sometimes . . .

sometimes . . .

Na kweli, ukiyawaza sana

Unaweza withdraw kufanya chochote

Jibu unalipata katika Biblia kitabu cha KOHELETHI @ Mhubiri.
"Mambo yote ni upumbavu na kujilisha upepo"
hebu uchakachue msemo huo uone Mfalme Suleimani alivyakuwa na busara miaka elfu kadhaa kabla ya Kristo Yesu.

Bazazi!
​
 
Very deep

Afu, unakuta wenzio wala hawaoni kama umejitoa sadaka kuacha upendacho for them

Bora kuwa mchoyo tu, unajali furaha yako kwanza, then wengine baadae, hata awe nani

Hapana, sababu ipo ambayo ni 'kuwasaidia familia yako ambayo inahitaji msaada wako' na kumbuka furaha ya kweli unaipata katika kusaidia (kutoa), hivyo mwisho wa siku wewe ndio unakuwa mwenye furaha. This is deep kwa kweli.
 
Hata kama itani-cost furaha yangu??

Nadhani deep down sometimes the end justifies the means.., (what's a small sacrifice kama matokeo yake ni makubwa zaidi kuliko furaha ya muda mfupi)..., lakini nadhani kama maisha yako yote yatakuwa ya kukosa furaha ili tu wengine wafurahie hayo yatakuwa sio maisha bali mateso na utumwa.., kwahio cha maana nadhani ni kufanya your level best and to help when and where you can and within reason.

Nina uhakika mara nyingi hakuna furaha kama kuona kwamba you have made a difference / helped am sure furaha ya accomplishment ya wapendwa wako (kwa sababu yako) itakuwa kubwa kuliko yale masikitiko ya muda mfupi uliyoyapata. Kwahio small short term sacrifices nadhani sio mbaya so long as they wont have long term effect on your life
 
I hear you, hasa hapo red

Nadhani deep down sometimes the end justifies the means.., (what's a small sacrifice kama matokeo yake ni makubwa zaidi kuliko furaha ya muda mfupi)..., lakini nadhani kama maisha yako yote yatakuwa ya kukosa furaha ili tu wengine wafurahie hayo yatakuwa sio maisha bali mateso na utumwa.., kwahio cha maana nadhani ni kufanya your level best and to help when and where you can and within reason.

Nina uhakika mara nyingi hakuna furaha kama kuona kwamba you have made a difference / helped am sure furaha ya accomplishment ya wapendwa wako (kwa sababu yako) itakuwa kubwa kuliko yale masikitiko ya muda mfupi uliyoyapata. Kwahio small short term sacrifices nadhani sio mbaya so long as they wont have long term effect on your life
 
Very deep

Afu, unakuta wenzio wala hawaoni kama umejitoa sadaka kuacha upendacho for them

Bora kuwa mchoyo tu, unajali furaha yako kwanza, then wengine baadae, hata awe nani

Aisee hiyo furaha wala haiwezi kulast, ni very temporal; check Ray C, na wengine kama hao. Huhitaji watu kukuappreciate, unahitaji kujiappreciate mwenyewe for the good deed uliyofanya; kutimiza deep purpose yako.
 
Nadhani deep down sometimes the end justifies the means.., (what's a small sacrifice kama matokeo yake ni makubwa zaidi kuliko furaha ya muda mfupi)..., lakini nadhani kama maisha yako yote yatakuwa ya kukosa furaha ili tu wengine wafurahie hayo yatakuwa sio maisha bali mateso na utumwa.., kwahio cha maana nadhani ni kufanya your level best and to help when and where you can and within reason.

Nina uhakika mara nyingi hakuna furaha kama kuona kwamba you have made a difference / helped am sure furaha ya accomplishment ya wapendwa wako (kwa sababu yako) itakuwa kubwa kuliko yale masikitiko ya muda mfupi uliyoyapata. Kwahio small short term sacrifices nadhani sio mbaya so long as they wont have long term effect on your life

This is what l have trying to air out. Nafikiri sio wote wanafurahia process inayofikia ku make difference kwa mpendwa, ila kama unafurahia then mimi siwezi ita hiyo ni sacrifice ni wajibu zaidi.
 
This is what l have trying to air out. Nafikiri sio wote wanafurahia process inayofikia ku make difference kwa mpendwa, ila kama unafurahia then mimi siwezi ita hiyo ni sacrifice ni wajibu zaidi.
Ni kweli ila nadhani it depends hususan kwenye sacrifice na wajibu..

Wajibu inaweza ikawa ni kuhakikisha watoto na wife wanakula and maybe I can do that with my one Job.., lakini going an extra mile naweza kuongeza an extra Job na kuacha kula kiti moto na kwenda Bar ili kuhakikisha watoto wanakula chakula bora zaidi, wife anapata gauni analolipenda na wanakwenda shule bora zaidi.. AU kuiweka in other words kama naweza kununua gari ya bei rahisi na kupunguza kwenda Bar ili mdogo wangu au mdogo wa mke wangu aweze kwenda chuo kusoma kuliko kukaa kijiweni (si hapo nimejinyima ili afanikishe ingawa huenda sio wajibu wangu kufanya hivyo).

Ila kuna sacrifice ambazo zina long term effect hizi sizifagilii kabisa.., mfano mtu kuacha career yake kwa sababu ya mwenza wake au kwa kisingizio cha kutunza familia sababu mara nyingi mwisho wa siku inaweza ikaleta hatred kwa yule aliyesababisha wewe kuacha ulichokuwa unakipenda au kuleta maswali baadae ya what could have been if I did not choose a different option (regrets..) Ukizingatia tenda wema huende zako usingojee kurudishiwa.., (sababu hata wale unaojinyima na kutenda wema mwisho wa siku wanaweza wakakutenda) after all Binadamu mpuuzi bora umfadhili mbuzi utamla mchuzi, binadamu ana maudhi...
 
Aisee hiyo furaha wala haiwezi kulast, ni very temporal; check Ray C, na wengine kama hao. Huhitaji watu kukuappreciate, unahitaji kujiappreciate mwenyewe for the good deed uliyofanya; kutimiza deep purpose yako.
Very True.., its a shame leo Likes zangu hazifanyi kazi siwezi kutoa likes....

Ni kweli Kabisa Tenda wema huende zako..., appreciation kama ikija its a bonus..
 
Ni kweli ila nadhani it depends hususan kwenye sacrifice na wajibu..

Wajibu inaweza ikawa ni kuhakikisha watoto na wife wanakula and maybe I can do that with my one Job.., lakini going an extra mile naweza kuongeza an extra Job na kuacha kula kiti moto na kwenda Bar ili kuhakikisha watoto wanakula chakula bora zaidi, wife anapata gauni analolipenda na wanakwenda shule bora zaidi.. AU kuiweka in other words kama naweza kununua gari ya bei rahisi na kupunguza kwenda Bar ili mdogo wangu au mdogo wa mke wangu aweze kwenda chuo kusoma kuliko kukaa kijiweni (si hapo nimejinyima ili afanikishe ingawa huenda sio wajibu wangu kufanya hivyo).

Ila kuna sacrifice ambazo zina long term effect hizi sizifagilii kabisa.., mfano mtu kuacha career yake kwa sababu ya mwenza wake au kwa kisingizio cha kutunza familia sababu mara nyingi mwisho wa siku inaweza ikaleta hatred kwa yule aliyesababisha wewe kuacha ulichokuwa unakipenda au kuleta maswali baadae ya what could have been if I did not choose a different option (regrets..) Ukizingatia tenda wema huende zako usingojee kurudishiwa.., (sababu hata wale unaojinyima na kutenda wema mwisho wa siku wanaweza wakakutenda) after all Binadamu mpuuzi bora umfadhili mbuzi utamla mchuzi, binadamu ana maudhi...


Mimi ninaiangalia kiimani zaidi, maana ukitafuta excuse ya 'kutojinyima' unaweza usifanye chochote kabisa. Naweza kuwa na all excuse za kwenda Paris kwa holiday if l want to na kuacha kumsaidia mtoto wa shangazi ada after all sina wajibu naye wa moja kwa moja (shangazi ndio kamleta duniani, na kitendo cha yeye kuzaa watoto 12 she should know that ana responsibility ya kuwatunza) na mwisho siwezi kutatua matatizo yote ya ukoo, na kadhalika na kadhalika.

Lakini, vitabu vya dini vinatuambia we should see giving as an assignment from God; na mfano tulishapewa wa (kwa wakristu) Yesu alivyoutoa uhai wake kwa ajili yetu.

Topic aliyoileta Kongosho ni ngumu na imekaa kiimani zaidi (kwa mtazamo wangu), hivyo basi inategemea unaitreat vipi; kama kitunavyoishi basi hakuna mabadiliko yoyote, maisha yetu yataendelea kutokuwa na maana au maana zinazotegemea na uwezo, nafasi na wakati; lakini kama kiinavyopaswa then lazima tucapitalize kwenye joy tunayoipata tunavyotoa na kujitoa.
 
Last edited by a moderator:
ili Tuishi maisha ya kumpendeza MUNGU na siku moja tuweze kufika MBINGUNI, kwenye maisha yasiyo na kikomo, amen! tikieni basi amina, ebo!!!
 
pamoja na kuwa positive, lakini mantiki ni ipi?


Nafahamu mantiki za maisha haziwezi fanana kwa kila mmoja, lakini hebu nipe ambayo wewe unaona ni mantiki zaidi.

Kongosho,

Kila mmoja ama kwa kujitambua au bila kujitambua, ana 'matarajio' yake ya maisha (kutokana na upeo wake)

Malengo ya maisha yanaanzia kwa mtu binafsi, kila siku, kila saa....kila wakati. Hata wewe, mpaka umeileta mada hii jf inadhihirisha kufanikisha malengo yako (yalikuwa nini?)

Kuna mtu, lengo lake la maisha kila siku ni kupata rizki ale na aivushe siku. Mwingine hiyo siyo priority, ....tayari keshajihakikishia mlo, akiamka anafikiria atapataje pesa ya bia....

Malengo ya maisha ni jambo lolote linalokupa 'achievement' ama kwa wakati ule, au ujao. Na kwa wenye fikra pana, wanajikubalisha kupata au kukosa yote ni matokeo.
 
sometimes huwa najikuta nashangaa tu
hivi tunaishi kwa ajili ya nini?

Baada ya kupata hayo yooote unayoyahangaikia, then what?
Kongosho, really umenipeleka pale ambapo nafikiria siku zote. Kwamba tupo kama hatupo, kwani kuwepo kwetu ama kutokuwepo hakuna faida yoyote. Ni kama tupo hatupo. Labda kiimani za kidini kwamba kuna maisha ya baadaye, yepi ambayo hayatakuwa na challenges zozote, kuimba, kusifu na kuendelea hivyo kwa maisha ambayo hayana hesbu? flat to infinite. Tupo kama kambale au samaki, wanaojitokeza from nowhere ili mradi maji mengi yapo. Dats all. Nimecheka sana, na bado naendelea. Hata sasa tunaishi maisha flat, ule biriani, ulale njaa, uwe hapa au ulaya, yote sawa.
 
HA ha ha ha ha, ama kweli ni ukambale tu

Hakuna kuuubwa kihivyo, mwenye jumba la kifahari na asiye nalo wote mule mule nadhani

Kongosho, really umenipeleka pale ambapo nafikiria siku zote. Kwamba tupo kama hatupo, kwani kuwepo kwetu ama kutokuwepo hakuna faida yoyote. Ni kama tupo hatupo. Labda kiimani za kidini kwamba kuna maisha ya baadaye, yepi ambayo hayatakuwa na challenges zozote, kuimba, kusifu na kuendelea hivyo kwa maisha ambayo hayana hesbu? flat to infinite. Tupo kama kambale au samaki, wanaojitokeza from nowhere ili mradi maji mengi yapo. Dats all. Nimecheka sana, na bado naendelea. Hata sasa tunaishi maisha flat, ule biriani, ulale njaa, uwe hapa au ulaya, yote sawa.
 
Hapo penye jambo lolote linalokupa sense of achievement ndio penyewe

Na jambo hilo haliko sawa kati ya mtu na mtu

Hata kama ni dogo kiasi gani

Kongosho,

Kila mmoja ama kwa kujitambua au bila kujitambua, ana 'matarajio' yake ya maisha (kutokana na upeo wake)

Malengo ya maisha yanaanzia kwa mtu binafsi, kila siku, kila saa....kila wakati. Hata wewe, mpaka umeileta mada hii jf inadhihirisha kufanikisha malengo yako (yalikuwa nini?)

Kuna mtu, lengo lake la maisha kila siku ni kupata rizki ale na aivushe siku. Mwingine hiyo siyo priority, ....tayari keshajihakikishia mlo, akiamka anafikiria atapataje pesa ya bia....

Malengo ya maisha ni jambo lolote linalokupa 'achievement' ama kwa wakati ule, au ujao. Na kwa wenye fikra pana, wanajikubalisha kupata au kukosa yote ni matokeo.
 
  • Thanks
Reactions: Mbu
sometimes huwa najikuta nashangaa tu
hivi tunaishi kwa ajili ya nini?

Baada ya kupata hayo yooote unayoyahangaikia, then what?

Kongosho,

Unafahamu kuwa sasa hivi unavyosoma hii reply yangu,,,, uko hai?? Ni kweli kabisa unaishi! Yani ni kweli kabisa kuwa sasa hivi ni sasa hivi na ni kweli unasoma hii, ni kweli kabisa upo duniani sasa hivi unachokisikia ni kweli kabisa.

Inatisha,,, na bado unaendelea kusoma, upo una exist!!
 
wee, mbona reply yako inatisha hasa nikiangalia na bunduki yako?

Kongosho,

Unafahamu kuwa sasa hivi unavyosoma hii reply yangu,,,, uko hai?? Ni kweli kabisa unaishi! Yani ni kweli kabisa kuwa sasa hivi ni sasa hivi na ni kweli unasoma hii, ni kweli kabisa upo duniani sasa hivi unachokisikia ni kweli kabisa.

Inatisha,,, na bado unaendelea kusoma, upo una exist!!
 
Back
Top Bottom