Sipendi tabia hii, ni pure Uswahili

Sipendi tabia hii, ni pure Uswahili

Usingempa kabisa, na siku angekimbushia ungemwambia ulipo kataa nisikupe tena nilimpa jirani yangu
 
Ndiyo uache kuomba kuomba utakatwa vidole, punguza njaa [emoji23][emoji23] (jokes)
 
Mie ningekuwa -me- nisingekula mademu hohehahe namna hiyo! Oh no! Yaan had mchele uombe??[emoji119]! Mwanamke hutakikiw kuomba vitu minor kama hivyo jamani...utadharauriwa na kutweza na kufujwa had ushangae!
Daah hata sisi maskini ni watu jamani
 
~ Alifanya vizuri maana umezidi uchoyo!
 
Yaani kuna baadhi ya watu wanaona ni haki yao kupata kila kitu kwa wakati. Ukimcheleweshea ni matusi na kejeli.

Mfano hapo juzi juzi tu nililetewa Mchele kama kilo 30 kutoka kwa familia yangu inayoishi mkoani sasa wakati naenda kuupokea stendi niliambatana na rafiki yangu mmoja wa kike.

Zikapita kama siku mbili hivi yule rafiki yangu akaniomba like nimpunguzie ule mchele kilo chache zimsukume japo siku chache, nikamwambia nitampelekea nikipata time.

Sasa baada ya muda akawa anapiga simu na kutuma SMS kukumbushia nikamwambia nakumbuka wala asijali ni vile tu niko nje ya mji kidogo nikurud ntamwambia aje achukue au atume bodaboda. sasa baada ya siku mbili akatuma text ndefu like.

"bwanaeeee naona bora uache tu kunipa huo mchele wako, maana naona kama naku force ungetaka kunipa ungeshanipa kitambo. Sasa potezea tu"

Nikazisoma zile text nikaona ninyamaze tu maana inaonekana alidhamiria kunichana.

Basi nilivyorudi tu nikatuma boda apelekewe ule mchele.. alivyoupokea akanipgia simu na kuanza kujichekesha as if nothing happened.

Binadamu ni kazi sana kuishi nao.

Mtu mweusi akikudai mbona utakoma! Elfu50 tu inamtoa mtu imani, hupelekea anakuripoti polisi ukamatwe, uhangaike, kama sio hivyo atakufanyia visa in your life au akuuwe kabisa ndio roho yake iridhike. Ni heri udaiwe na white atakuvumilia ila sio wajomba.

Waliosema MTU MWEUSI NA ROHO YAKE NYEUSI hawakukosea mkuu, ila wachache tu wenye kujitambua/hekima. Msemo huu na kinachotokea baina yetu vinaendana sawa.
 
Yaani kuna baadhi ya watu wanaona ni haki yao kupata kila kitu kwa wakati. Ukimcheleweshea ni matusi na kejeli.

Mfano hapo juzi juzi tu nililetewa Mchele kama kilo 30 kutoka kwa familia yangu inayoishi mkoani sasa wakati naenda kuupokea stendi niliambatana na rafiki yangu mmoja wa kike.

Zikapita kama siku mbili hivi yule rafiki yangu akaniomba like nimpunguzie ule mchele kilo chache zimsukume japo siku chache, nikamwambia nitampelekea nikipata time.

Sasa baada ya muda akawa anapiga simu na kutuma SMS kukumbushia nikamwambia nakumbuka wala asijali ni vile tu niko nje ya mji kidogo nikurud ntamwambia aje achukue au atume bodaboda. sasa baada ya siku mbili akatuma text ndefu like.

"bwanaeeee naona bora uache tu kunipa huo mchele wako, maana naona kama naku force ungetaka kunipa ungeshanipa kitambo. Sasa potezea tu"

Nikazisoma zile text nikaona ninyamaze tu maana inaonekana alidhamiria kunichana.

Basi nilivyorudi tu nikatuma boda apelekewe ule mchele.. alivyoupokea akanipgia simu na kuanza kujichekesha as if nothing happened.

Binadamu ni kazi sana kuishi nao.

Kwanza sipendi kuhusisha tabia mbaya na Uswahili.

Waswahili walisema, "Mtaka nyingi nasaba, hupata mwingi msiba".
 
sijaelewa mchele kilo 30 ndo ulialikia mpaka watu? au😆😆😆😆
 
Back
Top Bottom