Tabia ya kuaga maiti ni ya hatari sana

Tabia ya kuaga maiti ni ya hatari sana

ile tunaitumia kama wake up call kwamba ipo siku nami nitakufa yanipasa kujiandaa. kwanza maiti iliyoandaliwa kwa mazishi hata haitishi.
 
Binadamu anapokufa mwili wake huachana na roho,(nafsi /uhai) mwili huo hubaki Kasha tupu lisilo na chembe yoyote ya uzima.

Na roho yake huenda sehemu inayostahili kulingana na matendo yake duniani.

Roho ndo uzima, roho ndo nafsi kamili, roho ndo uzima wenyewe.
Kifupi ni kwamba binadamu hufa mwili ilihali roho ikiendelea kuishi ktk ulimwengu mwingine wa roho ambao huwezi kuuona kwa macho ya damu na nyama.

Binadamu akifa anatisha, ukiambiwa ulale chumba kimoja na maiti huwezi, Hata Kama ni maiti ya mtoto bado utaogopa tu .

Sura ya maiti hukaa kwenye kumbukumbu ya ubongo kwa muda mrefu Sana,kwa mtu yoyote atakayeikodolea macho maiti usoni.

Tabia ya kuaga maiti haina mashiko na sababu yoyote ile.
Kuaga maiti ni kuisanifu maiti, unaagaje kitu kisicho na uhai? Ni kipi kinakusaidia kumwangalia mfu?

Napenda Sana utaratibu wa ndugu zangu waislamu, wao huiandaa maiti na kwenda kuzika basi, kuliko tabia ya mabwana wale wanaopenda kupanga foleni ili kuaga maiti msibani, foleni kubwa Utadhani walimu wanachukua mshahara kwenye ATM ya NMB.

Mwisho wake huwa ni mayowe, watu kuzimia na kuanguka hovyo msibani.

Sura ya marehemu unaitakia nini? Unamuaga marehemu ili iweje?
Kweli kabisaa unenelao, halafu kibaya zaidi wakishatoka kuaga waanza majungu, umemuona alivyobadilika,kawa mweusiii oooh mara ona mdomo haukufunga, oohh maneno kibao wanaisengenya maiti.
Nachukizwaga saana saana na tabia hii
 
Waislamu hua wanaaga ila ni wanandugu wa karibu tu, tena mwili ukiwa ndani kama haujui ni vema kukaa kimya
Waislamu gani ambao huaga maiti hivyo???? Mwenyezi mungu ametuamuru kuwa mtu anapofariki astiriwe na ndiyo maana hata wakati wa kuosha maiti inataratibu zake. Kama kuaga ni lazima kwanza awe ameshavalishwa sanda na amefunikwa kabisa.
 
MANASWARA WANAFANYA HIVO ILI WAPATE HELA ZA TUNZO WAO WANAIPAMBA LUGHA NAKUIITA RAMBIRAMBI
HUWEZI MFANYA NDUNGUYO MAITI AKAWA MNADA MBELE YA KADAMNASI KILA ANAEPITA AMUONE,,Atiii KISA WANAMUAGA,,BADO ANAVISHWA HADI SUTI KAMA NI WA KIKE ANAVISHWA VELI
MMMHHHH,,,,,kumfanya mwenzio ATM inataka MOYO SANA[emoji1321]

Haya wenye POVU KARIBUNI,,lakini UKWELI NDIO HUO[emoji1321]
Dah... hawa jamaa huwa wana reasoning capacity ndogo mnoo....
Nikisoma huu upupu.... najaribu kuwaza kichwa chako kina vitu gani... nakosa jibu

ndomana kila kukicha mnalia na mama ndalichako, kumbe vichwa vina kamasi.
 
Binadamu anapokufa mwili wake huachana na roho,(nafsi /uhai) mwili huo hubaki Kasha tupu lisilo na chembe yoyote ya uzima.

Na roho yake huenda sehemu inayostahili kulingana na matendo yake duniani.

Roho ndo uzima, roho ndo nafsi kamili, roho ndo uzima wenyewe.
Kifupi ni kwamba binadamu hufa mwili ilihali roho ikiendelea kuishi ktk ulimwengu mwingine wa roho ambao huwezi kuuona kwa macho ya damu na nyama.

Binadamu akifa anatisha, ukiambiwa ulale chumba kimoja na maiti huwezi, Hata Kama ni maiti ya mtoto bado utaogopa tu .

Sura ya maiti hukaa kwenye kumbukumbu ya ubongo kwa muda mrefu Sana,kwa mtu yoyote atakayeikodolea macho maiti usoni.

Tabia ya kuaga maiti haina mashiko na sababu yoyote ile.
Kuaga maiti ni kuisanifu maiti, unaagaje kitu kisicho na uhai? Ni kipi kinakusaidia kumwangalia mfu?

Napenda Sana utaratibu wa ndugu zangu waislamu, wao huiandaa maiti na kwenda kuzika basi, kuliko tabia ya mabwana wale wanaopenda kupanga foleni ili kuaga maiti msibani, foleni kubwa Utadhani walimu wanachukua mshahara kwenye ATM ya NMB.

Mwisho wake huwa ni mayowe, watu kuzimia na kuanguka hovyo msibani.

Sura ya marehemu unaitakia nini? Unamuaga marehemu ili iweje?
Mkuu hoja yako ina LOGIC lakini ngoja tuwasubiri wenyewe waje tusikie wanasemaje.
 
Nadhani hoja kuu ipo katika kusitiri aibu maiti. Kifo kina mambo mengi, wengine wakifariki huwa wanavimba tumbo au uso, wengine hupinda midomo au vyovyote vile Kwa hiyo ni vizuri aibu ya maiti ikabaki kwa ndugu na familia tu na sio kila mtu aione ikisha akatangaze aibu hizo kwa watu wengine.
Tatizo linakuja pale ambapo familia inaruhusu watu wauage mwili hata kama una "aibu" fulani fulani kutokana na namna mauti yalivyomkumba inakuwa haipendezi na ni kuidhalilisha maiti.
 
Waislamu hua wanaaga ila ni wanandugu wa karibu tu, tena mwili ukiwa ndani kama haujui ni vema kukaa kimya
Waislam hawaagi Maiti (Marehemu) kinachofanyika ni kutoa utambulisho wandugu au watoto wa marehemu endapo wakati wa tukio la mauti hawajakuwepo kinachofanyika ni yule mtu wa karibu aliyekuwepo wakati umati unamfika kuwaeleza ndugu/watoto wa marehe kwamba huyo ndiye baba yenu au ndugu yenu tena wakati mwingne hutoa hata story fupi ya ugonjwa mpaka umauti kumfika
 
Aliyekwambia waislamu hawaagi maiti nani? hii thread yako ni ya kibaguzi kwa wakristo. Mods rekebisheni content yake.

Leo umekuja hivi kesho utakuja na hii KWA NINI WAHINDI WANACHOMA MOTO MAITI ZAO?
 
Mama yangu alifariki sikuona mwili wake nilipoona tu jeneza lake nilizimia

Huwa naumia sana kwanini sikuuona mwili wa mama yangu kwa mara na siku mwisho

Lakin yote ni mipango yangu

Naliiaga sana nikisogelea jeneza hata kama si ndugu namkumbukaga mama yangu mpenz

RIP NG'WANA MARIKO
 
Back
Top Bottom