Sitta: Nafaa kuwa Rais wa Tanzania!

Sitta: Nafaa kuwa Rais wa Tanzania!

mkuu mimi nakuunga mkono na watanzania tupime pumba na mchele 2015 tusifanye makosa ukiwa mwathirika wa haya waelimishe kila siku angalau watu 10 juu ya madhara ya kuzidi kukichagua chama kisicho hesimu wananchi wake.

Umenena kweli mkuu, yani kwa jinsi mambo yanavyokwenda ndani ya hii Nchi na hivi najua kabisa chanzo chake ni MAGAMBA kun'gan'gania madaraka natamani nianzishe elimu fulani ya ajabu kila Mtanzania ajue kuwa mchawi wetu ni CCM ila sijui nitaanzia wapi......kiukweli nina hasira na hiki chama hakuna mfanowe.
 
Kauli za Spika wa Bunge la Katiba mnafiki Samwel Sitta kulalamikia Kituo cha ITV kukubali kuendesha Mijadala ya Kikatiba ya kuwaelimisha wananchi kuhusu Maudhui na mambo mengi yanayolenga kufichwa na kundi la CCM ili wananchi wasiyajue ni ishara nyingine ya jinsi Sitta asivyofaa kusimamia kiti, amewekwa kulinda genge la CCM na mkakati wake lilivyokusudia kuudhulumu umma haki na uwazi unaotakiwa ktk kuielewa Rasimu ya 2 ya Katiba yao Mpya. Hii ni dalili wazi kuwa CCM ipo pabaya, Samwel Sitta anahaha kulinda tamaa zake kuelekea Urais hivyo analazimishia umma unyamaze kimya kumwachia na kundi la CCM wajiendee bila kuhojiwa!! Wanachokifanya akina Warioba ktk Mjadala wa Kigoda cha Mwalim ni somo ambalo wangetakiwa walitoe ndani ya Bunge endapo wadhalimu hao CCM wasingeivunja tume na kuifungia Tovuti ya Tume. Ni Makosa ya makusudi. Hivyo hakuwa kundi la kuwazuia akina warioba kama Watanzania, wananchi huru kuwaelimisha umma wa watanzania kuhusu Rasimu yao kwa sasa. Yafaa walindwe kwa njia yoyote.

My take:
Kauli ya Sitta ni ishara na Dokezo kamili kwa Wanaharakati, Wanasheria na makundi ya kulinda ustawi wa taaluma na Uhuru wa habari wachukuwe tahadhari kubwa kwa maneno ya Samwel Sitta, na endapo ITV itakemewa (na Waziri Fenella) au kutishwa, au kuzuiwa kuendesha Midahalo ya kuwaelimisha wananchi ukweli, iwe ni mwanzo wa kuchukua hatua, hata ikibidi kufungua kesi kuzuia Mijadala ya Bunge ambalo linatakiwa liwe kwa maslahi ya Umma na sio kundi la CCM. Ndio maana mwada wa Habari nao Serikali inaufichaficha, inachelewesha!! Tusikubali, tusikubali, tusikubali kamwe!

539797_4940975714968_537708724_n.jpg
 
Wadau, kama kweli kayasema haya basi hata zile hotuba za Baba wa Taifa zinazorushwa na ITV baaada ya habari watakuwa hawazipendi ila hawana namna ya kukemea. Ni jambo la hovyo kabisa kusikia kuna watu/mtu anailaumu ITV kwa kurusha matangazo hayo.Ni umaskini wangu tu unanisumbua, la sivyo ningelipia mdahalo wa Jana urudiwe kwa pesa yangu!
 
Mkuu unadandia watu pasipo sababu sitta yuko sahihi utalaumu bure.

Kwahiyo kwa fikra zako Sitta yupo sahihi kutaka ITV wahojiwe au wadhibitiwe kwa kuendesha midahalo juu ya katiba mpya siyo? Kwa kosa lipi la kikatiba? Ifike mahali watanzania tuache ujinga na tusimame katika kweli. KWELI ITATUWEKA HURU.
 
Mtanzania yoyote anae mfikiria 6 kuwa mrithi wa Jk hamjui vyema 6 nibora aongeze jitihada ya kumjua 6 na nivyema anzie kufuatilia jimbo lake la ubunge la urambo.
Ukienda urambo ktk jibo la 6 utapata huruma kubwa uwaonapo wapiga kura wake walivyo na jimbo lilivyo nyuma ktk sekta zote za kijamii. Wananchi wa urambo wanatia huruma nyuso zao zime inama hawana lakujivunia.

Tatizo hilo si kwa sita bali kwa wabunge wote maarufu kuanzia mbowe na wengine wengi ukiondoa mzee ndessa,mkono na lowassa
 
Wadau, kama ni kweli ameyasema hayo, basi kuna mambo mengi yanayorushwa na ITV yatakuwa yanawakera zikiwemo hotuba za Hayati Baba wa Taifa zinazorushwa baada ya taarifa ya habari, ila wanashindwa kuzikemea. Ni jambo la hovyo kabisa kusikia kwamba kuna mtu/kikundi cha watu, wanalaumu ITV kwa kurusha kipindi kile au vile vilivyotangulia.

Ni umaskini wangu tu unanisumbua la sivyo ningelipia gharama za kurusha hewani Kongamano la Jana Jumatatu kwa wiki nzima mfululizo ili ikiwezekana watu wachukie na kupasua TV zao!

Ni vizuri pia watu wakajua kuwa enzi za kutawala gizani zimepitwa na wakati. ITV nawashukuru sana na wale wote walioweza kumwalika Prof. Lumumba kwani alitoa somo la kutosha kwenye kongamano lililokuwa limetangulia.

Mungu ibariki Tanganyika yetu
 
Anasema "kuna chombo kimoja kinajifanya chenyewe ndio kinajua sana kuitisha midahalo,kazi yao ni kushambulia,kupambana na mbaya zaidi wahudhuriaji wengi ni wa upande mmoja wanashambulia,wanazomea na kushangilia.Sasa serikali muangalie hili nadhani waziri Fenela Mkangara upo hapa .Maana haiwezekani wafanye haya kisa ni chombo binafsi tu"

maneno ya sitta hayo! unategemea nini toka kwake!
expect nothing less but the real samwel sitta!

Hana muda wa kusoma uzi wako.

Yuko bize anasuka twende kilioni!
 
hata heshima kdg niliokuwa nimeibakiza kwa6 leo nimeivua yote..ndo waziri tu anakuwa na jazba kwa ishuz ambazo zina maslah mapana kwa umma wa watanzania..je akiwa raisi kwel jf itapona kweli!!
 
Mbali na Kulaani vikali kauli ya Mwenyekiti wa Bunge Maalumu la Katiba Ndugu Samweli Sitta na Pia agizo la Mkuu wa Mkoa Wa Dodoma Bi.Rehema Nchimbi natoa rai kwa watanzania tujiandae kuchukua hatua kali za kiraia na kisiasa

Ndugu Samweli Sitta ameliambia Bunge Maalumu la Katiba kuwa kuna chombo kimoja cha habari kimekua kikijifanya kuwa kinajua kuandaa midahalo na makongamano sana na kurusha moja kwa moja kwa watazamaji midahalo ambayo washiriki wake wamekua wakilishambulia bunge maalumu la katiba na pia washiriki wanaonekana kuwa wa upande mmoja hivyo akapendekeza serikali iangalie hatua za kuchukua na pia akamtaja waziri wa Habari kwa jina lake.

Kauli hii ya Samweli Sitta inaonekana kukilenga waziwazi kituo cha Televisheni cha ITV na Redio One Stereo.

Hivi ni vitisho si kwa chombo hiki tu bali kwa tasnia nzima ya habari inayoongozwa na sheria mbovu ikiwemo ile sheria ya magazeti ya mwaka 1976.

Ni kinyume cha katiba ya nchi ya mwaka 1977 ibara ya 18(1) inayotoa uhuru wa kutoa maoni,uhuru wa kutoa na kupokea habari. Mwenyekiti wa Bunge la katiba lililopewa jukumu la kuboresha rasimu ya sheria mama ya nchi(Katiba) anaongoza kwa kutoa matamshi yanayovunja sheria mama iliyopo(Katiba ya Sasa)?

Mathalani,Rasimu ya katiba mpya hasa ibara ya 30 imelinda uhuru wa Maoni,Ibara ya 31 imelinda uhuru wa Habari na vyombo vya habari na pia ibara ya 34 ya Rasimu imelinda Uhuru wa mikusanyiko na kushirikiana na wengine.Ibara zote hizi zimeshambuliwa na Mwenyekiti wa Bunge maalumu la katiba akiungwa mkono na baadhi ya wajumbe ambao wanatokea kwenye tasnia ya habari akiwemo Ndugu Hamis Dambaya.Ni jambo la kusikitisha na la aibu kwa taifa linalolenga ustawi wa kidemokrasia katika karne hii iliyostaarabika

Sitaki kuamini kuwa Ndugu Sitta amekua ignorant kiasi hiki kushindwa kuelewa kuwa midahalo hiyo imekua ikitangazwa kuhamasisha washiriki bila kujali itikadi za kisiasa na pia waandaaji wa midahalo hulipia muda wa matangazo(Air time) kwa vyombo hivi bila kuvunja sheria za nchi.Mtu aliyewahi kuwa Mkurugenzi wa Kituo cha Uwekezaji (Tanzania Investment Center)Nchini ameonekana kuwa mbumbumbu wa kutisha kuhusu suala la uwekezaji kwenye vyombo vya habari ambavyo vina leseni ya kufanya biashara bila kuvunja sheria za nchi?Pengine kwa fikra zake finyu ndio maana enzi za uongozi wake katika kituo cha Uwekezaji nchi iliingia katika uwekezaji holela na wa kutisha unaoligharimu taifa hadi sasa

Vyombo vinavyomilikiwa na watu au taasisi binafsi kwa kiwango kikubwa vimejitahidi kutoa habari bila upendeleo tofauti na vile vya serikali vinavyotumika kama vyombo vya propaganda kwa serikali na chama tawala kama ilivyo kwa kituo cha Televisheni cha TBC1 kinachofadhiliwa kwa kodi za watanzania

Inasikitisha zaidi kuona mtu ambaye hivi karibuni amekua akijinasibu kuwa na matamanio /uwezo kuwa Rais wa Tanzania akigeuka kuwa adui namba moja wa haki za kiraia na uhuru wa vyombo vya habari.Dikteta anayejiandaa kuishambulia Demokrasia huyu(Assault on Democracy).

Ni katika mazingira haya haya Mkuu wa Mkoa wa Dodoma amepiga marufuku mijadala inayolenga kujadili lolote kuhusu bunge la katiba mjini Dodoma.Haya ni matumizi mabaya ya Madaraka na ukiukwaji wa sheria za nchi na uvunjaji wa katiba ya sasa na pia dhihaka kwa maudhui ya rasimu ya katiba

Madikteta hawapendi midahalo na mijadala inayoamsha fikra mpya za kimapambano katika mazingira ambayo uongo unaofadhiliwa na serikali(State Sponsored lies) umeshika hatamu.Madikteta wote duniani hutishwa na na mijadala ya kisomi kwa kuwa madikteta ni wavivu pia wa kufikiri kwa mapana(Critical Thinking).Ni katika mazingira haya ya woga sheria mbovu ya vyombo vya habari hutumika vibaya na watawala ikiwemo mbinu za kishetani za kuteka na hata kuua wanahabari,wanaharakati,wanasiasa na hata wasomi wasiopenda kuburuzwa na watawala.Rangi zao halisi tumeebdelea kuzishuhudia leo hii.Tusirudi nyuma,tushikilie hapa hapa

Na sasa Tujiandae kukabiliana vikali na utekelezwaji wowote wa kauli hizi za kiimla .Tujiandae kulinda katiba ya nchi na haki ya watanzania kwa njia zozote ikiwa ni pamoja na maandamano na migomo

Uhuru wa vyombo vya habari unawambwa msalabani,Haki za kirai na Demokrasia inanyongwa na maimla.Tujitetetee,tujilinde sasa.

Aluta continua,Victory Ascerta....!
 
CCM bado hawajaonja nguvu ya umma

umefika wakati tuanze kuwatia adabu.

Tunauwezo, tunaweza tuanze kuchukuwa hatua dhidi ya mmoja mmoja.

Haiwezekani kamwe mtu kama Lukuvi, Sita, wassira, Mwigulu nk kujifanya wapo juu ya sheria na wanaakili zaidi ya

watanzania wote.
 
