TAHADHARI: Vijana wengi wanapoteza muda Dar es Salaam

TAHADHARI: Vijana wengi wanapoteza muda Dar es Salaam

Kuna wengine na mshahara uho uho tunasomesha wewe ushazoe kupata ujira mkubwa kwahhiyo ujira mdogo uwezi kukutosheleza

Ndio maana ata bajet zet zina tofautiana mwenye pato kubwa anabajet yake kubwa na mimi mdogo nina bajet yangu ndogo kulingana na pato langu
Halafu kwanza tabia ya watu kutuonea huruma wenye kipato kidogo sijui inatokea wapi wakati hamna anayeenda kuwasumbua magetini kwao !
 
Hata Yesu mwenyewe kwenye biblia alikuwa akipiga mishe zake nyingi downtown... ukisoma biblia utaona alikuwa akikutana na watu mjini Yerusalem, Nazareth hadi Galilaya. Mara chache alikuwa akienda kijijini kwa kina Mariam Magdalene.

Hii ina maana tangu kuwepo kwa dunia mjini ndo kuna unafuu wa maisha. Kwa nchi ya TZ ni rahisi zaidi kufanikiwa ukiwa DSM wala haihitaji utafiti wowote. Bora ulipwe laki 3 mjini Dar kuliko kulipwa laki 5 wilayani Buhigwe.
 
Halafu kwanza tabia ya watu kutuonea huruma wenye kipato kidogo sijui inatokea wapi wakati hamna anayeenda kuwasumbua magetini kwao !

Hawatuonei huruma bali wanatucheka kivile wao wanakula na kusazaa kingine wana wapa mbwa

Huwa sipendi mtu anae dharau kipato cha mwezake wengine mpo ivyo kwasababu baa zenu wamewatengenezea mazingira mazuri
 
Mkuu kwa nini unaumia na maisha ya watu wengine. Kimbizana na maisha yako subiri kifo chako.
Hakuna anaeumia na maisha ya mtu mimi huwa ni mtu mmoja poa sana halafu huwa sipendi unafiki, huwa nafarijika sana nikimuona mtu wangu wa karibu anafanikiwa nakuwa na matumaini kuwa ipo siku atanibeba au atawabeba watoto wangu, sina roho mbaya kama ya magufuri mimi kwamba akikupa ajira ukoo wenu mzima mtakuwa mmetoboa
 
Nipo daressalam ni wiki ya pili sasa toka nimetoka dodoma kuja huku daressalam kushughulikia mambo yangu ya kikazi, nimefuatilia na kuchunguza kusema ukweli vijana wengi wanapoteza muda, vibarua wanavyofanya wanaishia kulipwa 4500 mpaka 7000 na hapo ale chakula avae apendeze na mengineyo jioni vijana wanataka wale starehe za Daressalam, mwisho kijana anabaki hana kitu huku akijipa matumaini ya ipo siku kutoboa. Umri wa miaka 35 mpaka 45 unaona ramani haisomi hama haraka hapo Daressalam utakuja kudhalilika
Pole sana utaumia bure!
Hebu iulize Serikali yenyewe na hao viongozi hadi mkuu pamoja na kupiga debe la Dodoma ulikotokea, mbona wako Dar kila siku kama sio wiki??!
Sawa wako vijana wengine Kwa kweli wanaishi maisha wayapendayo wenyewe wiki bila kuoga! Kula chips dume na energy!!
 
Nipo daressalam ni wiki ya pili sasa toka nimetoka dodoma kuja huku daressalam kushughulikia mambo yangu ya kikazi, nimefuatilia na kuchunguza kusema ukweli vijana wengi wanapoteza muda, vibarua wanavyofanya wanaishia kulipwa 4500 mpaka 7000 na hapo ale chakula avae apendeze na mengineyo jioni vijana wanataka wale starehe za Daressalam, mwisho kijana anabaki hana kitu huku akijipa matumaini ya ipo siku kutoboa. Umri wa miaka 35 mpaka 45 unaona ramani haisomi hama haraka hapo Daressalam utakuja kudhalilika
Dar kubwa mkuu..
Nenda kidibwi au mliman samakisamaki kuku na sehemu za starehe tabata huko ndio utajua hujui.
 
Nipo daressalam ni wiki ya pili sasa toka nimetoka dodoma kuja huku daressalam kushughulikia mambo yangu ya kikazi, nimefuatilia na kuchunguza kusema ukweli vijana wengi wanapoteza muda, vibarua wanavyofanya wanaishia kulipwa 4500 mpaka 7000 na hapo ale chakula avae apendeze na mengineyo jioni vijana wanataka wale starehe za Daressalam, mwisho kijana anabaki hana kitu huku akijipa matumaini ya ipo siku kutoboa. Umri wa miaka 35 mpaka 45 unaona ramani haisomi hama haraka hapo Daressalam utakuja kudhalilika
YAANI KUKAA WIKI MBILI DAR USHAANZA NA KUTOA USHAURI KWA MALEJENDARI WALIOKAA DOWNTOWN HAPA MIAKA 40!! KIJANA RUDI DODOMA HARAKA KAENDELEE NA KILIMO CHA KUFA NA KUPONA.
 
Back
Top Bottom