Sakata la Mita za Mafuta: Great Thinkers, njooni huku

Sakata la Mita za Mafuta: Great Thinkers, njooni huku

image.jpeg
PM zinanishtua Mteja aliyelalamika ni huyu
 
Hii niliipost hapa siku si nyingi zilizopita nikihoji utitiri wa vituo vya mafuta kati ya Dar na Mlandizi nikapata kashfa nyingi sasa siri imefichuka.
Kuna wizi mkubwa sana wa mafuta katika bandari ya Dar.
Mapendekezo yangu kwa mheshimiwa Magufuli na serikali yako,watendaji wengi serikalini wamekuwa sehemu moja ya kazi kwa muda mrefu pasipo uhamisho kiasi cha kusababisha utendaji kazi wa mazoea kwa hiyo basi serikali iwahamishe wafanyakzi kwa makusudi ili kuupangua mtandao huu unaolitafuna taifa katika sehemu mbalimbali serikalini.

Dar - Mlandizi: Utitiri wa Petrol stations
 
Kama huyu Mama Magdalena Chuwa asipotumbuliwa nitaomba Rais wangu JPM aachane na kazi ya kutumbua majipu. Jela nje nje kwa huyu Mama naiona
 
Mkuu vunja mifupa kiini cha tatizo nionavyo mimi sio vibali vya ku-bypass metre hiyo nadhani ilikuwa plan B ya ku-control taratibu za upokeaji wa mafuta maana bila hivyo issue ingekuwa hivi.Metre zinapitisha mafuta kwa saa kadhaa halafu zina-jam masaa 24 hakuna kinachoendelea baharini huko kuna msululu wa meli 15 zinasubiri kushusha hali ingekuwaje?,ikaja plan kuwa kama zina-jam basi mtoa kibali ni kamishna wa TRA tu.Hizo metre za hovyo sana ni out-dated kabisa ni zile za mwaka 47,na hapa lazima kuna jipu la aliyeagiza zinunuliwe.Ni kweli zinazidisha volume na ndio maana TRA waliwahi kuzilipa kwa maana ya kuzirudishia pesa kampuni za mafuta,kwa maana kuwa ukipima kilichotoka melini ,kilichopita kwenye metre na kilichopokelewa kwenye tank la kampuni ya mafuta inayopokea mafuta kwa wakati huo utaona tofauti kubwa tu.
 
Great Thinkers nitarudi kuleta mzigo wa bypass za TRA na TPA wakiidanganya Serikali kuwa imepoteza mapato toka WAMA wamezuia mita. Nimeudaka ubuyu nikasema nitavimbiwa ngoja tugawane. Mimi naona serikali ilistuliwa mapema na WAMA itakuwa ni dharau kwa Mama wa Watu. Hebu tuone sakata linaendaje?
 
Mkuu vunja mifupa kiini cha tatizo nionavyo mimi sio vibali vya ku-bypass metre hiyo nadhani ilikuwa plan B ya ku-control taratibu za upokeaji wa mafuta maana bila hivyo issue ingekuwa hivi.Metre zinapitisha mafuta kwa saa kadhaa halafu zina-jam masaa 24 hakuna kinachoendelea baharini huko kuna msululu wa meli 15 zinasubiri kushusha hali ingekuwaje?,ikaja plan kuwa kama zina-jam basi mtoa kibali ni kamishna wa TRA tu.Hizo metre za hovyo sana ni out-dated kabisa ni zile za mwaka 47,na hapa lazima kuna jipu la aliyeagiza zinunuliwe.Ni kweli zinazidisha volume na ndio maana TRA waliwahi kuzilipa kwa maana ya kuzirudishia pesa kampuni za mafuta,kwa maana kuwa ukipima kilichotoka melini ,kilichopita kwenye metre na kilichopokelewa kwenye tank la kampuni ya mafuta inayopokea mafuta kwa wakati huo utaona tofauti kubwa tu.
Tatizo TPA na TRA walikuwa wanapitisha meli hadi 13. Basi wangeijulisha serikali tatizo. Si umeona wanasema mita hazijawahi kusimama toka zianze? na TRA wanasema zinatoa strange readings" Uzima wa mita ni accuracy na si vinginevyo.
 
Tamu sana hii.......Sijaona Majaliwa anataka kufanya nini haswa...hiyo msg ni shida kubwa. ila haitambuliki na mwenyewe anaweza kuikana tu.
 
Kila hatua ofisi ya Mizengo Pinda iliarifiwa, hivi huyu mzee alisema ni mtoto wa mkulima, alimaanisha wakulima wa aina gani kama anashindwa kulinda maslahi ya nchi. Haiwezekani mtoto wa raisi awe na nguvu ya kumshinda waziri mkuu. Tupeni katiba ya wananchi, tumechoka
 
Swali la Msingi La kujiuliza, ni kwa nini Hizo Flow meters za TPA zionekane hazifai na zinawahujumu hao wenye mafuta na wazisiamini? na kwa nini wateja wa mafuta waamini zile "meter" za shell ambazo ukifika tu unajaziwa mafuta lita kadhaa na tunaamini?

Je nchi zingine zinatumia "vijiti"?

Je ina maana TPA haikufanya research ya kutosha kabla ya kuzinunua hizo flow metres?

swali lingine, Kwa nini kampuni ya TIPER imejiunganishia bomba na vijibomba (mchepuko), hivi serikali ikiamua kumpigia hasara aliyoisababishia serikali huyu TIPER atasema kwamba anaonewa?
Umeniamsha akili, ina maana nasi twaweza kataa ile mipira myeusi ya vituo vya mafuta, tuwe tunapima kwa vijiti tu.
 
Tatizo TPA na TRA walikuwa wanapitisha meli hadi 13. Basi wangeijulisha serikali tatizo. Si umeona wanasema mita hazijawahi kusimama toka zianze? na TRA wanasema zinatoa strange readings" Uzima wa mita ni accuracy na si vinginevyo.
Mkuu serikali ni nani kama si waziri wa nishati??na yule mama alisema aliyemwandikia MSG kuwa ni Waziri Muhongo nina hakika serikali toka awamu ya kwanza ya JK ilikuwa inaijua vizuri tatizo la hizo metre.
 
NOPE, MAMA ALIKUWA KATIKA UTII WA VIONGOZI WAKE WAANDAMIZI
#MAADAM IS INNOCENT BY 100%,
KAZI NI PAMOJA UTII KWA VIONGOZI WAKO!.
Kama ni mtii mbona ameshindwa kutoa maelezo ya kwanini aliamua kutotumia hizo flow meter kwa miaka mitano sasa. Sijui yupi yuko safi au mchafu. Lakini hata wewe hujui yupi yuko safi au mchafu.
 
utawala wa JK ulikuwa balaa,kwa hiyo mita zilizimwa kwenye utawala wake;why?
 
Mkuu anafanya kazi baada ya kupata ushauri wa kitaalamu namna ya kuvuruga mirija ya wakubwa bila kutikisa nchi. Haya mambo si ya mchezo mchezo kesho unaamka unamkamata Mkwere alafu biashara inafia hapo. Tuache spinning za ajabu kama kweli tunaipenda Tanzania. Tuunge mkono hizi juhudi badala ya hii tabia ya kuombeana mtu ashindwe tu alafu unajifanya mzalendo.
Mtamuunga mkono nyie mlioamua kumuunga mkono toka kipindi cha kampeini
 
Waziri mkuu alimuuliza swali huyo meneja WAM kwamba ni kwanini mashine hizo zinafanya kazi leo baada ya kusimama kwa miaka mitano, yule mama akajibu kwamba alipata maagizo kutoka ngazi za juu; PM akamuuliza hizo ngazi za juu ni zipi, Menaja akamjibu akamwambia Ni Prof. Sospeter Muhongo, PM akauliza ni utaratibu upi uliotumika kutoa hayo maagizo sijui alimjibu SMS.

PROF MUHONGO anatakiwa atoe maelezo yasiyo na shaka kwanini alimtumia huyo mama SMS moja kwanza sio utaratibu wa utendaji serikalini pili kwanini atume SMS baada ya kujua Waziri Mkuu anatembelea WAM ??

VINGINEVYO MUHONGO NA HUYU MAMA WOTE NI WA KUWAJIBISHWA
Kweli kabisa na pia muhongo inabidi ajibu kosa la kuvujisha siri za ziara ya mkuu wake wa kazi
 
Serikali haina budi kulivalia njuga suala hili la Flow Meters kwani serikali imekuwa ikipoteza mapato mengi kiasi cha US$ 40millioni every month!! just imagine kiwango hicho ni kikubwa mno ambacho kingeweza kudhibitiwa na serikali tusingehangaikia misaada kutoka kwa wahisani wanaotuwekea masharti lukuki. Nina mpongeza sana sana Mh.Majaliwa Waziri Mkuu wetu mpya hakika ameonyesha ana nia njema kabisa na maendeleo ya Taifa letu pamoja na Raisi JPM wote wanastahili, ziara kama hizi zinaamsha uozo mwingi sana ambao viongozi wengi wao walikuwa wanatengeneza mihela mingi ya kufa mtu wamejijenga hatari wanamiliki majumba miradi mikubwa mikubwa yakutisha, magari ndo usiseme hata salama maofisini hakuna ilikuwa ni full madharau kwa watumishi wenye vyeo vya chini na hata wageni walikuwa hawasikilizwi kwa sababu ya kiburi cha pesa nashauri Mh.Waziri Mkuu chukua hatua stahili kabisa aidha kuwashusha vyeo nakuwapangia vikazi vya hovyo pia serikali kupitia mkono wake wa usalama wa taifa na jeshi la polisi wafanye uchunguzi wa kina juu ya rasilimali wanazomiliki wakubwa hawa mtakuja kushangaa....
 
Back
Top Bottom