Sera Mbadala ndiyo slogan yetu ya uchaguzi 2020

Sera Mbadala ndiyo slogan yetu ya uchaguzi 2020

Mkuu kwani ulishawahi kuona machapisho ya ile degree?
Hamna Degree Pale huwezi Ukaitwa Doctor mwenye Phd halafu ukashindwa Kutamka neno "Entrepreneur" ukasema "Intaprenyuaaaa" hiyo Ni Fedheha Kwa Mungu na Kwa Binadamu.

"kinacho Sura,Kina Kisogo"
 
Mkuu huu mkono wa chuma ulivyo tuminya we are fighting for survival. Ukituona tuko hai shukuru kama una mapenzi mema na sisi.
acheni kulalamika mninywa,badilisheni aina ya siasa,sio laza mfanye maandamano mkuu
 
Kitambulisho cha machinga kitakuwa historia. Kunyonya wanyonge ni mwiko.

Sijui.

Lakini hii inaweza kweli ikawa ni moja kati ya mambo yatakayolengwa na CHADEMA?

Usinilaumu kwa kuhoji. Lakini nina mashaka sana na hili. Na ukweli sijui chochote kuhusu CHADEMA,kwa sasa hivi; ingawaje naweka matumaini yangu kwa lengo moja tu:

Kutuondolea balaa la unyonge nchini mwetu wenyewe! Tunataka tuwe huru tena!

Ni sababu hiyo tu, ndiyo itanifanya niwape kura yangu, na nyingine kama nne hivi za ziada.

Lakini kama mtakuwa na lengo la kutimiza kama mojawapo uliloliweka katika mstari huo hapo juu, basi nitajitahidi kuwatafutia hata kura zaidi ya 100 za uhakika.

Nasubiri kusikia/kusoma hizo sera zenu kwa hamu kubwa.
 
Elimu bora ya bure moaka chuo kikuu
Hela ipo?

Siwezi kuwaficha mahitaji yangu kwa CHADEMA na vyama vyote vya upinzani.

1. Msiige 'upigaji' tena kama tulioushuhudia enzi za Kikwete na Mkapa. Msiige chochote katika hayo. Ufisadi ni lazima ufe na CCM.

2.Tunataka Tanzania iliyo huru, yenye ushirikiano wa kuheshimiana na mataifa mengine. Tusiwe omba omba. Inapobidi kutafuta msaada tunapokwama, tusiudhalilishe utu wetu na heshima ya taifa letu. Ni lazima tulinde utajiri tuliojaliwa na Mwenyezi Mungu; ili uwafaidishe waTanzania wote.

3. Kufanya kila linalowezekana, kuurudisha umoja wetu na mshikamano wetu kama taifa. Tushindane kwa mawazo bila ya kuwekeana visasi na kutafuta kuumizana kwa sababu za kutokubaliana kifikra.

Haya ni machache kati ya mengi ninayoyatamani.
 
Ndio maana sasa hivi wanafanya ushirika wa kishirikina. Eti kuna mtu amerudi nyumbani na asiulizwe amerudi kufanya nini [emoji38][emoji38][emoji38][emoji38]. Sasa hivi jiwe yuko kama kambale ambaye maji ya kwenye dimbwi yanamalizikia. Kiburi cha madaraka kinamtokea puani hadi anaanza kulamba makalio ya mahasimu wake, hasa yule waliyekuwa wanaimba wana imani naye.

Sent using Jamii Forums mobile app
Siasa ni mwanaharamu anakufanya ufanye vitu ulivyojiapisha hutavifanya
 
Kwanza tutashusha bei ya vifaa vya ujenzi kila mwananchi ajenge nyumba bora, tutashusha bei ya pembejeo za kilimo, mkulima tutamruhusu kuuza mazao yake popote atakapo duniani. Shule zote zitaanza kufundisha kwa kiingereza tena bure toka chekechea isipokiwa somo jipya la uzalendo (siasa na uraia) ndio yatafundishwa kwa kiswahili. Itakuwa ni marufuku mtoto wa rais, mbunge, diwani, au mtumishi wa umma kusoma shule za binafsi. Utaratibu huu mpya wa elimu utaanza ndani ya miaka mitatu.
Aiseeee

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Tumechoka kuisoma namba CCM, mkae muisome nyinyi muonje Uranus wa kuisoma
 
Katiba Mpya iwe Kipaumbele,ili kupunguza madaraka ya Raisi.

Kipaumbele Vyeo vya wakuu wa wilaya futilia mbali maana ni kama Zawadi.

Wakuu wa mikoa wachaguliwe kwa kupigia Kura.
 
Sasa mkuu ndo utuweke wazi na hiyo sera mbadala uku ukiusianisha ni kwa namna gani hiyo national cake tutaifaidi wote. Lakini kama ikiwezekana tuoneshe mipango mikakati ya sera mbadala ya kuweza kupunguza au kufuta umaskini.
Muulize kwanza Magu iyo apa kazi tu inakidhi vip hayo maswali yote uliyouliza na pia utupe takwimu za kwamba imepunguzaje umaskini na kwa kiasi gani pia usisahau kuuliza kwamba iyo apa kazi tu imetusaidiaje wote sisi kufaidi cake ya taifa

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hapa kama mawazo yaleyale, focus ya kwanza tunalo kundi kubwa la vijana wasomi na hawana ajira, wakulima wamelima masoko wahafidhina wamezuia kwa ushamba wao.

Tufungue ajira rasmi na zisizo rasmi na kutengeneza wajasiriamali wapya watakaokuwa wanakuwa. Mazingira rafiki ya kufanya biashara 24/7 hawa wa sasa wanafunga vituo vya polisi wakalale, wakiamka wanazuia kila gari sasa tunawaondoa wooote.

Kupunguza misongamano jela na mahabusu kwa kubambikia watu kesi na ukuda usio na tija tunafuta woote. Miradi ya kipaumbele ni ile itakayolipa wakandarasi wa humu nchini pesa izunguke ndani uchumi ukue technology na mitaji itoke nje.

Utumishi wa umma ni kwa weledi na merits na vyeo vya kisiasa ni kufuta mara moja hakutakuwa na wakuu wa mikoa wala wilaya. Madaraka yaondelewe kwa Joni na kundi lake la wateule yapelekwe kwa wananchi. Wakuda woote wataanzia mahakamani kwanza.

Urafiki na mahusiano na wengine muhimu na lazima, kukuza halmashauri kuwa taasisi kubwa za kuleta maendeleo kwa watu. Sio sasa ni vijiwe vya warasimu wanaotumia muda mwingi kwenye routine na wasiowabunifu.
Kwanza tutashusha bei ya vifaa vya ujenzi kila mwananchi ajenge nyumba bora, tutashusha bei ya pembejeo za kilimo, mkulima tutamruhusu kuuza mazao yake popote atakapo duniani. Shule zote zitaanza kufundisha kwa kiingereza tena bure toka chekechea isipokiwa somo jipya la uzalendo (siasa na uraia) ndio yatafundishwa kwa kiswahili. Itakuwa ni marufuku mtoto wa rais, mbunge, diwani, au mtumishi wa umma kusoma shule za binafsi. Utaratibu huu mpya wa elimu utaanza ndani ya miaka mitatu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Sasa mkuu ndo utuweke wazi na hiyo sera mbadala uku ukiusianisha ni kwa namna gani hiyo national cake tutaifaidi wote. Lakini kama ikiwezekana tuoneshe mipango mikakati ya sera mbadala ya kuweza kupunguza au kufuta umaskini.
Kupunguza umasikini ni pamoja na kuzuia umalaya wa kisiasa chadema hawawezi kuruhusu huu upuuzi. Ni lazima tuwe na fair ground kwa vyama vyote ili kustawisha demokrasia na maendeleo hapa nchini

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom