Stori ya kusisimua - Taxi

kisukari

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2010
Messages
4,411
Points
2,000

kisukari

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2010
4,411 2,000
Bishop asante

Sijapenda Sammy anavyomficha mkewe kufukuzwa kazi wanaume sijui mpoje jamani mwambie ukweli mkeo hata kama unaumiza jamani
Ana uoga fulani kwa mke wake. Maybe suala la kazi anaona kama atamfanyia mke awe na mawazo. Anavyozidi kukaa kimya ndio unavyozidi kupalilia tatizo
 

moneytalk

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2017
Messages
4,695
Points
2,000

moneytalk

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2017
4,695 2,000
Taxi - (52)

Sammy alikwenda kuketi kwenye sofa sebuleni, mara akawaona Pendo na Winifrida wakimfuata pale kwenye sofa huku wakionesha wasiwasi mkubwa. Sammy alimkumbatia Pendo na wakati huo Winifrida aliketi kimya kwenye sofa huku akimtazama Sammy kwa makini.

“Joyce hajawahi kunidharau kama alivyofanya leo. Nlijua tu mambo kama haya lazima yatatokea ndiyo maana nilikuwa nasita kumweleza ukweli. Cha msingi hapa ni kukabiliana na chochote kitakachojitokeza,” Sammy aliwaza huku akiwa amefura kwa hasira.

Aliendelea kuketi pale akiwa amemkumbatia Pendo aliyekuwa akimtazama kwa makini pasipo kusema chochote. Sammy alikuwa bado ameduwaa, hakujua afanye nini.

Mara walimuona Joyce akitoka chumbani akiwa amevaa gauni na mkononi alikuwa anaburuza begi kubwa la magurudumu. Wote walimtazama kwa mshangao.

“Nashukuru kwa kunionesha kuwa mimi ni mtu nisiye na maana, narudi kwa wazazi wangu Tanga,” Joyce alisema na kuanza kupiga hatua zake taratibu kuelekea kwenye mlango mkubwa ili aondoke.

Sammy alionekana kuchanganyikiwa, aliinuka haraka na kujaribu kumshika Joyce katika hali ya kutaka kumzuia lakini Joyce alimsukuma kisha akamzaba kibao kikali cha shavuni. Alikuwa amekasirika sana na macho yake yalikuwa yanawaka kwa hasira.

“Niache niondoke. Siwezi kukuamini tena!” Joyce alisema kwa hasira.

“Ungenisikiliza kwanza basi…” Sammy alisema huku akimkodolea macho yaliyokuwa yakibembeleza.

“Muda huo sina, wapo watu wa muhimu kwako watakaokusikiliza siyo mimi!”

Pendo alianza kulia kwa uchungu huku akimshika mama yake miguuni kumzuia asiondoke. Winifrida alikuwa amesimama akiwaangalia wote kwa zamu, hakujua afanye nini. Alimshika Pendo aliyekuwa analia kwa uchungu na kumtoa eneo lile akitaka kumpeleka chumbani, japo Pendo alikuwa akirusharusha miguu akitaka aachwe.

“Mwache!” Joyce alisema kwa hasira na kumshika Pendo mkono huku akiwatazama Sammy na Winifrida kwa uchungu.

“Naondoka na mwanangu, siwezi kumwacha kwa mwanaume mwongo na laghai kama wewe,” Joyce alisema na kuanza kupiga hatua huku kamshika Pendo aliyekuwa bado analia. Walitoka nje wakimwacha Sammy amepigwa butwaa.

Sammy alitaka kusema neno lakini sauti haikutoka. Winifrida alisimama akimtazama Sammy kwa huzuni na kushusha pumzi, kisha alitingisha kichwa chake kwa huzuni na kuelekea chumbani kwake…

“Baba Pendo, mbona umenikodolea macho tu na husemi ulichotaka kunimbia, kwani kuna nini!” sauti ya Joyce ilimgutusha Sammy kutoka kwenye mawazo yake.

