine nachoshangaa watu wengi wa Congo na hasa hawa public figure na wasanii wakubwa huwa mawaona kama wapo less concerned na mambo ya nchi yao,watu wa nje ya nchi yao na wanasiasa ndio naona wapo concerned zaidi. Chukulia mfano wa Koffi,Papa wemba,werason,jb moiana,nyoshi,samba mapangala,solomon mukubwa nk,mbona hatuoni wakiungana katika jitihada za kutafuta amani ya kudumu Drc? Wengi wao naona kama ni wapenda starehe na matanuzi tu...

Hawa wapo busy sana na kupaka mkologo muda wa kukemea vita wataupata wapi?
 
Binafsi naamini kabisa kuwa kutulia kwa DRC kutakuwa na manufaa zaidi kwa Tanzania labda kuliko kwa Rwanda na Uganda. NI maslahi yetu kuona Congo kunatulia na kuwa na amani. Hata kama hatuwezi kulaani lakini pia hatuwezi kujitokeza kupatanisha makundi yanayopigana? Tunashindwa hata kuonesha kuwa tuna uwezo wa kuwa honest brokers? au tunaogopa yatakayosemwa kutuhusu sisi na vita ya DRC?
 
inasemekana walinzi wa rais jozee kabila ni watanzania,
hivyo kagame akifanikiwa kum'delete jozee watanaia tutamgwaya.............
 
Hivi mtu amewahi kujiuliza silaha zinawafikiaje "waasi"... who are the gun runners of East Africa?

Mzee mwanakijiji naunga mkono hoja yako, lakini pia wakongo sasa waamke na kumtoa kabila madarakani, kabila amekuwa nyuma ya kagame kwa muda mrefu na hata kinachoendelea kongo maeneo ya goma unaona kabisa pamoja na majeshi ya serikali kuwa na vifaa vya kutosha wamemuachia M13 kuingia hii ni hujuma kwa wakongo, etiene chisekedi unganisha wakongo kabila aondoke kwanza kabla ya kuichukua goma.
 
Tanzania haiko katika nafasi nzuri kusuluhisha au kutoa tamko, kama silaha zinapitishwa kutumia bandari yetu then we are guilty kama Rwanda kwa ku aid waasi wa M23
 
Binafsi naamini kabisa kuwa kutulia kwa DRC kutakuwa na manufaa zaidi kwa Tanzania labda kuliko kwa Rwanda na Uganda. NI maslahi yetu kuona Congo kunatulia na kuwa na amani. Hata kama hatuwezi kulaani lakini pia hatuwezi kujitokeza kupatanisha makundi yanayopigana? Tunashindwa hata kuonesha kuwa tuna uwezo wa kuwa honest brokers? au tunaogopa yatakayosemwa kutuhusu sisi na vita ya DRC?
Kutulia kwa DRC kutakuwa kwa manufaa ya mataifa mengi tu.
Ila msingi wa hoja yako ni vague in a sense that, factions zote za mgogoro wa DRC zinahusika na ubakaji,utekaji na uuaji wa watoto na wanawake. Bila kusahau uharibifu mkubwa wa mazingira unaofanywa na askari wa pande zote hasa kwenye biashara ya mbao na mkaa.
Bila kusahau mauaji ya wanyama kama vile sokwe .....

Hapa ninamaanisha majeshi ya serikali na rebels pia.
Siyo Rwanda pekee, bali hata Mozambique, Angola, Zimbabwe, Uganda, South Africa, China pia zinahusika katika kuunga mkono factions mbalimbali.
Kenya nayo inahusika kama njia kuu ya black market hasa kwa nchi za EAC. Tanzania nayo kama transportation hub ya silaha ingawa si kwa sana kwani legalities za accusations hizi zipo complicated.

kwa hiyo kuisusia Rwanda utakuwa ni upuuzi na unafiki.

Solution nzuri ni Neutral force kama walivyokubaliana, ingawa funding na turfs bado zipo complicated pia uwepo wa Rwanda na Uganda ingawa ni muhimu lakini role yake inabidi iwe restricted to their boundaries.
 
