Nimekaa tanga mjini na vijijini. Katika makabila ya tanga, wadigo,wasambaa,waduruma(nature yao kenya), washirazi(nature yao zenj) na wabondei, hakuna kabila linalojishuhulisha na kupiga kazi kama wasambaa,na msambaa hachagui kazi,ukiacha wachaga,wahindi wanaofuatia kwa uchumi na biashara ni wasambaa,wasambaa ndio wanaoilisha tanga kuanzia pongwe hadi horohoro mpaka jasini mpakani wa tanzania na wilaya ya jimbo mkoa wa pwani kenya.na kwa tanga ndio wanaongoza kwa kabila lililopiga shule. Hivyo mzee punguza presha,wasambaa ni sawa na wabara tu,hawana tabia zile za pwani za wabondei na wadigo.ingekuwa kapata mbondei au mdigo ingekuwa imekula kwako.shukuru Mungu kwa kupata mkwe from Usambaani.