Serikali, Wenye Hisa za NICOL ndio wameliwa au...?

Serikali, Wenye Hisa za NICOL ndio wameliwa au...?

Kila nikitaka kuuza hisa zangu naambiwa haziuziki, sasa ndo kusema nimeliwa au nivute subira??

Sasa kwanini wasiturudishie fedha zetu kabla hisa hazijazidi kushuka thamani zaidi??
Ivi nitawezaje kupata fedha zangu iwapo kampuni hii itaingia mitini?


Naombeni mchango wenu wa mawazo.

Ama kweli Ikena uliingilia ngoma usiyoijua. Kama hukujua, wewe pamoja na wengineo mulionunua hisa za NICOL ndiyo haswa wamiliki halali kisheria wa kampuni hiyo, kwa hiyo siyo sahihi kusema kwamba "kwa nini wasiturudishie fedha..................."
 
Soko la Hisa la Dar es Salaam (DSE) wametoa 'Public Notice' kuhusiana na NICOL (National Investment Company Limited).

Kwa kifupi ianaelekea NICOL wameshindwa kutekeleza baadhi ya majukumu yao kama kampuni iliyosajiliwa katika soko la hisa la Dar es Salaam na hivyo imesimamishwa kwa kipindi cha mwezi mmoja kuanzia 21 August 2009.

Kwa kuwa hii ni kampuni ya 'umma' (Public Limited Company - PLC), hali hii inatishia uwekezaji wa wananchi wengi walioufanya katika kampuni hii (Kama itakuwa de-listed moja kwa moja!)

Ni nini kinaendelea ndani ya NICOL?
 

Attachments

Last edited:
This is another Tanzania Oxygen Ltd. I feel pity on the poor shareholders.
 
imesimamishwa kwa muda kuna mapungufu yalikuwepo wanatakiwa wayarekebishe kwanza, kama kutoa dividend kwa wateja na mambo mengine na hawajatoa ripoti kwa muda mrefu kwa wanahisa wao. wakiyarekebisha watarudi sokoni wasipoyarekebisha wanaweza wasirudi sokoni moja kwa moja.
hata hivyo nicol haina waateja haiuziki sokoni.
 
This is another Tanzania Oxygen Ltd. I feel pity on the poor shareholders.

This is what they said regarding one of their IPOs:

However there are interesting features to this floatation, these include entry of institutional investors (social security institutions, Municipal and District Councils, religious institutions and SACCOS). Apart from the diversified number of institutional investors, NICOL stands to benefit in terms of quality of shareholders who will bring on board new ideas on how to improve the concept, structure and operations of a collective investment company (NICOL).


It is worth noting that the IPO was able to bring in significant number of new shareholders over and above the existing shareholders who are around 25,000.

It is really frightening!
 
Hii NICOL ni tatizo!!! Ndugu Mosha na crew yale inabidi wa-revise investment strategies otherwise it will be a disaster!!! Hata hivyo, biashara ya hisa inadorora sana!! Sijui ndiyo credit crunch au tuseme wadau walikuwa ni mafisadi (EPAs, RADARs, IPS and Ubungo, Meremeta, Deep Green, Kiwira, you name the endless list) na sasa kipato kimeshuka??? Price ziko stagnant na nyingine zina drop kila kukicha, NMB naw is 700!!!
 
timu ya NICOL ina different interests na ni walewale wafanyabiashara kutoka kule...siumeona hata kwenye lile shirika lingine wanabadilishana tu kiti cha uenyekiti...Mosha,mengi..kileo.....
hata hiyo kampuni ambayo hao NICOL imeinvest na sasa ipo kwenye receiver..ni ile yenye mahusiano na mengi...

hawashirikishi wadau kwenye maamuzi ya kampuni wakati wanajua mitaji ni fadha za walallahoi....
kuna wakati wakati Dovetel (sasatel) walienda NICOL kutaka wawekeze lakini walikataliwa na kulikuwa na mchanganyiko wa interst wapo walioona ulikuwa mradi mzuri na wengine walisema hamna kitu...ila ikumbukwe pia wakati ule RM naye alikuwa na nia ya kufungua kampuni ya simu....
 
UUuuuuwiii hili ni bao jingine napigwa nini baada ya la deci!!!
 
imesimamishwa kwa muda kuna mapungufu yalikuwepo wanatakiwa wayarekebishe kwanza, kama kutoa dividend kwa wateja na mambo mengine na hawajatoa ripoti kwa muda mrefu kwa wanahisa wao. wakiyarekebisha watarudi sokoni wasipoyarekebisha wanaweza wasirudi sokoni moja kwa moja.
hata hivyo nicol haina waateja haiuziki sokoni.
sio nicol tu hata Tbl wako listed kwenye dse hawatoi financial statement kwa wateja...wao wanatoa financial stament through submiller na hiyo ni group statement ya kamapuni zote za submiller na submiller iko listed LSE

crdb wana toa three page interim statement ambayo doesnt tell the truth about the company. statement ya crdb inatoa headline figures. hawajawahi kutoa annual financial statement

NMB ndio kwanza wame produce proper financial statement, wanajitaidi kwa hili

nicol huwezi ukaifananisha na deci. nicol wanamiliki 6.6% shares ya NMB ambayo ni sawa na 45bn

kwa hiyo kama ni financial statement crdb na tbl pia wachukuliwe hatua....
 
