RPC Arusha na ulinganishi wa vyeo JWTZ na PT

RPC Arusha na ulinganishi wa vyeo JWTZ na PT

Kwani we ujaelewa nini apo? Jwtz askar asiye na cheo anaitwa private, akipewa mfano, V moja anatwa koplo, akipata V ya pili anaitwa lansi koplo ukimuona askar ana V 2 uyo ni lans koplo, akipanda cheo akiongezewa V nyingine jumla zikafika3 anatwa sajent, akipanda cheo tena v zitakuwa 3 na juu ya **** bibi na wana uyo sasa aitwi sajent tena anaitwa staff sajent, akipanda cheo tena atapewa cheo kinaitwa W Oll wenyewe wanaita kolokolo,iko cheo ata vaa mkonon kama saa wanakiita saaeja, akipanda cheo tena anaitwa alaisiem nacho kina valiwa mkononi kama saa sema utofauti ni rangi tu kijani na nyendu.
We ni mjinga na usiyependa kueleweshwa,
Vyeo vyenyewe huvijui ila unabwabwaja tu!
V1 - Lansi koplo
V2 - koplo
V3 - Sajenti
V3 na ngao ya ikulu - Staff sajenti
Huyo unaesema anavaa kama saa mkononi wapo wa aina mbili kulingana na vyeo, kuna
Afisa mteule daraja la pili - anavaa lile lisaa ndani lina chata ya mwenge
Afisa mteule daraja la kwanza nae pia anavaa mkononi tofauti yake na wa daraja la pili lisaa lake yeye ndani lina chata ya ikulu.
Tatizo unageuza!
Prove me wrong if you can! Shubbamit
 
We ni mjinga na usiyependa kueleweshwa,
Vyeo vyenyewe huvijui ila unabwabwaja tu!
V1 - Lansi koplo
V2 - koplo
V3 - Sajenti
V3 na ngao ya ikulu - Staff sajenti
Huyo unaesema anavaa kama saa mkononi wapo wa aina mbili kulingana na vyeo, kuna
Afisa mteule daraja la pili - anavaa lile lisaa ndani lina chata ya mwenge
Afisa mteule daraja la kwanza nae pia anavaa mkononi tofauti yake na wa daraja la pili lisaa lake yeye ndani lina chata ya ikulu.
Tatizo unageuza!
Prove me wrong if you can! Shubbamit
[emoji116][emoji116][emoji116]Hii ndio coat of arms
b31a6533a35dde57096df4c7f453a218.jpeg
 
We ni mjinga na usiyependa kueleweshwa,
Vyeo vyenyewe huvijui ila unabwabwaja tu!
V1 - Lansi koplo
V2 - koplo
V3 - Sajenti
V3 na ngao ya ikulu - Staff sajenti
Huyo unaesema anavaa kama saa mkononi wapo wa aina mbili kulingana na vyeo, kuna
Afisa mteule daraja la pili - anavaa lile lisaa ndani lina chata ya mwenge
Afisa mteule daraja la kwanza nae pia anavaa mkononi tofauti yake na wa daraja la pili lisaa lake yeye ndani lina chata ya ikulu.
Tatizo unageuza!
Prove me wrong if you can! Shubbamit
Vyeo vyote vya kijeshi Ni sawa Katika rank& file utofauti unakuja kuanzia nyota moja kutokana nchi na nchi Kuna nchi nyingne wote wanatumia vyeo vya kijeshi kutokana wote wanapiga mafunzo chuo kimoja na nchi nyingne hutumia vyeo vya kipolis kama kawaida kutokana mafunzo Ni vyuo tofauti na ndio maana tuna sema coprol Ni international rank na et hakuna maana kuwa eti nyota moja wa jeshi anaapishwa na rais bas amdharau nyota mbili wa polis kijeshi hicho kitu hakipo.

Hzo Ni protocol tu ili kujenga utofauti ili nch iweze kutawalika vizuri Mana kutakuwa na mmoja kuona Yuko vizuri kushinda mwingne.

Kwahyo nidhamu za kijeshi huwa pale pale tu

Ila kwa sababu watu hawaelew ndio wanao leta sintofahamu Katika haya mambo ya kijeshi na kusema hata training tofauti

Recruit course karibu zote Ni sawa na mafunzo n Yale Yale na silaha Ni zile zile tu badiliko huja baada ya recruit kumaliza tu

Kwahyo utaratibu wa kusalute unajulikana kwa kila jeshi na askar anajua kinachotokea Ni ujeuri tu kila mtu kujiona yeye Bora kushindwa mwenzie

Na ugomv mwingn wa polis na jwtz Ni kuwa polis wanamamlaka makubwa kushinda jw hapo ndipo ugomv unaanza

Maana polis anaamkamata jw lakini jw hawez mkamata polisi na mambo mengne meng.
 
Juzi hapa mwanza nimekaa sehemu akaja askari polisi mwenye nyota moja..alikuja kuwakagua ffu kwenye lindo lao...gafla akaja mwanajeshi ambaye ni MP kwa cheo cha sajenti....yule mwanajeshi hakupiga saluti ila alibana tu mikono akasema jambo afande.
 
Na leftinand na luteni ussu nani mkubwa
2nd lieutenant - nyota moja
Liutenant - nyota mbili. (ndio mkubwa kicheo)
Tatizo unaandika kwa kiswahili na kiingereza kwa pamoja.
 
Vyeo vyote vya kijeshi Ni sawa Katika rank& file utofauti unakuja kuanzia nyota moja kutokana nchi na nchi Kuna nchi nyingne wote wanatumia vyeo vya kijeshi kutokana wote wanapiga mafunzo chuo kimoja na nchi nyingne hutumia vyeo vya kipolis kama kawaida kutokana mafunzo Ni vyuo tofauti na ndio maana tuna sema coprol Ni international rank na et hakuna maana kuwa eti nyota moja wa jeshi anaapishwa na rais bas amdharau nyota mbili wa polis kijeshi hicho kitu hakipo.

Hzo Ni protocol tu ili kujenga utofauti ili nch iweze kutawalika vizuri Mana kutakuwa na mmoja kuona Yuko vizuri kushinda mwingne.

Kwahyo nidhamu za kijeshi huwa pale pale tu

Ila kwa sababu watu hawaelew ndio wanao leta sintofahamu Katika haya mambo ya kijeshi na kusema hata training tofauti

Recruit course karibu zote Ni sawa na mafunzo n Yale Yale na silaha Ni zile zile tu badiliko huja baada ya recruit kumaliza tu

Kwahyo utaratibu wa kusalute unajulikana kwa kila jeshi na askar anajua kinachotokea Ni ujeuri tu kila mtu kujiona yeye Bora kushindwa mwenzie

Na ugomv mwingn wa polis na jwtz Ni kuwa polis wanamamlaka makubwa kushinda jw hapo ndipo ugomv unaanza

Maana polis anaamkamata jw lakini jw hawez mkamata polisi na mambo mengne meng.
Na angenyanyuka waziri wa mambo ya ndani akapinga hilo kwanza. Then nikuulishe kifupi tu ni kwamba haya matatizo yote yanakuja sio kutokana na utofauti wa utofauti uliopo baina ya polisi na jeshi isipokuwa tatizo ni kwa vile muundo wa polisi wenyewe hausapoti wao kuwa sawa na jwtz. Luteni usu wa kijeshi (nyota moja) anapokea madaraka yale moja kwa moja kutoka kwa rais (commissioned officer - ambapo kwa polisi ni kuanzia kwa kamishna) waliobakia wote ni gazzetted officer)
Vp inatoa [emoji108]? Tako
 
Juzi hapa mwanza nimekaa sehemu akaja askari polisi mwenye nyota moja..alikuja kuwakagua ffu kwenye lindo lao...gafla akaja mwanajeshi ambaye ni MP kwa cheo cha sajenti....yule mwanajeshi hakupiga saluti ila alibana tu mikono akasema jambo afande.
Yupo sahihi, nyota moja wa polisi hana kamisheni ya rais, polisi pekee mwenye kamisheni ya rais ni kuanzia kamishna na kuendelea.
 
Vyeo vyote vya kijeshi Ni sawa Katika rank& file utofauti unakuja kuanzia nyota moja kutokana nchi na nchi Kuna nchi nyingne wote wanatumia vyeo vya kijeshi kutokana wote wanapiga mafunzo chuo kimoja na nchi nyingne hutumia vyeo vya kipolis kama kawaida kutokana mafunzo Ni vyuo tofauti na ndio maana tuna sema coprol Ni international rank na et hakuna maana kuwa eti nyota moja wa jeshi anaapishwa na rais bas amdharau nyota mbili wa polis kijeshi hicho kitu hakipo.

Hzo Ni protocol tu ili kujenga utofauti ili nch iweze kutawalika vizuri Mana kutakuwa na mmoja kuona Yuko vizuri kushinda mwingne.

Kwahyo nidhamu za kijeshi huwa pale pale tu

Ila kwa sababu watu hawaelew ndio wanao leta sintofahamu Katika haya mambo ya kijeshi na kusema hata training tofauti

Recruit course karibu zote Ni sawa na mafunzo n Yale Yale na silaha Ni zile zile tu badiliko huja baada ya recruit kumaliza tu

Kwahyo utaratibu wa kusalute unajulikana kwa kila jeshi na askar anajua kinachotokea Ni ujeuri tu kila mtu kujiona yeye Bora kushindwa mwenzie

Na ugomv mwingn wa polis na jwtz Ni kuwa polis wanamamlaka makubwa kushinda jw hapo ndipo ugomv unaanza

Maana polis anaamkamata jw lakini jw hawez mkamata polisi na mambo mengne meng.
Na sio kweli unaposema recruit training zote zipo sawa, recruit training za polisi na jeshi ni tofauti. Usinibishie, jeshini recruit yao hawafundishwi kunyoosha nguo na wala kwenye silaha hawako sawa. Na ndio maana huwezi kukuta kozi za vifaru zinaendeshwa CCP.
 
Kwa hiyo ndio ana weza ua mtu na asichukuliwe hatua na jamhuri.
Kila mtu awajibike kulingana na katiba na sheria zinavyotaka.
Ulinganifu wa vyeo hauna tija kwani anaweza pelekwa hata kuwa RAS wa mkoa na saluti akabaki kuzitazama tu.
 
Wakubwa naomba tuwekane wazi juu ya haya mambo. Yamekwisha ongelewa sana na kila mara yanaongelewa lakinii hivi vyombo viwili kimuundo, kiutawala na kimajukumu wala havifanani sana ila vinatofautiana sana.
1. Kimuundo polisi wanatumia Constabulary wakati jeshi linatumia Regimental kama una shida kutaka kujua hayo pitia Wikipedia.
2. Vyeo vya kijeshi. Kwa upande wa Maafisa wote ni Commissioned wakati polisi Maafisa wote ni gazzetted, isipokuwa kuanzia kamishna.
Kama huelewi kuhusu gazzetted officers ni kwamba ni wale maafisa ambao hutangazwa kwenye magazeti ya serikali ambapo ni sawa na Maafisa elimu, maafisa afya, maafisa kilimo, maafisa mifugo, maafisa uvuvi, maafisa misitu au hata maafisa wa posta.


I stand to be corrected![/b]
 
Na angenyanyuka waziri wa mambo ua ndani akapinga hilo kwanza. Then nikuulishe kifupi tu ni kwamba haya matatizo yote yanakuja sio kutokana na utofauti wa utofauti uliopo baina ya polisi na jeshi isipokuwa tatizo ni kwa vile muundo wa polisi wenyewe hausapoti wao kuwa sawa na jwtz. Luteni usu wa kijeshi (nyota moja) anapokea madaraka yale moja kwa moja kutoka kwa rais (commissioned officer - ambapo kwa polisi ni kuanzia kwa kamishna) waliobakia wote ni gazzetted officer)
Vp inatoa [emoji108]? TakoView attachment 1201797
Ndio maana nakwambia hzo ni protocal zimewekwa Kama ilivyo kwa aide d camp wa rais zaman alikuwa Ni polis ikaja badilika akawa mjeshi.kwahyo Ni mgawanyo tu wa mambo hayo ila heshima ya kijeshi iko pale pale.na pia hata polisi walikuwa wana vaa vyeo vya kijeshi ila ilileta sintofahamu mpka usalama wa taifa ikaingilia Kati na ishu kumalizwa na polis kuvaa vyeo walivyonavyo Sasa. Kwahyo mtu comminshed officer haimaanishi kuwa akiwa nyota moja asi msalute nyota mbili au tatu wa polisi.

Na ukisema kuapishwa na rais au kufunga mafunzo hata recruit huwa rais anafunga pia kwa majeshi yote

Utofauti unakuja kule jeshini wanasoma siasa Kama kawa ila polis hakuna siasa unapokuwa una cadet lazima ufundishwe siasa na ndio wanaweza kuapointiwa kuwa wakuu wa wilaya,au mkuu wa mkoa kwa coz wanasoma siasa na maswala ya uongozi pia huo ndio utofauti uliopo.

Kwa polis wao hufundishwa utawala ndani ya jeshi lao tu police administration na si vingnevyo

Katika hili Kuna meng ila muda Ni mchache mambo ni meng
 
Juzi hapa mwanza nimekaa sehemu akaja askari polisi mwenye nyota moja..alikuja kuwakagua ffu kwenye lindo lao...gafla akaja mwanajeshi ambaye ni MP kwa cheo cha sajenti....yule mwanajeshi hakupiga saluti ila alibana tu mikono akasema jambo afande.
Huo Ni utovu wa nidhamu kabisa na anaweza chukuliwa hatua stahiki kijeshi

Sema siku hz watu wako bize na pesa tu
 
Na sio kweli unaposema recruit training zote zipo sawa, recruit training za polisi na jeshi ni tofauti. Usinibishie, jeshini recruit yao hawafundishwi kunyoosha nguo na wala kwenye silaha hawako sawa. Na ndio maana huwezi kukuta kozi za vifaru zinaendeshwa CCP.
Na kwa taarifa yako vifaru mpka umalize recruit course Kwanza na si wanajeshi wote wanajua vifaru au mizinga jeshin Kuna vitengo tofauti

Mnapokuwa recruit mnafundishwa basic na ndio maana wakitoka wanagawanywa kwenda kwenye vikosi husika kisha wanaenda kozi za mizinga au vifaru na koz nyingne kulingna na kikosi
 
Na kwa taarifa yako vifaru mpka umalize recruit course Kwanza na si wanajeshi wote wanajua vifaru au mizinga jeshin Kuna vitengo tofauti

Mnapokuwa recruit mnafundishwa basic na ndio maana wakitoka wanagawanywa kwenda kwenye vikosi husika kisha wanaenda kozi za mizinga au vifaru na koz nyingne kulingna na kikosi
Nikweli, jeshin kuna kikos cha mizinga, kikos cha fidinjinia, kikos cha Nevi, anga, kikos cha nchi kavu,
 
Kozi za police na jw azifanani polisi awajui kutumia Silas nzito kama makombora, kutegua milipuko na nk
 
Back
Top Bottom