Tanzania isitishe uhusiano na Rwanda juu ya DRC?


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
32,205
Points
2,000
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
32,205 2,000
Nchi ya Rwanda imekuwa ikidaiwa kuhusika sana na machafuko ya DRC na kuwa vyanzo mbalimbali (hasa vya Umoja wa Mataifa na nchi za Magharibi) vinaonesha kuwa Rwanda ndio inaunga mkono na kusapoti kundi la waasi la M23. Je, Tanzania ina msimamo gani kuhusu Rwanda na kuhusija kwake na mgogoro wa Congo? Je wakati umefika kwa Tanzania kuchukua msimamo mkali ikiwemo kuzuia Rwanda kutumia bandari zetu kupitisha silaha ambazo nyingine zinaishia mikononi mwa waasi?
 
cacico

cacico

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2012
Messages
8,389
Points
1,250
cacico

cacico

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2012
8,389 1,250
tanzania ni shamba la bibi, kila mtu ana uhuru wa kujisevia! waacheni warwandese wapumulie kwetu!!
 
Nguruvi3

Nguruvi3

Platinum Member
Joined
Jun 21, 2010
Messages
13,038
Points
2,000
Nguruvi3

Nguruvi3

Platinum Member
Joined Jun 21, 2010
13,038 2,000
Nadhani historia inatufundisha jambo hapa.
Kagame ndiye alikuwa anamlea Laura Nkunda. Baada ya Mkapa, Anan na Obasanjo kumlazimisha amkamate hali ilikuwa tulivu kwa muda. Sina shaka kuwa anatumia kundi hilo kama mbadala wa Nkunda.
Nadhani ni wakti EAC ifanye jambo ikiwa ni pamoja na kuzuia usafirishaji wa silaha.
 
M

Mutakyamirwa

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2011
Messages
4,944
Points
1,500
M

Mutakyamirwa

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2011
4,944 1,500
Mhnnn...,
Mzee hata anga za kimataifa humo. Find out kama Tanzania haipo kinshansa kumlinda Kabila, find out kama Tanzania haisapoti kijeshi the DRC. all in all before Tanzania gets there, rebels might have genuine reasons. Wasikurupuke kama Membe alivyofanya -Libya case.
 
chitambikwa

chitambikwa

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
3,938
Points
1,195
chitambikwa

chitambikwa

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
3,938 1,195
Matatizo ya ndani yanailemea Tz , Tuombe wapinzani wa watawala wasipate msaada wa Rwanda
 
S

Swat

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
4,200
Points
1,250
S

Swat

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
4,200 1,250
Jambo moja lipo wazi,Tanzania,Kenya,Msumbiji,South Africa,Namibiana Angola wakikataa kupitisha silaha zinazoenda kwa nchi zinazosemekana zinasaidia rebels waasi wote wanaosumbua Drc wangedhoofika ma wangedhibitiwa. Sioni inashindikana nini!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
32,205
Points
2,000
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
32,205 2,000
Hivi mtu amewahi kujiuliza silaha zinawafikiaje "waasi"... who are the gun runners of East Africa?
 
M

Mutakyamirwa

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2011
Messages
4,944
Points
1,500
M

Mutakyamirwa

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2011
4,944 1,500
Hivi mtu amewahi kujiuliza silaha zinawafikiaje "waasi"... who are the gun runners of East Africa?
JF intelligency would properly answer your question. What about gongo la mboto scandal? Link the former rebel fighters in BDI with current friendship with Tzn gvt ...and all of that...
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
15,272
Points
2,000
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
15,272 2,000
Mzee Mwanakijiji,

..YES, tunapaswa kuchukua msimamo mkali kuhusu mgogoro wa DRC.

..tunafanya makosa makubwa kuvumilia unyama wa Rwanda na Uganda dhidi ya wananchi wa DRC.
 
Last edited by a moderator:
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
13,536
Points
2,000
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined Oct 4, 2007
13,536 2,000
Nchi ya Rwanda imekuwa ikidaiwa kuhusika sana na machafuko ya DRC na kuwa vyanzo mbalimbali (hasa vya Umoja wa Mataifa na nchi za Magharibi) vinaonesha kuwa Rwanda ndio inaunga mkono na kusapoti kundi la waasi la M23. Je, Tanzania ina msimamo gani kuhusu Rwanda na kuhusija kwake na mgogoro wa Congo? Je wakati umefika kwa Tanzania kuchukua msimamo mkali ikiwemo kuzuia Rwanda kutumia bandari zetu kupitisha silaha ambazo nyingine zinaishia mikononi mwa waasi?
Unataka kuivunja jumuiya ya Afrika Mashariki? Mbona huisemi Uganda ambayo nayo imeshutumiwa na ikatishia kujitoa Somalia?
 
