Sababu za kufichwa kwa kitabu cha Enoch

Sababu za kufichwa kwa kitabu cha Enoch

Biblia inajitosheleza kwa kila kitu na kusudi lake kwa yaliyomo ndani yake

kuna vitabu vingi sana ambavyo vingeweza kuwemo ila havimo kwa sababu yaliyomo ndani mwake tayari yamo kwenye Biblia

NB: John 21:25
 
Habari mkuu. Naomba unipe siri 3 tu ambazo hazijulikani ulizozisoma humo kitabuni.
Sidhani kama kuna siri ila;

Sehemu kubwa kinaelezea Maisha ya Enoch
maana kwenye Biblia tunaelezewa kidogo kuwa Enoch alitembea na Mungu na Mungu akamchukua

sehemu nyingine inaelezea ile stori ya malaika waasi walivokuja duniani kuzaa na wanadamu na uzao wao wa 'ma-giants' ulivokuwa dhalimu. kwa maneno mengine inaelezea zaidi stori ya Mwanzo 6
mfano mzuri apa; kinaelezea jinsi uchawi ulipotokea na pia madhara ya make up!!!

sehemu nyingine inaelezea siku za mwisho na jinsi Mungu atakavorudisha dunia katika umiliki wake wa haki na kweli

NB: Yote haya yanapatikana kwenye Biblia na yanajitosheleza kukuongoza
 
Wangeweka vyote sisi ndo tuamue tunasoma kipi na kuacha kipi, kipo kitabu cha yoshua bin sira kama sikosei, kuna mstari unasema "maisha yafaa nini bila pombe"
Pombe si mbaya binadamu ndio wabaya..
 
Biblia inajitosheleza kwa kila kitu na kusudi lake kwa yaliyomo ndani yake

kuna vitabu vingi sana ambavyo vingeweza kuwemo ila havimo kwa sababu yaliyomo ndani mwake tayari yamo kwenye Biblia

NB: John 21:25
Wangeacha vyote sisi ndo tuamue tunasoma nini tunaacha nini
 
Biblia ina Vitabu 73 lakini isiwe Mpaka wakusoma hivyo 73 tu, Canon ya Vitabu 73 iliapitishwa mwaka 382 na Baraza la Maaskofu wa Roma kuna Vitabu Vilipitishwa vikiwa Havina Sifa E.g (Waebrania) lakini kuna vitabu havikupitishwa Kuwemo ndani ya Biblia lakini vikiwa na Sifa, mfano Kitabu cha Henoko, Pengine Mababu waliona "Chakuzushi" lakini ukweli ni Kwamba kiliandika Aibu nyingi.

Henoko anayedhaniwa kuwa alikuwa ndio mwandishi wa kitabu hiki ni Yule mtoto wa Yaredi na baba wa Metuselah, ambaye akaja kuwa babu wa Nuhu MWANZO 5:21-23, Ni Moja ya Mtu anayetajwa kuwa na Mwisho wa Ajabu kwani hakufa, bali alitwaliwa mbinguni YOSHUA BIN SIRA 44:16, WAEBRANIA 11:5. Maswala Kama haya hupaswi kujadili na Wale wenye Canon Ya Vitabu 66 kwani watakwambia vitabu hivi havifai "Wanaviita Apokrifa" Wasijue Hata Baadhi ya Sura za Kitabu cha Zaburi ni Apokrifa na katika Biblia yao zimo.

Hiki kitabu cha Henoko Hukataliwa na Kanisa Katoliki la Magharibi (Latin Church) kwa Sababu zake za Msingi Moja ya Sababu ni Kitabu Kukosa Jina la Mwandishi hakika, Lakini kanisa Katoliki la Mashari la Ethiopia (Orthodox) katika Orodha yao wanakitumia kama Kitabu cha Muhimu sana. Ni kama Wayahudi wanavyokitumia kitabu kinachoitwa YASHARI au JASHAR kinachotajwa 2SAMWELI 1:18, Vitabu hivi vina mambo fulani ya kipekee ambayo wataalamu husema ni siri.

Kitabu Cha Henoko Hutajwa kwa hypingwa Vikali kwa sababu Ndio huonyesha Mtu mweupe alipata wapi Ujuzi, Pia huonyesha Chanzo cha Mapepo na Wanefili.

Ukisoma Kitabu cha HENOKO 6:1-8 ni sawa na Ukisoma MWANZO 6:1-8 lakini kuna utofauti wa Stori za malaika zaidi, Inaonekana katika zama za YAREDI babaye na HENOKO kuna malaika kama 200 walikubaliana kushuka duniani na Kujichanganya na wanadamu, hapo ndipo ambapo YUDA alinakili maelezo ya YUDA 1:6 Malaika walipoona kuna mabinti wa wanadamu wanavutia/Wazuri MWANZO 6:2 Ndipo wakashauriana "Mwaonaje Tujitwalie tuwaoe, tuzae nao watoto?" Malaika Kiongozi aliyeitwa SAMYAZA akahofia Labda malaika wenzie wanaweza Kumsaliti katika mpango huu, Akahimiza malaika kuapa, Wakaapa kutekeleza. (Henoko 7:3-6)

Kitabu Cha Henoko kinawataja kabisa kwa Majina Viongozi wa Malaika hao waliokuwa katika Mlima HERMON kwamba ni SEMIAZAZ, ARAKIBA, RAMEEL, KOKABIEL, TAMIEL, RAMIEL, DANEL, EZEQEEL, BARAQIJAL, ASAEL, ARMAROS, BATAREL, ANANEL, ZAQIEL, SAMSAPEEL, SATAREL, TUREL, JOMJAEL, SARIEL.

Ikumbukwe hawa hawakuwa malaika Watiifu kwa Mungu, Ni wazi kuwa walikuwa sehemu Katika wale Walioasi pamoja na shetani, Katika MWANZO 6:2-4 Imewataja kama "WANA WA MUNGU" hili jina lisikuchanganye maana malaika wote huitwa wana wa Mungu ndio maana hata Biblia ya asili ya Kiyunani imewaita malaika "ANGELUS ES DEUS" ikimaanisha malaika wa Mungu No matter Watiifu au Sivyo, Sasa mstari wa 4 katika MWANZO 6 unasema "Basi walikuwepo Wanefili duniani(NEPHILIM THE FALLEN ANGELS) hapo jiulize kwa nini aseme "DUNIANI" ni kwasababu hapakuwa mahali pao pa asili (2Petro 2:4,YUDA 1:6) Ni lazima waliyaacha makao yao...

Kitabu cha HENOKO 7:1-6 tunaona haya yafuatayo, Malaika wale 200 Wakiongoza na SEMJAZA baada ya Kiapo, wanaoa mabinti wanadamu Na Kuwapa Mimba, Hawakuishia hapo, Katika Sura ya 7 Mstari wa 10 tunaona Malaika hawa waliwafundisha binadamu Uchawi "sorcery" Wakafundisha Orodha ya Maneno ya Kufufua wafu "incantations" Wakawafundisha Jinsi ya Kutengeneza Dawa za Kuwatibu kutumia Mitishamba (pharmacology).

Ilipofika kipindi cha wale mabinti kuzaa Katika sura ya 7:11-14 tunaambiwa Walizaliwa Viumbe wakubwa kupita hata Binadamu na Malaika (Giants), Walizaliwa wengi Mpaka Binadamu walichoka Kuwahudumia chakula, Wakaanza kula Wanyama, Ndege na Samaki, Baadae wakaanza kuwala Binadamu, na Mwisho wakalana wao kwa Wao.

Basi katika Sura ya 8 tunaona Malaika AZAZEL anawaonea huruma Binadamu, Anaanza kuwafundisha Kutengeneza Silaha, Mapanga (Swords) , Visu, Ngao na Ngao za Vifuani (BREASTPLATED) hapa ndipo zana za chuma zilipogunduliwa (MWANZO 4:22) TUBALI-KAINI akiwa wa kwanza kuchukua Ujuzi.

Kupitia Malaika Azazel ndipo Binadamu alipojua Kupigana Vita, Malaika hawakuishia hapo, Malaika hawa ndio Walifundisha Dada zetu kuvaa Vikuku na Bangili (BRACELETS) Pia wakafundisha dada zetu kupaka Rangi Kope (BEAUTIFYING OF EYELIDS) na hapa ndipo Dhambi ya Kuzini kwa matamanio ilianza

Malaika waliendelea Kutoa siri nyingi na Kumpa Binadamu uwezo Ulioshindikana, Kila malaika alikuwa na Kitengo chake.

Malaika aliyeitwa SEMJAZA huyu aliwafundisha Binadamu kumiliki Nguvu za Maajabu kufanya Mambo makubwa, Pia Kutumia Mizizi ya Miti kama Tiba, Kemia Kiujumla. Malaika ARMAROS alifundisha jinsi ya Kutatua Tatizo litokanalo na Uchawi wa mtu mwingine. Malaika BARAQIEL huyu aliwafundisha binadamu elimu ya vitu vya Angani "ASTROLOGY" Malaika kwa jina la KOKABEL akawafundisha binadamu elimu ya Anga ihusuyo mipaka ya Nyota na maumbo yake "CONSTELLATION" Malaika EZEQEEL akawafundisha Binadamu Juu ya Mawingu. Malaika ARAQIEL akawafundisha Alama za Kidunia (zodiac elemental rulerships) ambazo tunaziita Libra, Virgo, Capricon nakadhalika. Malaika SHAMSIEL akafundisha alama za Jua Na Malaika SARIEL akawapa Kozi za Elimu ya Mwezini.

Kwahiyo Ujuzi wa Binadamu na Mambo machafu yalianzia Juu ya Hawa malaika Bila Ujio wao Binadamu Angekuwa "Kilaza Mmoja hivi" Basi Baadhi ya Malaika Watiifu walienda Kumuelezea Mungu juu ya Uchafu uliofanywa na malaika duniani, Hata Mungu aliona wameipa Mbingu aibu, na Alishindwa Kuwasamehe na aliwafunga vifungo vya milele chini ya Giza wakingojea hukumu.

Catholic theological reflection.

Wanateolojia wa kanisa husema wazi kuwa inawezekana huu ulikuwa ni mpango wa Shetani kuharibu Mpango wa Mungu wa MWANZO 3:15 kwa Sababu Mungu alisema Mkombozi wa Wanadamu atakuwa binadamu Pure na si Malaika na Atazaliwa Pasipo Dhambi, Na Atazaliwa na Mwanamke, Basi Shetani alipanga kuharibu Vinasaba (Gene) za Binadamu kwa kuzichanganya na za Malaika Basi basi Kuzaliwa Kwa Mkombozi kungeshindikana.

Lakini Mungu anajua Zaidi (An omniscient) Ni zaidi ya Malaika (ISAYA 46:9-10) anajua Mwanzo na Mwisho, Hivyo ndio maana Alifuta Kizazi cha Enzi zakina Nuhu kwa Gharika na Kubakiza Wanadamu 8 tu.



Sent using Jamii Forums mobile app
Naomba kujuzwa kitabu cha waebrania kwa vipi hakina sifa?
 
Wangeacha tu some tuamue wenyewe sio kutuamulia. Nani Aliwatuma watoe.... Kama sio Kuna mambo walikuwa wanaficha. Kama kwenye kuzaliwa Nuhu "baba yake alishangaa imekuwaje mtoto wake ni mweupe na Ana macho Y watoto WA mbinguni aka Malaika tofauti na wao walivyo. Maana kama wangekuwa ni weupe aka Wazungu wala isingewashangaza.. Ikabidi wakimbie kwa babu yake Nuhu kuuliza maana mzee alijua mama kasharuka na wale Malaika wahuni... But akaambiwa kuwa wala asihofu Bali huyo mtoto aka Nuhu ni WA kwake..... It means Nuhu alikuwa the FIRST ALBINO in this world
 
Walitoa hivyo vitabu kuficha the origin ya watu WA zamani mpk kwa waisrael so Mpaka Leo tunaishi kwenye uongo maana Wazungu walipozunguka duniani wali badili majina ya sehemu Jina LA huku wanapeleka huku sifa ya huyu wakampa huyu ilimradi Israel apotee na asijulikane yeye ni Nani na majina wakawabadilisha kwa lazima na kwa uongo uongo mwingi wakijua wakikataa majina Yao asili Yao then kamwe hawawezi kukumbuka wao ni Akina Nani.
 
.
Screenshot_20221125-200608.jpg
 
Kwa biblia hakuna kuzidiana kiimani ila ntakuzidi kimaarifa tu na kuelewa mistari zaidi..... Mfano hiyo Yuda 6 kwa wewe utaona ni vague ila kwangu ntaunganisha dots na Book of Enoch maana imeongelewa kwa undani zaidi.

Ngoja nikupe na huu mstari

Mwanzo 4
23 Lameki akawaambia wake zake,Sikieni sauti yangu, Ada na Sila;Enyi wake za Lameki, sikilizeni usemi wangu;Maana nimemwua mtu kwa kunitia jeraha;Kijana kwa kunichubua;
24 Kama Kaini akilipiwa kisasi mara saba,Hakika Lameki atalipiwa mara sabini na saba

Hapa umeelewa nini?
Mkuu kumbe na kwenye biblia au ukristo tunaruhusiwa mke zaidi ya mmoja? Si naona Lameki alikuwa na wake wawili au hii imekaaje wataalam?
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom