Riwa: NImekwazika kupita kiasi..

Riwa: NImekwazika kupita kiasi..

Pole sana daktari

Sent from my BlackBerry 9790 using JamiiForums
 
mimi naona umreport kwa Paw na alimwe ban .
huyu mtu hafai kabisa kwenye hii jamii
pole sana dr wetu
kiukweli wewe ni mmoja wapo wa watu naowaheshimu sana hapa jamvini nimeumia sana..pole sana ndugu yangu
na atakuwa mwanaume tu huyo tena nishamjua

ban haisaidii kikubwa ni kumpa ushauri tu maana huyo atakuwa analake moyoni duu hizi pm zinamambo si kidogo pole sana ndio ukubwa huo dr wa jf..
 
Last edited by a moderator:
Dr. Mjibu aliyekuuliza swali.Kama kuna madhara ya kula/kuliwa tigo mwelezee, huo ndio uwanja wako. Au unataka kufundisha kundi na si mtu mmoja.

Kufuta hii sintofahamu hebu weka sredi ya madhara ya tigo kinaga ubaga, usiwaache watu njia panda!!
 
Wee mbayaaaaaaa! (ya Joti) LOL
Ila nadhani hajavunja si umeona Invisible ame LIKE bandiko lake!

Kwa hiyo, kitendo cha Invisible kumpa LIKE amem-clear?


Naam, kwa jinsi nilivyoitafsiri

Inawezekana, maana siyo kuleta tuu "maongezi binafsi", bali kuyaleta "kwa nia ya kuchafuana".
Riwa anasema "[ame]kwazika kupita kiasi" na pia "[a]mechukia".

Suala hapo ni whether "kukwazika kwake kupita kiasi" na "kuchukia" mpaka kuleta maongezi binafsi hapa ilikuwa ni kwa "nia ya kumchafua" huyo mwanachama wa JF.

But how do you establish hiyo "nia"?
 
mimi naona umreport kwa Paw na alimwe ban .
huyu mtu hafai kabisa kwenye hii jamii
pole sana dr wetu
kiukweli wewe ni mmoja wapo wa watu naowaheshimu sana hapa jamvini nimeumia sana..pole sana ndugu yangu
na atakuwa mwanaume tu huyo tena nishamjua

Hapo kwenye red alishaku PM na wewe nini niandae kitu chenye nja kali just in case?
 
Kuna uzi ulianzishwa kuhusu 'athari za tiGO'...nami nikachangia kutokana na taaluma na experience yangu nikihudumia waginjwa mbali mbali. Nikiwa na nia ya kutoa ukweli na kuelimisha jamii, naamini nina deni hilo kwa waTanzania kwani nilipata bahati/fursa ya kutumia kodi zao ili kupata taaluma hii. Na nimekuwa nikitoa elimu/ushuri/ufafanuzi wa masuala mbali mbali yahusuyo taaluma yangu si hapa JF tu, na forum nyingine mbali mbali kwa kuzingatia ukweli wa kisayansi. Kwenye thread ile ya 'athari za tiGO' nilikuwa nikifanya hilo.

Nimekwazika kukuta hii PM kwenye inbox yangu:

"habar mkuu Riwa. Aisee kwanza nakucfu ulivyo post ktk hyo thread juu. Ila nikuulize ww unaliwa au kula tigo? Cna nia mbaya isitoshe hatufahaamiani humu jf. "

Angeniuliza swali hili kwenye ile thread nisingechukulia kama ni kitu cha kukera au kunidhalilisha, lakini ameniPM, mtu huyu ana nia gani?...nimechukia!

Riwa usipoteze muda kukwazwa na mpuuzi asiye na Mungu ndani yake. Ungeleta ID yake hapa tukamfundisha adabu. Pole sana mkuu. Huyo kaishazoea mambo machafu, yamemzidi mpaka kujionyesha kwa watu.

Tunaheshimu sana mchango wako!
 
Pole sana Riwa
Hao ni binadam aise na jaribu kuwaelewa aise. Usikate tamaa kutoa elimu mkuu.
 
Last edited by a moderator:
Kwa hiyo, kitendo cha Invisible kumpa LIKE amem-clear?

The fact kwamba amesoma hiyo post na katoa LIKE, inamaanisha:
1. Hajavunja hiyo sheria au
2. Sheria inatafsiriwa tofauti (huenda inahitaji kumtaja jina muhusika ndio liwe kosa, au
3. Ame overlook kama binadamu au
4. Ukikerekwa sana unaruhusiwa kukosea au
5. They are buddies kiasi kwamba unaweza ignore makosa au
6. Sijui!

