Sitta: Nafaa kuwa Rais wa Tanzania!

Sitta: Nafaa kuwa Rais wa Tanzania!

Inakuwaje wanasema tanzania ni kisiwa cha amani?? Bora uishi gaza ujue moja

Hapana tunatakiwa kuianzisha gaza kwaviongozi wa ccm iliwafaham kwamba Tanzania si mali ya ccm
 
Hawa viongozi wabovu, hawafai hata kidogo,wanadumaaza nchi ni wezi karibu wote ni kama ukoo wa panya,panya ni mwizi kutoka tumboni mwa mama yake inakuwa na damu ya wizi,panya wanaishi kwa kuiba babu mwizi, baba mpaka wajukuu ni wezi thithim wanakauli nzuri sana wanajifanya wanatetea wananchi ni watu hatari kama wembe,sasa hivi viongozi wote waliopo madarakani wameridhika kwa sababu wanapesa chafu za wizi,ukweli kuwa na hela si kosa lakini hela za wizi ni dhambi kubwa sana kwa sababu una dhurumu wananchi na kudumaza maendeleo na kuua kabisa huduma za jamii.huyo six ni mwizi mzoefu na ni ndumila kuwili anauma na kupulizia kama panya,watanzania ipo siku moja Mungu atasikia kilio chetu.
 
Katiba inayokusudiwa kutungwa ni kwa manufaa ya wananchi wote wa Tanzania - sio ya kikundi hiki wala kile. Hivyo hoja yangu ni kwamba busara itumike ili Wajumbe wote waliopewa jukumu la kututayarishia katiba mpya washiriki kikamilifu katika zoezi hili gumu.
Wakati huo huo nawaomba Wajumbe wa Bunge Maalumu la Katiba wajadili hoja badala ya kujadili hoja hii ametoa nani au hoja hii inatoka wapi - waongozwe na uzalendo na utaifa wao badala ya maslahi yao binafsi. Kwa kufafanua nitatoa mfano wa nchi/visiwa fulani. Hii nchi ina wakazi wasiozidi 40,000 na ingawa ina internal government, bado ni koloni. Nchi hii haina kodi ya mapato wala nyingine zinazofanana na kodi hizo!
Katika miaka ya karibuni waliokuwa madarakani walifanya ufujaji usiokifani wa Mali za Taifa na kuendesha vitendo vya rushwa kiasi kwamba nchi ilifikia hali mbaya ya kufilisika - hapo wakoloni wakaamua wachukue hatamu za uongozi wa nchi ili kujaribu kurejesha hali nzuri ya uchumi pamoja na kuweka taratibu zitakazo imarisha utawala bora ikiwa ni pamoja na kuwachukulia hatua za kisheria wale wote waliobainika kuhusika na vitendo vya rushwa/ufujaji wa rasilimali za nchi. Pia waliamua ku-introduce kodi ili serikali iwe na njia mahsusi ya kukusanya mapato kwa ajili ya kuendesha shughuli zake. Hii ilfanyika kama hatua ya mwisho kabla ya kukabidhi tena madaraka kwa serikali iliyochaguliwa na wananchi.
Kwa bahati mbaya au nzuri wabunge waliongana wote (kuna vyama vikuu viwili vya siasa na wabunge wakuchangliwa ni 17!) kuupinga mswaada wa kodi iliyokuwa inapendekezwa na "wakoloni"! Tatizo ni kwamba hawakuangalia manufaa ya hiyo kodi kwa Taifa bali walichoangalia ni "hoja hii ya kodi kaitoa nani". Wangekuwa wamejadili huo mswaada objectively bila kujali origin yake wangeweza kupitisha sheria ambayo ingekuwa na manufaa makubwa sana kwa Taifa lao - lakini kwa vile walizingatia mno maslahi yao binafsi waliwadanganya wananchi kuwa kuna vyanzo vingi sana vya serikali kupata mapato yake bila kuwa na kodi na wananchi wakaridhia ulaghai huo. Hivi sasa hali ya kifedha sio nzuri na walioko madarakani wanahangaika kuweza kupata hivyo vyanzo ambavyo sasa havionekani! Juhudi za kupitisha mswaada mwingine wa kodi umekwamishwa hivi karibuni na wale wale walioshiriki katika kuupinga mswaada uliobuniwa na "mkoloni!"
Hivyo ndugu zangu Wajumbe na waheshimiwa - wekeni maslahi yenu pembeni ili muweze kulijenga Taifa letu tukufu la Tanzania.
 
