SGS na ALS wamekuja kusema wa makinikia

SGS na ALS wamekuja kusema wa makinikia

Makontaina yako bandarini kibaraka wewe makontaina waliyosafirisha ni mengi kuliko waliyodeclare. Wewe tulia acha wazalendo tupiganie chetu wewe na tundu lisu nendeni mkale makombo Ya vyakula vinavyoangushwa chini na waxungu wa accacia
Ndugu Lissu anawazidi akili sana, ni vyema mkamshirikisha, kinacho hangaikiwa sasa hivi Lissu alikiona miaka 20 iliyo pita, wakati huo mkidai kuwa "tunapata tunacho stahili", mambo yanaenda vizuri,...............bla bla nyingi. Hivi kipindi chote hicho mlikuwa mnakula makombo??????.…lisu hakuwazuia kufanya makosa yenu kama ambavyo hatowazuia kusahihisha. Wapuuzi sana nyie
 
Ndugu Lissu anawazidi akili sana, ni vyema mkamshirikisha, kinacho hangaikiwa sasa hivi Lissu alikiona miaka 20 iliyo pita, wakati huo mkidai kuwa "tunapata tunacho stahili", mambo yanaenda vizuri,...............bla bla nyingi. Hivi kipindi chote hicho mlikuwa mnakula makombo??????.…lisu hakuwazuia kufanya makosa yenu kama ambavyo hatowazuia kusahihisha. Wapuuzi sana nyie
Wakati ni ukuta!
 
Mada iliyoko mezani ni assay na sio idadi ya makontena against alichosema mruma.
Povu jingi au bado usingizi haujakuisha?
Kama kweli wewe ni mtanzania mzalendo! kwa hili hutayumbishwa na hawa (long nose with blue eyes,) jina jingine wanaitwa Wazungu. kwani jqmaaa ni wezi wa kuaminika wa rasilimali zetu! Hili halina ubishi, ni nani anajifanya kaziba pamba masikio? Hapa ni utanzania kwanza Mengine yote ni mbwembwe tu.
 
Watanzania hatujui mengi ila ndio tunaopiga kelele sana.

Accacia imeoperate Tanzania kwa miaka mingi na ulipaji wake wa kodi ni wakusuasua mbali na mikataba mibovu tuliyoingia, ila hata kile tulichopaswa kukipata hatujakipata kama ilivyotakikana.

Kabla hatujawa wapiga kelele tujiulize baadhi ya maswali na tukipata majibu yake ndio hasa tuanze kupiga kelele tukiwa na information za uhakika.

Hawa hawa Accacia ndio miaka ya nyuma walikua wakireport loss every year na at the same time walikua wakiwalipa shareholders dividend, (tunajua dividend inalipwa out of profit made on particular year) sasa unajiuliza mtu anapataje loss alafu analipa dividend?? Hapa ni dhuluma dhahiri, alafu anakwambia Tanzania is our major business operation.

Pamoja na mapicha picha mengi hivi hatujiulizi huyu mtu report zake anatudanganya???
Hembu turudi kuangalia Management cost of Fee apart from salaries & wages, what about Director fee??
Swali la kawadia kwa ordinary person hivi unawezaje kutumia zaidi ya kile unachokipata kutoka kwenye biashara/ ajira yako kuu. Lets say unalipwa 1,000,000 kama salary Net na matumizi ya mwezi ni 3,000,000 na ajira ndio kipato chako kikuu???

Huyu huyu katudanganya kua kasafirisha makontena 44 kumbe kasafirisha 47 kwanin??

Anakuja tena kwenye records zake anasema kalipa 118 Bill kama kodi na fee za manispaa ila kucheck records kwenye government institution amelipa 42 Billions.

Every year anatutishia gold imekwisha na cost za kumaintaine the site is higher than profit actually earned. Kupunguza wafanyakazi ndio usiseme kisa eti hawezi kuwalipa, yote haya ni kuihadaa serikali ili apate kureport loss. Lakini anachokifanya ni Manipulation of figure(Creative Accounting at work).