Hii NICOL ni tatizo!!! Ndugu Mosha na crew yale inabidi wa-revise investment strategies otherwise it will be a disaster!!! Hata hivyo, biashara ya hisa inadorora sana!! Sijui ndiyo credit crunch au tuseme wadau walikuwa ni mafisadi (EPAs, RADARs, IPS and Ubungo, Meremeta, Deep Green, Kiwira, you name the endless list) na sasa kipato kimeshuka??? Price ziko stagnant na nyingine zina drop kila kukicha, NMB naw is 700!!!

NMB jan imepanda 710, hamna shear za NMB kabisa sokoni zimeisha,
 
Kampuni ya NICOL hatarini kufutwa katika soko la hisa

Na Ramadhan Semtawa | Mwananchi | Septemba 29, 2009

BARAZA la Uongozi wa Soko la Hisa Dar es Salaam (DSE), limeisimamisha kwa mwezi mmoja Kampuni ya Uwekezaji ya Taifa (NICOL), katika orodha ya makampuni yanayopaswa kuuza hisa kwenye soko hilo.

NICOL ni kampuni iliyosajiliwa kwenye orodha ya makampuni ya kuuza hisa DSE na Julai 15, mwaka jana ilipewa kampuni mbiu ya 'Kampuni ya Wazawa'.

Kwa mujibu wa tangazo kwa umma ambalo gazeti hili ina nakala, DSE licha ya kuisimamisha NICOL kwa kipindi hicho, pia imetishia kuifuta katika orodha ya makampuni yanayopaswa kuuza hisa kwenye soko hilo endapo itashindwa kutoa na kuwasilisha vielelezo kwa maelekezo iliyopewa.

Kwa mujibu wa DSE, NICOL iliwasilisha taarifa kwenye soko hilo, ikionyesha kuwekeza fedha kutoka vyanzo mbalimbali, ikiwemo kiwanda cha Inter-chem Pharmaceuticals& Beverages Ltd (IPBL) na Tanzania Fisheries Development Co.Ltd (TFDC).

Hata hivyo, ilibainika kwamba, IPBL ni moja ya kampuni ambayo iliwekwa katika orodha ya kupigwa mufilisi.

"Baadaye DSE ikaelekeza NICOL ieleze umma mambo matatu, kuhusu athari za mufilisi wa IPBL katika thamani halisi ya mali za kampuni hiyo ya taifa," inasema sehemu ya tangazo hilo.

NICOL pia ilitakiwa kueleza, endapo ikitokea kuwepo kwa madeni au kupata msukosuko wa kifedha, ina mpango gani wa kunusuru hali hiyo.

"Hata baada ya kukumbushwa na DSE, bado NICOL ilishindwa kutoa taarifa kwa umma kwa wakati husika," inasema sehemu ya tangazo hilo.

Kwa mujibu wa DSE, Baraza la Uongozi la DSE katika mkutano wake wa kawaida wa 43, uliotishwa Agosti 21, 2009, ilijadili taarifa ya NICOL na kubaini kwamba ilishindwa kutimiza maelekezo hayo.

"Kwa hiyo, Baraza lilikubali kuisimamisha NICOL kutoka katika orodha ya kuuza hisa kwa kipindi cha mwezi mmoja kutoka siku hiyo ya Agosti 21, 2009.

"Baraza pia limeagiza NICOL katika kipindi hicho ambacho imesimamishwa, ifanye mambo ambayo ilielekezwa awali," inasisitiza sehemu ya tangazo la DSE.

Mambo mengine, NICOL pia inapaswa kueleza uzalishaji halisi wa sasa wa makampuni hayo, mawili ya IPBL na TFDC, ikilinganishwa na matarajio yake ya awali.

DSE pia imeagiza NICOL kuwasilisha tena taarifa ya Ukaguzi wa Mahesabu, ambayo iko katika viwango vinavyotambuliwa kimataifa na IFRS ikiwa pia ni maelekezo ya Soko la Mitaji na Bodi ya Taifa ya Ukaguzi wa Hesabu.

Katika maagizo hayo, NICOL pia inapaswa kuwasilisha uthibitisho wa wakurugenzi wake wenye umri wa miaka zaidi ya 70 na ustaafu wao, kama inavyoelekezwa kwenye Sheria ya Makampuni ya mwaka 2002.

