Simulizi: Niliyoyaona Darfur yanatisha

Simulizi: Niliyoyaona Darfur yanatisha

Safi sana...

Kweli kabisa, vita visikie kwa jirani yako tu, visikukute... ni vibaya sana... no future no hope, unangoja kufa muda wowote...


Chapter closed...


Cc: mahondaw
 
SEHEMU YA 38

Mkurugenzi wa BBC, Bwana Patrick Pegg alihisi ningeweza kushawishiwa na kwenda kufanya kazi katika mashirika mengine na wakati wao wenyewe walikuwa wakinihitaji, wakanisainisha mkataba wa kufanya kazi hapo huku nikilipwa paundi elfu thelathini kwa wiki ambazo zilikuwa ni zaidi ya shilingi milioni sitini na tano.

Mwaka huo ndio ulikuwa mwaka ambao nilipokea tuzo ya mwandishi bora duniani kutokana na makala hiyo niliyokuwa nimeiandaa kitu kilichoifanya nchi yangu ya Tanzania kutangazika sana.

Nililipwa kiasi kikubwa kwa sababu niliandaliwa kazi nyingi za kufanya nchi ya Iraq na Iran ambapo kulikuwa na mapigano yaliyokuwa yakiendelea.

Sikufa, nilifanya kazi zao zote na katika kipindi chote na mpaka sasa hivi imepita miaka nane na bado naendelea kufanya kazi mahali pale huku mke wangu, Myra akiwa amenizalia watoto watatu, Prince, Furaha na Magreth.

Mpaka nimefikia hatua ya kuandika kitabu hiki kifupi cha MAKALA YANGU YA DARFUR kuna watu wengi wamehuzunika na kulia, wameguswa na kile walichokiona, wanajeshi wa waasi walisababisha vidonda vingi mioyoni mwa watu wa Sudan na Afrika kwa ujumla.
Kuna wengine ambao walikamatwa na kuhukumiwa katika mahakama ya The Hague nchini Uholanzi lakini kuna wengine bado waliendelea kujificha mpaka leo hii.

Pamoja na yote, sikumsahau rafiki yangu, Majeed. Kwa kumuonyeshea kwamba tulikuwa pamoja, nikawa namlipia ada huku nikimtumia paundi elfu mbili mia tano mpaka pale alipomaliza masomo yake ila msaada wangu wa kifedha haukuisha kwani bila yeye, mambo yangekuwa magumu sana kwangu kukamilisha makala ile.

MWISHO.

Hii ni hadithi ya kutungwa japokuwa yale niliyoyaandika ndio yanayoendelea kutokea huko. Shukrani kwa walionifuatilia toka mwanzo mpaka mwisho. Niliiandika mwaka 2012, kipindi ambacho hata uandishi wangu ulikuwa bado mchanga.

Hayo ni maneno ya nyemo chilongani
nimeipenda sana, je sasa hivi uko wapi shunie
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom