Tabia za wanaume Wasambaa: Binti yangu kakolea kwa Msambaa


Brooklyn

Brooklyn

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
1,461
Likes
55
Points
145
Brooklyn

Brooklyn

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
1,461 55 145
Ndugu zangu, binti yangu kaleta mchumba wa Kisambaa (Though not official yet). Binafsi sijawahi kufikiri binti yangu angeniletea wanaume wacheza ngoma na wavaa misuli (I'm not trying to offend anybody).

Wana JF hebu nisaidieni tabia za wanaume wa Kisambaa (Lushoto).

Je nimpe green light mwanangu?
 
feis buku

feis buku

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2011
Messages
2,370
Likes
8
Points
0
Age
29
feis buku

feis buku

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2011
2,370 8 0
we unaonekana ni mtu mzima hadi kufikia hatua ya kupata mkwe cha ajabu bado unaakili/mawazo uji!!ok kuhusu wasambaa ni kwamba wamesambaa katika mji wa wasambaa na wanacheza mdumange!
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
29,533
Likes
14,884
Points
280
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
29,533 14,884 280
Kwanza Mpwa umetutukana sana kwa kutuita wacheza ngoma, kuandika kwamba you are not offending anybody bado haiondoi maana kwamba hujatu-offend, ni sawa na mtu akuite mpuuuzi kisha akwambia sina maana wewe ni mpuuzi, so naomba paweke sawa hapo mahali; haya sasa kwenye swali la msing sasa; mlete tu binti yako, hakuna wanaume wakarimu kama Wasambaa, I swear it, kwao binti yako anakua binti yao, they will treat her as thier own daughter, hawana mambo ya ajabu ajabu japo pia sio wote ila walio wengi wako huko au umesahau kuwa Civilization ilianzia kule, ok, kwakusaidia zaidi nipe mahali mchumba mtarajiwa anapotokea kama ni Mlalo/Bumbuli/Mtae/Lushoto Mjini na baadhi ya maeneo mengine ujue umepata.

This is serious na sio uongo, uliza yoyote atakwambia, si unakumbuka kuwa ni wasambaa hawa ndio wamempa Ben Mkapa, Jaka Mwambi, Mkuchika, JK, Sumaye na wengine weengi maeneo? hio ndio nature yao. I am proud of it japo tunabaki kuwa maskini
 
sweetlady

sweetlady

JF-Expert Member
Joined
Dec 24, 2010
Messages
16,979
Likes
96
Points
145
sweetlady

sweetlady

JF-Expert Member
Joined Dec 24, 2010
16,979 96 145
Nimecheka sana! Eti wacheza ngoma na wavaa msuli!..lol.. Nimesikia watu wengi wanasema wanaume wa kisambaa ni wakarimu ila hawajui kutunza wake zao. Ni mmoja kwa mia ndo anatunza mke.
 
Tulizo

Tulizo

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
849
Likes
22
Points
35
Tulizo

Tulizo

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
849 22 35
Ndugu zangu, binti yangu kaleta mchumba wa Kisambaa (Though not official yet). Binafsi sijawahi kufikiri binti yangu angeniletea wanaume wacheza ngoma na wavaa misuli (I'm not trying to offend anybody).

Wana JF hebu nisaidieni tabia za wanaume wa Kisambaa (Lushoto).

Je nimpe green light mwanangu?

Duh...umeshaanza kuchagua makabila? Sasa angekuletea mkwe Mngoni na zile tabia zao za kupenda naniii ungekubali au ungekataa?
 
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,809
Likes
1,310
Points
280
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,809 1,310 280
Kwanza Mpwa umetutukana sana kwa kutuita wacheza ngoma, kuandika kwamba you are not offending anybody bado haiondoi maana kwamba hujatu-offend, ni sawa na mtu akuite mpuuuzi kisha akwambia sina maana wewe ni mpuuzi, so naomba paweke sawa hapo mahali; haya sasa kwenye swali la msing sasa; mlete tu binti yako, hakuna wanaume wakarimu kama Wasambaa, I swear it, kwao binti yako anakua binti yao, they will treat her as thier own daughter, hawana mambo ya ajabu ajabu japo pia sio wote ila walio wengi wako huko au umesahau kuwa Civilization ilianzia kule, ok, kwakusaidia zaidi nipe mahali mchumba mtarajiwa anapotokea kama ni Mlalo/Bumbuli/Mtae/Lushoto Mjini na baadhi ya maeneo mengine ujue umepata.

This is serious na sio uongo, uliza yoyote atakwambia, si unakumbuka kuwa ni wasambaa hawa ndio wamempa Ben Mkapa, Jaka Mwambi, Mkuchika, JK, Sumaye na wengine weengi maeneo? hio ndio nature yao. I am proud of it japo tunabaki kuwa maskini
Kumbe wewe ni Mgosi aisee.......................
Ni kwei Oshie, Rafiki zangu wengi ni Wasambaa, na nimekaa kule Lushoto kidogo.
 
Shantel

Shantel

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2011
Messages
2,021
Likes
29
Points
0
Shantel

Shantel

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2011
2,021 29 0
Mwanao anaenda kula starehe mkuu huko hutakuwa na kesi ooo mume wangu hanifikishi mara oo sijui nini, wanajua mapenzi, kupenda na kutunza mwanamke, acha ushamba kwani ngoma unaenda cheza wewe
 
Mzee wa Rula

Mzee wa Rula

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
8,181
Likes
113
Points
160
Mzee wa Rula

Mzee wa Rula

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
8,181 113 160
Ndugu zangu, binti yangu kaleta mchumba wa Kisambaa (Though not official yet). Binafsi sijawahi kufikiri binti yangu angeniletea wanaume wacheza ngoma na wavaa misuli (I'm not trying to offend anybody).

Wana JF hebu nisaidieni tabia za wanaume wa Kisambaa (Lushoto).

Je nimpe green light mwanangu?
Ulitaka akuletee mwanaume kabila gani? Halafu wewe unaonekana kama Mhaya halafu siyo wahaya wa siku hizi bali wa miaka ya 47.
 
Baba Erick

Baba Erick

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2011
Messages
485
Likes
2
Points
35
Age
31
Baba Erick

Baba Erick

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2011
485 2 35
wasambaa ,wadigo na makabila mengine wapo wanaume fresh tuuu ila nikuambie kitu ukitaka binti yako ateseke mwache aolewe huko kama yeye hajaishi pwani usikubali kwani wana mfumo tofauti wa ku-handle marriage matters i.e huku watu hawaoi wake wengi kama kule na wengi tumetoka kwenye familia ambazo baba ana mke mmoja tuu lakini kule wanakuwa na mfumo wa kuoa hata wake 4 so binti yako atateseka sana kwa sababu hajazoea mfumo wa kushare mapenzi na bwana kulala njee we but kama wewe ni wa pwani nawe mwache akapaliwe na pwaaaaaaaaaaani
 
Kipeperushi

Kipeperushi

Senior Member
Joined
Aug 17, 2011
Messages
168
Likes
1
Points
0
Kipeperushi

Kipeperushi

Senior Member
Joined Aug 17, 2011
168 1 0
Ndugu zangu, binti yangu kaleta mchumba wa Kisambaa (Though not official yet). Binafsi sijawahi kufikiri binti yangu angeniletea wanaume wacheza ngoma na wavaa misuli (I'm not trying to offend anybody).

Wana JF hebu nisaidieni tabia za wanaume wa Kisambaa (Lushoto).

Je nimpe green light mwanangu?[ Tatizo ushatuambia binti ndo kashakolea kwa msambaa, unataka tukushauri nini tena mkuu..!?, binti ndo kashakolea huyo..., subiri wajukuu wa kisambaa tu mzee. Hata usipompa huyo msambaa binti yako ni kazi bure tu, kitakachoendelea baada ya hapo ni maumivu tu, ni bora ukubali yeeesheee...!
 
A

Ave Ave Maria

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2011
Messages
10,752
Likes
46
Points
0
A

Ave Ave Maria

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2011
10,752 46 0
Usichague makabila mpenzi cha muhimu ni tabia ya huyo mkwe wako mtarajiwa, yeye kama yeye yukoje? Na sio kuangalia kabila lake kwani haolei ukoo!
 
Kijuche

Kijuche

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2010
Messages
419
Likes
2
Points
35
Kijuche

Kijuche

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2010
419 2 35
Dunia ya leo waulizia tabia ya kabila fulani?
You are so yesterday.
OTIS.
My shadow is next to yours OTIS. Nacement kidogo hapo kwa red.
"He is so Yesteryear"
 
Viper

Viper

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2007
Messages
3,669
Likes
78
Points
145
Viper

Viper

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2007
3,669 78 145
wasambaa ,wadigo na makabila mengine wapo wanaume fresh tuuu ila nikuambie kitu ukitaka binti yako ateseke mwache aolewe huko kama yeye hajaishi pwani usikubali kwani wana mfumo tofauti wa ku-handle marriage matters i.e huku watu hawaoi wake wengi kama kule na wengi tumetoka kwenye familia ambazo baba ana mke mmoja tuu lakini kule wanakuwa na mfumo wa kuoa hata wake 4 so binti yako atateseka sana kwa sababu hajazoea mfumo wa kushare mapenzi na bwana kulala njee we but kama wewe ni wa pwani nawe mwache akapaliwe na pwaaaaaaaaaaani
sio wanaume wote wa pwani wanaoa wake wengi acha kupotosha uma
 
Kipeperushi

Kipeperushi

Senior Member
Joined
Aug 17, 2011
Messages
168
Likes
1
Points
0
Kipeperushi

Kipeperushi

Senior Member
Joined Aug 17, 2011
168 1 0
Kwanza Mpwa umetutukana sana kwa kutuita wacheza ngoma, kuandika kwamba you are not offending anybody bado haiondoi maana kwamba hujatu-offend, ni sawa na mtu akuite mpuuuzi kisha akwambia sina maana wewe ni mpuuzi, so naomba paweke sawa hapo mahali; haya sasa kwenye swali la msing sasa; mlete tu binti yako, hakuna wanaume wakarimu kama Wasambaa, I swear it, kwao binti yako anakua binti yao, they will treat her as thier own daughter, hawana mambo ya ajabu ajabu japo pia sio wote ila walio wengi wako huko au umesahau kuwa Civilization ilianzia kule, ok, kwakusaidia zaidi nipe mahali mchumba mtarajiwa anapotokea kama ni Mlalo/Bumbuli/Mtae/Lushoto Mjini na baadhi ya maeneo mengine ujue umepata.

This is serious na sio uongo, uliza yoyote atakwambia, si unakumbuka kuwa ni wasambaa hawa ndio wamempa Ben Mkapa, Jaka Mwambi, Mkuchika, JK, Sumaye na wengine weengi maeneo? hio ndio nature yao. I am proud of it japo tunabaki kuwa maskini[Anko kuitwa mcheza ngoma haimaanishi kuwa eti umetukanwa, usiwe mwoga, sisi wabongo asili yetu wote ni makabila yenye utamaduni unaoambatana na uchezaji ngoma, cha msingi jaribu kumsihi huyo baba wa mkweo to be atulize mpira tu, binti yake keshakolea kwenu huyoo..!, kimsingi uwezekano wa kutengua mapenzi kati ya binti yake na huyo mwanenu itabakia kuwa stori tu. Si unajua mambo ya mapenzi mkuu wangu..!?]
 
Freema Agyeman

Freema Agyeman

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2011
Messages
3,473
Likes
1,743
Points
280
Freema Agyeman

Freema Agyeman

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2011
3,473 1,743 280
Afate vyote wanavyotaka ndugu wa mume hata vikiwa vibaya vinginevo asubiri gubu, visa, nyodo, masengenyo, majigambo, tunguli na kadhalika. Ukisikia ndugu wa mume wana visa, wanaongoza hawa.
 
S

Spellan

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2011
Messages
308
Likes
2
Points
35
S

Spellan

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2011
308 2 35
wasambaa ,wadigo na makabila mengine wapo wanaume fresh tuuu ila nikuambie kitu ukitaka binti yako ateseke mwache aolewe huko kama yeye hajaishi pwani usikubali kwani wana mfumo tofauti wa ku-handle marriage matters i.e huku watu hawaoi wake wengi kama kule na wengi tumetoka kwenye familia ambazo baba ana mke mmoja tuu lakini kule wanakuwa na mfumo wa kuoa hata wake 4 so binti yako atateseka sana kwa sababu hajazoea mfumo wa kushare mapenzi na bwana kulala njee we but kama wewe ni wa pwani nawe mwache akapaliwe na pwaaaaaaaaaaani
baba erick we ni msambaa?? Huo ni uongo!!
 
Kipeperushi

Kipeperushi

Senior Member
Joined
Aug 17, 2011
Messages
168
Likes
1
Points
0
Kipeperushi

Kipeperushi

Senior Member
Joined Aug 17, 2011
168 1 0
Nimecheka sana! Eti wacheza ngoma na wavaa msuli!..lol.. Nimesikia watu wengi wanasema wanaume wa kisambaa ni wakarimu ila hawajui kutunza wake zao. Ni mmoja kwa mia ndo anatunza mke.[Nakubaliana na wewe kabisaa..! Mimi nina rafiki yangu ambaye ni msambaa, kwa kweli kesi ninazopokea toka kwake ingekuwa zinashikika sasahivi ningekuwa nimejaza magunia. Tatizo jamaa anapiga sana mke wake, yaani hana mpango kabisa. Ila kitu ambacho nimegundua ni kwamba majority ya wasambaa huwa ni washamba na nahisi hicho ndicho kitu kinachomfanya mzee mwenzetu aumize kichwa kuhusu binti yake.]
 
S

Spellan

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2011
Messages
308
Likes
2
Points
35
S

Spellan

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2011
308 2 35
Wasambaa ni watu wakarimu, wapole na wachapa kazi! hawana matatizo, bumbuli, soni, lushoto mjini, mtae, mgwashi, nk.
 

Forum statistics

Threads 1,238,746
Members 476,122
Posts 29,329,042