"Mahakama" waliyo "shinda" Dowans sio mahakama kama watu wengi wanavyofikiri, ni mahakama ya usuluhisho ya kibiashara ambayo ni ya hiari kwa pande zote mbili na muhimu zaidi haina nguvu zozote kisheria. Kwa hiyo maamuzi ya mahakama hiyo hayna uzito wowote kisheria. Kwa kifupi Tanesco na Dowans wanacheza mchezo wa kuigiza kwa niaba ya Watanzania.
Makataba wao na mingi ya Kimataifa huamuliwa na hiyo mahakama na inatambulika kisheria na nchi zote wanachama na usijidai maamuzi ya mahakama hiyo hayana uzito. Tena yana uzito kweli kweli kuliko hata mahakama yako.
Usitake kupotosha jamii, tutakushushia sheria zao hapa ili uelewe.
Kwa kukujuza tu. Dowans, watalipwa kwani hawana makosa hata kidogo. Mahakama yoyote ile duniani ni lazima washinde.
Hakuna kesi ya kushinda TANESCO wala Tanzania. Ingekuwa hawajaleta mitambo ndio, ingekuwa haijafanya kazi (mibovu) ndio. Lakini kwa mujibu wa mkataba wao, hata ungekuwa wa maneno tu bila maandishi, ni lazima washinde. Kwanini umewapa viwanja vyako? wakafunga mitambo uka saini kuwa imekuwa "tested and commissioned"? ikafaya kazi, ukane baadae, ukijidai oooh siitaki. Huitaki? kwanini uliruhusu ije, ifungwe, iwashwe? ili uwadhulumu?
Hapo hata kama hamna mkataba wa maandishi inakula kwako. Tena unalipa na gharama zote za kesi na interest juu.
Hapa Watanzania tusijidanganye, hivi vi kesi kesi ni kujizidishia gharama tu. Kesi za biashara za kimataifa hazina mchezo.
Na hiyo mahakama unayosema haina uzito, ukikataa hukumu zake, unawekwa kwenye bllack list ya kibiashra za kimataifa, hapo ndio unaweza kukosa hata spare za pasi yako nyumbani. Hapo sasa.
Muulize Nyerere alifanywa nini na Tiny Rawlings (LONRHO) alijidai kucheza na kampuni yake. Mwenyewe ilibidi akubali yaishe, aliminywa mbavu kila pembe ya dunia. Haikuchukua hata miaka miwili, akanywea, na alisema yeye hageuki nyuma atakuwa jiwe. Alimeza matapishi yake.
Usicheze na hizi biashara za kimataifa, si ulimuona yule mama Kilintoni akitembelea Ubungo? uanfikiri alikuja kucheza mdundiko yule? baada ya kuja tu yeye, mitambo imewashwa na kazi inafanya na kuuzwa (kimagirini) imeuzwa na kesi inaendelea. Wewe kalaga-baho.