Sawa una First Class degree, una A ya Hesabu na wewe ni best student. So what?

Sawa una First Class degree, una A ya Hesabu na wewe ni best student. So what?

Leo tuangazie wasongo.

Unaweza kuwa kumefaulu vizuri na unaweza kuwa ni bora masomoni. Lakini unapokuja mtaani watu hawataki kuona vyeti bali wanataka wasikie kitu tofauti ulichonacho ukifananisha na pengine wanavyovijua au vya wenzako ambao mupo pamoja kwenye interview (usahili)

Wengine ushangaa kuna wale ambao darasani walikuwa midiocre (vilaza) lakini kila interview wakienda upata kazi, ili sio suala la kupendelewa au sijui ana ndugu bali ni kitazamo wa fikra.

Kuna watu wanaajiriwa pasipo kuulizwa vyeti, yaani professional resume (wasifu wako wa kitaaluma) pekee unatosha kukupa kazi.

Phrase ya SO WHAT? Ni namna unavyotakiwa kueleza mafanikio yako ya kishule unayashabihiaha vipi na kitu watu wanafanya au wanataka.

Yaani umefaulu Computer science na first class sasa tuambie kwenye mfumo huu wa biashara ama kwa biashara yetu ama kwa wateja wetu taaluma uliyonayo utakuja na njia gani mbadala ya kuwezesha ubora wa biashara.

Namna yote utakavyo jinasibu inabidi isharabu kwa nafasi au majukumu unayotarajia kuyaganya kwenye fursa iliyoko mbele yako.

Kwa hivyo basi tumia muda mwingi kujigenga kwenye business environment yaani namna gani biashara inafanywa, mapungufu yalipo kisha buni jinsi utakavyoweza kutatua changamoto zilizopo au zitakazo kuja.

Kwa kujenga fikra za namna hii basi Muhitimu au mtafuta fursa utakuwa katika nafasi nzuri ya kupata nafasi.

TUZIDI KUTAFAKARI ZAIDI
wivu unakusumbua
 
Leo tuangazie wasongo.

Unaweza kuwa kumefaulu vizuri na unaweza kuwa ni bora masomoni. Lakini unapokuja mtaani watu hawataki kuona vyeti bali wanataka wasikie kitu tofauti ulichonacho ukifananisha na pengine wanavyovijua au vya wenzako ambao mupo pamoja kwenye interview (usahili)

Wengine ushangaa kuna wale ambao darasani walikuwa midiocre (vilaza) lakini kila interview wakienda upata kazi, ili sio suala la kupendelewa au sijui ana ndugu bali ni kitazamo wa fikra.

Kuna watu wanaajiriwa pasipo kuulizwa vyeti, yaani professional resume (wasifu wako wa kitaaluma) pekee unatosha kukupa kazi.

Phrase ya SO WHAT? Ni namna unavyotakiwa kueleza mafanikio yako ya kishule unayashabihiaha vipi na kitu watu wanafanya au wanataka.

Yaani umefaulu Computer science na first class sasa tuambie kwenye mfumo huu wa biashara ama kwa biashara yetu ama kwa wateja wetu taaluma uliyonayo utakuja na njia gani mbadala ya kuwezesha ubora wa biashara.

Namna yote utakavyo jinasibu inabidi isharabu kwa nafasi au majukumu unayotarajia kuyaganya kwenye fursa iliyoko mbele yako.

Kwa hivyo basi tumia muda mwingi kujigenga kwenye business environment yaani namna gani biashara inafanywa, mapungufu yalipo kisha buni jinsi utakavyoweza kutatua changamoto zilizopo au zitakazo kuja.

Kwa kujenga fikra za namna hii basi Muhitimu au mtafuta fursa utakuwa katika nafasi nzuri ya kupata nafasi.

TUZIDI KUTAFAKARI ZAIDI
Kwanza hakuna ubaya wa kupata A zote,au first class degree! Hata kwenye interview, hawaangalii vyeti tu, inategemea na Mambo mengi,ukienda kwenye mashirika kama UKAID, USAID, wanakuwa wanataka ujuekizungu kwa level Fulani, sasa kama nyie wawili mmoja ana first class, mwingine kawaida, lakini ana kizungu kizuri, watachukua huyu mwenye degree ya kawaida kwa sababu tu ametimiza level ya lugha,
Lakini, ukienda taasisi kama TISS,zinazokuwa zinatsfuta watu wenye IQ kubwa na walio analytical, wanapendelea waliopiga As tu, na wenye first class za degree,
Best mind, cleam of the nation, ni zile zilizosoma vyuo kama Harvard,
Angalia mawaziri wa UK, wote ni alumni wa vyuo Bora!
Sasa, uwezi, kuajiliwa, NASA, kama uwezo wako wa, kitaaluma, ni, mdogo,
Lakini sasa usilinganishe mtu kama Diamond, na mtu mwenye degree, ukasema mbona huyu wa LA saba ana mihela mingi, wewe degree yako haina maana, kwa vile tu huna mkwanja kama Mond!!
Ukiwashindanisha samaki na ngedere kupanda na kurukia matawi ya miti!
Samaki atachemka tu, sio eneo lake LA kujidai!
Mwenye First class degree mfanye academician, afanye tafiti,atunge codes za program, zinazokiwezesha kununua Luku, kwa namba ya simu, na kutuma hizo namba moja kwa moja kwenye mita!
 
Wanaofaulu kwa marks za juu haya vile interview wanafaulu vizuri kuanzia written mpaka oral huu ndo ukweli na ndo wale wanaopta 90% ..

I hope ulipambana ila ikashindikana 😅😅jikaze.!
Things changed. Wenye division 3 form four na 2 form six chuo tukapata lower second leo hii tunawaona vipanga wakila nyasi. Wengi wenye wazur kinadharia tu
 
Kwanza hakuna ubaya wa kupata A zote,au first class degree! Hata kwenye interview, hawaangalii vyeti tu, inategemea na Mambo mengi,ukienda kwenye mashirika kama UKAID, USAID, wanakuwa wanataka ujuekizungu kwa level Fulani, sasa kama nyie wawili mmoja ana first class, mwingine kawaida, lakini ana kizungu kizuri, watachukua huyu mwenye degree ya kawaida kwa sababu tu ametimiza level ya lugha,
Lakini, ukienda taasisi kama TISS,zinazokuwa zinatsfuta watu wenye IQ kubwa na walio analytical, wanapendelea waliopiga As tu, na wenye first class za degree,
Best mind, cleam of the nation, ni zile zilizosoma vyuo kama Harvard,
Angalia mawaziri wa UK, wote ni alumni wa vyuo Bora!
Sasa, uwezi, kuajiliwa, NASA, kama uwezo wako wa, kitaaluma, ni, mdogo,
Lakini sasa usilinganishe mtu kama Diamond, na mtu mwenye degree, ukasema mbona huyu wa LA saba ana mihela mingi, wewe degree yako haina maana, kwa vile tu huna mkwanja kama Mond!!
Ukiwashindanisha samaki na ngedere kupanda na kurukia matawi ya miti!
Samaki atachemka tu, sio eneo lake LA kujidai!
Mwenye First class degree mfanye academician, afanye tafiti,atunge codes za program, zinazokiwezesha kununua Luku, kwa namba ya simu, na kutuma hizo namba moja kwa moja kwenye mita!
In Africa that is sentiment, not practical. Profesa na maphd ni nadharia zaidi. Ndio mana ni ngumu kuleta vitu vipya
 
So what ? Kama ulivyosema huyo jamaa anayo hayo aliyosema..., With everything else being equal yeye ame-excel kwenye hayo pia....., (how does having something count as a detriment)? Kwamba angekuwa hana hayo ndio angekuwa bora zaidi ? Au angekuwa yeye minus hicho alichonacho ?

One thing is not a replacement of the other....
 
Big 4 hazifanyi biashara ya auditing tu.
Biashara yao ni consultant ( wapo kwenye consultancy industry)

Hivyo pia big four wanahudumia industry zote ikiwemo hiyo uliyoitaja ya Automobile engineering

Pia hata kwenye ajira zinaajiri watu wa taaluma zote. Hata hao automobile engineers wanaajiriwa na big four pia

Na pia neno big four linamaanisha wao.

Kama unabisha jaribu ku google tu neno big four ama big 4. Uone results zote zitawataja kina nani ?
Inawezekana walioanzisha hizo Big 4 ni wenye performance za kawaida darasani
 
Leo tuangazie wasongo.

Unaweza kuwa kumefaulu vizuri na unaweza kuwa ni bora masomoni. Lakini unapokuja mtaani watu hawataki kuona vyeti bali wanataka wasikie kitu tofauti ulichonacho ukifananisha na pengine wanavyovijua au vya wenzako ambao mupo pamoja kwenye interview (usahili)

Wengine ushangaa kuna wale ambao darasani walikuwa midiocre (vilaza) lakini kila interview wakienda upata kazi, ili sio suala la kupendelewa au sijui ana ndugu bali ni kitazamo wa fikra.

Kuna watu wanaajiriwa pasipo kuulizwa vyeti, yaani professional resume (wasifu wako wa kitaaluma) pekee unatosha kukupa kazi.

Phrase ya SO WHAT? Ni namna unavyotakiwa kueleza mafanikio yako ya kishule unayashabihiaha vipi na kitu watu wanafanya au wanataka.

Yaani umefaulu Computer science na first class sasa tuambie kwenye mfumo huu wa biashara ama kwa biashara yetu ama kwa wateja wetu taaluma uliyonayo utakuja na njia gani mbadala ya kuwezesha ubora wa biashara.

Namna yote utakavyo jinasibu inabidi isharabu kwa nafasi au majukumu unayotarajia kuyaganya kwenye fursa iliyoko mbele yako.

Kwa hivyo basi tumia muda mwingi kujigenga kwenye business environment yaani namna gani biashara inafanywa, mapungufu yalipo kisha buni jinsi utakavyoweza kutatua changamoto zilizopo au zitakazo kuja.

Kwa kujenga fikra za namna hii basi Muhitimu au mtafuta fursa utakuwa katika nafasi nzuri ya kupata nafasi.

TUZIDI KUTAFAKARI ZAIDI
Mtoa post Kuna kitu muhimu sana umekizungumza making the difference.Ukifaulu vizuri na ukawa na uwezo wa kufanya tofuati you will be highly marketable.Watu kama akina Nehemiah Mchechu wanauwezo mkubwa wa kufanya tofuati na wengine.Nchi zilizoebdelea kwenye nafasi ya CEO hilo huwa muhimu sana
 
Kama vijana wanaotegemewa na taifa ndio hawa basi tuna shida kama taifa.
Mi sio mwenzenu kijana niliemsumesha amemaliza Mechanical Engineering mwaka 2012, wengi wenu mlikuwa legally hamruhusiwi kumiliki hata simu.

Nimewapa changamoto kulingana na matokeo ya interview ambazo nawafanyisha vijana na badala yake mnadhihirisha ujinga wenu waziwazi.

Aliyefaulu kwa kuelewa hashindwi kuelewa kitu lakini wale mnaosomea mitihani daima mnapuyanga.
 
Visomo ndio wamefanya tanzania hii ya leo ovyo kabisa.

Labda ungesoma hoja ukaelewa, sisemi elimu ni mbaya au watu wasisome ama wasifaulu la asha.
Kufaulu ni muhimu sana lakini usijibweteke ukidhani cheti ndio kitakusemea.
Unahitaji kuwa mbunifu zaidi kukabili changamoto za maisha.
Kuna A 100,000/- onesha uniqueness ya A yako na tengeneza sababu kwa nini upate wewe fursa.
 
Inawezekana walioanzisha hizo Big 4 ni wenye performance za kawaida darasani

Unaweza ukawa sahihi.

Maana hata walioanzisha elimu ya chuo kikuu wao wenyewe hawakuwa na degree yoyote.

Hata watu wenye wanaokubalika sana mpaka leo kama yesu na mtume muhammad hawakujua kusoma wala kuandika.

Big 4 zimeanzishwa miaka ya 1800s huko.

Mfano kwa Tanzania PWC imekuja kuweka branch yake miaka ya 1940s enzi hizo nchi nzima hakuna mwenye digrii hata mmoja na hakuna chuo kikuu hata kimoja.

Lazima vigezo vyao vya kuajiri vilikuwa vya chini tofauti na leo
 
[emoji1787][emoji1787][emoji1787]wakati sisi tunawahi namba
Tunamwagilia bustan za shule
Wewe ulikuwa porini unawinda kware[emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787]
Hatuongei na wajinga
Endelea kukaa back bencher

Eti unajivunia kuwahi namba!! Na kumwagilia maua.
Unadhani kufaulu ni kumwagilia maua. [emoji1787][emoji1787]
Hii nayo ni shida ingine.
 
Leo tuangazie wasongo.

Unaweza kuwa kumefaulu vizuri na unaweza kuwa ni bora masomoni. Lakini unapokuja mtaani watu hawataki kuona vyeti bali wanataka wasikie kitu tofauti ulichonacho ukifananisha na pengine wanavyovijua au vya wenzako ambao mupo pamoja kwenye interview (usahili)

Wengine ushangaa kuna wale ambao darasani walikuwa midiocre (vilaza) lakini kila interview wakienda upata kazi, ili sio suala la kupendelewa au sijui ana ndugu bali ni kitazamo wa fikra.

Kuna watu wanaajiriwa pasipo kuulizwa vyeti, yaani professional resume (wasifu wako wa kitaaluma) pekee unatosha kukupa kazi.

Phrase ya SO WHAT? Ni namna unavyotakiwa kueleza mafanikio yako ya kishule unayashabihiaha vipi na kitu watu wanafanya au wanataka.

Yaani umefaulu Computer science na first class sasa tuambie kwenye mfumo huu wa biashara ama kwa biashara yetu ama kwa wateja wetu taaluma uliyonayo utakuja na njia gani mbadala ya kuwezesha ubora wa biashara.

Namna yote utakavyo jinasibu inabidi isharabu kwa nafasi au majukumu unayotarajia kuyaganya kwenye fursa iliyoko mbele yako.

Kwa hivyo basi tumia muda mwingi kujigenga kwenye business environment yaani namna gani biashara inafanywa, mapungufu yalipo kisha buni jinsi utakavyoweza kutatua changamoto zilizopo au zitakazo kuja.

Kwa kujenga fikra za namna hii basi Muhitimu au mtafuta fursa utakuwa katika nafasi nzuri ya kupata nafasi.

TUZIDI KUTAFAKARI ZAIDI
Popote unapokuwepo fanya vizuri,
 
Back
Top Bottom