RUFIJI: Wanafunzi 320 wanasomea chini ya Mti na kujisaidia porini

Chinga One

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2013
Messages
9,950
Points
2,000

Chinga One

JF-Expert Member
Joined May 7, 2013
9,950 2,000
Shule ya Msingi King'ongo inakabiliwa na changamoto nyingi lakini kubwa zaidi ni ile ya wanafunzi wake 320 kati ya 444 kusomea chini ya miti na kukaa chini huku wanafunzi 124 pekee ndio ambao wanasomea darasani tena ni wale ambao wana Mitihani ya Taifa.

Shule hii ipo katika Kata ya Muhoro iliyopo Wilayani Rufiji Mkoa wa Pwani ambapo wanafunzi hao wote 444 wanatumia choo kimoja kilichozungushiwa makuti chenye matundu mawili tu tena hadi walimu wao 9 wanatumia choo hicho, huku wengine wakilazimika hata kujisaidia porini.

Source: millardayo
 

Kingjr2

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2018
Messages
241
Points
1,000

Kingjr2

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2018
241 1,000
Shule ya Msingi King'ongo inakabiliwa na changamoto nyingi lakini kubwa zaidi ni ile ya wanafunzi wake 320 kati ya 444 kusomea chini ya miti na kukaa chini huku wanafunzi 124 pekee ndio ambao wanasomea darasani tena ni wale ambao wana Mitihani ya Taifa.

Shule hii ipo katika Kata ya Muhoro iliyopo Wilayani Rufiji Mkoa wa Pwani ambapo wanafunzi hao wote 444 wanatumia choo kimoja kilichozungushiwa makuti chenye matundu mawili tu tena hadi walimu wao 9 wanatumia choo hicho, huku wengine wakilazimika hata kujisaidia porini .
Source: millardayo
View attachment 1224757
Kipaumbele chetu ni ndege, SGR, Umeme, barabara, hospital na wahujumu uchumi! Sekta ya Elimu isubiri awamu nyingine tunaenda hatua kwa hatua
 

technically

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2016
Messages
7,936
Points
2,000

technically

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2016
7,936 2,000
Pesa Inayonuna Ndege 1 kwa bilion 270 airbus inaweza kujenga shule za kisasa za milion 100 Kila Moja Zaidi Ya 270 Zitakazodumu Kwa Miaka 50 Na Kutoa Ajira Kwa Walimu Kama 2700 Wakati Ndege Sina Uhakika Kama Inaweza Dumu Kwa Miaka 30" Pamoja Na Kufanyiwa Service Kila Mara
 

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
42,204
Points
2,000

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
42,204 2,000
Shule ya Msingi King'ongo inakabiliwa na changamoto nyingi lakini kubwa zaidi ni ile ya wanafunzi wake 320 kati ya 444 kusomea chini ya miti na kukaa chini huku wanafunzi 124 pekee ndio ambao wanasomea darasani tena ni wale ambao wana Mitihani ya Taifa.

Shule hii ipo katika Kata ya Muhoro iliyopo Wilayani Rufiji Mkoa wa Pwani ambapo wanafunzi hao wote 444 wanatumia choo kimoja kilichozungushiwa makuti chenye matundu mawili tu tena hadi walimu wao 9 wanatumia choo hicho, huku wengine wakilazimika hata kujisaidia porini .
Source: millardayo
View attachment 1224757
Bombadier ndiyo kipaumbele chetu hayo maswala ya kusoma tayari tunao wasomi wengi sana kina palamagamba kabudi wanatutosha.
 

Kertel

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2012
Messages
3,532
Points
2,000

Kertel

JF-Expert Member
Joined May 11, 2012
3,532 2,000
ndio maana sitaondoka madarakani ili nirekebishe hayo mambo,,hiyo shule haikuanza wakati wangu huu,waliopita ndio wamefikisha hapo
 

Kingjr2

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2018
Messages
241
Points
1,000

Kingjr2

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2018
241 1,000
Shule ya Msingi King'ongo inakabiliwa na changamoto nyingi lakini kubwa zaidi ni ile ya wanafunzi wake 320 kati ya 444 kusomea chini ya miti na kukaa chini huku wanafunzi 124 pekee ndio ambao wanasomea darasani tena ni wale ambao wana Mitihani ya Taifa.

Shule hii ipo katika Kata ya Muhoro iliyopo Wilayani Rufiji Mkoa wa Pwani ambapo wanafunzi hao wote 444 wanatumia choo kimoja kilichozungushiwa makuti chenye matundu mawili tu tena hadi walimu wao 9 wanatumia choo hicho, huku wengine wakilazimika hata kujisaidia porini .
Source: millardayo
View attachment 1224757
Hii nchi ni kubwa sana na ili iendelee inahitaji kiongozi mwenye plan za muda mfupi na muda mrefu zinazotekelezeka bila kuweka sifa na majigambo mbele

Kwa mfano mimi huwa nikiona hizi shule zilizochakaa na watoto kukaa chini, wengine chini ya miti, walimu hawana ofisi wala furniture za kukalia najiuliza swali moja tu, kwanini serikali iliamua kufuta ada wakati shule nyingi bado hazina miundombinu mizuri?

Kiongozi mwenye plan nzuri, kama kweli aliona gape la hela za elimu asingefuta ada kwanza, hizi pesa zinazopelekwa mashuleni kama fidia ya ada zingepelekwa kuboresha miundombinu kwanza!

Serikali ikasimamia vizuri, zijenge madarasa, maabara, ofisi, vyoo, madawati, vitabu vya kutosha!

Hebu fikiria kwa shule zinazopokea Tsh. Milioni 1 hadi 2 tu kila mwezi kama fidia ya ada, baada ya miaka mitatu tu fedha hizi zingesimamiwa kuboresha miundombinu ya shule tu sasa hivi shule zingekuwa na hali gani?

Ni dhahiri shule zingekuwa na hali nzuri na huenda ndani ya miaka mitatu au mitano tungeondokana na hii kero ya watoto kukaa chini, kusomea chini ya miti, ukosefu wa ofisi, vyoo na maabara

Halafu hapo ndo ada na michango yote vingefutiliwa mbali kabisa!

Kwa mtazamo wangu hili lilitakiwa litekelezwe hivi maana ada kwa ilipokuwa imefika palikuwa sio pabaya! Elfu 20 kwa mwaka, Mzazi na mtoto mwenye nia kweli ya kusoma isingekosekana kwa mwaka mzima
 

Mromboo

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
1,513
Points
2,000

Mromboo

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
1,513 2,000
Hii nchi ni kubwa sana na ili iendelee inahitaji kiongozi mwenye plan za muda mfupi na muda mrefu zinazotekelezeka bila kuweka sifa na majigambo mbele

Kwa mfano mimi huwa nikiona hizi shule zilizochakaa na watoto kukaa chini, wengine chini ya miti, walimu hawana ofisi wala furniture za kukalia najiuliza swali moja tu, kwanini serikali iliamua kufuta ada wakati shule nyingi bado hazina miundombinu mizuri?

Kiongozi mwenye plan nzuri, kama kweli aliona gape la hela za elimu asingefuta ada kwanza, hizi pesa zinazopelekwa mashuleni kama fidia ya ada zingepelekwa kuboresha miundombinu kwanza!

Serikali ikasimamia vizuri, zijenge madarasa, maabara, ofisi, vyoo, madawati, vitabu vya kutosha!

Hebu fikiria kwa shule zinazopokea Tsh. Milioni 1 hadi 2 tu kila mwezi kama fidia ya ada, baada ya miaka mitatu tu fedha hizi zingesimamiwa kuboresha miundombinu ya shule tu sasa hivi shule zingekuwa na hali gani?

Ni dhahiri shule zingekuwa na hali nzuri na huenda ndani ya miaka mitatu au mitano tungeondokana na hii kero ya watoto kukaa chini, kusomea chini ya miti, ukosefu wa ofisi, vyoo na maabara

Halafu hapo ndo ada na michango yote vingefutiliwa mbali kabisa!

Kwa mtazamo wangu hili lilitakiwa litekelezwe hivi maana ada kwa ilipokuwa imefika palikuwa sio pabaya! Elfu 20 kwa mwaka, Mzazi na mtoto mwenye nia kweli ya kusoma isingekosekana kwa mwaka mzima
Siasa tu na kudandia hoja za upinzani.
 

Kimbunga

Platinum Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
14,136
Points
2,000

Kimbunga

Platinum Member
Joined Oct 4, 2007
14,136 2,000
Siamini kama hali hiyo bado ipo hapa Tanzania hasa Tanzania ya Magufuli na hasa kwenye Mkoa ambao unaongoza kwa uwekezaji wa viwanda. Halmashauri imekwama wapi kwenye suala hili? Mamlaka ya Mkoa haijui jambo hili kweli? Hii wala si ya Serikali kuu hii ni ya Serikali za mitaa. Wakati serikali kuu inapambana na miradi mikubwa ya kitaifa basi serikali za mitaa zipambanae na haya madogo. Mkurugenzi wa Rufiji inabidi ajitathmini kabla Mh Waziri Mkuu hajatia timu hapo.
 

Tate Mkuu

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2019
Messages
2,200
Points
2,000

Tate Mkuu

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2019
2,200 2,000
Jana roho iliniuma sana kwa mzee wetu kutoa milioni 5 Tsh cash kwa ajili ya kusaidia shule ya Zambia na wakati ndani ya nchi yetu, bado changamoto kwenye sekta ya elimu ni nyingi!

Hakuishia hapo, bado amewapa tani 25 za korosho bure! kati ya tani 50 walizohitaji kwenda kuanzisha hicho kilimo cha korosho nchini mwao.

Kulikuwa kuna sababu gani ya msingi ya kuwapa hao Wazambia korosho za bure na wakati wana uwezo wa kununua tani zote 50? Hizi sifa za huyu mtawala wetu kwa nini hazina mipaka? Hivi tumeshakua donor country mapema kiasi hiki!
 

samurai

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2010
Messages
6,557
Points
2,000

samurai

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2010
6,557 2,000
Hiyo sio Tanzania hao ni wachonganishi, Tanzania hakuna shule ya hivyo, huoni tunasaidia na wenzetu Zambia wajenge shule za kisasa kama zetu.. Huku elimu ni bure na shule zote zinamadawati hakuna mtoto anayekaa chini, Walimu mishahara yakutosha, shule zina lab za practicals mpaka comp lab za kutosha.. Mnataka nini tena Watanzania kama haitoshi tunajenga maflyover, Matrain ya umeme nk... Chagua CCM 2020, Chagua Magu 2020 tujenge njia nane dar to mwanza, dar to mbeya..
 

Thad

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2017
Messages
11,923
Points
2,000

Thad

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2017
11,923 2,000
Jana roho iliniuma sana kwa mzee wetu kutoa milioni 5 Tsh cash kwa ajili ya kusaidia shule ya Zambia na wakati ndani ya nchi yetu, bado changamoto kwenye sekta ya elimu ni nyingi!

Hakuishia hapo, bado amewapa tani 25 za korosho bure! kati ya tani 50 walizohitaji kwenda kuanzisha hicho kilimo cha korosho nchini mwao.

Kulikuwa kuna sababu gani ya msingi ya kuwapa hao Wazambia korosho za bure na wakati wana uwezo wa kununua tani zote 50? Hizi sifa za huyu mtawala wetu kwa nini hazina mipaka? Hivi tumeshakua donor country mapema kiasi hiki!
Kutoa ni moyo usambe ni utajiri!
 

Forum statistics

Threads 1,343,339
Members 515,022
Posts 32,781,310
Top