Sakata la Mita za Mafuta: Great Thinkers, njooni huku

Sakata la Mita za Mafuta: Great Thinkers, njooni huku

Aisee hawa watu walitakiwa kufungwa na kulipa hasara waliyoisababishia serikali. Kwa sababu kitendo cha ku-bypass kutoka kwenye purge au continuous system huwa inatokana na breakdown au emergence kwenye sequence flow of operations. Kwa hiyo wanataka kusema miaka yote 5 kulikuwa na breakdown kwenye operation.?? Na hatua gani walichukua hadi waliposikia waziri mkuu anakuja.?? TPA na WAMA ndio kuna shida, dunia ya leo huwezi kutumia stick ukaacha flow meter, huo ni wizi mtupu..
Hao wote na muhongo wanakiwa kuburuzwa kwa pilato
 
Mkuu manual operations na automation operations ni vitu viwili tofauti kabisa. Ni sawa na kulinganisha uwezo wa kufanya kazi wa machine na binadamu. Hawa waliamua kuchakachua ili kupiga mzigo basi..
Wasiwasi wangu ni kukosa wafadhiri wa timu zetu za simba na yanga
 
Wizi wa maji-(Dawasco
Wizi wa umeme(Tanesco
Wizi wa mafuta (bandari
Wizi wa madini (
Magereza yaliopo hayatoshi
 
1. Cha ajabu ni kuwa bypass zilikuwa ni temporary kwa named vessels ambazo majina yake yalikuwa yanakuwa attached kwenye hizo barua, ikawaje zikasimama indefinately?

2. Ukianza kuona mtaalamu anaandika machine ambayo iko programmed kuwa ina "misbehave" inabidi mtaalamu huyo usimuamini kwa lolote maana inaonesha hajui kabisa utendaji kazi wa chombo husika.

3. Kuna response imetolewa na TPA hapo kuwa tatizo sio flow meter kusababisha foleni ya vessels..but documentations na urasimu unaotokea..so the issue clearly is not even accuracy ya hizi meters kuna figisufigisu nyingine..

4. Ukiona mtu wa serikalini anasema "stakeholders" wanalalamika na hajaattach hayo malalamiko aliyofikishiwa na hao "stakeholders" ujue tayari hapo anaandaliwa kuchinjwa!

5. Lishatumbuka sasa...hizi foleni za vessels zilikuwa zinatengenezwa tu..ili waandike hizi bypass memo....utaiba hautakamatwa ila kuna siku itafika tu.
 
Mtamuunga mkono nyie mlioamua kumuunga mkono toka kipindi cha kampeini

Nitatangaza kuunga mkono Magufuli KAMA KWELI atalitumbua jipu hili. Uzoefu unaonesha HANA UBAVU huo! Hii Issue inawagusa moja kwa moja akina Mzee Msafiri, Pinda , kina David Mosha, Muhongo na wengine wengi tu! Huyo chuwa ni mbuzi wa Kafara tu.
 
Nitatangaza kuunga mkono Magufuli KAMA KWELI atalitumbua jipu hili. Uzoefu unaonesha HANA UBAVU huo! Hii Issue inawagusa moja kwa moja akina Mzee Msafiri, Pinda , kina David Mosha, Muhongo na wengine wengi tu! Huyo chuwa ni mbuzi wa Kafara tu.
Kweli kabisa mkuu
 
Kama huyu Mama Magdalena Chuwa asipotumbuliwa nitaomba Rais wangu JPM aachane na kazi ya kutumbua majipu. Jela nje nje kwa huyu Mama naiona

Mama Chuwa yeye ni kipele tu kwa issue hii hapa. hata status ya kuitwa jipu hana. Hii issue ina Mabusha mengi tu mbona mkuu.
 
Bado naamini kabisa kwamba huyu mama ni mbuzi wa kafara tu... kazi yao ni kutekeleza maagizo na wanafanya hasa kwenye kupima
 
Katika taarifa kuna meter mpya zinafungwa huu mwezi wa nane sasa na zinatarajiwa kukamilika kufungwa baada ya miezi minne. Jee ziliagizwa na awamu ipi?