Tanzania wameisadia sana congo , huyu kagame anafaa kupigwa risasi tu kwa kweli , lakini pia kabila anaonekana kutopendwa na wacongo , Kabarage ambaye ni minister wa defence rwanda alishawahi kuwa chief wa defence wa congo in the 1990`s huyu ndiye alimpa cheo commander wa jeshi la congo anayepigana na waasi wa M23 , na jeshi la congo mara nyingi wameweza kukaribia kuwamaliza waasi , lakini wanajeshi wanarudi nyuma na kujipanga tena , hapo hapo wanasema kabila ni mnyarwanda (ikumbuke wanasema alilelewa na mzee kabila si mwanae ...the west pia wamechoka kumsikia kagame .......Tanzania so far imecheza karata zake safi ..
 
Mhnnn...,
Mzee hata anga za kimataifa humo. Find out kama Tanzania haipo kinshansa kumlinda Kabila, find out kama Tanzania haisapoti kijeshi the DRC. all in all before Tanzania gets there, rebels might have genuine reasons. Wasikurupuke kama Membe alivyofanya -Libya case.
Kati ya wanajeshi 4000 wanaohitajika kupelekwa DRC kulinda amani na kwakimbiza M23 Ni Tanzania pekee imeishasema ikoyari kupeleka jeshi! na ujue Tanzania wana wanajeshi wanaolinda kasri ya Kabila ni wanajeshi wa jeshi la Tanzania(JWTZ) pata picha hapo ikoje!!
 
Kisha isitishe uhusiano na USA kuhusu GUANTANAMO BAY
kisha isitoshe uhusiano na UK kuhusu MALVINAS
kisha isitishe uhusiano na Morocco kuhusu Sahara
kisha isitishe uhusiano na Kenya kuhusu Somalia

where will it stop?
 
Nchi ya Rwanda imekuwa ikidaiwa kuhusika sana na machafuko ya DRC na kuwa vyanzo mbalimbali (hasa vya Umoja wa Mataifa na nchi za Magharibi) vinaonesha kuwa Rwanda ndio inaunga mkono na kusapoti kundi la waasi la M23. Je, Tanzania ina msimamo gani kuhusu Rwanda na kuhusija kwake na mgogoro wa Congo? Je wakati umefika kwa Tanzania kuchukua msimamo mkali ikiwemo kuzuia Rwanda kutumia bandari zetu kupitisha silaha ambazo nyingine zinaishia mikononi mwa waasi?

je tanzania haisaidiii hawa waasi wa M23????
 
Watanzania yenu yamewashinda naona mnakimbilia ya Congo, si ndio ujinga wenyewe huo. Ni sawa na nyumba yako inaungua wewe unakimbilia kuzima ya jirani.

We have so many things going on in our country which needs to be solved, e.g the killing of innocent people by their own goverment, killings of Albinos like chicken while the goverment is watching, stealing goverment resources and no one makes comments about it etc. But instead we are buzy diffending congolees while we have our own people who needs our support more than anything.

So stop making noise about Rwanda and Uganda who are no longer even have interest of using our port(bandali) due to the delays and costs they suffer while they are in the country. In fact those two countries they have better strategies in deloping their countries more than we do.

So please may some one come up with a better debate which will bring good ideas on how to tackle problems our country is currently going through.

Ni hayo tu.
 
Serikali ya akina Kabila ipo madarakani sasa kwa takribani miaka 15,kama muda wote huo wameshindwa kujenga jeshi imara la taifa kubwa kama Kongo basi hawastahili kuendelea kuwa madarakani,wanastahili kipigo,na kisiishie Goma tu bali pia Bukavu,Kivu,Lubumbashi mpaka Kinshasa,go M23 go..
...Everyone with interest in DRCongo issues, saw this coming. Kabila ameshindwa kutawala -i wonder who can, with a mountain of interferences- na atang'olewa, mwishowe.

...Blaming Rwanda will not help, as Rwanda is just a tip of an iceberg to DRCongo misfortunes. Rwanda must do what Rwanda must do!

...DRCongo needs a competent and promise keeping leader. Until that time, hiyo nchi itakuwa ikiwaka moto tu, and people can go on and dish out blames.
 
Back
Top Bottom