RUFIJI: Wanafunzi 320 wanasomea chini ya Mti na kujisaidia porini

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
64,469
Points
2,000

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
64,469 2,000
Shule ya Msingi King'ongo inakabiliwa na changamoto nyingi lakini kubwa zaidi ni ile ya wanafunzi wake 320 kati ya 444 kusomea chini ya miti na kukaa chini huku wanafunzi 124 pekee ndio ambao wanasomea darasani tena ni wale ambao wana Mitihani ya Taifa.

Shule hii ipo katika Kata ya Muhoro iliyopo Wilayani Rufiji Mkoa wa Pwani ambapo wanafunzi hao wote 444 wanatumia choo kimoja kilichozungushiwa makuti chenye matundu mawili tu tena hadi walimu wao 9 wanatumia choo hicho, huku wengine wakilazimika hata kujisaidia porini.

Source: millardayo
View attachment 1224757
Mkuu wa Wilaya ya Nakonde (Zambia), Alex Sinkala akiwa amepiga magoti kumshukuru ( 794 X 640 ).jpg


Pichani ni DC wa Nakonde nchini Zambia Akisujudia na kushukuru Rais Wa Tanzania baada ya kumkabidhi shilingi mil 5 za ujenzi wa madarasa nchini Zambia
 

Augustine Moshi

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2006
Messages
2,355
Points
1,500

Augustine Moshi

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2006
2,355 1,500
Milioni 5 kwa ajili ya kuimarisha uhusiano na nchi jirani ni good investment. Fedha kidogo sana. Mrejesho wake utakuwa mkubwa, kiasi cha mabilioni.

Hiyo shule Rufiji inatia uchungu. Uchungu wa kuona kuna wazazi na serikali za mitaa hawawezi hata kuchimba choo. Ningekuwa mwalimu hapo ningejitolea nichimbe choo na kukijengea kwa mikono yangu mwenyewe, badala ya kutumia matundu mawili na wanafunzi 400. Ni aibu!

Ni nchi ya aina gani ambayo inamsubiri Rais mpaka kwenye kuchimba vyoo vya matundu? Ni kilema gani hiki? Kuna haja ya kuchapa watu viboko sehemu hiyo.

Ni tumaini langu kwamba DC atatumbuliwa kwa kuruhusu hali hii. DED, na wote ambao walitakiwa waongoze huko watumbuliwe, ni majipu, tena yaliyoiva. Hata RC ni mpuuzi. Itakuwaje aruhusu hali hii chini ya mamlaka yake? Naye atumbuliwe tu. Na nimekumbuka Brigadier General juzi kapewa kazi ya kuchapa ma RC wazembe viboko. Pa kuanzia pamepatikana.

Wapuuzi sana.
 

Swet-R

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2018
Messages
1,672
Points
2,000

Swet-R

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2018
1,672 2,000
Pesa Inayonuna Ndege 1 kwa bilion 270 airbus inaweza kujenga shule za kisasa za milion 100 Kila Moja Zaidi Ya 270 Zitakazodumu Kwa Miaka 50 Na Kutoa Ajira Kwa Walimu Kama 2700 Wakati Ndege Sina Uhakika Kama Inaweza Dumu Kwa Miaka 30" Pamoja Na Kufanyiwa Service Kila Mara
Good
 

msindikizaji

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2010
Messages
1,298
Points
2,000

msindikizaji

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2010
1,298 2,000
Milioni 5 kwa ajili ya kuimarisha uhusiano na nchi jirani ni good investment. Fedha kidogo sana. Mrejesho wake utakuwa mkubwa, kiasi cha mabilioni.

Hiyo shule Rufiji inatia uchungu. Uchungu wa kuona kuna wazazi na serikali za mitaa hawawezi hata kuchimba choo. Ningekuwa mwalimu hapo ningejitolea nichimbe choo na kukijengea kwa mikono yangu mwenyewe, badala ya kutumia matundu mawili na wanafunzi 400. Ni aibu!

Ni nchi ya aina gani ambayo inamsubiri Rais mpaka kwenye kuchimba vyoo vya matundu? Ni kilema gani hiki? Kuna haja ya kuchapa watu viboko sehemu hiyo.

Ni tumaini langu kwamba DC atatumbuliwa kwa kuruhusu hali hii. DED, na wote ambao walitakiwa waongoze huko watumbuliwe, ni majipu, tena yaliyoiva. Hata RC ni mpuuzi. Itakuwaje aruhusu hali hii chini ya mamlaka yake? Naye atumbuliwe tu. Na nimekumbuka Brigadier General juzi kapewa kazi ya kuchapa ma RC wazembe viboko. Pa kuanzia pamepatikana.

Wapuuzi sana.
Ni haki yao kujengewa vyoo. Walimu na wazazi wa hao wanafunzi ni walipa kodi. kuna watu nchii hii wanalipiwa ada kula na kulala kwa kodi zetu kwanini sio wao???
 

jamvimoto

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2015
Messages
560
Points
500

jamvimoto

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2015
560 500
Siamini kama hali hiyo bado ipo hapa Tanzania hasa Tanzania ya Magufuli na hasa kwenye Mkoa ambao unaongoza kwa uwekezaji wa viwanda. Halmashauri imekwama wapi kwenye suala hili? Mamlaka ya Mkoa haijui jambo hili kweli? Hii wala si ya Serikali kuu hii ni ya Serikali za mitaa. Wakati serikali kuu inapambana na miradi mikubwa ya kitaifa basi serikali za mitaa zipambanae na haya madogo. Mkurugenzi wa Rufiji inabidi ajitathmini kabla Mh Waziri Mkuu hajatia timu hapo.
Kodi imepelekwa mfuko mkuu
 

Chinga One

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2013
Messages
9,950
Points
2,000

Chinga One

JF-Expert Member
Joined May 7, 2013
9,950 2,000
Milioni 5 kwa ajili ya kuimarisha uhusiano na nchi jirani ni good investment. Fedha kidogo sana. Mrejesho wake utakuwa mkubwa, kiasi cha mabilioni.

Hiyo shule Rufiji inatia uchungu. Uchungu wa kuona kuna wazazi na serikali za mitaa hawawezi hata kuchimba choo. Ningekuwa mwalimu hapo ningejitolea nichimbe choo na kukijengea kwa mikono yangu mwenyewe, badala ya kutumia matundu mawili na wanafunzi 400. Ni aibu!

Ni nchi ya aina gani ambayo inamsubiri Rais mpaka kwenye kuchimba vyoo vya matundu? Ni kilema gani hiki? Kuna haja ya kuchapa watu viboko sehemu hiyo.

Ni tumaini langu kwamba DC atatumbuliwa kwa kuruhusu hali hii. DED, na wote ambao walitakiwa waongoze huko watumbuliwe, ni majipu, tena yaliyoiva. Hata RC ni mpuuzi. Itakuwaje aruhusu hali hii chini ya mamlaka yake? Naye atumbuliwe tu. Na nimekumbuka Brigadier General juzi kapewa kazi ya kuchapa ma RC wazembe viboko. Pa kuanzia pamepatikana.

Wapuuzi sana.
Ni haki yao kujengewa vyoo na madarasa na wala sio msaada
 

Themagufulianz

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2017
Messages
1,996
Points
2,000

Themagufulianz

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2017
1,996 2,000
spending vs investing
Pesa Inayonuna Ndege 1 kwa bilion 270 airbus inaweza kujenga shule za kisasa za milion 100 Kila Moja Zaidi Ya 270 Zitakazodumu Kwa Miaka 50 Na Kutoa Ajira Kwa Walimu Kama 2700 Wakati Ndege Sina Uhakika Kama Inaweza Dumu Kwa Miaka 30" Pamoja Na Kufanyiwa Service Kila Mara
 

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
16,283
Points
2,000

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
16,283 2,000
Shule ya Msingi King'ongo inakabiliwa na changamoto nyingi lakini kubwa zaidi ni ile ya wanafunzi wake 320 kati ya 444 kusomea chini ya miti na kukaa chini huku wanafunzi 124 pekee ndio ambao wanasomea darasani tena ni wale ambao wana Mitihani ya Taifa.

Shule hii ipo katika Kata ya Muhoro iliyopo Wilayani Rufiji Mkoa wa Pwani ambapo wanafunzi hao wote 444 wanatumia choo kimoja kilichozungushiwa makuti chenye matundu mawili tu tena hadi walimu wao 9 wanatumia choo hicho, huku wengine wakilazimika hata kujisaidia porini.

Source: millardayo
View attachment 1224757
Tunagawa zambia pesa
 

PATIGOO

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2012
Messages
11,157
Points
2,000

PATIGOO

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2012
11,157 2,000
Pesa Inayonuna Ndege 1 kwa bilion 270 airbus inaweza kujenga shule za kisasa za milion 100 Kila Moja Zaidi Ya 270 Zitakazodumu Kwa Miaka 50 Na Kutoa Ajira Kwa Walimu Kama 2700 Wakati Ndege Sina Uhakika Kama Inaweza Dumu Kwa Miaka 30" Pamoja Na Kufanyiwa Service Kila Mara
Daaah
 

Ukana Shilungo

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2012
Messages
2,268
Points
2,000

Ukana Shilungo

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2012
2,268 2,000
Shule ya Msingi King'ongo inakabiliwa na changamoto nyingi lakini kubwa zaidi ni ile ya wanafunzi wake 320 kati ya 444 kusomea chini ya miti na kukaa chini huku wanafunzi 124 pekee ndio ambao wanasomea darasani tena ni wale ambao wana Mitihani ya Taifa.

Shule hii ipo katika Kata ya Muhoro iliyopo Wilayani Rufiji Mkoa wa Pwani ambapo wanafunzi hao wote 444 wanatumia choo kimoja kilichozungushiwa makuti chenye matundu mawili tu tena hadi walimu wao 9 wanatumia choo hicho, huku wengine wakilazimika hata kujisaidia porini.

Source: millardayo
View attachment 1224757
msubiri 2050 sasa CCM inanunua ndege kwanza!!!
 

shalet

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2013
Messages
3,162
Points
2,000

shalet

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2013
3,162 2,000
Mzazi mmoja anaweza jenga nyumba yake lakini wazazi wa watoto 400 wanashindwa jenga madarasa 5 kwa ajiri ya watoto wao mpaka wajengewe na serikali? Mambo mengine ni uninga wa ngozi nyeusi tu kila kitu serikali ndio inawatuma kuzaa.
 

Forum statistics

Threads 1,343,323
Members 515,007
Posts 32,780,612
Top