Kauli za Spika wa Bunge la Katiba mnafiki Samwel Sitta kulalamikia Kituo cha ITV kukubali kuendesha Mijadala ya Kikatiba ya kuwaelimisha wananchi kuhusu Maudhui na mambo mengi yanayolenga kufichwa na kundi la CCM ili wananchi wasiyajue ni ishara nyingine ya jinsi Sitta asivyofaa kusimamia kiti, amewekwa kulinda genge la CCM na mkakati wake lilivyokusudia kuudhulumu umma haki na uwazi unaotakiwa ktk kuielewa Rasimu ya 2 ya Katiba yao Mpya. Hii ni dalili wazi kuwa CCM ipo pabaya, Samwel Sitta anahaha kulinda tamaa zake kuelekea Urais hivyo analazimishia umma unyamaze kimya kumwachia na kundi la CCM wajiendee bila kuhojiwa!! Wanachokifanya akina Warioba ktk Mjadala wa Kigoda cha Mwalim ni somo ambalo wangetakiwa walitoe ndani ya Bunge endapo wadhalimu hao CCM wasingeivunja tume na kuifungia Tovuti ya Tume. Ni Makosa ya makusudi. Hivyo hakuwa kundi la kuwazuia akina warioba kama Watanzania, wananchi huru kuwaelimisha umma wa watanzania kuhusu Rasimu yao kwa sasa. Yafaa walindwe kwa njia yoyote.

My take:
Kauli ya Sitta ni ishara na Dokezo kamili kwa Wanaharakati, Wanasheria na makundi ya kulinda ustawi wa taaluma na Uhuru wa habari wachukuwe tahadhari kubwa kwa maneno ya Samwel Sitta, na endapo ITV itakemewa (na Waziri Fenella) au kutishwa, au kuzuiwa kuendesha Midahalo ya kuwaelimisha wananchi ukweli, iwe ni mwanzo wa kuchukua hatua, hata ikibidi kufungua kesi kuzuia Mijadala ya Bunge ambalo linatakiwa liwe kwa maslahi ya Umma na sio kundi la CCM. Ndio maana mwada wa Habari nao Serikali inaufichaficha, inachelewesha!! Tusikubali, tusikubali, tusikubali kamwe!
Huyu mpumbvu amelewa sifa baada ya kusifiwa kipindi alipokuwa spika wa bunge tanganyika
 
Kauli za Spika wa Bunge la Katiba mnafiki Samwel Sitta kulalamikia Kituo cha ITV kukubali kuendesha Mijadala ya Kikatiba ya kuwaelimisha wananchi kuhusu Maudhui na mambo mengi yanayolenga kufichwa na kundi la CCM ili wananchi wasiyajue ni ishara nyingine ya jinsi Sitta asivyofaa kusimamia kiti, amewekwa kulinda genge la CCM na mkakati wake lilivyokusudia kuudhulumu umma haki na uwazi unaotakiwa ktk kuielewa Rasimu ya 2 ya Katiba yao Mpya. Hii ni dalili wazi kuwa CCM ipo pabaya, Samwel Sitta anahaha kulinda tamaa zake kuelekea Urais hivyo analazimishia umma unyamaze kimya kumwachia na kundi la CCM wajiendee bila kuhojiwa!! Wanachokifanya akina Warioba ktk Mjadala wa Kigoda cha Mwalim ni somo ambalo wangetakiwa walitoe ndani ya Bunge endapo wadhalimu hao CCM wasingeivunja tume na kuifungia Tovuti ya Tume. Ni Makosa ya makusudi. Hivyo hakuwa kundi la kuwazuia akina warioba kama Watanzania, wananchi huru kuwaelimisha umma wa watanzania kuhusu Rasimu yao kwa sasa. Yafaa walindwe kwa njia yoyote.

My take:
Kauli ya Sitta ni ishara na Dokezo kamili kwa Wanaharakati, Wanasheria na makundi ya kulinda ustawi wa taaluma na Uhuru wa habari wachukuwe tahadhari kubwa kwa maneno ya Samwel Sitta, na endapo ITV itakemewa (na Waziri Fenella) au kutishwa, au kuzuiwa kuendesha Midahalo ya kuwaelimisha wananchi ukweli, iwe ni mwanzo wa kuchukua hatua, hata ikibidi kufungua kesi kuzuia Mijadala ya Bunge ambalo linatakiwa liwe kwa maslahi ya Umma na sio kundi la CCM. Ndio maana mwada wa Habari nao Serikali inaufichaficha, inachelewesha!! Tusikubali, tusikubali, tusikubali kamwe!

Long life IPP MEDIA(ITV CAPITAL,RADIO) vikifungiwa hivi nitalia sana; nasikia akimpa maelelekezo waziri fenella mukangala
 
Inakuwaje wanasema tanzania ni kisiwa cha amani?? Bora uishi gaza ujue moja
 
Back
Top Bottom