Sera Mbadala ndiyo slogan yetu ya uchaguzi 2020

Sera Mbadala ndiyo slogan yetu ya uchaguzi 2020

1. Mtaji wa maskini ni nguvu zake mwenyewe. By....BWM

2. Ari mpya, kasi mpya, maisha bora kwa kila mtanzania. By....JMK

3. Hapa kazi tu, tutafikia uchumi wa kati kwa kujenga viwanda. By...JPM.

4. Twende na Lissu. By.......

Muafrika ni mtu mwenye uwezo finyu sana wa kufikiria. Poor us.
 
Kwanza tutashusha bei ya vifaa vya ujenzi kila mwananchi ajenge nyumba bora, tutashusha bei ya pembejeo za kilimo, mkulima tutamruhusu kuuza mazao yake popote atakapo duniani. Shule zote zitaanza kufundisha kwa kiingereza tena bure toka chekechea isipokiwa somo jipya la uzalendo (siasa na uraia) ndio yatafundishwa kwa kiswahili. Itakuwa ni marufuku mtoto wa rais, mbunge, diwani, au mtumishi wa umma kusoma shule za binafsi. Utaratibu huu mpya wa elimu utaanza ndani ya miaka mitatu.
Utashusha bei za vitu chadema ni wuuzaji au wazalishaji? Kama bavicha wenyewe ndo hawa hapo hakuna mbadara.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
dada Sky,mie naona sera mbadala iwepo kuanzia sasa hivi huko serikalini,wapinzani wwaonyeshe alternative ya kinachofanywa sasa hivi na serikali and how upinzani could have done better,...2020 uwe ni muendelezo tu wa sera za sasa hivi,i'm sure wakifanya hivi sasa hivi,wata gain trust slowly...
 
View attachment 1044201

Sera Mbadala na Tundu Lissu 2020.

Tumechoka kukumbatia umasikini na kuona wachache wakifaidi keki ya Taifa.

Tunakuja na Sera Mbadala.

Kitambulisho cha machinga kitakuwa historia. Kunyonya wanyonge ni mwiko.
ongezea na hizi hapa chini kwa uchache.....

- elimu bure hadi high school
- elimu ya juu mikopo 100% kwa kila anayestahili bila ubaguzi wa matabaka
- serekali kuchangia 80% tuition fees elimu ya juu kwa fields za sayansi (uhandisi, uuguzi na zinazofanana na hizi)
- bima ya afya haki ya kila Mtanzania - serekali kugharimia 80% kwa wenye kipato cha chini ya $1/day
- strategic traditional exports (pamba, kahawa, tumbaku, korosho, nk) - pembejeo zake kugharimiwa na serekali 100% kwa mzalishaji (individual) wa zaidi ya tani 5
 
Muulize kwanza Magu iyo apa kazi tu inakidhi vip hayo maswali yote uliyouliza na pia utupe takwimu za kwamba imepunguzaje umaskini na kwa kiasi gani pia usisahau kuuliza kwamba iyo apa kazi tu imetusaidiaje wote sisi kufaidi cake ya taifa

Sent using Jamii Forums mobile app
Magu ndiye amekuja na sera mbadala kwenye jukwaa? Au ujui umeuliza nini? Acha unazi wa kijinga, nimeuliza kulingana na mada hapo juu, jibu kulingana na mada apo juu twende sawa mkuu.
 
View attachment 1044201

Sera Mbadala na Tundu Lissu 2020.

Tumechoka kukumbatia umasikini na kuona wachache wakifaidi keki ya Taifa.

Tunakuja na Sera Mbadala.

Kitambulisho cha machinga kitakuwa historia. Kunyonya wanyonge ni mwiko.
mtaishia hivovhivo na maneno yenu ya kijinga, ikulu sio sehemu rahisi ya kuingia wajinga kama nyie 2020 magufuli anapita bila kupingwa.
 
Adui wa Taifa hili ni yule anayeiunga mkono CCM. Vijana wanamaliza masomo vyuoni wanashinda stendi kuokota makombo yaliyabakizwa na abiria. Hii si haki.
 
Naunga mkono. pia kuwepo na uhuru wa kutoa mawazo na mikutano ya kisiasa. ukiwapa uhuru na kuruhusu mikutano ya kisiasa polisi watapungukiwa na kazi ya kukamata na kufungua mashtaka watabaki na kazi moja tu ya kulinda hiyo mikutano. seikali haitakuwa na gharama za kutunza watu mahabusu na kuwasafirisha kwenda mahakamani. wanasiasa watakuwa na muda wa kutumikia wananchi wao na nchi itapata maendeleo zaidi!
 
Bei ya vifaa vya ujenzi haishushwi na kauli za wanasiasa Bro, pia kauli ya watoto wa viungozi kusoma public schools ni uongo.1

Unashusha kodi ya vifaa vya ujenzi, kama watu hawaruhusiwi kusafiri bila vibali inashindikana hilo?
 
Adui wa Taifa hili ni yule anayeiunga mkono CCM. Vijana wanamaliza masomo vyuoni wanashinda stendi kuokota makombo yaliyabakizwa na abiria. Hii si haki.
Utakuwa poyoyo tu kichwani , hao wakinamama ntilie hawajaenda shule na wanafanya biashara na wanajikimu iwaje ulie maliza chuo uokote makombo ?
 
Utakuwa poyoyo tu kichwani , hao wakinamama ntilie hawajaenda shule na wanafanya biashara na wanajikimu iwaje ulie maliza chuo uokote makombo ?
Tunataka ajira wala siyo propaganda zenu. Mbona nyie mmesoma mkaajiriwa na serikali zilizotangulia. Kwa nini hamkwenda kuwa mama ntilie stendi?
 
Tunataka ajira wala siyo propaganda zenu. Mbona nyie mmesoma mkaajiriwa na serikali zilizotangulia. Kwa nini hamkwenda kuwa mama ntilie stendi?
Kuajiriwa na kufanya kazi ya mama ntilie , ni ajira pia.kama ulikua hujui ndio hivyo , hata kuuza machungwa , kuchoma mahindi ni ajira , kuweni wabunifu sio kulialia , hizo elimu mnazopata zinawasaidia nini kama mnakaa mnalialia ?
 
Kuajiriwa na kufanya kazi ya mama ntilie , ni ajira pia.kama ulikua hujui ndio hivyo , hata kuuza machungwa , kuchoma mahindi ni ajira , kuweni wabunifu sio kulialia , hizo elimu mnazopata zinawasaidia nini kama mnakaa mnalialia ?
Chama chako kimeunda serikali iliyotupatia elimu ya kuajiriwa na siyo kujiajiri. Mbona wao nao wameshindwa kujiajiri?
 
Chama chako kimeunda serikali iliyotupatia elimu ya kuajiriwa na siyo kujiajiri. Mbona wao nao wameshindwa kujiajiri?
Hao wa akina barkhesa akina asas, walisomea wapi? Na wengine kadha wa kadha, Mbona wameajiri watu? Tatizo mnakariri elimu badala ya kuielewa.
 
Back
Top Bottom