Sakata la Lwakatare: Wanasheria CHADEMA walonga | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sakata la Lwakatare: Wanasheria CHADEMA walonga

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mpaka Kieleweke, Mar 21, 2013.

  1. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #1
    Mar 21, 2013
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,137
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Hivi sasa wanasheria wa CHADEMA wanafanya mkutano na waandishi wa habari kuhusiana na tukio la Lwakatare na makosa ambayo alishitakiwa nayo.

    =========
    Kiongozi wa jopo la wanasheria watano (5) wanaomtetea Mkurugenzi wa Ulinzi na Usalama wa CHADEMA, Wilfred Lwakatare, Wakili Tundu Lissu, akiwawakilisha wenzake, ameongea na vyombo vya Habari akiwa Makao Makuu ya CHADEMA na kuzungumzia masuala kadhaa kutokana na sakata hili.

    Lengo kuu la mkutano huo na wanahabari lilikuwa ni kuutarifu umma wa Watanzania kupitia kwa wanahabari juu ya hatua ambayo mawakili hao wameamua kuchukua kwa kupeleka ombi Mahakama Kuu ya Tanzania, chini ya hati ya dharura ili Mahakama hiyo ya juu iitishe mafaili yote mawili yaliyofunguliwa kuhusu kesi ya Lwakatare, yaani faili la kesi iliyofutwa na faili lililofunguliwa baada ya kesi ya awali kufutwa, wakiiomba mahakama iangalie na kujiridhisha…


    Kuhusu video
    Wanahabari walitaka kujua maoni yake kuhusu video na namna kesi hiyo ilivyo, hasa kutokana na alivyoielezea 'charge' ilivyo 'defective', ambapo Wakili Lissu kwa maoni yake, alisema kuwa kuna masuala mengi yanatakiwa kuwekwa wazi kuhusu video yake, akihoji maswali kadhaa:


    - Nani aliyemrekodi Lwakatare? Je, Lwakatare alijua kuwa anarekodiwa? Je, aliruhusu? Kama hakuruhusu, ilifanyika kihalali? Je, haivunji katiba ya nchi inayozungumzia privacy ya mtu? Je, baada ya kurekodiwa mkanda huo ulipelekwa wapi? Nani alikuwa nao? Je, umefanyiwa uhariri (editing) na nani? Je, aliyemrekodi alitumwa na nani?

    Ushahidi mwingine
    Ameongeza kuwa, video inaonekana imechukuliwa tarehe 28 Desemba, siku iliyofuata, Desemba 29, kwenye kipindi cha TV, Naibu Katibu Mkuu wa CCM, Mwigulu Nchemba akaanza kusema kuwa anayo video ya viongozi wakuu wa CHADEMA wakipanga mipango ya mauaji ya dhidi ya Watanzania.


    Amezungumzia mawasiliano ya mtu anayeitwa Michuzi, kuwasiliana na watumishi wenzake wa OBR, akiwapongeza na kutoa kudos kwa TISS kwa kazi nzuri, akiwataka wenzake wapige sana kelele kwani hiyo ni kete muhimu kwa CCM. Amesema kwa mujibu wa Sheria ya Usalama wa Taifa, hawaruhusiwi kufanya surveillance dhidi ya wapinzani wa kisiasa wa CCM, kwa sababu upinzani wa kisiasa ni suala lililoruhusiwa kisheria nchi hii.

    Aidha, Lissue ameongeza kusema wamepata mawasiliano ya simu yakionesha kuwa siku hiyo hiyo ambayo video imerekodiwa, majira ya saa 5.59, mtu aitwaye Ludovick alimpigia simu mtu aitwaye Mwigulu Nchemba.

    Kwa mujibu wa Wakili Lissu, yamepatikana pia mawasiliano ya mtu aitwaye Dennis Msacky akimpigia simu Lwakatare, ambapo wamemuuliza Lwakatare iwapo ni kweli aliwasiliana na mtu mwenye jina hilo (ambaye kwenye charge sheet ya pili, polisi wameonesha ndiye aliyekuwa akipangiwa kutekwa/kufanyiwa vitendo vya ugaidi), naye amekubali kuwa ni kweli alimpigia simu siku moja kabla ya tukio la kurekodiwa, akimuuliza kama amerudi Dar es Salaam, naye akamwambia alikuwa njiani kutoka Bukoba.

    Amemaliza kwa kusema kuwa kesi hii ni kama kesi nyingine za kupikwa, ambazo polisi wamekuwa wakifungua dhidi ya CHADEMA na viongozi wa chama hicho, kwa nia ya kuiokoa CCM, kwasababu chama hicho kimekaliwa vibaya na hakiwezi tena kufanya siasa za ushindani dhidi ya wapinzani wao wakuu, CHADEMA.


    ===========
    Habari hii unaweza kuisoma kwa kirefu -> Sakata la Lwakatare: Wanasheria CHADEMA ‘wafunguka'! | Fikra Pevu
     
  2. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #2
    Mar 21, 2013
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,137
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Anaelezea Lissu , juu ya mwenendo wa kesi ulivyoanza mahakamani , na ili kesi ya ugaidi iweze kufunguliwa ni lazima kuwa na ridhaa ya mkurugenzi wa mashitaka nchini , na ameonyesha kipande cha karatasi husika ambacho kina saini bila nembo ya serikali wala muhuri wa moto .
     
  3. Kimboka

    Kimboka JF-Expert Member

    #3
    Mar 21, 2013
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 353
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ccm bye bye.
     
  4. C

    Chungurumbira JF-Expert Member

    #4
    Mar 21, 2013
    Joined: Jan 3, 2013
    Messages: 2,170
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nia yao siyo hicho kinachoelezwa na wanasheria bali ni udhalilishaji wa makusudi. ni kama mtu akuvue nguo kwa makusudi halafu aite watu wengine akishangilia ulivyo na akicheka!! maccm noma!!
     
  5. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #5
    Mar 21, 2013
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,137
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Baada ya mabishano ya kisheria, juzi mahakamani , hakimu alisema angetoa hukumu juu ya kama mashitaka ni sahihi kwa mujibu wa sheria ama laa, ila jana asubuhi badala ya kusubiria hukumu ya awali juu ya uhalali wa mashitaka hayo hawakusubiri hukumu badala yake walipeleka hati ya kufuta kesi na baada ya dakika tano walimkamata na kumfungulia mashitaka yale yale , ila kilichobadilika. Ni namba ya file ya kesi tuu , ila mashitaka ni yaleyeale mpaka nukta ya mashitaka.

    Lengo lilikuwa ni kuizuia mahakama isitoe uamuzi ndio maana waliamua kufuta kesi na kuifungua hiyo hiyo,
     
  6. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #6
    Mar 21, 2013
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,404
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    hii serekali imekaa kijoti joti,ukiangalia na ile kesi ya Lema ya ubunge utugundua dhuluma ni nyingi sana!
     
  7. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #7
    Mar 21, 2013
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,137
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Mahakama jana ilizuiliwa kutoa haki, wakati ndio chombo pekee cha kutoa haki nchini....
     
  8. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #8
    Mar 21, 2013
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 24,135
    Likes Received: 34,854
    Trophy Points: 280
    Walaniwe watawala wanaotumia madaraka kunyanyasa watu!
     
  9. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #9
    Mar 21, 2013
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,404
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    chadema inatishia uahai wa ccm
     
  10. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #10
    Mar 21, 2013
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,579
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    Tundu Lissu siku ile alijidhalilisha sana pale mahakamani mpaka akachekwa na umati wa watu!!!
     
  11. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #11
    Mar 21, 2013
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 6,101
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    Wahalifu kama huyu DPP nao wanastahili mafao ya kustaafu, au wastahili kupelekwa jela baada ya ukombozi!
     
  12. Rweye

    Rweye JF-Expert Member

    #12
    Mar 21, 2013
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 14,814
    Likes Received: 2,842
    Trophy Points: 280
    Yule mama mwingereza aliyeidhalilisha serikali mtandaoni alisema rais anashirikiana na vyombo vya dola kudidimiza haki
     
  13. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #13
    Mar 21, 2013
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 6,101
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    Huo umati wa watu ulikuwa wa wanasheria, au laymen?
     
  14. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #14
    Mar 21, 2013
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,104
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Tiririka Mleta mada maana hawa MaCcM yameishiwa hoja za msingi.
     
  15. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #15
    Mar 21, 2013
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,137
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Mamlaka ya DPP ni kufuta kesi kama kufanya hivyo kutakuwa ni kwa masilahi ya taifa au kwa nia ya kulenga kupata haki, hivyo hatua za kufuta kesi jana hazikuwa kwa masilahi ya taifa bali ilikuwa ni kuizuia mahakama kutoa haki, kilichofanyika jana ni matumizi mabaya ya mamlaka ya DPP,

    HATUA TULIZOCHUKUA.
    1. Leo tumefungua kesi mahakama kuu kwa hati ya dharura , kwa kuiomba mahakama iitishe mafaili yote mawili ,ili iyachunguze ione kama haki imetendeka kwa mujibu wa sheria za nchi yetu.

    2. Wameiomba kama itakubali ifute ile hati ya DPP ya kufuta mashitaka, na ifute amri ya mahakama ya kufuta kesi iliyofanyika jana ,

    3. Ielekeze mahakama ya hakimu mkazi kisutu , iendelee na utaratibu wa kutoa hukumu kama ilivyokuwa imepangwa , na hii ni kwa masilahi yab haki ionekane inatendeka.

    Kilichofanyika n a mwendesha mashitaka wa serikali ni kuingilia uhuru wa mahakama katika kutenda haki.
     
  16. b

    buckreef JF-Expert Member

    #16
    Mar 21, 2013
    Joined: Mar 19, 2010
    Messages: 310
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mbona wanasheria hawasemi ile video ni fake?

    Kama ule mkanda nk genuine basi huo ni ugaidi.
     
  17. S

    Skype JF-Expert Member

    #17
    Mar 21, 2013
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 7,284
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    what is happening now here in our lovely country Tanganyika?
     
  18. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #18
    Mar 21, 2013
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 5,011
    Likes Received: 608
    Trophy Points: 280
    We Zemarcopolo umeanza kutumiwa wewe.....mtu kujifungia chooni kwa muda kazaa ndo kujidhalilisha???
     
  19. Lyagwa

    Lyagwa JF-Expert Member

    #19
    Mar 21, 2013
    Joined: Feb 3, 2013
    Messages: 1,445
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Ukweli daima utasimama mwisho wa siku, kama serikali kwa makusudi kabisa wanaamua kutumia pesa za walipa kodi masikini wa Tanzania kwa kufungua kesi za kutunga kwa malengo ya kuiondoa Chadema kwenye ramani ya kisiasa, hakika watafutika wao, maana malipo ya dhambi wanayoitenda sasa ni makubwa sana na hawatakaa waisahau milele.

    Tusubiri tuone, kwanza wameonesha ambavyo wasivyo makini kupitia wanasheria wao, hivyo mwisho wa siku huku kudharisha wanakofanikisha kwa Lwakatare as individual person na Chadema kwa kiwango fulani kwao itakuwa disearter very soon, tusubiri yetu macho, acha wanasheria watifuane na tuombe mahakama isimamie haki.
     
  20. d

    dmayola JF-Expert Member

    #20
    Mar 21, 2013
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 561
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Alijidhalilisha kivipi?
     
Loading...