Watanzania hatujui mengi ila ndio tunaopiga kelele sana.
Accacia imeoperate Tanzania kwa miaka mingi na ulipaji wake wa kodi ni wakusuasua mbali na mikataba mibovu tuliyoingia, ila hata kile tulichopaswa kukipata hatujakipata kama ilivyotakikana.
Kabla hatujawa wapiga kelele tujiulize baadhi ya maswali na tukipata majibu yake ndio hasa tuanze kupiga kelele tukiwa na information za uhakika.
Hawa hawa Accacia ndio miaka ya nyuma walikua wakireport loss every year na at the same time walikua wakiwalipa shareholders dividend, (tunajua dividend inalipwa out of profit made on particular year) sasa unajiuliza mtu anapataje loss alafu analipa dividend?? Hapa ni dhuluma dhahiri, alafu anakwambia Tanzania is our major business operation.
Pamoja na mapicha picha mengi hivi hatujiulizi huyu mtu report zake anatudanganya???
Hembu turudi kuangalia Management cost of Fee apart from salaries & wages, what about Director fee??
Swali la kawadia kwa ordinary person hivi unawezaje kutumia zaidi ya kile unachokipata kutoka kwenye biashara/ ajira yako kuu. Lets say unalipwa 1,000,000 kama salary Net na matumizi ya mwezi ni 3,000,000 na ajira ndio kipato chako kikuu???
Huyu huyu katudanganya kua kasafirisha makontena 44 kumbe kasafirisha 47 kwanin??
Anakuja tena kwenye records zake anasema kalipa 118 Bill kama kodi na fee za manispaa ila kucheck records kwenye government institution amelipa 42 Billions.
Every year anatutishia gold imekwisha na cost za kumaintaine the site is higher than profit actually earned. Kupunguza wafanyakazi ndio usiseme kisa eti hawezi kuwalipa, yote haya ni kuihadaa serikali ili apate kureport loss. Lakini anachokifanya ni Manipulation of figure(Creative Accounting at work).
Hivi utaendeleaje na biashara ambayo kila siku unapata hasara??
Hivi unafikiri Mwenyekiti wa Parent company (Barrack Gold) angekuja kama sio area of interest?? Waachie mgodi kama wanavyofanyiwa sio ukweli au uongo unaofanana na ukweli.
Kiuhalisia wamekua wakiuziana after every five years and we all remember that sema tunajifanya kusahau ama kupiga kelele tu aisee.
Huu mchezo hadi sasa ni wakuuangalia mwisho wake ila kuna tutakachoambulia kama Nchi.