Sawa una First Class degree, una A ya Hesabu na wewe ni best student. So what?

Sawa una First Class degree, una A ya Hesabu na wewe ni best student. So what?

Sie wengine tulisoma KUFAULU sio kuchaguliwa kama watoto wadogo wa siku hizi.
Eti wanafaulu na mtu hajui hata kusoma na kuandika?
[emoji1787][emoji1787][emoji1787]
 
Kama kweli ulienda shule na ukaelimika huwezi kupanic kwenye hoja.
Mambo ya hoja na hisia hayakai pamoja.
Kila mtu nafanya kitu, kila mtu amefaulu but it takes those who are capable to do the job to seal it.
And most of the time mediocres have nothing to lose they push harder.
 
Labda ungesoma hoja ukaelewa, sisemi elimu ni mbaya au watu wasisome ama wasifaulu la asha.
Kufaulu ni muhimu sana lakini usijibweteke ukidhani cheti ndio kitakusemea.
Unahitaji kuwa mbunifu zaidi kukabili changamoto za maisha.
Kuna A 100,000/- onesha uniqueness ya A yako na tengeneza sababu kwa nini upate wewe fursa.
Mkuu hujanielewa pia, mimi nipo sambamba na wewe sababu nimeona wasomi wengi wasio na tija katika jamii

Hii nchi ina utajiri usio elezeka ikiwemo utajiiri wa namba kubwa ya vilaza, wavivu wa kufikiri, walalamishi chawa na majizi wakiongozwa na izo A za masomo yasiyo endana na maisha yetu ya sasa

Mfano una A ya hesabu niambie wapi unatumia four figure tangu undone shule au homo habils ana kusaidia vipi kutatua shida ya maji kule kijijini kwenu, unasoma photophosphorylation inatatua vipi tatizo la ukosefu wa ajira

Kiufupi elim tulio nayo sasa inaonesha nani ni hodari wa kukalili ndio maana wasomi wengi wanadharaulika kutokana na walichosoma kuto kuwa na mchango katika jamii na taifa kwa ujumla.
 
Hao ni waliofaulu lakini hawajaelimika.
Siku hizi tuna watu wengi wenye matokeo mazuri lakini wasio na elimu.
Ukiniuliza haraka baada ya kutoka kuamka,

Ukiwa raisi utalifanyia nn taifa? jibu langu litakuwa kubadili mfumo wote wa elim kutoka msingi mpk chuo kikuu,

Watu wataajiriwa kwa kuzingatia impact waliyo nayo ktk uzalishaji, pamoja na fumbuzi zenye tija katika nchi yetu

Kusoma miaka mingi ni upotezaji wa muda na nguvukazi ya uzalishaji
 
Ntaanza na hoja kisha spana;

Ni kweli ufaulu mzuri utakuwa na walakini kama huna soft skills, haupo creative na skills zingine kama kujenga hoja na kuwasiliana , na kutoa mchango chanya kwa kile ambacho umesomea au kubobea etc.

Faida mojawapo ni kuwa hata baadae wakati unajitafuta ukigundua una mapungufu ni rahisi kujifunza na utakapofanikiwa tayari unakuwa na back up ya masomo uliyopasua.

Nimebahatika kusoma na watu ambao wana ufaulu mzuri sana wa darasani ( wale A1 since day one) lakini kwenye masuala mengine kama kujieleza, ubunifu, hata kuelezea kitu ambacho yeye anakielewa ilikuwa ni wa kawaida sana na unaweza usiambulie chochote lakini baadae kutokana na mahitaji ya soko waliweza kuimprove na kutoka nje ya darasa na kuwa competent katika masuala mengine kitu ambacho ni muhimu sana.

SPANA sasa:
Baadhi ya watanzania (kwa humu JF ni wengi sana) wana uelewa mbovu sana yaani ukijenga hoja wanaanza kuku-attack in person badala ya kujadili hoja mezani, sasa hili huwa halijengi zaidi ya kuzua ubishani wakipuuzi

Mleta mada ana swali zuri tu, ila ukisoma comments nyingi ni una wivu, we kilaza, etc. sasa hii haijengi inabomoa, jibu hoja kwanza kisha njoo na argument yako tuache kushambuliana binafsi, tudili na hoja.

Wasalaam
 
Ntaanza na hoja kisha spana;

Ni kweli ufaulu mzuri utakuwa na walakini kama huna soft skills, haupo creative na skills zingine kama kujenga hoja na kuwasiliana , na kutoa mchango chanya kwa kile ambacho umesomea au kubobea etc.

Faida mojawapo ni kuwa hata baadae wakati unajitafuta ukigundua una mapungufu ni rahisi kujifunza na utakapofanikiwa tayari unakuwa na back up ya masomo uliyopasua.

Nimebahatika kusoma na watu ambao wana ufaulu mzuri sana wa darasani ( wale A1 since day one) lakini kwenye masuala mengine kama kujieleza, ubunifu, hata kuelezea kitu ambacho yeye anakielewa ilikuwa ni wa kawaida sana na unaweza usiambulie chochote lakini baadae kutokana na mahitaji ya soko waliweza kuimprove na kutoka nje ya darasa na kuwa competent katika masuala mengine kitu ambacho ni muhimu sana.

SPANA sasa:
Baadhi ya watanzania (kwa humu JF ni wengi sana) wana uelewa mbovu sana yaani ukijenga hoja wanaanza kuku-attack in person badala ya kujadili hoja mezani, sasa hili huwa halijengi zaidi ya kuzua ubishani wakipuuzi

Mleta mada ana swali zuri tu, ila ukisoma comments nyingi ni una wivu, we kilaza, etc. sasa hii haijengi inabomoa, jibu hoja kwanza kisha njoo na argument yako tuache kushambuliana binafsi, tudili na hoja.

Wasalaam

Aksante sana
 
Ukiniuliza haraka baada ya kutoka kuamka,

Ukiwa raisi utalifanyia nn taifa? jibu langu litakuwa kubadili mfumo wote wa elim kutoka msingi mpk chuo kikuu,

Watu wataajiriwa kwa kuzingatia impact waliyo nayo ktk uzalishaji, pamoja na fumbuzi zenye tija katika nchi yetu

Kusoma miaka mingi ni upotezaji wa muda na nguvukazi ya uzalishaji

Ni kweli elimu yetu haikizi tutatua changamoto za leo.
Sijui hii ya kuishia darasa la 6 tumewekewa nini humo.
 
Big 4 nn?

Sasa hii ni moja kati ya kitu kilicholeta hoja, alisoma Account & Finance ana Big 4 yao, Alisome Civil Engineering kuna Big 4 yao, aliyesoma Aviation pia kuna Big 4

Hivyo mtu anakuja kwenye mjadala na kuzungumza Big 4 ni PWC, EY, Delloite na KPMG huo anakuwa hajafunguka kimtazamo wa dunia.

Ndio maana hata wewe umemshangaa kwa sababu hata Premier League ina Big 4 na HATAKIWI KUKUONA MJINGA KISHA HUJUI BIG 4 YAKE.

Safari bado ni ndefe abadani
 
Sasa hii ni moja kati ya kitu kilicholeta hoja, alisoma Account & Finance ana Big 4 yao, Alisome Civil Engineering kuna Big 4 yao, aliyesoma Aviation pia kuna Big 4

Hivyo mtu anakuja kwenye mjadala na kuzungumza Big 4 ni PWC, EY, Delloite na KPMG huo anakuwa hajafunguka kimtazamo wa dunia.

Ndio maana hata wewe umemshangaa kwa sababu hata Premier League ina Big 4 na HATAKIWI KUKUONA MJINGA KISHA HUJUI BIG 4 YAKE.

Safari bado ni ndefe abadani

Big 4 hazifanyi biashara ya accounting na auditing tu.
Biashara yao ni consultant ( wapo kwenye consultancy industry)

Hivyo pia big four wanahudumia industry zote ikiwemo hiyo uliyoitaja ya Civil engineering

Pia hata kwenye ajira zinaajiri watu wa taaluma zote. Hata hao Civil engineers wanaajiriwa na big four pia.

Mfano best student wa udsm mwaka jana edna meela ni graduate wa Coet alisoma degree ya chemical and processing engineering. PwC imemuajiri sababu big 4 inahudumia industry zote. Sio accounting tu.

Big four zote duniani zinaajiri Civil engineers
Hivyo best student wa Civil engineering lazima azijue big four kama mwajiri wake mtarajiwa

Na pia neno big four bila kuongeza chochote linamaanisha wao.

Kama unabisha jaribu ku google tu neno big four ama big 4 bila kuongeza chochote. Uone results zote zitawataja big four ni kina nani ?

Utaona kama utapata results za premier league ama civil engineering companies

Nimekuwekea screen shot nimegoogle neno "BIG FOUR" tu sijaongeza chochote tazama results za google zimeleta majina gani

Mbona hazijaleta hao wa premier league ama civil engineering companies
 

Attachments

  • Screenshot_20230824-123456_Firefox.jpg
    Screenshot_20230824-123456_Firefox.jpg
    121.7 KB · Views: 2
Big 4 hazifanyi biashara ya accounting na auditing tu.
Biashara yao ni consultant ( wapo kwenye consultancy industry)

Hivyo pia big four wanahudumia industry zote ikiwemo hiyo uliyoitaja ya Civil engineering

Pia hata kwenye ajira zinaajiri watu wa taaluma zote. Hata hao Civil engineers wanaajiriwa na big four pia.

Mfano best student wa udsm mwaka jana edna meela ni graduate wa Coet alisoma degree ya chemical and processing engineering. PwC imemuajiri sababu big 4 inahudumia industry zote. Sio accounting tu.

Big four zote duniani zinaajiri Civil engineers
Hivyo best student wa Civil engineering lazima azijue big four kama mwajiri wake mtarajiwa

Na pia neno big four bila kuongeza chochote linamaanisha wao.

Kama unabisha jaribu ku google tu neno big four ama big 4 bila kuongeza chochote. Uone results zote zitawataja big four ni kina nani ?

Utaona kama utapata results za premier league ama civil engineering companies

Nimekuwekea screen shot nimegoogle neno "BIG FOUR" tu sijaongeza chochote tazama results za google zimeleta majina gani

Mbona hazijaleta hao wa premier league ama civil engineering companies

Nadhani hapo kwenye screen shot yako neno la juu linasema Big Four Accounting Firms au simu yangu inanipnesha tofauti?
 
Na kwenye suala la SEO ni namna tu ya ku-track traffic tu.
Lakini haimaanishi cha kwanza unachoona kwenye google search ni sahihi.
 
Big 4 hazifanyi biashara ya accounting na auditing tu.
Biashara yao ni consultant ( wapo kwenye consultancy industry)

Hivyo pia big four wanahudumia industry zote ikiwemo hiyo uliyoitaja ya Civil engineering

Pia hata kwenye ajira zinaajiri watu wa taaluma zote. Hata hao Civil engineers wanaajiriwa na big four pia.

Mfano best student wa udsm mwaka jana edna meela ni graduate wa Coet alisoma degree ya chemical and processing engineering. PwC imemuajiri sababu big 4 inahudumia industry zote. Sio accounting tu.

Big four zote duniani zinaajiri Civil engineers
Hivyo best student wa Civil engineering lazima azijue big four kama mwajiri wake mtarajiwa

Na pia neno big four bila kuongeza chochote linamaanisha wao.

Kama unabisha jaribu ku google tu neno big four ama big 4 bila kuongeza chochote. Uone results zote zitawataja big four ni kina nani ?

Utaona kama utapata results za premier league ama civil engineering companies

Nimekuwekea screen shot nimegoogle neno "BIG FOUR" tu sijaongeza chochote tazama results za google zimeleta majina gani

Mbona hazijaleta hao wa premier league ama civil engineering companies

IMG_5840.png

Hii ni bing.com
 
Pamoja na A A A zote nchi yetu bado inawatemea wageni kuendesha taasisi zetu muhimu.

Hivi hao wageni walianzaje kuweza kuendesha taasisi zao?

Watafiti tafadhari

Sahihi kabisa juzi hapa Taasisi nyingi za Umma zimeonekana hazina tija kwenye taifa sasa nenda kafuatilie elimu ya wenyeviti wa boti na wakurugenzi wao.

ELIMU NI MWANZO WA YOTE LAKINI MWENDELEZO NI UJUZI NA UBUNIFU.
 
Back
Top Bottom