NICOL pia inapaswa kuonyesha timu ya menejimenti na wataalamu wake, wenye uzoefu wa kuendesha makampuni ya uwekezaji.

"Endapo NICOL itashindwa kutimiza maelekezo yaliyotolewa hapo juu, itasababisha Baraza la Uongozi la DSE kuifuta kutoka katika orodha ya kumbukumbu zake," ilieleza sehemu ya tangazo hilo. NICOL ilianzishwa kwa mgongo wa Kampuni ya Uwekezaji ya Wazawa, lakini miaka ya karibuni imekuwa kimya kutoa taarifa kwa umma.
 
NICOL katika mantiki zote za kibiashara si mradi wa kibiashara bali wa kisiasa.
Wajanja wachache wako humo.
Kwa wale walionunua hisa za NICOL wafahamu kuwa WAMELIWA, na sababu za kuliwa hizi hapa:
-NICOL haina mradi wowote ambao ni ongoing na unaofanya biashara
-NICOL inaendeshwa na watu ambao ni wanasiasa(dalili mbaya)
-Ununuzi wa hisa haukuwa uwekezaji bali PRIMITIVE ACCUMULATION OF CAPITAL
-NI SAWA NA ALINACHA kwa hisa za NICOL kuongezeka thamani kwa vile hazifanyi biashara
-Kwa vile ununuzi wa "hisa" hizo haukuwa uwekezaji bali ukusanyaji wa capital, si rahisi kwa "hisa" hizo kuongezeka thamani.
-When worst comes to worst ni hizo"hisa" kuwekezwa katika miradi ya kiujanja ujanja
ambayo haina tija wala faida, hivyo basi hisa hizo kupotea kabisa.

Kwa scenario hiyo wale walionunua hizo hisa stay tuned.
 
Akina Mzee Mosha, Bomani, Mengi, Kaduma, Warioba, Iddi Simba nk ndo vigogo wa NICOL na waliweza kuzunguka nchi nzima kuhamasisha kuhusu uwekezaji wa KIZAWA.

Kulikoni jamani WAZAWA hawa wanasiasa wametuingiza mkengeee??????
Sababu za DSE kuhusu NICOL zinatoa ujumbe kuwa kuna upungufu wa kiutendaji ndani ya kampuni hiyoo na sharti urekebishwe kwa wakati.
 
NICOL katika mantiki zote za kibiashara si mradi wa kibiashara bali wa kisiasa.
Wajanja wachache wako humo.
Kwa wale walionunua hisa za NICOL wafahamu kuwa WAMELIWA, na sababu za kuliwa hizi hapa:
-NICOL haina mradi wowote ambao ni ongoing na unaofanya biashara
-NICOL inaendeshwa na watu ambao ni wanasiasa(dalili mbaya)
-Ununuzi wa hisa haukuwa uwekezaji bali PRIMITIVE ACCUMULATION OF CAPITAL
-NI SAWA NA ALINACHA kwa hisa za NICOL kuongezeka thamani kwa vile hazifanyi biashara
-Kwa vile ununuzi wa "hisa" hizo haukuwa uwekezaji bali ukusanyaji wa capital, si rahisi kwa "hisa" hizo kuongezeka thamani.
-When worst comes to worst ni hizo"hisa" kuwekezwa katika miradi ya kiujanja ujanja
ambayo haina tija wala faida, hivyo basi hisa hizo kupotea kabisa.

Kwa scenario hiyo wale walionunua hizo hisa stay tuned.

Sikubaliani na mawazo yako kuwa sisi tulionunua hisa za NICOL tumeliwa kwa sababu kampuni hii ilichofanya ni kukusanya mtaji kutoka kwa wananchi mmoja mmoja na kuweza kuwekeza makusanyo hayo as a group na ndio maana waliweza kuuziwa hisa za NBC na kuwa na sauti kwenye board. Kitu kinachotakiwa kufanyika katika uongozi wa kampuni hii ni kupata watendaji wazuri wenye upeo wa mambo ya investments na Risk management.

Makosa kidogo yamefanyika kwa kukiuka taratibu za DSE kwa kutodisclose matatizo yaliyowapata katika kampuni moja waliyowekeza ambayo inafilisiwa; pia umri wa wakurugenzi wa bodi yao unakiuka taratibu na sheria za DSE. Kwa kiwango fulani kazi wanayofanya NICOL ni sawa na kazi ya uwekezaji inayofanywa na Kibola pale UTT who are doing very well katika mifuko yao yote!!

What Nicol needs is leadership by informed professionals; kwahiyo nadhani tulionunua hisa kule hatujaliwa it is part of the risk one takes when one invests; na marekebisho ya watendaji yakifanyika the company should be able to do well.
 
Back
Top Bottom