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
13,536
Points
2,000
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined Oct 4, 2007
13,536 2,000
Jambo moja lipo wazi,Tanzania,Kenya,Msumbiji,South Africa,Namibiana Angola wakikataa kupitisha silaha zinazoenda kwa nchi zinazosemekana zinasaidia rebels waasi wote wanaosumbua Drc wangedhoofika ma wangedhibitiwa. Sioni inashindikana nini!
Mkuu unadhani nani ananufaika na vita ya Kongo?
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
15,272
Points
2,000
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
15,272 2,000
Kimbunga,

..EAC ni Kenya na Tanzania, hao wengine ni wadandiaji tu.

..pia SADC ina potential kubwa kuliko EAC.
 
Last edited by a moderator:
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
32,205
Points
2,000
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
32,205 2,000
Unataka kuivunja jumuiya ya Afrika Mashariki? Mbona huisemi Uganda ambayo nayo imeshutumiwa na ikatishia kujitoa Somalia?
hayo ni maswali na wewe unaweza kuongezea tu... siwezi kufikiria kila scenario ya kumridhisha kila mtu, kila wakati...na kwa kila kitu. Ndio maana ya kuwa na mijadala.
 
Mohammed Shossi

Mohammed Shossi

Verified Member
Joined
Jan 17, 2011
Messages
3,985
Points
1,250
Mohammed Shossi

Mohammed Shossi

Verified Member
Joined Jan 17, 2011
3,985 1,250
Hivi mtu amewahi kujiuliza silaha zinawafikiaje "waasi"... who are the gun runners of East Africa?
Nani alimsaidia Kabila "baba" kuingia madarakani? nazungumzia kabila aliekuwa anakaa wilaya ya temeke!
 
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
8,609
Points
2,000
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2008
8,609 2,000
Mimi naona kama vile itakuwa ni unafiki tu....na tutasutwa! Hivi Tz ilihusikaje katika kumtoa Mobutu madarakani? - Nazungumzia support tuliyowapa hawa kina Kabila na wengineo waliokuwa wakipinga utawala wa Mobutu. Mpaka leo jumba la kina Kabila lipo pale Mbezi. Vipi kuhusu kina Museveni? Au hayo yalikuwa na matatizo tofauti sana na hili la sasa la Congo?
 
Nguruvi3

Nguruvi3

Platinum Member
Joined
Jun 21, 2010
Messages
13,038
Points
2,000
Nguruvi3

Nguruvi3

Platinum Member
Joined Jun 21, 2010
13,038 2,000
Mhnnn...,
Mzee hata anga za kimataifa humo. Find out kama Tanzania haipo kinshansa kumlinda Kabila, find out kama Tanzania haisapoti kijeshi the DRC. all in all before Tanzania gets there, rebels might have genuine reasons. Wasikurupuke kama Membe alivyofanya -Libya case.
Kwani Laura Nkunda alikuwa na''genuine reasons'' zipi?
 
S

Swat

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
4,200
Points
1,250
S

Swat

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
4,200 1,250
Kingine nachoshangaa watu wengi wa Congo na hasa hawa public figure na wasanii wakubwa huwa mawaona kama wapo less concerned na mambo ya nchi yao,watu wa nje ya nchi yao na wanasiasa ndio naona wapo concerned zaidi. Chukulia mfano wa Koffi,Papa wemba,werason,jb moiana,nyoshi,samba mapangala,solomon mukubwa nk,mbona hatuoni wakiungana katika jitihada za kutafuta amani ya kudumu Drc? Wengi wao naona kama ni wapenda starehe na matanuzi tu...
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
32,205
Points
2,000
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
32,205 2,000
Je inawezekana Tanzania (vigogo wa Tanzania) wananufaika na mapigano yanayoendelea huko DRC?
 
M

Mutakyamirwa

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2011
Messages
4,944
Points
1,500
M

Mutakyamirwa

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2011
4,944 1,500
Unataka kufanya mjadala uwe mlefu. Jambo moja nakumbuka Nkunda na wenzake walitaka utambulisho kama Mkongo-there might be other reasons. How genuine that is-further political negotiations are needed with/without Tnz interventions.
 
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
13,536
Points
2,000
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined Oct 4, 2007
13,536 2,000
hayo ni maswali na wewe unaweza kuongezea tu... siwezi kufikiria kila scenario ya kumridhisha kila mtu, kila wakati...na kwa kila kitu. Ndio maana ya kuwa na mijadala.
Rwanda ni mwanachama wa Jumuiya ya Afrika mashariki; |jumuiya ya afrika mashariki inataka iwe shirikisho la kisiasa. Nadhani ni muda muafaka sasa waonyanye na kuambiana ukweli. Kuna wakati nilisikia walikaa Uganda kama mara mbili hivi lakini out come sikuiona zaidi ya General Bosco Ntaganda na mwenzake general Sultani Makenga kukaribia kuiteka Goma. Mkuu hili si suala la Tanzania kuvunja uhusiano bali suala la jumuiya ya Afrika mashariki kulisemea.
 

Forum statistics

Threads 1,285,943
Members 494,834
Posts 30,880,084
Top