Sio tendo la ndoa ni "ngono"

Sio tendo la ndoa ni "ngono"

Yoda

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2018
Posts
63,634
Reaction score
107,701
Kwa nini Watanzania wanaogopa kusema "ngono" au "kutombana" badala yake wanasema tendo la ndoa (act of marriage) ?

Unakuta watu hata hawajaoana wanasema walifanya tendo la ndoa!

Ajabu ni kwamba ni rahisi kutamka "sex" lakini kwa Kiswahili wanaogopa!
 
Tukitaka tutumie lugha za namna hiyo hadharani,sebuleni,mashuleni,maofisini n.k mbona itakuwa mshikemshike sana!?Kila neno na matumizi yake kulingana na sehemu yake.Bila hivyo itakuwa ni uholela na uhovyohovyo tu.
 
Ni tafsida tu kuficha ukali wa neno hilo. Kimsingi si tendo la ndoa kwa maana hilo tendo hufanywa na hata wasio na ndoa pamoja na viumbe wengine hai wenye sifa ya kujamiana na kuzaa
 
Kwa nini Watanzania wanaogopa kusema "ngono" au "kutombana" badala yake wanasema tendo la ndoa (act of marriage) ?

Unakuta watu hata hawajaoana wanasema walifanya tendo la ndoa!

Ajabu ni kwamba ni rahisi kutamka "sex" lakini kwa Kiswahili wanaogopa!
Tafsiri ya ndoa sio kufunga pingu za maisha tafsiri ya ndoa ni tendo linalotendwa kitandani (ndoa ni kitendo cha kujamiiana) haijalishi umefanya na wangapi kiuhalisia ndizo idadi za ndoa
 
Humu ndani tuna misamiati mingi kukwepa maneno makali kama kutombana tunasema kunyanduana, kupelekeana moto, kula mbung'o, kula mbususu/mbunye na mengine mengi, ukiandika jina halisi utaishia kuona nyotanyota
 
Ngono+ kutombana anaweza fanya yoyote, ila cha halali ni tendo la ndoa.
Ni mbinu ya kuonesha nani anatakiwa kulifanya.
 
Kwa nini Watanzania wanaogopa kusema "ngono" au "kutombana" badala yake wanasema tendo la ndoa (act of marriage) ?

Unakuta watu hata hawajaoana wanasema walifanya tendo la ndoa!

Ajabu ni kwamba ni rahisi kutamka "sex" lakini kwa Kiswahili wanaogopa!
Unatuonesha ulivyolelewa hovyo, we utakuwa mtoto wa single mother. Mbona husemi naenda kunya? Sazingine kafiche upumbavu
 
Ukiwa na ndoa ndio inapendeza kuita kitendo cha kutomba kuwa ni tendo la ndoa, ni heshima. Sasa huna ndoa utaitaje hivyo? Wanaita kujamiana ili kuondoa ukakasi wa neno lenye ukali kutombana. Wapo member humu wao wanaandika kulombana ili kuficha ukali wa neno halisi
 
Ukiwa na ndoa ndio inapendeza kuita kitendo cha kutomba kuwa ni tendo la ndoa, ni heshima. Sasa huna ndoa utaitaje hivyo? Wanaita kujamiana ili kuondoa ukakasi wa neno lenye ukali kutombana. Wapo member humu wao wanaandika kulombana ili kuficha ukali wa neno halisi
Hakuna haja ya kuficha ficha mambo
 
Kuna vitabu vya mambo ya kidaktari vimeandika bila tafsida sehemu zote za siri. Shuleni unasoma kwa sauti wanafunzi wenzako wasikie, ukifika kwenye maneno hayo unaona aibu unanyamaza kutamka, mwalimu anakuambia soma hivyo hivyo kama ilivyoandikwa
 
Kuna vitabu vya mambo ya kidaktari vimeandika bila tafsida sehemu zote za siri. Shuleni unasoma kwa sauti wanafunzi wenzako wasikie, ukifika kwenye maneno hayo unaona aibu unanyamaza kutamka, mwalimu anakuambia soma hivyo hivyo kama ilivyoandikwa
Mapumbu-makende
Mkundu-njia ya haja kubwa
Uume(mboo)-njia ya haja ndogo
 
Vipi AI/SI nayo inaona aibu kutamka/kuandika sehemu za siri? kwa hiyo na yenyewe inatumia tafsida?
 
Back
Top Bottom