Sasa Hivi TRA Wanakusanya Kodi Hadi Google AdSense (YouTube & Websites)

Sasa Hivi TRA Wanakusanya Kodi Hadi Google AdSense (YouTube & Websites)

Mhaya

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2023
Posts
2,669
Reaction score
7,556
Wewe kama ni mmiliki wa Channel ya YouTube au mmiliki wa Website na unapata pesa kwa njia ya Google Adsense basi jua sasa hivi TRA wanakata Kodi mpaka huko YouTube na kwenye Websites kwa pesa unayokusanya kupitia Google AdSense. Hivyo uwezi kutoa pesa mpaka uwe na TIN namba pia, tofauti na zamani Google walikuwa wanataka kitambulisho cha NIDA, Leseni ya udereva na Passport tu na anuani ya makazi.

Ila mpaka mwaka huu 2025 naona TRA wamekuwa makini na kuongeza ukusanyaji kodi mpaka mitandao, na hii haina muda mrefu sana itakuwa imeeanza miezi ya June, July, August au September hapa katikati, maana mimi mwezi May 2025, nilichukua pesa Google AdSense bila kuombwa TIN Number. Leo nimepita kuangalia naona wanaomba niweke TIN Number au namba ya mlipa Kodi au cheti cha mlipa Kodi.

Screenshot_20251011_141744_Chrome.jpg




Screenshot_20251011_141816_Chrome.jpg


Screenshot_20251011_141827_Chrome.jpg
 
Nchi nyingine vitu kama hivi vipo? Embu share nasi experience hiyo kama wajua
Ngoja waje wajuzi wa mambo... TRA inakusanya sasa hivi kodi kila eneo... mpaka inataka mawinga walipe kodi cha kushangaza mbona hatusikii pato la nchi kuongezeka...
 
Hio ndio tafsiri halisi ya Income Tax...; labda cha maana badala ya kushangaa haya tujiulize na tufanye yafuatayo...



NB: kutoka Google - Yes, you need to pay taxes on your Google AdSense income, as it is considered taxable income. It's important to report all earnings to the tax authorities in your country.
 
Mwisho wao umekalibia watalia na kusaga meno, mkiambiwa KIJANI ni mbaya mnakaza fuvu, nyie ndio mnawapa uhuru wa kukamua watu damu.
 
Mtakusanya kodi kila mahari alafu kuna mahali huwa panavuja, kodi yote inapotelea huko. Sawa nakujaza maji katika gunia lililotoboka
 
Back
Top Bottom