Isitoshe, sakata la meter lilianzia Tanga, serikali ikapiga marufuku mafuta kushushwa huko bila meter, zikafungwa meter mpya, ndiyo hizo zinazoongelewa sasa. Ni awamu ipi hiyo?

Hizo sehemu tumesoma kuwa zinamilikiwa na Serikali kwa asilimia 50 ina maana watendaji ni wezi. Kuzirudisha kuwa 100% ni njia mojawapo ya kuongeza wizi.

Nnashauri wapewe kampuni binafsi waziendeshe hizo jetty kwa asilimia mia moja.
Kuna wakati ukiacha mi-cocaine yako huwa unakua na akili sana

BTW, huyo mama ni mhanga tu, hizo mita hazinunuliwi na WMA, MWA kazi yako ni calibration tu
 
Jamani mama wa Watu alitoa agizo mita zisitumike mpaka zirekebishwe. TPA hawajarekebisha. Walipoulizwa wakasema zimefungwa mnyororo. Watumishi wa serkali kibao waliitwa kwa meseji kwamba mkulu ameamua mita zianze kazi tarehe 10 Februari walikuwa pale KOJ kuitikia witoTPA, akasema anasubiri WAMA waje kufungua minyororo.
WAMA wamekuja vijana , wanaambiwa wakafungue kumbe minyororo ilikuwa inaning'inia wala mita hazijafungwa. Hivi mainjinia wa TPA kwa miaka mitano walikuwa hawajui Kama minyororo inaning'inia na valve ziko wazi. Hili limeshuhudiwa na wengi.
Thanks mkuu

Hapo ndio ipo shida

I hope huyo mama atapata haki
 
Mkuu bypass ni standby mode, ambayo kwa maelezo ya hiyo barua hapo juu alikuwa sahihi ili kunusuru ucheleweshaji wa upakuaji wa mafuta. Na kilikuwa ni kitendo cha muda mfupi, ili kurekebisha matatizo waliyokuwa nayo kwa kipindi kile. Ili kuongeza disharge rate inatakiwa kuongeza number of outlet vessels, ambalo ndio suluhisho la kudumu. Swali la kujiuliza kwa nini waliendelea na bypass system tangu 2009.?? Na kuacha njia halisi ya continous system ambayo ingesaidia kwa TRA kukusanya mapato yake kwa uhakika.??


Sijui huyo Mgawe kama kweli ni mhandisi.?? Hatua ya kufanya bypass ni hasara na ilitakiwa iwe kwa muda mfupi. Kwa sababu unapokuja kufanya auditing kwenye operational plant unaangalia kiasi kilichoingia na kiasi kilichotoka kwenye reserved tank, na obvious purge huwa ina many errors due to wet spillage. Kwa hiyo unashindwa kupata data kamili ya kile kinachotolewa, ndio maana wakaonganisha kimagendo kwa kampuni nyingine. Hapa TRA walipigwa chenga..


Hawa ni waongo kwa sababu flowmeter inakusaidia kufahamu ujazo wa mafuta kutoka kwa suppliers na inasaidia kucontrol na kuregulate kiasi cha mafuta kwa ajili ya clients. Kama vifaa hivi vilikuwa vibovu, TPA walikuwa na kazi gani wakati wote huo. Yaani kwa large operation kama bandari unatumia sticky.?? They cant be serious, hawa watu wanyongwe tu..


Only in Tanzania, malalamiko bila utafiti wowote. Kwa sababu wakala wa vipimo alikuwa ni kuhakikisha contents na volumes ziko sawa kama zinavyotakiwa. Yeye ndio alikuwa kiungo kikubwa kati ya TPA na Clients kuhakikisha hakuna upande unapata hasara. Kwa maelezo yake ame-rely kwa stakeholders tu akasahau kwamba serikali inapata hasara, ambae ndio muajiri wake.


Wanaotakiwa kuwajibika ni TPA na WMA, kwa sababu mazingira ya kazi yanafanana huwezi kuwatenganisha. Na hii ishu walifanya wote kwa pamoja.
mkuu upo vizuri sana.. big up
 
Mkuu bypass ni standby mode, ambayo kwa maelezo ya hiyo barua hapo juu alikuwa sahihi ili kunusuru ucheleweshaji wa upakuaji wa mafuta. Na kilikuwa ni kitendo cha muda mfupi, ili kurekebisha matatizo waliyokuwa nayo kwa kipindi kile. Ili kuongeza disharge rate inatakiwa kuongeza number of outlet vessels, ambalo ndio suluhisho la kudumu. Swali la kujiuliza kwa nini waliendelea na bypass system tangu 2009.?? Na kuacha njia halisi ya continous system ambayo ingesaidia kwa TRA kukusanya mapato yake kwa uhakika.??

Yes...hoja ya bypass kwa sababu ya foleni haina mashiko sana...kama kweli walikuwa na nia ya dhati ya kuondoa foleni wangesema tumeamua kuwa vessels 3 zitapakua mzigo kwa flow meters na 3 zilizobaki kwa stick ili kupunguza foleni. Unaposema tunazima kabisa meters hizo napata ukakasi. On the other end ni sahihi kuomba temporary bypass ukiambatanisha na majina ya vessels kama walivyofanya but sasa ikawaje huu ndio ukawa utaratibu kwa miaka yote hii....hapa ndio unaona uwizi ulipoanzia



Sijui huyo Mgawe kama kweli ni mhandisi.?? Hatua ya kufanya bypass ni hasara na ilitakiwa iwe kwa muda mfupi. Kwa sababu unapokuja kufanya auditing kwenye operational plant unaangalia kiasi kilichoingia na kiasi kilichotoka kwenye reserved tank, na obvious bypass huwa ina many errors due to wet spillage. Kwa hiyo unashindwa kupata data kamili ya kile kinachotolewa, ndio maana wakaonganisha kimagendo kwa kampuni nyingine. Hapa TRA walipigwa chenga..

Kuna response moja ya upande wa WMA nido nimeona wameandika kuhusu "misbehaviour" ambayo ikanifanya niwe na shaka kama wanaelewa vifaa vyenyewe in the first place. Then kuna nyingine hapo naona Mgawe amemjibu vizuri sana Chuwa hasa baada ya kufungia kabisa hizi flow meter....inaonekana kuna pressure kubwa ilikuwa huu upande wa WMA kutoka kwa "stakeholders".....

Hawa ni waongo kwa sababu flowmeter inakusaidia kufahamu ujazo wa mafuta kutoka kwa suppliers na inasaidia kucontrol na kuregulate kiasi cha mafuta kwa ajili ya clients. Kama vifaa hivi vilikuwa vibovu, TPA walikuwa na kazi gani wakati wote huo. Yaani kwa large operation kama bandari unatumia sticky.?? They cant be serious, hawa watu wanyongwe tu..

Hapa ndio ajabu ya mwaka....wanabalance kwa mfanyabiashara tu kisa kalalamika...kama vilikuwa na faulty tutegemee kuwa kunawakati walikuwa wanalitia hasara taifa..je hao stakeholders walireport kuwa aisee naona kama mmetucharge kodi kidogo zaidi ya kiwango tulichopakua?


Only in Tanzania, malalamiko bila utafiti wowote. Kwa sababu wakala wa vipimo alikuwa ni kuhakikisha contents na volumes ziko sawa kama zinavyotakiwa. Yeye ndio alikuwa kiungo kikubwa kati ya TPA na Clients kuhakikisha hakuna upande unapata hasara. Kwa maelezo yake ame-rely kwa stakeholders tu akasahau kwamba serikali inapata hasara, ambae ndio muajiri wake.


Wanaotakiwa kuwajibika ni TPA na WMA, kwa sababu mazingira ya kazi yanafanana huwezi kuwatenganisha. Na hii ishu walifanya wote kwa pamoja.
 
Bavicha huwa wanafikiri kumsakama jk sijui itawasaidia nini,hizo mita zilikuja kwa maagizo ya jk,watendaji wakaona zitawapotezea ulaji wakaanza kuzihujumu,wafanyabiashara wakazikataa.
Suala la hizo mita lipo miaka yote watu wanapiga kelele zifanye kazi,lakini wasimamizi wanahujumu,
samweli sita alipokabidhiwa wizara hiyo nae aliliangalia suala hilo,utekelezaji hakuna,
sasa muhongo hapa anahusika vipi wakati wizara yake haihusiki na biashara ya kuingiza mafuta?
 
Back
Top Bottom