TANESCO wabwagwa na Dowans mahakamani

TANESCO wabwagwa na Dowans mahakamani

TBC1 wamesema pingamizi la tanesco limeshindwa!tutamkumbuka dr.idris rashid alisema mitambo inunuliwe siasa tuweke pembe
 
Wanajamii, machungu zaidi Tanesco kwani Mahakama ya rufaa imetupilia mbali pingamizi la Tanesco. Hii ina maana kuwa Tanesco lazima walipe bil 104 na ushehe!
Joshamto, nadhani unatatizo la uelewa.
1. Dowans walishashinda tuzo ya ICC na Tanesco kutakiwa kuilipa ile tozo ya Bilioni 94!.
2. Ili tozo hiyo ilipwe, hukumu ya ICC inatakiwa kusajiliwa Mahakama Kuu ili iwe binding humu nchini!.
3. Dowans wameshaisajili tozo hiyo Mahakama Kuu ili iisajili na Tanesco kutakiwa kulipa.
4. Tanesco wamekata rufaa Mahakama Kuu, isiisajili tozo hiyo ya Dowans kwa sababu inataka kukata rufaa ICC kupinga tozo hiyo.
5. Dowans wameweka pingamizi mahakama kuu kuzuia pingamizi la Tanesco lisikubaliwe kwa hoja kuwa maamuzi ya ICC hayana rufaa!.
6. Mahakama Kuu, imetupilia mbali pingamizi la Dowans na kukubali maombi ya Tanesco kuweka pingamizi dhidi ya usajili wa tuzo ya ICC.
7. Jaji Faudh ameiambia Tanesco kukata rufaa ni haki yake kisheria, wala haikupaswa kuomba kuweka pingamizi Mahakama Kuu ndipo ikate rufaa ICC, ilitakiwa ikate tuu hiyo rufaa ICC kitambo na mahakama kuu ingesitisha kuisajili tozo ya dowans kusubiria rufaa ya Tanesco ICC!.
8.Yatokanayo ni kuwa sasa Tanesco itakata rufaa ICC kupinga tozo ya Dowans ambapo rufaa hiyo itapigwa chini kwa sababu mkataba ulitamka wazi uamuzi wa ICC ni wa mwisho na hauna rufaa!.

9. Hatimaye tozo hiyo itasajiliwa na Mahakama Kuu na Tanesco itatakiwa kuilipa mara dufu kuliko hata ile ya awali!.

10. Bodi ya Tanesco, Kamati ya Zitto na CAG wamesema Tanesco haiwajibiki kulipa tozo hilo bali ni serikali ndio itawajibika!.

Hata hivyo, wanabodi msiwe na shaka, mwenye Dowans ni ndugu na yule jamaa aliyotoa zile suti, na alishakuja nchini na kusema yuko tayari kupunguza kiasi cha tozo, na kama mwenzake alitoa suti tuu mambo yake safi, huyu wa dowans akitusamehe deni lote, tunamkabidhi kabisa pande nono la ardhi ile yenye gesi asilia na mafuta kule Mtwara!.
 
Kikwete utamuonea bure. Hukumu ilitolewa na Mahakama ya Kimataifan hizi zinazoongelewa sasa ni pingamizi tu za malipo.

acha uzembe jk ndo mkiti wa baraza la maziri,hilo zigo lake hasafishiki ndo mana allmpa mwakyembe uwazir kutokana na kumlinda kwake.rejea taarifa ya kamati ya binge kuhusu richmond-dowans.
 
Tatizo ambalo linajenga mashaka makubwa ni uwakilishi wa kampuni inayoitetea Tanesco(double standard). Matendo yake yaivyojitokeza ktk shauri hili ni ya kutiliwa shaka yenye maana.Kuna dalili za wazi kabisa kuwa kumpuni hiyo ya wanasheria ina doble dealings(ina specific interests to both parties).

Lakini upande wa kesi yenyewe kwa namna yoyote ile Downs kisheria walitakiwa kuendelea kushinda. Hii ni kutokana na terms and conditions of that contract. Pia laws and rules of arbitration.
Hivyo Tanesco walikuwa wanakata rufaa kwa msukumo wa people's power, siyo kwa msukumo wa kisheria.

Root cause of all these problems ni ubovu wa wanasheria wetu ktk suala zima la poor negotion skills(ab initio).
 
Hapa suala la Dowans au Tanesco kushinda silioni kilichotangazwa TBC1 na Channel Ten ni Mahakama kuu kutupilia mbali pingamizi la Tanesco kuhusu nia yake ya kukata rufaa kuhusu tozo ya ICC na imesema hukumu ya ICC ni halali kisheria. Sijui kama mfuatiliaji wa ITV alikuwa makini.
 
Mkuu, wewe source yako ni ipi? Wewe ndo unapotosha ukweli. Mi source yangu ni TBC saa mbili usiku wa leo.

Pingamili lilowekwa na Dowans limetupiliwa mbali so Tanesco wanaweza kufungua kesi kupinga uhalali wa Tozo ya ICC kwa Dowans.
 
Kwani Dowans wameshinda leo kesi? Wameshinda toka mahakama ya kimataifa ya biashara. Makanjanja wa sheria ndio walikuwa wanachelewesha malipo kwa Dowans kwa kujidai kuweka pingamizi.

1) Kesi wameshinda.

2) Sasa hivi watalipwa zaidi ya walivyoshinda mwanzo, kwani kuna interests zinaongezeka.

3) Kuna uwezekano mkubwa sasa wa waliopeleka pingamizi kutakiwa walipe gharama za kesi.

4) Mitambo inalipiwa bila kutumika ipasavyo.

5) Mitambo imeuzwa kwa symbion, faida nyingine kwa Dowans.

6) Mitambo inatumika hapa hapa kinyume na alivyotaka Mwakyembe.

7) Mwakyembe laana ya uongo na mateso aliyowaingiza Watanzania kwa uchu wake sasa inamwandama na inamtesa. Anasingizia kawekewa sumu.

Mtu kama Mwakyembe kwa kuzuwa mambo kama haya ambayo yanawaathiri watu wengi. Laana yake huwa hafi hupesi na atateseka maisha yake, atatamani kufa asipate. Hiyo inayomsibu ni laana ya kuwaongezea mzigo Watanzania.

Sitta nae angoje asilimia zake za hiyo laana.
Mijitu mingine inaongea kama imetiwa betri mtu hana uhakika na anachokisema.

haya sasa kumbe Tannesco ndio walioshinda rufaa unasemaje.
 
Kwani Dowans wameshinda leo kesi? Wameshinda toka mahakama ya kimataifa ya biashara. Makanjanja wa sheria ndio walikuwa wanachelewesha malipo kwa Dowans kwa kujidai kuweka pingamizi.

1) Kesi wameshinda.

2) Sasa hivi watalipwa zaidi ya walivyoshinda mwanzo, kwani kuna interests zinaongezeka.

3) Kuna uwezekano mkubwa sasa wa waliopeleka pingamizi kutakiwa walipe gharama za kesi.

4) Mitambo inalipiwa bila kutumika ipasavyo.

5) Mitambo imeuzwa kwa symbion, faida nyingine kwa Dowans.

6) Mitambo inatumika hapa hapa kinyume na alivyotaka Mwakyembe.

7) Mwakyembe laana ya uongo na mateso aliyowaingiza Watanzania kwa uchu wake sasa inamwandama na inamtesa. Anasingizia kawekewa sumu.

Mtu kama Mwakyembe kwa kuzuwa mambo kama haya ambayo yanawaathiri watu wengi. Laana yake huwa hafi hupesi na atateseka maisha yake, atatamani kufa asipate. Hiyo inayomsibu ni laana ya kuwaongezea mzigo Watanzania.

Sitta nae angoje asilimia zake za hiyo laana.

Zomba nitaomba uwe kampain manager wangu nikichukua fomu ya kuomba ridhaa ya wananchi maana una uwezo mkubwa sana wa kuuaminisha umma hata kama si kweli. Hongera kaka
 
Leo Tanzania tumepewa tuzo rasmi la kuwa nchi yenye kuweza kusafirisha mahela mengi bila kujulikana yanatokea wapi...halafu bado tunakazana kuita wawekezaji wakati tunaambiwa tunaendesha uchumi wa kihuni na kitapeli.
 
Jamani bandugu wenye taarifa ilojaa mashiko na uhakika kutoka source yoyote inayoeleweka naomba kufahamu hatma ya hii Movie imekwishaje kwenye hii episode ya mwisho ya rufaa ya TANESCO; mahakama imeamuaje maana naona hapa JF watu wametupia vitu tofauti mwingine anasema Mahakama imetupilia mbali rufaa ya TANESCO(Dowans imeshinda), mwingine anasema TANESCO imeshinda kesi sasa yupi mkweli???
 
imenibid nipige simu kwenye moja ya vyanzo huko tz...ni dowans ndo wameshinda..pingamiz la tanesco limeshindwa
 
Kama dowans wameshinda kesi ina maana pingamizi Lao limekubaliwa, sasa Kama pingamizi limekubaliwa ina maana Maombi ya Tanesco yametupwa na Kama Ndio hivyo ina maana hakuna Maombi mahakamani. Lakini Kama ulisikia TBC wamesema kesi imepangwa tarehe 18 machi 2012, hii haiwezakani kabisa Kama kesi itakuja tarehe hiyo ina maana kuna kesi mahakamani (Maombi ya Tanesco).Kwa Hali hiyo haitakuwa sahihi kusema Dowans imeshinda, Kama ni hivyo then we have a long way to go in Legal reporting, waandishi wapelekwe shule.
 
Tutaona nguvu ya umma Vs Mahakama nani atashinda? Kiukweli hii kitu sitaki kuisikia.

Ndugu yangu wee utafanya nini kama hutaki kusikia? Ongea kwa vitendo... Tumeshapigwa dude hilo tena bila mafuta...
 
imenibid nipige simu kwenye moja ya vyanzo huko tz...ni dowans ndo wameshinda..pingamiz la tanesco limeshindwa

Acha kamba mkuu

Jaji Faudh ameiambia Tanesco kukata rufaa ni haki yake kisheria, wala haikupaswa kuomba kuweka pingamizi Mahakama Kuu ndipo ikate rufaa ICC, ilitakiwa ikate tuu hiyo rufaa ICC kitambo na mahakama kuu ingesitisha kuisajili tozo ya dowans kusubiria rufaa ya Tanesco ICC!.

TANESCO pingamizi Lao limekubaliwa! ITV saa 2
 
Back
Top Bottom