Sammy alimtazama Joyce na kushusha pumzi za ndani kwa ndani, alishukuru Mungu kuwa yalikuwa ni mawazo tu yaliyompeleka mbali sana kiasi cha kumwogopesha hata kumweleza Joyce alichokusudia kusema. Uso wake ulikuwa umefifia na alionekana kusita sana.

Joyce alimtazama kwa udadisi zaidi, akajiinua kutoka pale kitandani na kujiegemeza kwenye ukuta huku akiendelea kuyatuliza macho yake kwenye uso wa Sammy.

“Una nini, Baba Pendo, mbona unanitisha!” Joyce alisema huku akimeza mate kutowesha koo lake lililoanza kukauka.

Sammy alimtazama Joyce kwa makini na kushusha pumzi huku akilazimisha tabasamu, alionekana kusita sana. Picha aliyoiona mawazoni kwake iliendelea kumtisha, alihisi kuwa endapo angemweleza ukweli Joyce basi hali ingekuwa kama ambavyo picha ile ilionekana mawazoni mwake.

“Amm… amm… hakuna kitu!” Sammy alimudu kusema na kumfanya Joyce ashangae zaidi. Alimkodolea macho Sammy kama vile alikuwa ameona kiumbe cha ajabu kutoka sayari ya mbali.

“Hakuna kitu! Mbona sikuelewi? Ni nini kinachoendelea ambacho hutaki nikijue?” Joyce aliuliza huku akimtazama Sammy kwa udadisi.

Sammy alionekana kupata kigugumizi, aliangalia chini kwa kitambo kifupi akiwa hana cha kusema, aliogopa kumpoteza Joyce. Wakati huo Joyce aliendelea kumkazia macho Sammy kwa udadisi.

“Mimi ni mkeo, kama unanificha jambo unadhani ni nani wa muhimu kwako wa kumweleza? Halafu hadi sasa hujanieleza kuhusu hili gari ulilokuja nalo!” Joyce aliuliza na kumfanya Sammy ahisi kijasho chembamba kikimtoka, hata hivyo aliamua kuuvaa ujasiri. Aliachia tabasamu, akakohoa kusafisha koo lake.

“Nimeamini kweli unanijali mumeo, nilitaka kukupima nione… ukweli ni kwamba niliamua kukufanyia sapraizi…” Sammy alisema huku akishusha pumzi za ndani kwa ndani.

“Sapraizi ya nini?” Joyce aliuliza huku akiendelea kuyatuliza macho yake kwenye uso wa Sammy akijaribu kuyapima yale maneno.

“Nimepandishwa cheo kuwa Naibu Meneja Mkuu, na hilo gari nimepewa, ni la kwangu. Ni la kwetu, Mama Pendo!” Sammy alisema huku akiachia tabasamu pana na kumfanya Joyce amtazame kwa kitambo bila kusema neno akiwa haamini alichokisikia.

Sammy alimtazama Joyce kwa wasiwasi hadi pale alipoliona tabasamu pana likichanua usoni kwake.

“Ooh… hongera sana mume wangu!” Joyce alisema kwa furaha huku akimkumbatia Sammy kwa nguvu

“Ni wewe unayestahili pongezi, mafanikio yangu yote yamechangiwa na wewe,” Sammy alisema huku akishusha pumzi za ahueni, hata hivyo, dhamiri yake ilikuwa inamsuta.

* * * * *

Saa tatu na nusu za usiku Mr. Oduya alitoka kwenye jengo lake la ghorofa kumi na mbili katika barabara ya Bagamoyo, Kijitonyama, jijini Dar es Salaam, baada ya kuwa na kikao kifupi na Balozi Aldolf Mageuzi.

Balozi Mageuzi alikuwa amefika ofisini kwa Mr. Oduya kwa mazungumzo mafupi ili kumpa mrejesho wa kile walichokubaliana walipokutana mara ya kwanza. Hakutaka kumweleza kwenye simu kwa kuogopa mawasiliano yao yangeweza kudukuliwa.