Huyu mpumbvu amelewa sifa baada ya kusifiwa kipindi alipokuwa spika wa bunge tanganyika

Kosa kubwa tulilofanya wakati huo,siku Sitta akipewa nafasi ya kugombea urais naenda kukitafuta kitambulisho changu cha kupiga kura kokote na sisafiri kokote mpaka nipige kura kwa mpinzani wake.
 
Namuunga mkono six. Haitakiwi watu waujue ukweli atiii. Pro PK alisema, wajinga ndio wasikivu bali Wapumbavu hulewa kibri. Hawaamini kama chema chaweza kutoka kwingine kokote. Baada ya si kumfukuza Mzee Warioba kwenye lile BMK alijua, hakuna teena Mtz mwenye ufahamu. Yeye atayapeleka mambo yoote kwa viwango vya hali yaju na kasi ya hali ya juu kiasi kwamba hatutajua kitu kinacho endelea.
ITV sauti ya mnyonge ikatufungua macho. Waswahili husema, Usimwamshe aliye lala. Duhhh! Limefanyika kosa, tumeamshwa na chama cha magamba mbinu zao juzi zikafichuliwa na wale wazee wanaongojea kufa.
Mwerevu akitambua, mjinga mashakani. Tell Mr. Six, it is too late. Hata wangeivunja ITV, hata wangeliitia moto, Tumeamka sasa. Uongo wako Mr. Six umefikia ukingoni. Jiuzulu tu uilinde hishma yakoooo. Ni kaushauri tuuu
 
Mh Sitta, Hofu ya Nini na ITV? Last weekend ulikuwa ndani ya TBC CCM ONE..., Watanzania tunayo haki ya Kusikiliza Midahalo tupate kufahamu.
VIVA ITV na KIGODA CHA MWALIMU.
 
Mh Sitta, Hofu ya Nini na ITV? Last weekend ulikuwa ndani ya TBC CCM ONE..., Watanzania tunayo haki ya Kusikiliza Midahalo tupate kufahamu.
VIVA ITV na KIGODA CHA MWALIMU.

Mbona sisi tulimuangalia tbc akimwaga pumba zake hatukulalamika.
 
Naomba mwenyenamba ya samweli sitta spika wa bunge malumu la katiba husio wakati wakutishana katika maslahi ya Taifa
 
Huyu baba Samuel Sita bunge la tisa aliloongoza lilimpa heshima kubwa sana. Lakini baada ya kuukosa uspika magamba yalipompiga Chini amechanga nyikiwa...na jonsi alivyo na tamaa na uchu wa madaraka basi ndio amekuwa kama lizezeta.yuko tayari kufanya chochote kilw magamba wanachotaka afanye .kusudi tuu asinyimwe cheo na madaraka.

Ndugu wa Tanzania huyu baba hafai hata kuwa mjumbe wa nyumba kumi..kumi....na tumchukiye huyu baba kwani amekosa utu na uzalendo wa nchi.
 
Bora mara mia mkwamo wa katiba umemfichua 6 alivyokatili, hafai kuwa kiongozi.
 
jana prof kabudi alishawataja kwa tabia zao,mi sipat shida na wanasiasa,midahalo ni haki ya wananchi,sasa tatizo ni nini?tbc ni channel ya umma haitak kutuonesha,sasa mtu amerusha mnaanza kumsimanga jamani,hivi wanajua good governennce hawa,mbona dk 45 alikua anahudhuria?wapinzani si wameanza kuonekana hivi karibuni?mbona hatukusikia wapinzani wakilalamika?
Mkuki kwa nguruwe
kwa sita mchungu
 
kwani ni ITV peke yake? atashangaa atakapoona mdahalo umetinga Alhazeera au BBC, sijui napo ataenda kufungia!
 
CCM bado hawajaonja nguvu ya umma

umefika wakati tuanze kuwatia adabu.

Tunauwezo, tunaweza tuanze kuchukuwa hatua dhidi ya mmoja mmoja.

Haiwezekani kamwe mtu kama Lukuvi, Sita, wassira, Mwigulu nk kujifanya wapo juu ya sheria na wanaakili zaidi ya

watanzania wote.

Nyie akina sita,Mwigula na Lukuvi someni alama za nyakati,msijisahau sana,Mwenzeni Nyerere alikuwa na uwezo wakuona mbali na kujua nini kitatokea.
 
Inchi itulie na amani ichanue rais apewe dr Sheni hanaitikadi kali ya kisiasa au dini
 
Back
Top Bottom