What do you think? Maana mtuma PM atakuwa ameumizwa kisaikolojia kwakweli, si umeona watu walivyom NAME na kum despise wakati kwa maoni yangu hana kosa kuuliza swali alilouliza!
 
Wakati mwingine naonaga hapa JF ni kama kijiwe cha kupiga soga na ushkaji tu..inakuwa mimi labda nikiona kwa mfano snowhite kaandika hivi basi niku-support tu bila kujiuliza mara mbili mantiki na mudhui ya jambo husika...kiufupi mada na michango yetu wengi wetu hapa JF haiko impartial zaidi tunaangalia nani kaandika nini basi na sisi tunafuata tu...

Kuhusu mada hii hapa kwanza imevunja 'sheria za JF kwa kuanika PMs hadharani'...na hapo watu wala hatupagusi tumekalia tu 'pole Dr'....Huwezi kuleta vitu vya PM in public na kufungua uzi..maana yake ni kutaka mjadala ambao sana sana utakuwa humtendei haki mtuma PM kwa sababu hataweza kushiriki kikamilifu kwa sababu tayari ushamuondolea confidence ya kushiriki na isitoshe ziko taratibu za kudeal na hii kitu...

Lakini la pili ni vizuri kuangalia KIINI cha tatizo...na hapa wengi hatupendi kwenda..yaani tunatoa hukumu kwa kutumia thread hii ya malalamiko tu...Ukiisoma vizuri thread ya MWANZO utaona KIMSINGI Dr Riwa hakuwa na nia mbaya wala mtuma PM hakuwa na nia mbaya (to me both were in good faith i guess)...Kwa sababu KIMSINGI Riwa alikuwa ana-counteract hoja za kuwa 'TIGO' ina madhara ya kuzibisha njia ya mkojo na kutanua mk... kwa wamama kiasi ambacho wanapata taabu kuzaa..Mkuu Riwa alifafanua kuwa TIGO kwa kiasi kikubwa haileti hayo madhara...zaidi akisistiza kuwa TIGO ikifanywa kwa USAHIHI haina shida...

Hivi katika muktadha kama huu mtu akileta SWALI kwa PM kukuuliza..'eti na wewe bro unatumia'??...Then, how do you get angry and being upset??.....Hebu jamani tuweni transparent and sometimes impartial.....
 
Wakati mwingine naonaga hapa JF ni kama kijiwe cha kupiga soga na ushkaji tu..inakuwa mimi labda nikiona kwa mfano snowhite kaandika hivi basi niku-support tu bila kujiuliza mara mbili mantiki na mudhui ya jambo husika...kiufupi mada na michango yetu wengi wetu hapa JF haiko impartial zaidi tunaangalia nani kaandika nini basi na sisi tunafuata tu...

Kuhusu mada hii hapa kwanza imevunja 'sheria za JF kwa kuanika PMs hadharani'...na hapo watu wala hatupagusi tumekalia tu 'pole Dr'....Huwezi kuleta vitu vya PM in public na kufungua uzi..maana yake ni kutaka mjadala ambao sana sana utakuwa humtendei haki mtuma PM kwa sababu hataweza kushiriki kikamilifu kwa sababu tayari ushamuondolea confidence ya kushiriki na isitoshe ziko taratibu za kudeal na hii kitu...

Lakini la pili ni vizuri kuangalia KIINI cha tatizo...na hapa wengi hatupendi kwenda..yaani tunatoa hukumu kwa kutumia thread hii ya malalamiko tu...Ukiisoma vizuri thread ya MWANZO utaona KIMSINGI Dr Riwa hakuwa na nia mbaya wala mtuma PM hakuwa na nia mbaya (to me both were in good faith i guess)...Kwa sababu KIMSINGI Riwa alikuwa ana-counteract hoja za kuwa 'TIGO' ina madhara ya kuzibisha njia ya mkojo na kutanua mk... kwa wamama kiasi ambacho wanapata taabu kuzaa..Mkuu Riwa alifafanua kuwa TIGO kwa kiasi kikubwa haileti hayo madhara...zaidi akisistiza kuwa TIGO ikifanywa kwa USAHIHI haina shida...

Hivi katika muktadha kama huu mtu akileta SWALI kwa PM kukuuliza..'eti na wewe bro unatumia'??...Then, how do you get hungry and being upset??.....Hebu jamani tuweni transparent and sometimes impartial.....

WORD, ndio maana wengine tunakosa mabestee kwakuwa hatufichi mitazamo yetu inayopingana na marafiki wetu! LOL
Hakuna sababu ya kutake things personal, siwezi kukubaliana na kila kitu my friend anasema hata kama nina mtazamo tofauti nao. My friend gfsonwin tunaelewana na huwa tunakubaliana kutofautiana!
 
Last edited by a moderator:
Kwanza, Nakupa pole mkuu. Inakera sana hiyo kitu. Pili, kupost mada hapa Jf inabidi mtu ukubali kuwa kuna watu wa kila aina. Si kila maoni unayotoa yatapokelewa kwa namna moja. Nikiona jinsi jama alivyouliza swali, lugha aliyotumia, nadhani ni polite kiasi cha kutosha. Kama hiyo haitoshi, amekuPM, kuonesha kuwa anajali privacy yako. A simple NO or YES ingemsaidia tu. Kwa hivyo mie naona jamaa hajakosea.
 
Labda niongezee kitu ambacho huwa sometimes nina-notice hapa JF.Ukijaribu kuwa impartial kwenye posts zako, sometimes baadhi ya watu wanaanza kuku-question.
i hate this so much at least imepungua siku hizi. zamani riwa angeshambuliwa na matusi ya nguoni kwenye uzi mzima
 
  • Thanks
Reactions: EMT
Honestly ningetamani watu wengine washiriki huu mjadala...

kuna vitu vingi humu vinajaadiliwa ambavyo vimechanganyika...
ikiwemo na watu kutokuwa honest.....

Mtu akisema hakuna madhara je maana yake ameunga mkono?

what if hayo madhara kwake ni very minor? what if aliunga mkono lakini hashiriki?

mfano unaweza ulizwa swali hili...'unapenda bongo fleva'?
ukajibu ndio napenda....

swali lingine likawa 'utafurahi mwanao awe msanii wa bongo fleva?
jibu likawa hapana kabisa......

So nafikiri sio kila kitu mtu akisema its okay kwa watu wengine maana yake anaunga au kushiriki...

wapo watu hawanywi pombe lakini wanaingia bar kupiga story......na kunywa soda....
wengine hawanywi na bar ni haramu kugusa...
Nahisi DR Riwa alikuwa anajaribu kusema 'yeye haoni tatizo kwa wengine washiriki hata kama yeye hapendi'...
je hiyo ina justify kusema anaunga mkono?au kushiriki?
 
Frankly speaking Mkuu Riwa hukuwa na sababu ya kuwa worried or alarmed na pm kama hiyo.. And u being a Doctor nadhani ilikuwa ni nafaci yako nzuri ya kuwaciliana huyo ili kujua kilikuchokuwa nyuma ya swali toka kwa huyo.. Cidhani (kwangu mie) kama ilikuwa ni busara kuifungulia uzi ujumbe ambao ulikuwa umetumiwa kwa pm.. na pengine kwa nia nzuri tu.. Hufikirii pengine ni mtu ambae anatafuta msaada..?
 
Honestly ningetamani watu wengine washiriki huu mjadala...

kuna vitu vingi humu vinajaadiliwa ambavyo vimechanganyika...
ikiwemo na watu kutokuwa honest.....

Mtu akisema hakuna madhara je maana yake ameunga mkono?

what if hayo madhara kwake ni very minor? what if aliunga mkono lakini hashiriki?

mfano unaweza ulizwa swali hili...'unapenda bongo fleva'?
ukajibu ndio napenda....

swali lingine likawa 'utafurahi mwanao awe msanii wa bongo fleva?
jibu likawa hapana kabisa......

So nafikiri sio kila kitu mtu akisema its okay kwa watu wengine maana yake anaunga au kushiriki...

wapo watu hawanywi pombe lakini wanaingia bar kupiga story......na kunywa soda....
wengine hawanywi na bar ni haramu kugusa...
Nahisi DR Riwa alikuwa anajaribu kusema 'yeye haoni tatizo kwa wengine washiriki hata kama yeye hapendi'...
je hiyo ina justify kusema anaunga mkono?au kushiriki?

Kwani wapi muuliza swali alisema Dr. Riwa anaunga mkono au kushiriki?

Ndio maana akauliza swali, yeye angotoa jawabu huko huko PM au angepuuza tu.

Kinachoendelea hapa ni kumhukumu mtuma PM kwa vile tu "Msema pweke hakosi"
 
Mtu kama wewe siyo gay basi ni siyo gay hata wengine wasemeje, watamanije, waulizeje, na kadhalika.

Hivyo basi, ungepotezea tu.


Hii thread is about homophobia zaidi kuliko kingine..lol..
 
Back
Top Bottom