“Enhe, nipe mrejesho mheshimiwa Balozi,” Mr. Oduya alisema kwa shauku baada ya Balozi Mageuzi kuketi.

“Mambo siyo mabaya, mzee Fabian Magulu ameonesha kukuunga mkono katika harakati zako kutokana na jinsi unavyojitoa kukisaidia chama na jamii, hii ni habari njema na kama ujuavyo, huyu mzee ni mtu mwenye ushawishi mkubwa ndani ya chama na serikalini…” Balozi Mageuzi alisema na kumfanya Mr. Oduya aachie tabasamu pana.

Inaendelea...
kuna mafile yamechanganywa hapa
 

Bishop Hiluka

Verified Member
Joined
Aug 12, 2011
Messages
5,933
Points
2,000

Bishop Hiluka

Verified Member
Joined Aug 12, 2011
5,933 2,000
Mkuu Bishop Hiluka ndo umetokemea jumla na story yako asee kimya sanaaa
Laptop yangu imezingua, imekufa motherboard, hivyo tangu juzi nilikuwa nahangaika kutafuta namna ya kuitengeneza na kuitoa stori hii ili tuendelee na uhondo...
 

Bishop Hiluka

Verified Member
Joined
Aug 12, 2011
Messages
5,933
Points
2,000

Bishop Hiluka

Verified Member
Joined Aug 12, 2011
5,933 2,000
kuna mafile yamechanganywa hapa
Hakuna kilichochanganywa, hapo kuna picha ambayo Sammy alikuwa akiiona akilini mwake (akidhani kuwa hivyo ndivyo ingekuwa endapo angemweleza Joyce ukweli), ndiyo maana akaghairi na kumwongopea. Soma vizuri utaelewa...
 

Bishop Hiluka

Verified Member
Joined
Aug 12, 2011
Messages
5,933
Points
2,000

Bishop Hiluka

Verified Member
Joined Aug 12, 2011
5,933 2,000
Wakuu nimerudi, laptop yangu imezingua lakini siyo sababu ya kuukosa uhondo wa safari hii ya kusisimua ndani ya Taxi. Tuendelee...

CC the_legend Norshad bobefu zoefu Pablo PAKAYA Ibney blackstarline Bryece Tater Bigjahman moneytalk marybaby nipo2 ram kisukari Smart911 Madame S carbamazepine Astelia culture gal Prisoner of hope Mine eyes kuku mweus Thad hearly Shunie moneytalk Tumosa Mine eyes Kudo swahiba92 ludist Toyota escudo Clkey macson3 boga la kiangazi LEGE Smart911 Richard irakunda skfull popie Krizy Beat hearly nipo2 MWINDAJI HARAMU kakhulu Katavi Norami mbududa iron2012 popie Bughy Harry Mlenge Kacheda mjasiliamali Laki Si Pesa cocochanel kinusikwetu big jambo mludego Shupavu Kacheda mjasiliamali Mweweso Songa Heri esiankiki

Taxi - (55)

ILIPOISHIA

Sammy alimfuata yule bibi akionekana kuchangamka, akapokea lile begi dogo na ule mfuko wa plastiki, akafungua mlango wa nyuma wa gari lake na kuviweka kwenye siti. Kisha alimshika mkono yule bibi kwa upole na kumsaidia kuingia ndani ya lile gari, akaketi kwenye siti ya nyuma. Yule bibi alimtazama Sammy kwa jicho la shukrani.

“Asante sana mjukuu wangu,” yule bibi alisema huku akishusha pumzi za ndani kwa ndani.

“Usijali bibi… natakiwa kuwatendea wateja wangu kwa namna ambayo ningependa mama yangu atendewe,” Sammy alisema huku akifungua mlango wa dereva, akaingia na kuketi.

SASA ENDELEA NAYO...

“Wewe ni kijana mwema… sasa unaweza kunipeleka Karakata,” yule bibi alisema huku akiachia tabasamu.

“Hakuna tatizo bibi, shilingi elfu tano tu,” Sammy alimwambia yule bibi huku akigeuza shingo yake kumtazama.

“Sawa, lakini tupitie barabara inayoelekea Mnazi Mmoja,” yule bibi alisema huku akijiegemeza kwenye siti.

“Huko tutakuwa tunazunguka sana, bibi… ipo barabara rahisi ya kupitia Mnyamani halafu Vingunguti kisha tunakwenda kutokea Karakata…”

“Sijali kama tutakuwa tunazunguka, sina haraka,” yule bibi alisema huku akiachia tabasamu.

“Lakini gharama inaweza kuwa kubwa zaidi.”

“Usijali kuhusu gharama, wewe fuata maelekezo yangu.”

Sammy alimtazama yule bibi kwa makini kupitia kioo cha katikati cha gari kinachotumika kuangalia nyuma na kushusha pumzi za ndani kwa ndani. Yule bibi alitulia tuli huku akiwa amejiegemeza kwenye siti, alionekana kuchoka sana.

“Daktari wangu ameniambia kuwa ninahitaji kufurahi zaidi ili niweze kuishi muda mrefu kidogo, vinginevyo sina muda mrefu wa kuishi,” yule bibi alimwambia Sammy huku akishusha pumzi za ndani kwa ndani.

Sammy hakusema neno, alibaki kimya huku akimtupia jicho yule bibi kupitia kile kioo cha katikati cha gari kinachotumika kuangalia nyuma, alibana taya zake na kuwasha injini ya gari, akaliondoa gari lake taratibu akiingia katika barabara ya lami iliyokuwa ikienda kutokea hospitali ya Amana.

Walipita kwenye ile barabara iliyokatisha katikati ya majumba mazuri na makazi ya kisasa ya watu wenye ukwasi yaliyozungukwa na kuta zenye usalama wa uhakika. Na baada ya mwendo mfupi wa safari yao waliyafikia makutano ya barabara ile na barabara iliyoelekea Hospitali ya Amana.

Sammy alikata kona na kuingia upande wa kulia akaenda kuungana na barabara ya Uhuru katika eneo la Amana Vijana, kisha akakunja tena kuingia upande wa kushoto akiifuata barabara ya Uhuru.

Katika barabara ile ya Uhuru kulikuwa na msongamano mkubwa wa magari, hivyo safari yao ilikuwa ya taratibu. Yule bibi alikuwa hasemi kitu badala yake alikuwa amezama kwenye kutazama mandhari ya ile barabara ya Uhuru.

Ule mwendo wa wastani ulimruhusu yule bibi kuona vizuri mandhari ya nje. Alikuwa anaona vitu vikiwa vinapita mbele ya macho yake na kurudi nyuma taratibu wakati lile gari likiwa linakwenda, mara wakayapita mabanda yaliyotumika kama vyumba vya wasusi wa Kimasai.

Akiwa bado anayatazama yale mabanda ya wasusi wa Kimasai kwa makini wakaikuta barabara ya Mafao iliyokuwa ikiingia kushoto, wakaivuka na kulipita jengo refu zaidi maarufu kama Mafao House. Yule bibi alilitazama lile jengo kwa makini na kuminya midomo yake.

Baada ya safari fupi hatimaye wakalifikia jengo la ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, eneo la Ilala Boma. Yule bibi aliliangalia kwa makini lile jengo la ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam na kukohoa ili kusafisha koo lake, kisha akamuonesha Sammy jengo hilo.

“Enzi za ujana wangu nilifanya kazi hapo kama Katibu Muhtasi,” yule bibi alisema. Sammy alilitupia jicho lile jengo la Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam na kubaki kimya.

Muda huo walikuwa wamefika katika makutano ya barabara ya Kawawa na Uhuru kwenye taa za kuongozea magari barabarani. Bahati nzuri walimkuta askari wa usalama barabarani aliyekuwa akiruhusu magari na kuwaruhusu wapite.

Gari la Sammy likapita huku watu wakilisindikiza kwa macho yaliyoonesha kulishangaa na baadaye wakazipita daladala zilizokuwa zimesimama katika kituo cha daladala cha Karume. Kisha wakaikuta barabara ya Shaurimoyo upande wao wa kulia na kuipita, na hapo Sammy aliongeza mwendo na kuyapita majengo ya kiwanda cha bia (TBL).

Lile gari lilizidi kwenda mbele na kuvuka taa za kuongozea magari barabarani katika makutano ya barabara za Msimbazi na Uhuru, eneo la Kariakoo. Sammy aliendelea kuendesha gari kimya kimya akiifuata barabara ile ya Uhuru hadi walipozifikia taa za kuongozea magari barabarani katika makutano ya barabara za Uhuru na Lumumba.

“Endelea mbele hadi utakapofika Mtaa wa Indira Gandhi, kisha uingie kushoto kuufata mtaa huo,” yule bibi alimwambia Sammy huku akitupa macho yake nje na kushusha pumzi za ndani kwa ndani.

Sammy alitii na kuendesha akizivuka taa za kuongozea magari barabarani za makutano ya barabara za Uhuru na Lumumba, akakivuka kituo cha daladala cha Mnazi Mmoja, kisha akazivuka taa nyingine za kuongozea magari barabarani katika makutano ya barabara za Uhuru na Bibi Titi Mohammed.

Baada ya mwendo mfupi hatimaye wakaufikia Mtaa wa Indira Gandhi, Sammy akakata kuingia kushoto akiufuata ule mtaa hadi mbele kidogo walipoukuta Mtaa wa Aggrey uliokatiza mbele yao.

“Umeiona hiyo hoteli hapo mbele, ni hoteli ambayo mimi na marehemu mume wangu tulikuja kwa ajili ya fungate mara tu tulipotoka kufunga ndoa,” yule bibi alimwambia Sammy huku akimwonesha kwa kidole. Sammy aliiangalia ile hoteli akiwa hajui aseme nini.

“Unaweza kusimama hapo kando?” yule bibi alimuuliza Sammy, na bila kuchelewa alisimamisha gari lake kando ya barabara ya mtaa ule. Yule bibi alibaki kimya kabisa akilitazama lile jengo la hoteli kwa kitambo kirefu.

Sammy alionekana kukerwa kidogo lakini hakuwa na namna ya kufanya. Aliwaza: kama kazi ya kuendesha teksi ilikuwa na usumbufu kiasi kile ni heri angetafuta kazi nyingine ya kufanya. Alikuwa amepatikana! Kutoka Meneja Matukio katika hoteli kubwa yenye hadhi ya nyota tano hadi kazi ya kuendesha teksi! Haiaminiki kabisa!

Alitaka amweleze ukweli yule bibi kuwa hakupendezwa na kile kilichokuwa kikiendelea na ikibidi amtake atafute gari nyingine lakini alipokumbuka maneno ya yule bibi kuwa, “daktari wake alimtaka kufurahi zaidi ili aweze kuishi muda mrefu kidogo…” alishindwa kusema chochote.

Inaendelea...
 

Bishop Hiluka

Verified Member
Joined
Aug 12, 2011
Messages
5,933
Points
2,000

Bishop Hiluka

Verified Member
Joined Aug 12, 2011
5,933 2,000
Taxi - (56)

Alimtupia jicho yule bibi kupitia kile kioo cha katikati cha gari kinachotumika kuangalia nyuma huku akijilaumu kukubali kumchukua, aliamua kuwa mvumilivu na hakutaka kumkera bibi wa watu. Yule bibi aliendelea kuliangalia lile jengo la hoteli kwa kitambo kirefu kisha alionekana kuridhika, akashusha pumzi ndefu.

“Ahsante sana mjukuu wangu, kwa kunikumbusha enzi za ujana wangu, nimeridhika. Sasa tunaweza kwenda Karakata,” yule bibi alisema huku akijiegemeza kwenye siti yake, akafumba macho.

Sammy alimtupia jicho yule bibi na kushusha pumzi kisha akaondoa gari lake taratibu akiendesha kimya kimya kuelekea Karakata. Aliufuata Mtaa wa Aggrey hadi alipoikuta barabara ya Bibi Titi Mohammed, akakata kuingia kushoto akiifuata ile barabara.

Safari yao iliendelea kimya kimya, muda ule yule bibi alikuwa amepitiwa na usingizi. Sammy alikwenda hadi alipoikuta barabara ya Nkrumah, akaifuata barabara ile hadi kwenye makutano ya barabara za Nkrumah, Msimbazi, Nyerere na Gerezani.

Sammy aliitazama saa yake ya mkononi na kugundua kuwa ilikuwa imekwishatimu saa sita mchana, akashusha pumzi akiifuata barabara ya Nyerere iliyokuwa na magari machache muda ule, akaongeza mwendo.

Baada ya safari ya takriban dakika arobaini walifika eneo la Jet Club, Sammy akaamua kumwamsha yule bibi na kumuuliza uelekeo wake. Yule bibi alimweleza aingie kulia na kuifuata barabara nyembamba ya vumbi iliyopita katikati ya viwanda na kwenda kutokea reli ya kati kisha akakunja kushoto akiifuata ile barabara nyembamba.

Walipovuka reli waliikuta barabara nyingine ya vumbi iliyopita mbele ya shule za Majani ya Chai na Ilala, yule bibi akamwelekeza kuwa aelekee upande wa kushoto akiifuata ile barabara na baadaye aingie upande wa kulia kabla hajayavuka majengo ya Veta Kipawa.

Aliingia akiifuata barabara nyingine nyembamba ya vumbi akayavuka majengo ya Veta kipawa yaliyokuwa upande wake wa kushoto, na baada ya safari ya takriban dakika tano yule bibi alimwonesha Sammy nyumba moja iliyokuwa mbele yao.

Ilikuwa nyumba ndogo lakini ya kisasa ikiwa imezungushiwa ukuta mfupi na ilikuwa na geti kubwa la rangi ya damu ya mzee mbele yake. Sammy alisimama mbele ya ile nyumba, kisha alifungua mlango na kushuka, akazunguka kumfungulia mlango yule bibi.

Wakati yule bibi akishuka, Sammy alishusha begi lake dogo na ule mfuko wa plastiki. Muda ule ule alijitokeza binti mmoja aliyekuwa na umri wa miaka isiyozidi ishirini, akapokea lile begi huku akimsalimia Sammy kwa adabu.

“Ubarikiwe sana kijana wangu, leo umempa bibi yako furaha isiyo na kifani, furaha itakayoniongezea siku za kuishi. Ahsante sana,” yule bibi alisema huku akifungua pochi yake, akatoa noti tatu za shilingi elfu kumi kumi na kumpa Sammy. Kisha akaanza kupiga hatua kuelekea ndani kabla Sammy hajasema chochote.

* * * * *

Saa sita mchana kwenye ukumbi mkubwa wa kisasa wa burudani wenye jukwaa la kisasa lililotazamana na viti vingi kwenye ghorofa ya saba ya jengo la kituo cha runinga, Nuru TV, kulikuwa na warembo kadhaa waonesha mitindo ya mavazi waliokuwa wakifanya mazoezi jukwaani.

Jengo lile la ghorofa saba la kituo cha Nuru TV lilimilikiwa na Madame Norah, lilikuwa katika Barabara ya Bagamoyo eneo la Makumbusho.

Ndani ya ule ukumbi Joyce alikuwa amesimama akiwatazama wale warembo jinsi walivyokuwa wakipita jukwaani kwa miondoko ya aina yake wakionesha ubunifu wake. Walikuwa katika hatua za mwisho za kufanya, mazoezi yaliyochukua takriban wiki mbili, kabla ya tukio rasmi lililopangwa kufanywa na Joyce.

Joyce alikuwa amevaa gauni refu la kitenge cha wax la mikono mirefu lililoshonwa kwa ubunifu wa hali ya juu, mtindo wa pencil dress, likiwa limedariziwa kwa nyuzi za dhahabu na kuushika mwili wake huku likilichora vyema umbo lake maridhawa.

Mkononi Joyce alikuwa ameshika picha za warembo wakiwa katika mitindo tofauti na michoro mingine mbalimbali ya mitindo ya mavazi. Joyce alikuwa makini zaidi akifuatilia mazoezi ya wale warembo pale jukwaani

Kando yake alisimama msaidizi wake, Nyaso Gilbert Nyaso aliyevalia blauzi nyepesi ya pinki na suruali ya jeans ya rangi ya bluu mpauko yenye matobo maeneo ya mapajani na iliyombana na kulichora vyema umbo lake refu maridhawa lenye tumbo dogo.

Mkononi alikuwa amevaa bangili nyingi za pembe, miwani myeusi ya jua usoni, viatu vyenye vikanyagio virefu vya mchuchumio miguuni na wigi la nywele ndefu kichwani lililomfanya aonekane mrembo hasa. Pia kulikuwa na mpiga picha mmoja aliyekuwa akipiga picha za video za mazoezi hayo kwa maelekezo ya Nyaso.

Madame Norah akiwa ameongozana na msaidizi wake, Jessica waliingia mle ukumbini na kusimama wakiwaangalia kwa makini wale warembo walivyokuwa wakifanya mazoezi. Joyce alimuona Madame Norah na kuachia tabasamu pana kisha akamfuata pale alipokuwa amesimama, walisalimiana kwa bashasha zote.

Madame Norah alifika hapo kutaka kujua maendeleo ya Joyce na ule mradi wake mkubwa na wa kwanza kufanywa na Joyce tangu aingie kwenye tasnia ya mitindo.

Madame Norah hakuwa akijua kilichokuwa kinaendelea kwenye ule mradi, hasa tangu alipomkabidhi Nyaso kuwa msaidizi wa Joyce na yeye akasafiri kwenda nchini Ghana kumuona mdogo wake Zuena, mke wa Balozi wa Tanzania nchini Ghana, Balozi Mafuru.

Ilikuwa ni safari ya ghafla iliyoibuka baada ya kukutana na Zainab, waliyepotezana miaka mingi na wasijue alikokuwa amekimbilia baada ya kutuhumiwa kwenye mauaji ya mumewe Hemed Kimaro, miaka kumi na mbili iliyokuwa imepita.

Ni baada ya safari ile ya Ghana walikokutana ndugu watatu, wakaongea na kupeana ahadi ya kuendelea kuwasiliana na kushirikiana kwa kila kitu, ndipo Madame Norah alipoanza kuhisi ile furaha iliyokuwa imetoweka miaka mingi maishani kwake ikianza kurejea.

Alikuwa mtu mwenye furaha kiasi na Joyce aliweza kubaini mara moja ingawa hakumuuliza. Madame Norah na Joyce waliongea kwa kitambo kirefu wakipeana mikakati ya namna ya kufanikisha mradi ule mkubwa wa Joyce.

Jambo ambalo Madame Norah hakulijua na aliendelea kujiuliza bila majibu ni kwamba: kwa nini aliamua kumsaidia Joyce aliyemhesabu kama mmoja wa washindani wake kwenye tasnia ya mitindo? Tena hakumsaidia tu kwa kumtafutia msaidizi, ukumbi au kulipia gharama za maandalizi, bali alifikia hadi kumpa mikakati na mbinu mbalimbali za kufanikisha mradi ambao ungekuja kuwa tishio kwake!

Inaendelea...
 

Forum statistics

Threads 1,343,321
Members 515,007
Posts 32,780,485
Top