Hivi utaendeleaje na biashara ambayo kila siku unapata hasara??

Hivi unafikiri Mwenyekiti wa Parent company (Barrack Gold) angekuja kama sio area of interest?? Waachie mgodi kama wanavyofanyiwa sio ukweli au uongo unaofanana na ukweli.

Kiuhalisia wamekua wakiuziana after every five years and we all remember that sema tunajifanya kusahau ama kupiga kelele tu aisee.

Huu mchezo hadi sasa ni wakuuangalia mwisho wake ila kuna tutakachoambulia kama Nchi.
Siwaamini viongozi wa CCM wengi ni wezi tu na wanashirikiana na hao hao unaowalalamikia hapa kutuibia watanzania. Umesahau ya escrow walivyogawana mapesa ya watanzania hapa hata miaka mitano haijapita? Wamechukuliwa hatua gani zaidi ya wengine kuachishwa vyeo? Hata shilingi haijarudishwa. Leo mtu unakuja eti kutetea serikali hii huku ni kufanyana wajinga. Hao acacia wanakula na wakubwa ndio maana waliwapa hiyo migodi na hakuna lolote litakalofanywa.

Watanzania wengi ni watu wajinga sana.
 
Kuwatumia hao SGS sio kwa sababu ya kubishana na sisi wao wanaangalia mbele zaidi.

Umeombwa ripoti yako kuona umetumia njia gani kufikia hitimisho lako umekataa

Umeombwa kurudia tena kwa ushiriki wako na wao umekataa

Unatumia findings za ripoti ya kwanza ambazo hazina credibility kujenga arguments zako kwenye ripoti ya pili

Unataka watu waje mezani mjadiliane kwa kutumia findings zako (uko sasa ndio kuishi kwenye dunia yako)

Iwapo huu mgogoro utashindwa kutatuliwa kwa njia za kidiplomasia hizo taasisi ndio zinatambulika kama independent adjudicators with the knowledge on the sector unless Tanzania itoe ushirikiano wa kuthibitisha inachosema vinginevyo mpaka tunafika kwenye international arbitration kama serikari imedhamiria liwalo na liwe watasikilizwa wao sio ripoti ya Mruma or the other professor.

Na tukifika huko tukashindwa kesi tutasema mahakama zinapendelea wazungu wakati clearly sisi wenyewe ndio tunaojitafutia matatizo. Serikari ikae chini kujipanga kuangalia wapi kuna mapungufu ya mikataba kurekebisha ili twende mbele kwa usawa wa pande mbili sio hizi hadithi za kulazimisha vitu ambavyo havipo.
Ni vema wakamwambia Magufail kuwa :-
WHEN THE RAPE IS INEVITABLE JUST LAY DOWN AND ENJOY
 
Kama kweli wewe ni mtanzania mzalendo! kwa hili hutayumbishwa na hawa (long nose with blue eyes,) jina jingine wanaitwa Wazungu. kwani jqmaaa ni wezi wa kuaminika wa rasilimali zetu! Hili halina ubishi, ni nani anajifanya kaziba pamba masikio? Hapa ni utanzania kwanza Mengine yote ni mbwembwe tu.
Unapigana vita usiyo ijua. Hapa mwizi ni serikali ya CCM
 
Profesa Mruma akae tayari sasa ni mpambano na the leading laboratory in the mining industry .
Hapa patam " Muda ndiyo Msema kweli"
SGS wameanza kuruka ruka kama popcorn zilopata joto.
Ngoja tu temp ifike mahali pake kitaeleweka.
Unajua kwenye hii kitu kutafumuka ugomvi mkubwa kati ya management ya Acacia na wanahisa wake.
Nadhani kuna watu wa management nao walikuwa wanaibiwa.
Wanapigwa changa a.k.a kinikia la macho.
 
Kati ya wale wa
Ndio ujue jinsi tulivyojaza mashetani nchini mwetu. Yanajifikiria menyewe coz hayana morality.
Yamesomeshwa namba sasa yanaona ni bora nchi ikose ili aibu owe kwa Rais. Kwa taarifa yenu nyie wenye vyeti feki the man is there to stay.
Kati ya wale walioandika!kusaini na kuilinda mijizi hiyo ya kizungu na akina Lissu wanaotetea legal immunity ya serikali kwa kuhoji validity ya baadhi ya mambo Nani ni shetani? Wewe utakuwa malaika wa shetani!!
 
yani hata kwa analysisi yako prof mruma anaonekana kafanya innovation na sio analysisi kwenye uo mchanga
difference ya 3-5-7 ingekuwa valid lakini hii yake ya 24 to 40 kg kwa kweli inatia mashaka
ongezeko la asilimia 600% had elfu 10 sio jambo la kukubali kilahisi
ndo mana tunasema kuwe na free testing apo
afu watu wanazani watanzania tunapingana na raisi sijui so wazalendo sijui nini
apa watanzania tunapingana na uongo natural evil, yani tunataka kujua ukweli ni nini au kuna maslahi gani katika mgogoro huu
pia utafiti wa prof mruma ndio haswaa unaoleta mgogoro na makadilio ya madeni ya kamati ya prf osolo ndo sheedah
na kama itagundulika walidanganya je walifanya ayo kwa maslahi ya nani
Mkuu , utafiti hupigwa kwa utafiti. Kabla hakujafanyika uchunguzi wa pamoja hakuna atakayehukumia. Kamati ya Pili ilifanya projections kwa mujibu wa matokeo ya uchunguzi wa Kamati ya Kwanza hivyo kama kuna makosa kwenye Uchunguzi wa Kwanza ni wazi kuwa kunatakuwa na kiwango kikubwa cha upotoshwaji kwenye Ripoti ya Kama ya Pili. Kwa hiyo Upimaji wa pamoja ndiyo suluhisho
 
Makontaina yako bandarini kibaraka wewe makontaina waliyosafirisha ni mengi kuliko waliyodeclare. Wewe tulia acha wazalendo tupiganie chetu wewe na tundu lisu nendeni mkale makombo Ya vyakula vinavyoangushwa chini na waxungu wa accacia
 
Tatizo ni namna mruma alivyo mdanganya rais, repoti ya mruma ina mapungufu mengi sana kitalaam na hasa kwenye swala zima la 'grade & metal content estimation' leo hii ukimuuliza mruma ulizipataje zile data anaweza kujikojolea na kama si kujinyea kabisa. Hata kwenye mazungumzo jamaa waki propose swala la kuchukua sample upya ukweli ni kuwa rais na nchi kwa ujumla tutaumbuka vibaya, tunacho takiwa kukifanya kwa sasa ni 'kupoteza ushaidi' fasta, hayo makinikia tukayamwage au tuwagawie wachimbaji wadogo wadogo otherwise tutakuja kudondokea puz kwa maamuzi ya kukurupuka
Hiyo iliyoshikiliwa ni mali yao, kwao wao ni receivables. Na thamani yake wao wameishaiweka wazi, kamwage kisha ulipe!
 
Labda swali langu ni hili

Hizo Tume zilitumia Maabara gani kufanya hizo test?
 
Wewe kwa uelewa wako unadhani kati ya Acacia au Barrick na Microsoft ya Bill Gates ipi kampuni inayotengeneza faida kubwa? Hizi Barrick na ACACIA zinaweza kupika figure lakini si kwa factor ya 10.
Kuhusu hicho kiwango cha madini kilichopo kwenye Makinikia ( copper concentrate) kinachosemwa na Kamati ya Prof Mruma kwa uhalisia huwa hakipo. Kwa hiyo kama kimeonekana ina maana kulikuwa na kitu kinafanyika. Hivyo vipimo vya pamoja kwa kutumia Sampuli kutoka kwenye hayo makontena ufanyike ili uongo wa Prof Mruma ufahamike. Tatizo lipo wapi?
 
Tatizo ni namna mruma alivyo mdanganya rais, repoti ya mruma ina mapungufu mengi sana kitalaam na hasa kwenye swala zima la 'grade & metal content estimation' leo hii ukimuuliza mruma ulizipataje zile data anaweza kujikojolea na kama si kujinyea kabisa. Hata kwenye mazungumzo jamaa waki propose swala la kuchukua sample upya ukweli ni kuwa rais na nchi kwa ujumla tutaumbuka vibaya, tunacho takiwa kukifanya kwa sasa ni 'kupoteza ushaidi' fasta, hayo makinikia tukayamwage au tuwagawie wachimbaji wadogo wadogo otherwise tutakuja kudondokea puz kwa maamuzi ya kukurupuka
Duh, ushauri huo, hakika ni wa kipigaji! Nadhani unastahili kuwashauri Acacia kufanya hivyo, siyo serikali.
 
Watanzania bhana
... Yaani wanatamani wazungu washinde serikali ishindwe
Hayo sio masuala ya kutamani hayo ni maswala ya MAARIFA mi nadhani tujikite kwenye kutafuta maarifa vinginevyo tutabaki kupiga porojo wale wote wanaohoji wanafikiria je nini kitatokea baadae si umeona wenyewe wamekuja na wakasema wataongea na serikali na wakondoka kwenda kujipanga wakati sisi tunafurahi kuwa tutalipwa si hata wabunge wetu tumesikia wakisema eti tupewe kishika uchumba kwanza je tukotimamu kweli hayo ndio maarifa yetu waacheni watu wahoji hata kama hoja zao mtaziona ni zakijinga kwenye huhoji ndipo penye maarifa
 
hapa ndo napopata shida mimi kiwango cha mruma ni zaidi ya akanikia, yani kutoka 4 -5 kwenda 24 to 40 jamani hata kama ww sio msomi unaweza kuiuliza ni mahesabu gani yaepigwa apo yani ni uongo wa wazi wazi. ACACIA wanajua kama walizidisha basi ni kutoka 4 had 6 na sio 4had 24 na 40 yan hapo ndipo penye shida.
deni lenyewe trillion 108 usd inakalibia budget ya marekani waka 2016 unahisi dunia imefika mwisho kwa mahesabu ya ma prof wetu
Mkuu hizo ni projections kwamba kama kulikuwa na udanganyifu wa kiasi kilichoonekana kwenye Sampuli zilizochuliwa na kwa idadi ya Makontena yaliyokadiriwa kusafirishwa tangu 1998, basi wizi huo unakadiriwa kufikia kiasi hicho cha fedha( kwa makadirio ya juu)
 
Profesa Mruma akae tayari sasa ni mpambano na the leading laboratory in the mining industry .
Hapa patam " Muda ndiyo Msema kweli"
With all due respect ... hawa jamaa ni wamoja na makampuni haya yote ni yao ... nchi za magharibi huwa wanalindana kwa gharama yoyote ile ... Swali la msingi la kujiuliza ni je? sample ni ile ile ya akina Prof Mruma?
 
Maabara huwa inatunza sampuli hata kwa zaidi ya miaka 3.
Sawa na upo sahihi kwamba Sampuli huwa zinatunzwa. Issue ni wamechukua kutoka kwenye containers ambazo zimezuiliwa? Kama ni kutoka sehemu nyingine hazitakidhi kwenye utatuzi wa suala hili kwamba takwimu za Prof Mruma ni sahihi au za ACACIA. Hapa kumetokea kutokuaminiana hivyo kifanyike uchunguzi wa pamoja
 
Back
Top Bottom