GE2025 Stephen Wasira: Mitambo iko sawa, Kampeni rasmi kuanza Agosti 29, 2025

GE2025 Stephen Wasira: Mitambo iko sawa, Kampeni rasmi kuanza Agosti 29, 2025

Matukio, Taarifa, Habari na Mijadala ya Wananchi WAKATI wa Mchakato wa Uchaguzi Mkuu 2025
Stephen Wasira amesema Mitambo iko sawa, Agosti 29,2025 tutanza Kampeni rasmi na kwa muda wa siku 60 mitambo itaenda kila mahali Tanzania

Huku kuna mzee mwenzie amefungua pingamizi:

TOKA MAKTABA :

Jopo la majaji 3 Mahakama Kuu laona hoja ya Mzee Malisa, kuhusu CCM kuvunja katiba yake lina mashiko. Hivyo Kesi kuanza kusikilizwa​


TAARIFA / MREJESHO KILICHOTOKEA MBELE YA JOPO LA MAJAJI 3 KESI YA DHARURA YA KIKATIBA CCM KUVUNJA KATIBA


Mch. Dkt. Godfrey Malisa atoa mrejesho wa kilichotokea leo tarehe 5 August 2025

View: https://m.youtube.com/watch?v=2LPZZSfvxVc
Jopo la Majaji 3 wa Mahakama Kuu baada ya kusikiliza malumbano ya hoja za pande mbili kuhusu shauri la haraka lilofunguliwa na mzee Godfrey Malisa, limeona kuna mashiko.

Mahakama Kuu imetoa nafasi mawakili wa upande wa CCM waende kujipanga katika kesi hii ya dharura ya Kikatiba kuhusu uhalali wa mchakato uliotumika kumpata mgombea wa urais wa tiketi ya CCM ndugu Samia Suluhu Hassan kuwa mgombea Oktoba 28, 2025 .

Hivyo suala hili litaanza kusililizwa tarehe 14 August 2025.

Katika shauri hilo mzee Godfrey Malisa anaiomba Mahakama Kuu kubatilisha (kufuta / nullify) mchakato uliotumika na mkutano mkuu wa CCM uliofanyika mwezi January 2025, kwa kuwa haukuwa na uhalali kwa kufuatana na katiba ya CCM na katika ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Mzee Godfrey anasema ametiwa moyo na uamuzi wa Jopo la Majaji 3 wa Mahakama Kuu kuona shauri hilo la Dharura la kikatiba limepewa nafasi ya kuweza kuanza kusikilizwa....

Source : GE2025 - Jopo la majaji 3 Mahakama Kuu laona hoja ya Mzee Malisa, kuhusu CCM kuvunja katiba yake lina mashiko. Hivyo kuanza kusikilizwa
 
mchakato uliotumika na mkutano mkuu wa CCM uliofanyika mwezi January 2025, kwa kuwa haukuwa na uhalali kwa kufuatana na katiba ya CCM na katika ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

09 Agosti 2025
Dodoma, Tanzania

Wasira tunaendelea pale tulipoanzia tarehe 19 January 2025 ndiyo maana leo tarehe 9 Agosti 2025 tumechukua fomu ya mgombea urais


View: https://m.youtube.com/watch?v=BrSnYtSPJek

Wasira leo Kusanyiko hili ni kuunga mkono hatua ya azimio la Mkutano Mkuu wa January 2025 kukuteua wewe Samia Suluhu Hassan kuwa mgombea wetu kwa tiketi ya CCM, leo..

Tuna silaha mbili moja mafanikio na watanzania wanayajua pia alama za mafanikio zinaonekana

Silaha ya pili ni ilani yetu inayobeba mambo makubwa ..

Hakuna haja ya hofu katika safari hii tuliyoianza na lamgambo limelia ..
 
Ccm hana upinzani upinzani uliyopo ni wa kimchongo
Mama atapat 90%

Ova
 
TOKA MAKTABA :

Jopo la majaji 3 Mahakama Kuu laona hoja ya Mzee Malisa, kuhusu CCM kuvunja katiba yake lina mashiko. Hivyo Kesi kuanza kusikilizwa​


TOKA MAKTABA :

BARD AI​

Mahakama ya Juu imetoa uamuzi unaomuondoa Jacob Zuma, Ktk Uchaguzi Mkuu​


Jacob Zuma apigwa chini kushiriki Uchaguzi Mkuu wiki ijayo Afrika Kusini​


1716204881465.png

AFRIKA KUSINI: Mahakama ya Juu imetoa uamuzi unaomuondoa Jacob Zuma, Rais wa zamani wa taifa hilo katika orodha ya Wagombea katika Uchaguzi unaotarajiwa kufanyika Mei 29, 2024

Kwa mujibu wa nyaraka za Mahakama, imeelezwa kuwa Zuma amepoteza sifa za kushiriki Uchaguzi kutokana na Kifungo cha miezi 15 Gerezani alichowahi kuhukumiwa kiongozi huyo kutokana na kupuuza Amri ya Mahakama kupitia kesi ya Matumizi Mabaya ya Madaraka

Zuma alijiondoa katika chama Tawala cha African National Congress (ANC) na kujiunga na chama kipya cha uMkhonto weSizwe (MK) ambacho kinadaiwa kutoa ushindani mkubwa kwa ANC huku kukiwepo taarifa kuwa huenda kinaweza kutwaa Serikali au kuongoza Bunge

===============

South Africa's highest court has barred former President Jacob Zuma from running for parliament in next week's general election.

The Constitutional Court ruled that his 15-month prison sentence for contempt of court disqualified him.

Mr Zuma was convicted in 2021 for refusing to testify at an inquiry investigating corruption during his presidency which ended in 2018.

He has been campaigning under the banner of the newly formed uMkhonto weSizwe (MK) party after falling out with the governing African National Congress (ANC).

MK secretary general Sihle Ngubane said the party was disappointed with the ruling, but it would not affect its campaign.

"He is still the leader of the party. It [the judgment] doesn't affect our campaign at all," he said.

Mr Zuma's face would remain on the ballot paper for the 29 May election, Mr Ngubane added.

South Africans vote for political parties, with the candidates at the top of their lists getting parliamentary seats depending on the number of votes the party gets.

Some MK members sang and danced outside the court, while those inside the court - some dressed in traditional Zulu regalia - sat silently as the judgement was handed down.

Mr Zuma has not yet commented on the ruling.

ANC leader and South Africa's President Cyril Ramaphosa told a local radio station that he "noted" the ruling.

View: https://m.youtube.com/watch?v=xVcN0Cl2QvQ
"The court has ruled, and as I have often said, that is the highest court in the land and we have given the judiciary the right to arbitrate disputes amongst us in terms of our constitution," he said in an interview with 702.

MK's emergence has raised the prospect that the ANC could lose its parliamentary majority for the first time since the end of apartheid 30 years ago.

uMkhonto we Sizwe is the original name of the ANC's armed wing, which fought apartheid

View: https://m.youtube.com/watch?v=igvVMAvRTPI
 
Wasira leo Kusanyiko hili ni kuunga mkono hatua ya azimio la Mkutano Mkuu wa January 2025 kukuteua wewe Samia Suluhu Hassan kuwa mgombea wetu kwa tiketi ya CCM, leo..

Tuna silaha mbili moja mafanikio na watanzania wanayajua pia alama za mafanikio zinaonekana



Mkutano wa Harakati za Ukombozi unajaribu kufufua ushawishi uliodorora na bahati iliyopungua ya wanachama wake​

1754749050882.jpeg

Mkutano wa kila mwaka wa vyama sita vya ukombozi Kusini mwa Afrika unaonyesha ni kwa nini havijabadilika.​

Mkutano wa Harakati za Ukombozi wa 2025 ulitoa ufahamu kwa nini vyama sita kongwe dola za Kusini mwa Afrika zinazotawala au kutawala nchi zao zimetatizika kubadilika na kuwa vyama vya siasa vya kawaida vya kidemokrasia.

Kuanzia tarehe 25-28 Julai, viongozi walikusanyika Johannesburg kwa ajili ya mshikamano, uchunguzi na kujifunza kwa pamoja chini ya mada: 'Kutetea Mafanikio ya Ukombozi, Kuendeleza Maendeleo Jumuishi ya Kijamii na Kiuchumi, Kuimarisha Mshikamano kwa Afrika Bora.'


Vyama hivyo sita ni African National Congress (ANC) ya Afrika Kusini, Zimbabwe African National Union-Patriotic Front (ZANU-PF), Chama Cha Mapinduzi (CCM) cha Tanzania, Chama cha Ukombozi wa Msumbiji (FRELIMO), Vuguvugu la Wananchi wa Ukombozi wa Angola (MPLA), na Jumuiya ya Watu wa Afrika Kusini Magharibi (SWAPO) ya Namibia.
1754749140709.jpeg

Picha : Vyombo vikidhibiti wapinzani

Tangazo la mkutano huo na chama mwenyeji, ANC, lilisema : 'Mkutano huu muhimu unathibitisha misingi ya kiitikadi ya vyama sita vya ukombozi Kusini mwa Afrika ... na jukumu lao la kihistoria katika kupata uhuru, heshima na maendeleo katika eneo lote. Pia inalenga kusisitiza umuhimu wa harakati hizi katika mpangilio wa kimataifa unaobadilika kwa kasi.'


Harakati hizo zilishinda utawala wa kikoloni na ubaguzi wa rangi na 'kutekeleza sera muhimu kuhusu mageuzi ya ardhi, elimu, makazi, miundombinu na ulinzi wa kijamii,' ilisema.

"Hata hivyo, mafanikio haya sasa yanakabiliwa na mmomonyoko wa udongo kutokana na shinikizo mpya la kutoka nchi beberu , migogoro ya kiuchumi, na majaribio ya kuingiliwa na ukoloni mamboleo. [Mkutano wa kilele] unatoa jukwaa moja la kukabiliana na matishio haya na kujumuisha majibu ya kimaendeleo ya kikanda …'.


Katika tangazo la mkutano wa kilele wa ANC, linadai anguko la vyama sita lilichangiwa kabisa na nguvu za nje.

Kwa hivyo kudorora kwa vyama sita katika serikali kulichangiwa kabisa na nguvu za nje, bila kutaja sababu za ndani.


Hata hivyo, wakati wa mkutano wenyewe, baadhi ya viongozi walikiri matatizo ya ndani. Katibu Mkuu wa ANC Fikile Mbalula alisema dhamira za kimkakati za vuguvugu ndani ya vyama hivi sasa ni pamoja na kutetea mafanikio ya ukombozi, ambayo 'yanakabiliwa na tishio la mmomonyoko wa ndani na ghiliba za nje na kuingiliwa', na kukabiliana na uthibitisho wa Geopolitics (ubeberu na uasi wa kijiografia).

Rais wa Afrika Kusini Cyril Ramaphosa alifafanua, akisema vuguvugu la ukombozi lilipaswa 'kukabiliana na kupungua kwa uungwaji mkono katika uchaguzi, mabadiliko ya idadi ya watu, kuwakatisha tamaa vijana katika nchi zetu mbalimbali, kukosekana kwa usawa wa kiuchumi na kuingiliwa na mataifa ya kigeni.'

Alikubali ' kuwepo kutengana kati ya masimulizi / matamanio ya ilani zetu za wanzilishi wa vyama vya ukombozi na hali halisi ya maisha ya kizazi kipya cha vijana.' Na alikiri kwamba 'matishio mengi tunayokabiliana nayo ni ya ndani,' ikiwa ni pamoja na rushwa, upendeleo na ushindani wa nyadhifa na rasilimali za umma.


Kama suluhu, rais Cyril Ramaphosa alisema: 'Lazima tuweke utaratibu wa uwajibikaji wa pande zote miongoni mwa harakati zetu. Ni lazima kutafuta kuwajibisha na kushikilia kila mmoja wetu kwa viwango vya juu.'

Rais wa Namibia Netumbo Nandi-Ndaitwah aliunga mkono maoni hayo: 'Lazima tuwajibike sisi kwa sisi kama vyama dada dola kongwd tawala,' ili kupambana na rushwa. Kwa kadiri mtu angeweza kusema, hakuna hata mmoja wa pande zingine aliyeunga mkono uchunguzi dhidi ya rushwa ndani mwetu .


Ni nchi mbili tu kati ya sita zinazoongozwa na vyama hivi dola kongwe tawala , yaani South Africa na Namibia, zinaweza kuchukuliwa kuwa za kidemokrasia kweli, mabadiliko ni jambo jema. Lakini je, klabu hii ndiyo chombo sahihi cha kusafisha, kuvua gamba na kubadilisha? Ukosefu wa demokrasia, kwa mfano, hauwezi kulaumiwa kwa watu wa nje. Ni nchi mbili tu kati ya sita zinazoongozwa na vyama hivi, Afrika Kusini na Namibia, zinaweza kuchukuliwa kuwa za kidemokrasia kweli.


Utawala unaoongozwa na CCM nchini Tanzania umemfunga kiongozi mkuu wa upinzani Tundu Lissu kwa sababu za uongo. Chini ya FRELIMO, Msumbiji ilikandamiza upinzani katika uchaguzi wa mwaka jana 2024 na wiki iliyopita ilimshtaki mgombea mkuu wa upinzani, Venâncio Mondlane, kwa 'uchochezi wa ugaidi' kwa kuongoza maandamano dhidi ya kura hizo za urais.

Nchini Zimbabwe, ZANU-PF imekandamiza na kusambaratisha upinzani wowote tangu uhuru mwaka 1980. Chama tawala cha Angola cha MPLA pia kimekandamiza upinzani wowote.

Kwa kiasi kikubwa kutokana na ujanja huo, vyama hivyo vinne vya ukombozi vimebaki madarakani tangu uhuru au ukombozi kwa nguvu za vyombo vya dola . Chini ya shinikizo kubwa la kikanda, ZANU-PF ilikiri kwa ufupi chama cha upinzani cha Movement for Democratic Change kuwa serikali ya mseto kutoka 2009 hadi 2013. Lakini haikukubali mamlaka ya kweli na, mwaka 2013, ilishinda uchaguzi mwingine wa mashaka moja kwa moja. Imetawala peke yake tangu wakati huo.


Hata nchini Afrika Kusini – mojawapo ya demokrasia ya kweli ya vuguvugu hilo – ANC ilishuka hadi chini ya 40% ya kura katika uchaguzi wa kitaifa mwaka jana na ilibidi kuunda serikali ya umoja wa kitaifa na chama cha kiliberali cha DA Democratic Alliance kama mshirika wake mkuu.

Mapambano - kwa ajili ya demokrasia, ustawi na usawa - lazima kweli yaendelea, lakini si kupitia chombo hiki.


Kwa ujumla, wengi wa vyama hivi vya ukombozi kukataa kuruhusu demokrasia kamili ndiyo sababu kuu ya wao kutobadilika na kuwa vyama halisi vya kisiasa.


Kwa baadhi ya sita, itikadi ya ukombozi mkutano huu uliundwa kufufua inaonekana kujumuisha jaribio la kudumisha udhibiti wa serikali juu ya sehemu kubwa ya uchumi iwezekanavyo. Hiyo imekuwa moja ya sababu kuu za kushindwa kwa uchumi, kwani miundombinu ya umma kama vile reli na bandari huporomoka.


Kwa vyama hivyo sita vyenyewe, kunaweza kuwa na faida kutoka kwa mkutano huo, sio kwa uchache katika kupata vidokezo vya jinsi ya kusalia madarakani licha ya hali mbaya, na uhakikisho wa uungwaji mkono wa kisiasa.

Lakini kwa wakazi wa nchi hizo sita, ni vigumu kuona manufaa mengi. Inaonekana hakuna uwezekano kwamba utaratibu wa Ramaphosa wa mapitio ya rika utaona mwanga wa siku. Na kama itafanya hivyo, nafasi ndogo zaidi itawajibisha vuguvugu lolote - hasa kwa kukandamiza upinzani wa kisiasa. Inaweza kuonekana kuwa upungufu wa kidemokrasia haukutajwa hata kwenye mkutano huo.

Badala yake, Cyril Ramaphosa waliona, 'Historia inadai kwamba tusiruhusu urithi wetu kuzikwa chini ya vifusi vya fikira za kimapinduzi.' Kwa kweli, hiyo ni hatari sana.

Na ilikuwa ikifichua kwamba huu ulitangazwa kama mkutano wa kilele wa vuguvugu la ukombozi - sio 'zamani' wa vuguvugu la ukombozi kama walivyojieleza hadi sasa. Mabadiliko hayo yanaweza kupendekeza kwamba vuguvugu hizi, zinazokabili upinzani unaokua kwa sheria zao, zinahitaji kusisitiza umuhimu wao unaoendelea.

Mapambano ya ukombozi yanastahili nafasi ya heshima katika historia ya Afrika. Kwa sasa, tunahitaji kuendelea. Mapambano - kwa ajili ya demokrasia, ustawi na usawa - lazima kweli kuendelea, lakini si kupitia chombo hiki.

Wanachama wake wengi hawawezi kupeana mifano mizuri ya jinsi ya kufanikisha hilo.
Rais wa Zimbabwe Emmerson Mnangagwa aliuambia mkutano huo: 'Tuna jukumu takatifu na jukumu la kubakia madarakani kwa madhumuni ya kuendeleza ajenda ya watu. Hatupaswi kamwe kujiruhusu kupoteza mamlaka.'

Hilo lilinasa kile kinachoonekana kuwa madhumuni halisi ya klabu hii - kushirikiana kusalia madarakani

Source : issafrica.org
 
Utawala unaoongozwa na CCM nchini Tanzania umemfunga kiongozi mkuu wa upinzani Tundu Lissu kwa sababu za uongo. Chini ya FRELIMO, Msumbiji ilikandamiza upinzani katika uchaguzi wa mwaka jana 2024 na wiki iliyopita ilimshtaki mgombea mkuu wa upinzani, Venâncio Mondlane, kwa 'uchochezi wa ugaidi' kwa kuongoza maandamano dhidi ya kura hizo za urais.

Nchini Zimbabwe, ZANU-PF imekandamiza na kusambaratisha upinzani wowote tangu uhuru mwaka 1980. Chama tawala cha Angola cha MPLA pia kimekandamiza upinzani wowote.
exemplo.

1741888788245.jpeg

Photo : Tundu Lissu líder do partido Chadema

13 March 2025
Luanda, Angola

LIVE AIRPORT : WAJUMBE WA MKUTANO WA IDC WAONDOKA UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA FEBRUARI 4 LUANDA ANGOLA

Tundu Lissu akielekea Intercontinental Hotel Luanda Angola usiku huu, :

View: https://m.youtube.com/watch?v=hwTMxBWaiHo


Tundu Lissu ashangaa maafisa uhamiaji walipodai hapo awali kuwa wamrundika rumande, kusubiri kuondoshwa nchini Angola kabla ya kupandishwa ndege

View: https://m.youtube.com/watch?v=H8EKTS6Rek8

Walioshikiliwa hapo awali Airport kwa masaa 8 ni pamoja na Makamu wa Kwanza wa Rais Zanzibar mheshimiwa Othman Masoud Othman, Tundu Lissu, Dorothy Semu, balozi HE Lieutenant General Matthew Edward Mkingule, Zitto Kabwe ...wote kutoka Tanzania
 
Back
Top Bottom