Tabia za wanaume Wasambaa: Binti yangu kakolea kwa Msambaa

Tabia za wanaume Wasambaa: Binti yangu kakolea kwa Msambaa

nina rafiki wengi wa kisambaa'ni malaya sana halafu wanahonga sana'mshauri bint yako abadili mawazo'lakni vilevile inategemea we ni kabila gani
 
Nimekaa tanga mjini na vijijini. Katika makabila ya tanga, wadigo,wasambaa,waduruma(nature yao kenya), washirazi(nature yao zenj) na wabondei, hakuna kabila linalojishuhulisha na kupiga kazi kama wasambaa,na msambaa hachagui kazi,ukiacha wachaga,wahindi wanaofuatia kwa uchumi na biashara ni wasambaa,wasambaa ndio wanaoilisha tanga kuanzia pongwe hadi horohoro mpaka jasini mpakani wa tanzania na wilaya ya jimbo mkoa wa pwani kenya.na kwa tanga ndio wanaongoza kwa kabila lililopiga shule. Hivyo mzee punguza presha,wasambaa ni sawa na wabara tu,hawana tabia zile za pwani za wabondei na wadigo.ingekuwa kapata mbondei au mdigo ingekuwa imekula kwako.shukuru Mungu kwa kupata mkwe from Usambaani.
 
Wengi wao ni wavivu na hawana akili za kujituma. Inawezekana wa binti yako akawa tofauti na wengine.

sio kweli napingana nawe kwa asilimia 100. kwanza msambaa hachagui kazi,im talking from personal exprnc.. Nimekaa tanga ,dili zote mi mtoto wakichaga nilikuwa napiga na wasambaa,watu wavivu wa kutupwa ni wadigo. Wenyewe tunawaita ''mdigo mzigo''
 
Mkuu una maana gani kusema mwili mkubwa akili kijiko cha chai,naona km umemvua nguo vile.Ni mtazamo tu msijenge chuki.
 
Kuuliza Kabila sawa na kuulizia jinsi kwa hiyo labda ulitaka akulitee msagaji!!!???

kama amegannda Nsababu ya NGOGWE, usicheze nazo atakolea sana huyo,

kwani huyo mgosi
Nfundi cheehani???? au ndeeva wa gai ja ng'wana???

KAMA MBWAI MBWAI.................
 
Na wapaka rangi za kucha kwa kina mama wanajua kubembeleza hao mpaka wanalia akiuona upaja tu wakati wa kupaka rangi baasii keshazimika....
 
mzee mwenzangu watoto wakipendana hii biashara ya kuangalia rangi,kabila,uraia etc achana nayo,so long as wanapendana acha waoane,mi wanangu washanambia katu hawataolewa bongo hii,mi nawaangalia tu,wanasema wanaume wa kibongo wazushi.

Hapo wamekutusi na wewe baba yao...ngoja waende huko watakapo wakakutane na mdudu wakishang'atwa watatia akili na adabu kwa midume ya kibongo
 
kama tunalinganisha wasambaa na makabila mengine ya tanga wasambaa waweza kuwa the best ila kama na makabila yote ya tz mmh. huh
 
Ndugu zangu, binti yangu kaleta mchumba wa Kisambaa (Though not official yet). Binafsi sijawahi kufikiri binti yangu angeniletea wanaume wacheza ngoma na wavaa misuli (I'm not trying to offend anybody).

Wana JF hebu nisaidieni tabia za wanaume wa Kisambaa (Lushoto).

Je nimpe green light mwanangu?
kapata "mganga" hilo unalo...uchiteme, uchimeze wala uchimumunye.
 
nina rafiki wengi wa kisambaa'ni malaya sana halafu wanahonga sana'mshauri bint yako abadili mawazo'lakni vilevile inategemea we ni kabila gani
Du you have given a general statement for a very variant situation. Any way between the lines I can say (Malaya=kazi wanaiweza,wanahonga sana=wamawajali wapenzi wao)
 
Four words: Shukuru kwa kila Jambo.

wapo wenye binti wakubwa kama wa kwako lakini hawaoni dalili ya kuletewa hata mmang'ati sembuse msambaa???? mwache aende besides tz hatuna masuala ya ukabila kihivyo kwa hiyo its well and good as long as she is happy and she is sure he is the man she wants to get married to, i suggest you leave it as it is and insted be happy and thankful for her Brooklyn..............:smile-big:

Mkuu taratiibu kwani tunadharauliana hivihiv!
 
Kuuliza Kabila sawa na kuulizia jinsi kwa hiyo labda ulitaka akulitee msagaji!!!???

kama amegannda Nsababu ya NGOGWE, usicheze nazo atakolea sana huyo,

kwani huyo mgosi
Nfundi cheehani???? au ndeeva wa gai ja ng'wana???

KAMA MBWAI MBWAI.................


Kama ni dawa basi umempa mwarobaini?
 
wasambaa ,wadigo na makabila mengine wapo wanaume fresh tuuu ila nikuambie kitu ukitaka binti yako ateseke mwache aolewe huko kama yeye hajaishi pwani usikubali kwani wana mfumo tofauti wa ku-handle marriage matters i.e huku watu hawaoi wake wengi kama kule na wengi tumetoka kwenye familia ambazo baba ana mke mmoja tuu lakini kule wanakuwa na mfumo wa kuoa hata wake 4 so binti yako atateseka sana kwa sababu hajazoea mfumo wa kushare mapenzi na bwana kulala njee we but kama wewe ni wa pwani nawe mwache akapaliwe na pwaaaaaaaaaaani

nani kakuambia wasambaa wanaishi pwani?uwe mwelewa.
 
Waume nzeze.wasambaa Wako poa sana nilisomea Tanga hadi nimejua kisambaa waghoshi wa daha ndima bwana!
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom