Simba ni wasaliti,hoja ya yanga inamashiko-shaffih dauda!!!!!

Simba ni wasaliti,hoja ya yanga inamashiko-shaffih dauda!!!!!

Mwambieni Azam akadhamini ligi ya Zanzibar kwao. Naona ana hela nyingi anazokwepa kulipa kodi halali ya serikali. Na TV yake aipeleke Zanzibar maana muungano ndio upo ukingoni. Muungano ukivunjika hapa Tanganyika atakuja kama anavyokuja Super Sport!


Yeboyebo mnajifanya kususa mbona mkataba wa Vodacom hamjasusa na haueleweki.
 
Mkuu kama hakuna wadhamini waliojitokeza?na wadhamini wote wanajulikana wao ni kununua match mbili za Simba na Yanga,,unafikiri mdhamini gani angekubali kutoa Mil.100 kwa team zote 14?

Kwahiyo kama kampuni ndo imeanzishwa leo ikose tenda au? Basi hizi kampuni mpya sizingeanzishwa. Unajua masharti ya PPPR lakini au?
Kinachoangaliwa ni uwezo anao au la.

Kampuni hiyo iliyoanzoshwa ina ofisi zake wapi? Mtendaji wake mkuu anaitwaje? Imeshafanya kazi ipi na ipi? Wingi wa fedha zinazohusika na ukubwa wa jina la mhusika visitufumbe macho kiasi cha kushindwa kuiita kampuni hiyo kwa jina lake halisi la ' kampuni tarajiwa' kama sio 'kampuni hewa' kabisa. Na kwa hivyo si sahihi kampuni tarajiwa au hewa kupewa zabuni hata kama ingeahidi pepo. Inayopewa zabuni ni kampuni hai!
 
Mnajua kwamba TFF huwa ina vikao na waandishi wa habari kila baada ya siku chache, ikitangaza habari muhimu zilizojiri ndani ya kipindi hicho? Lini na nani alisikia habari juu ya Timu za Ligi Kuu kukutana na kuafikiana juu ya swala hili? Iweje la juzi lisemwe jana, nasi tukaingia kwenye mkumbo wa kukubali bila ya kutafakari?
Kimsingi, wanaounga mkono mkataba wa Azam Media wamelogwa na kauli ya kuwapo pesa nyingi, pengine na jina la mwenyenKampuni. Je wangeziona kabisa pesa zenyewe? Hayo ndiyo yanayowakuta watendaji kila siku makazini mwao, na ndio maana wengi wao wanatumbukia kwenye aibu ya ufisadi.
Mkuu je ule mkataba na Super Sports ulikuwa na faida yoyote kwa Yanga? Au ndio ile kasumba ya mzawa akifanya kelele ila mgeni inakuwa sawa tuu?
 
Yanga hawana dhiki ya milion mia,na ufadhili wa Manji siyo wa mtego kama wa Azam

Siku Manji akifa mtapewa urithi?Huwezi kulinganisha ufadhili wa mtu binafsi na udhamini wa Kampuni kama Azam!mkiambiwa vilaza mnaanza ku retrieve matusi kutoka subconcious part ya brain zenu!mawazo ya kitumwa sana kudhani manji ndio suluhisho la kila kitu chenu

Sent from my BlackBerry 9220 using JamiiForums
 
Wa kujua iwapo mkataba una faida kwao ni Yanga wenyewe. Hakuna wa kuwasemea. Lakini hata kama haukuwa na maslahi, makosa mawili hayatengenzi sahihi moja. Pengine ndio wamezinduka ili kuepuka kurejea kosa je? Lakini hoja ya msingi sio mkataba wa Supersport, hoja ya msingi ni mkataba huu wa Kampuni Tarajiwa ya Azam Media. Tuzungumzie hilo, siyo mkataba wa Kagame au usajili hewa wa Abdulhamid Humud Afrika ya Kusini. Mkataba wa Azam Media ndio mada yenyewe.
 
stata mzuka;6966825]We ukisusa wenzako wala,,endeleeni kumtegemea Muhindi ambae mnamnyenyekea kama nini akisema anajitoa vichwa vinauma maana hamna vyanzo hata vya mapato zaidi ya kutegemea getini.

Kama kidogo huridhiki hata upewe kikubwa huwezi kuridhika. Mmeonesha michuano ya kagame bure


Wakati mwingine unapaswa kufikiria zaidi gharama za uendeshaji wa mashindano ya Kagame ni ndogo kulingansha na Ligiya Vodacom.
Bingwa wa Kagame anapata millioni 50 Bingwa anacheza mechi hata 10 hazifiki na michuano hufanyika ndani ya wiki mbili na hufanyika kwenye mji mmoja,Ligi ya Vodacom bingwa anapata milioni 70 mechi 26 zinachezwa karibu mwaka mzima na viwanja vingine ni mikoani (Mwanza,Kagera,Tanga,Moro,Pwani,Mbeya)
 
ndio maana club hazipigi hatua mmehendekeza nja Nyie hiyo 100 million itawafikisha wapi usajili tu tayari 300 million zimepotea mazuzu Kweli
taratibuuu, sasa unategemea wahusika wa AzamTV waongezee dau ndo lifidie gharama za usajiri!!!, soka letu bado changa, kitendo cha kila timu kupatiwa Mil. 100 kwa ajili ya kurusha LIVE matangazo yake ni cha kupongezwa na wala siyo hizo pesa kuanza kuziwekea MASHARTI.
 
ndio maana club hazipigi hatua mmehendekeza nja Nyie hiyo 100 million itawafikisha wapi usajili tu tayari 300 million zimepotea mazuzu Kweli

Simba akili zenu ni fupi mkataba wowote lazima uwendane na hadhi yako

Ssimbent from my BlackBerry 9700 using Jamii Forums
 
Mgao wa EPL unafuata nafasi katika ligi. Wa Kwanza anapata zaidi na wa mwisho ndiyo mgawo mdogo zaidi.

hiyo ni sehemu tu ya mgawanyo wa revenues kuotka kwenye TV rights.katika 100% ya mapato hayo mchanganuo unakuwa kama ifuatavyo:-
a) 50% ya mapato hayo hugawanywa sawa kwa timu zote zilizoshiriki ligi.

b) 25% hugawanywa kwa timu kutokana na pafomansi katika ligi kwa maana kwamba yule wa kwanza atapata kikubwa zaidi ya yule aliyeshika mkia.

C) 25% iliyobaki sasa hugawanywa kwa timu kufuatana na idadi ya mechi zake zilizoonyeshwa kwenye TV.
 
Simba akili zenu ni fupi mkataba wowote lazima uwendane na hadhi yako

Ssimbent from my BlackBerry 9700 using Jamii Forums

sasa kipi bora kupata kidogo au kukosa kabisa?kumbuka ndio kwanza wanaanza so kwangu mimi ni mwanzo wa mafanikio.

Yanga mnacheza ngoma msio ijua Manji ana conflict of interest yeye binafsi ila na mashabiki mmeingizwa kwenye hyo ring

Japo nampinga sana Rage kwa uwepo wake pale simba sioni kwenye kama amefanya makosa.
 
sasa kipi bora kupata kidogo au kukosa kabisa?kumbuka ndio kwanza wanaanza so kwangu mimi ni mwanzo wa mafanikio.

Yanga mnacheza ngoma msio ijua Manji ana conflict of interest yeye binafsi ila na mashabiki mmeingizwa kwenye hyo ring

Japo nampinga sana Rage kwa uwepo wake pale simba sioni kwenye kama amefanya makosa.

Hiyo unayoitetea kwa Kiingereza inaitwa false start, yaani mwanzo ulio siwo. Hakuna chochote kinachoweza kuhalalisha false start. Kutetea mkataba huu wa uoneshaji Ligi Kuu ni sawa na kutetea mikataba mibovu ya madini,. Si ilisainiwa ikiwa ndio ya mwanzo, wakati hakukuwa na mingine? Ona inavyotutesa kuirekebisha hadi leo. Tusiwe na 'double standards', iwe kwenye madini au kurusha matangazo ya Ligi, mwekezaji awe ni Baric Gold au Bakhresa, msaini awe Wizara ya Nishati au Kamati ya Ligi, mikataba mibovu ni mikataba mibovu tu!
 
Hiyo unayoitetea kwa Kiingereza inaitwa false start, yaani mwanzo ulio siwo. Hakuna chochote kinachoweza kuhalalisha false start. Kutetea mkataba huu wa uoneshaji Ligi Kuu ni sawa na kutetea mikataba mibovu ya madini,. Si ilisainiwa ikiwa ndio ya mwanzo, wakati hakukuwa na mingine? Ona inavyotutesa kuirekebisha hadi leo. Tusiwe na 'double standards', iwe kwenye madini au kurusha matangazo ya Ligi, mwekezaji awe ni Baric Gold au Bakhresa, msaini awe Wizara ya Nishati au Kamati ya Ligi, mikataba mibovu ni mikataba mibovu tu!
Umemaliza mkuu very good!!!!!
 
Hiyo unayoitetea kwa Kiingereza inaitwa false start, yaani mwanzo ulio siwo. Hakuna chochote kinachoweza kuhalalisha false start. Kutetea mkataba huu wa uoneshaji Ligi Kuu ni sawa na kutetea mikataba mibovu ya madini,. Si ilisainiwa ikiwa ndio ya mwanzo, wakati hakukuwa na mingine? Ona inavyotutesa kuirekebisha hadi leo. Tusiwe na 'double standards', iwe kwenye madini au kurusha matangazo ya Ligi, mwekezaji awe ni Baric Gold au Bakhresa, msaini awe Wizara ya Nishati au Kamati ya Ligi, mikataba mibovu ni mikataba mibovu tu!

kwanza niseme the scenarios unazozifananisha ni tofauti.kwanza nikuulize wewe ulitaka iweje?
 
kwanza niseme the scenarios unazozifananisha ni tofauti.kwanza nikuulize wewe ulitaka iweje?
Utofauti wake ni kuwa moja inahusu mpira na nyingine inahusu madini. Mfanano wake kwa mujibu wa hoja yako ya kuwa afadhali mkataba mbovu kuliko kuwa bila ya mkataba ni kuwa yote ni mikataba mibovu na yote inajengewa uhalali wa kuwa hakukuwa na mwekezaji mbadala. Mimi sina ninavyotaka ila mdau yeyote wa utawala bora angetaka: (1) Kampuni inayoshinda zabuni iwe na uzoefu katika maswala yanayohusu mkataba huo. (2) kuwe na uwazi usio na shaka (3) wawekezaji wanaoomba zabuni wasiwe ndani ya taasisi inayoamua zabuni hiyo (4) mkataba wenyewe ufanane na mikataba ya aina hiyo kwengineko duniani (5) kuwe na kushawishiana, sio kulazimishana (6) kusiwe na rushwa, wala mazingira yanayoashiria rushwa.
 
Siku Manji akifa
mtapewa urithi?Huwezi kulinganisha ufadhili wa mtu binafsi na udhamini
wa Kampuni kama Azam!mkiambiwa vilaza mnaanza ku retrieve matusi kutoka
subconcious part ya brain zenu!mawazo ya kitumwa sana kudhani manji ndio
suluhisho la kila kitu chenu

Sent from my BlackBerry 9220 using JamiiForums

kaka,hao majamaa hata mimi huwa wananishangaza sana,yaani kwao wao manji ndio Alpha na Omega,akili zao za kufikiria nje ya box ndo zimebakia hapo zilipo,wanatamani manji ndo awe m/kt wa milele
 
Shafih Dauda,ulitaka nini?ama ulitaka clouds tv ndio ioneshe?Linapokuja suala la mpira kuoneshwa kwenye vituo vya runinga tofauti na Clouds unaanzishaga fitina sana!Nakumbuka Star tv walikuwa wakituonesha live mechi muhimu za hapa nchini wivu wenu mkaanza kukaanga sumu.Lilipokuja suala la superspot ukashabikia sana Yanga walivyogoma,sasa na hili unataka kuleta fitina zako ili upate sapoti!angalia unaweza kuwa mwanga ukizeeka! Hata palizi huanza mimea inapoimarika kwanza



Huyo ameshakuwa MWANGA!
 
Shafih Dauda,ulitaka nini?ama ulitaka clouds tv ndio ioneshe?Linapokuja suala la mpira kuoneshwa kwenye vituo vya runinga tofauti na Clouds unaanzishaga fitina sana!Nakumbuka Star tv walikuwa wakituonesha live mechi muhimu za hapa nchini wivu wenu mkaanza kukaanga sumu.Lilipokuja suala la superspot ukashabikia sana Yanga walivyogoma,sasa na hili unataka kuleta fitina zako ili upate sapoti!angalia unaweza kuwa mwanga ukizeeka! Hata palizi huanza mimea inapoimarika kwanza



Huyo ameshakuwa MWANGA!

Huyo ameshakuwa mwanga tayari!!
 
Wewe inaonekana ni mtu wa ndani kama unajua hadi kwamba kulikuwa na makubaliano ya kupewa milioni ishirini halafu pia unajua mwenyekiti alipewa milioni nane, sasa tuambie hii tenda Azam wakiipata nyie mnapoteza nini? Kama ishu ni gate collection uzoefu unaonyesha mechi za Simba na Yanga huwa zinajaa tu bila kujali kama itaonyeshwa au haitaonyeshwa, mfano ni ile ya fainali ya kagame ya mwaka juzi ilivyojaza watu pamoja na kwamba ilionyeshwa live.

Na kama mnadhani kwamba Azam hela waliyotoa ni ndogo unadhani kuna kampuni nyingine yenye uwezo wa kutoa hicho kiasi? Na kama ipo unadhani inaweza kuwa kampuni gani?. Kumbuka Star TV walikuwa wanalipwa na Azamili waonyeshe baadhi ya mechi badala ya wao kulipa.
Mtani naona tayari na wewe umeingia kwenye mtego wa Rage na washirika wake Azam......Rage akishaona hela tu anasahau kila kitu.....

Mkataba wa Bodi ya Ligi kuu na Azam Media unazua maswali mengi kuliko majibu, mkataba hauna uwazi na haueleweki,.....Mkataba huu ni ule muendelezo wa ubabe wa TFF dhidi ya vilabu vya mpira wa miguu vya Tanzania...

Kwa wanaoijua TFF hawatayashangaa madudu haya ya Bodi ya Ligi kuu ya Bara...Huu ni muendelezo wa ubabe wa TFF wa kuziburuza timu na kutoweka wazi mikataba/kutosjirikisha klabu katika mikataba...Mfano ni ule mkataba baina ya TFF na VodaCom kudhamini Ligi kuu ya Bara....

Pamoja na kwamba Azam Media wana malengo mazuri kwa soka la Tanzania bado kuna mambo yamejificha ambayo yanatia mashaka katika kataba huu ambao umesainiwa harakahara na Wallace Karia na wenzake.....Hakukuwa na uwazi katika kufikia makubaliano hayo....Binafsi ningeomba mkuu wangu Masuke unisaidie katika haya:

Bodi ya Ligi Kuu inakaribia kumaliza muda wake na ni ya muda, Jeni ni nani amewapa akika Karia mamlaka ya kuingia mkataba wa miaka mitatu na Azam Media?....

Kuna zabuni ilitangazwa kabla ya Azam Media kupewa haki hiyo ya kurusha matangazo ya mechi za EPL?,Je zabuni hiyo ilitangazwa lini na kwenye chombo kipi na mchakato wa kumpata mshindi ulifanyika lini?

Timu zinazoshiriki Ligi Kuu zilihusishwa katika mchakato huu?...

Ukiacha suala la Dau kubwa, kigezo cha uzoefu na uwepo wa chombo kinachoitwa Azam Media vilizingatiwa?, maana ni ajabu na ni kitu cha kushangaza kuona Azam Media wanapewa kazi kubwa kama hiyo ilhali hawajawahi kurusha matangazo hata siku moja na hata ufanisi wao haujulikani......Ni ile hadithi ya kuuziwa mbuzi kwenye gunia?....

Kigezo kwamba hakuna TV nyingine inayoweza kutoa fedha nyingi zaidi ya Azam TV kingejulikana kupitia ushindani wa zabuni na si kwa kudhania kama walivyofanya Bodi ya Ligi kuu, Azam TV walitakiwa washindanishwe na TV nyingine ili mshindi apatikane na kwa kupitia ushindani wa Zabuni ndio ingejulikana kama hakuna TV nyingine inaweza kulipa fedha nyingi kama Azam ama la, lakini si kwa hii dhana ya kudhania......Hizi ni zama za uwazi na si zama za kuendeshana za enzi za FAT ya akina Ndolanga na Rage wake.....

Suala la Star TV kuwalipa Azam waoneshe mechi zao ni lingine....Halihusiani kabisa na hili la sasa.....

Mkataba wa Azam Media na Bodi ya Ligi kuu unaacha maswali mengi sana kuliko majibu na Bodi ya Ligi kuu na Azam Media wanajua fika kwamba timu ndogo/myingine ukiacha Simba, Yanga, Azam na nyingine zenye wadhamini hazitapinga mpango wa kupewa milioni 100 kwa mwaka (hata kama wananyonywa) kiwango ambacho hawakukitegemea kukipata katika maisha yao.....Cha msingi ni kuwepo na uwazi katika mkataba na taratibu za zabuni zifuatwe.....
 
Last edited by a moderator:
Mtani naona tayari na wewe umeingia kwenye mtego wa Rage na washirika wake Azam......Rage akishaona hela tu anasahau kila kitu.....

Mkataba wa Bodi ya Ligi kuu na Azam Media unazua maswali mengi kuliko majibu, mkataba hauna uwazi na haueleweki,.....Mkataba huu ni ule muendelezo wa ubabe wa TFF dhidi ya vilabu vya mpira wa miguu vya Tanzania...

Kwa wanaoijua TFF hawatayashangaa madudu haya ya Bodi ya Ligi kuu ya Bara...Huu ni muendelezo wa ubabe wa TFF wa kuziburuza timu na kutoweka wazi mikataba/kutosjirikisha klabu katika mikataba...Mfano ni ule mkataba baina ya TFF na VodaCom kudhamini Ligi kuu ya Bara....

Pamoja na kwamba Azam Media wana malengo mazuri kwa soka la Tanzania bado kuna mambo yamejificha ambayo yanatia mashaka katika kataba huu ambao umesainiwa harakahara na Wallace Karia na wenzake.....Hakukuwa na uwazi katika kufikia makubaliano hayo....Binafsi ningeomba mkuu wangu Masuke unisaidie katika haya:

Bodi ya Ligi Kuu inakaribia kumaliza muda wake na ni ya muda, Jeni ni nani amewapa akika Karia mamlaka ya kuingia mkataba wa miaka mitatu na Azam Media?....

Kuna zabuni ilitangazwa kabla ya Azam Media kupewa haki hiyo ya kurusha matangazo ya mechi za EPL?,Je zabuni hiyo ilitangazwa lini na kwenye chombo kipi na mchakato wa kumpata mshindi ulifanyika lini?

Timu zinazoshiriki Ligi Kuu zilihusishwa katika mchakato huu?...

Ukiacha suala la Dau kubwa, kigezo cha uzoefu na uwepo wa chombo kinachoitwa Azam Media vilizingatiwa?, maana ni ajabu na ni kitu cha kushangaza kuona Azam Media wanapewa kazi kubwa kama hiyo ilhali hawajawahi kurusha matangazo hata siku moja na hata ufanisi wao haujulikani......Ni ile hadithi ya kuuziwa mbuzi kwenye gunia?....

Kigezo kwamba hakuna TV nyingine inayoweza kutoa fedha nyingi zaidi ya Azam TV kingejulikana kupitia ushindani wa zabuni na si kwa kudhania kama walivyofanya Bodi ya Ligi kuu, Azam TV walitakiwa washindanishwe na TV nyingine ili mshindi apatikane na kwa kupitia ushindani wa Zabuni ndio ingejulikana kama hakuna TV nyingine inaweza kulipa fedha nyingi kama Azam ama la, lakini si kwa hii dhana ya kudhania......Hizi ni zama za uwazi na si zama za kuendeshana za enzi za FAT ya akina Ndolanga na Rage wake.....

Suala la Star TV kuwalipa Azam waoneshe mechi zao ni lingine....Halihusiani kabisa na hili la sasa.....

Mkataba wa Azam Media na Bodi ya Ligi kuu unaacha maswali mengi sana kuliko majibu na Bodi ya Ligi kuu na Azam Media wanajua fika kwamba timu ndogo/myingine ukiacha Simba, Yanga, Azam na nyingine zenye wadhamini hazitapinga mpango wa kupewa milioni 100 kwa mwaka (hata kama wananyonywa) kiwango ambacho hawakukitegemea kukipata katika maisha yao.....Cha msingi ni kuwepo na uwazi katika mkataba na taratibu za zabuni zifuatwe.....

Mkuu kama mimi nimeingia kwenye mtego wa Rage ni sawa na wewe tu ulivyoingia kucheza ngoma ya Manji bila kujua hata kwa nini anaipiga maana hayo maelezo yake hadi anaingiza kwamba Yanga na Azam ni maadui wewe unadhani kuna suala la maslahi ya timu tena hapo? Na ni kweli mkuu nyie na Azam mna uadui tofauti na upinzani wa uwanjani? Na ni kweli kwamba hata kama mambo yote yakiwa wazi na dau likaongezeka Yanga hamko tayari kwa gharama yoyote mechi zetu zionyeshwe na Azam kutokana na maelezo ya wenyeviti wa matawi?

Anyway tuachane na hayo ngoja nijaribu kuweka maelezo kwenye hoja ulizotoa.

Nianze na kamati ya ligi, kama ni kweli wamesaini mimi naona ni sawa kwa sababu ndo signatories waliopo kwa sasa, labda kama wapo wapo tu na wenyewe sio signatories lakini kama ni signatories mimi nasema ni haki yao kusaini hiyo MoU.

Zabuni kutangazwa au kutotangazwa hiyo inategemea na deal ambayo Azam walikuja nayo na mazingira halisi ya Tanzania, kama wahusika waliona deal ni nzuri hasa financially ulitaka waanze kupoteza muda kutangaza zabuni wakati hali halisi inaonyesha hakuna kampuni ingekuja na deal kama hilo, hapa wengi wanadhani Supersport wangeweza kuwin hiyo tenda lakini hao hao supersport wametoa kiasi ambacho hakifiki hata bilioni moja kwa Kenya na huko wana wateja wengi wa dekoda kuliko Tanzania, kwa hiyo commom sense tu ilitosha kuamua kwamba deal la Azam ni zuri na sio la kulilazia damu.

Hoja ya kwamba vilabu vitanyonywa haina mashiko kwa sababu hadi sasa hakuna aliyeonyesha nia ya kudhamini hivyo vilabu, kipi bora kidogo ulicho nacho au kingi ambacho huna? Vilabu vimecheza ligi miaka nenda miaka rudi hakuna yeyote aliyeonyesha nia ya dhati ya kutoa udhamini japo nusu ya waliotoa Azam, Azam wamekuja na udhamini ambao angalau vilabu vitanufaika watu mnakuja juu vilabu vitanyonywa, kwani Azam kwa kuonyesha ligi anavinyang'anya nini hivyo vilabu? Kuna muda Star TV walikuwa wanaonyesha match za ligi recorded lakini sina uhakika kama vilabu vilipata chochote.

Na kuhusu suala la kwamba Azam TV haijaanza hiyo ni juu yao wenyewe Azam, TFF, vilabu pamoja na kamati ya ligi hawana cha kupoteza, kwa sababu kama wao watashindwa kuonyesha hakutazuia ligi kuchezwa, wao mpaka wameamua kutoa kiasi cha hela kama hicho lazima watakuwa wamejipanga.
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom