Riwa: NImekwazika kupita kiasi..

Riwa: NImekwazika kupita kiasi..

Binafsi si mtaalam wa mambo ya Sheria, bali ni Mwanasayansi. Sidhani kama weledi wangu kwenye kuichambua sheria hasa neno hadi neno utakua sahihi sana.....
Ni kweli kuwa "kwa nia ya kuchafuana" inaweza kuwa ngumu kueleweka moja kwa moja.
Labda tuanze kwa tafsiri ndogo tu, kwa jinsi nielewavyo neno "NIA" ni ule utayari wa kutaka kutekeleza wazo fulani, laweza kuwa baya au zuri.
NOTE: n shabaha, lengo, kusudi, azma. (tafsiri kutoka TUKI)

Kwa mantiki hiyo basi, Daktari baada ya kuchukizwa hakupaswa kuyaleta huku, kwa kufanya hivyo kwa kiasi fulani anaiweka wazi azma(nia) yake. Kumbuka mawasiliano ya PM ni binafsi baina ya pande mbili, kwa mtazamo wangu suluhisho lolote la kutofautiana lilipaswa kumalizwa huko huko PM.

Kitendo cha kuyaleta huku kwetu, binafsi ndio naweza kuamni kuwa kuna mtu hapa anadhalilishwa(tayari jambo limehusisha kadamnasi na si binafsi tena kama ilivyo PM).
Kwa bahati nzuri na hekima ya daktari ni kwamba hakumtaja moja kwa moja muhusika kwa jina.
Kumbuka hapo awali ulipoanza kuniquote, kuna mtu nilikua najaribu kumuelekeza kuwa sheria hairuhusu kutajana majina.

Hapa inabidi tutofautishe kati ya "nia" na "kusudio". Unless I am wrong, nahisi kama ni vitu viwili vile.

Nahisi neno "nia" ni kama "motive" - sababu iliyomsukuma Riwa kuanzisha hii thread.

Hii inaweza kuwa tofauti na "kusudio" ambayo ni kama "intent"

Kwa kawaida motive ni irrelevant kwenye makosa mengi. Kinacho-matter zaidi ni intention.

Lakini as JF Members hasa tunaochangia kwenye hii thread tufikie sehemu tu-reconcile our fellow members. Wote Riwa na aliyemtumia PM are our fellow members na watu muhimu sana kwa JF na tusingependa wapotee hivi hivi simply because of this.

Inawezekana kabisa aliyetuma PM hakuwa na bad intention. Gaijin kaghusia huko nyuma kuwa wabongo tuna bad communication skills. Pia inawezekana kabisa Riwa hakuwa na bad intention dhidi ya aliyemtumia PM. May be he was so upset na kushindwa kuji-control. This shit happens sometimes.

Kama uliyemtumia Riwa hiyo PM unasoma haya, unless kweli ulikuwa na bad intention, send Riwa a PM kuwa you regret what your PM have caused and that it was not your intention to cause any harm. Pia Riwa unless he had intention to damage the reputation of the person who sent the PM, aijibu hiyo PM huko kwa huko, mambo yaishe.
 
Ngabu hapo ndo na mimi nilipofika nikakwama...kwa sababu PM haikuwa imeenda nje ya mada ambayo nadhani ilikuwa inazungumzwa..Natambua as you said some people don't want to be questioned about some of their personal xstcs..lakini inategemea na what is in the board at the time of inquiry....Suppose doctor angesema 'yes' am a guy..unadhani mtuma PM angeconclude vipi given his contribution on the thread..

Watu tunatofautiana sana bana - different personalities, temperaments, demeanours, etc., etc.

Kuna watu hata ukiwauliza wanafanya kazi gani wanakuwa offended. Wengine ukiwauliza wana uzito wa kilo ngapi za mwili wanachukia. Wengine ukiwauliza marital status zao wanakasirika.

Kwa hiyo sishangai sana Riwa ku take offense na hilo swali aliloulizwa. Labda yeye kachukulia kuwa kitendo cha kuulizwa hivyo ni kuhoji uanaume wake na kuna watu ambao huwa hawapendi kabisa kuhojiwa kuhusu hilo.
 
Riwa

Badala ya kukwazika mjibu mshikaji swali lake!
 
Nakubaliana na SnowBall kuwa kama ameweza kumaliza mambo mengi public ameshindwaje hili la private?
"
Napata maswali sana hapa!
 
Last edited by a moderator:
Nakubaliana na SnowBall kuwa kama ameweza kumaliza mambo mengi public ameshindwaje hili la private?
"
Napata maswali sana hapa!
 
Last edited by a moderator:
Watu tunatofautiana sana bana - different personalities, temperaments, demeanours, etc., etc.

Kuna watu hata ukiwauliza wanafanya kazi gani wanakuwa offended. Wengine ukiwauliza wana uzito wa kilo ngapi za mwili wanachukia. Wengine ukiwauliza marital status zao wanakasirika.

Kwa hiyo sishangai sana Riwa ku take offense na hilo swali aliloulizwa. Labda yeye kachukulia kuwa kitendo cha kuulizwa hivyo ni kuhoji uanaume wake na kuna watu ambao huwa hawapendi kabisa kuhojiwa kuhusu hilo.

That's true. Kuna baadhi ya watu (hasa wanaume) ukiwaita kwa jina lao la kwanza hawapendi.

Lakini wapo wengine ukiwaita kwa jina lao la mwisho, wanaona kama you don't respect them.

Pia kuna wengine wenye initials za Dr. or Prof. ukiwataja bila kuanza na Dr. Ngabu, kuna uwezekano mkubwa ikala kwako.

We're all different and we see things differently. The only way ya ku-avoid kupigwa na vitu vyenye ncha kali na watu wa aina hii is to learn self-restraint and how to live with them rather than avoiding them altogether because they are everywhere.
 
images
 
Hapa inabidi tutofautishe kati ya "nia" na "kusudio". Unless I am wrong, nahisi kama ni vitu viwili vile.

Nahisi neno "nia" ni kama "motive" - sababu iliyomsukuma Riwa kuanzisha hii thread.

Hii inaweza kuwa tofauti na "kusudio" ambayo ni kama "intent"

Kwa kawaida motive ni irrelevant kwenye makosa mengi. Kinacho-matter zaidi ni intention.

Naona hukuona hii katika bandiko langu:
NOTE: Nia n shabaha, lengo, kusudi, azma. (tafsiri kutoka TUKI)

kwa mantiki hiyo basi NIA na KUSUDIO ni misamiati yenye maana sawa.

Nimependa mjumuisho wako, nami naomba niurudie kwa kumuomba aliyetuma PM kwa daktari ajaribu tena kuomba radhi kwa kutuma PM ili kusawazisha pale palipomomonyoka.
Pamoja sana mkuu EMT, huwa napenda udadisi, maswali na mawazo yako maana huamsha fikra zilizolala.
Daktari Riwa tafadhali usivunjike moyo, chukulia kama ni moja ya changamoto katika taaluma yako.
Siku zote kumbuka "makwazo hayana budi kuja, laini ole upo kwa yule ayasababishaye maana mtu huyo ingempasa jiwe na kusagia lifungwe shingoni mwake na akatubwe kwenye kilindi cha bahari"
 
  • Thanks
Reactions: EMT
Wakati mwingine naonaga hapa JF ni kama kijiwe cha kupiga soga na ushkaji tu..inakuwa mimi labda nikiona kwa mfano snowhite kaandika hivi basi niku-support tu bila kujiuliza mara mbili mantiki na mudhui ya jambo husika...kiufupi mada na michango yetu wengi wetu hapa JF haiko impartial zaidi tunaangalia nani kaandika nini basi na sisi tunafuata tu...

Kuhusu mada hii hapa kwanza imevunja 'sheria za JF kwa kuanika PMs hadharani'...na hapo watu wala hatupagusi tumekalia tu 'pole Dr'....Huwezi kuleta vitu vya PM in public na kufungua uzi..maana yake ni kutaka mjadala ambao sana sana utakuwa humtendei haki mtuma PM kwa sababu hataweza kushiriki kikamilifu kwa sababu tayari ushamuondolea confidence ya kushiriki na isitoshe ziko taratibu za kudeal na hii kitu...

Lakini la pili ni vizuri kuangalia KIINI cha tatizo...na hapa wengi hatupendi kwenda..yaani tunatoa hukumu kwa kutumia thread hii ya malalamiko tu...Ukiisoma vizuri thread ya MWANZO utaona KIMSINGI Dr Riwa hakuwa na nia mbaya wala mtuma PM hakuwa na nia mbaya (to me both were in good faith i guess)...Kwa sababu KIMSINGI Riwa alikuwa ana-counteract hoja za kuwa 'TIGO' ina madhara ya kuzibisha njia ya mkojo na kutanua mk... kwa wamama kiasi ambacho wanapata taabu kuzaa..Mkuu Riwa alifafanua kuwa TIGO kwa kiasi kikubwa haileti hayo madhara...zaidi akisistiza kuwa TIGO ikifanywa kwa USAHIHI haina shida...

Hivi katika muktadha kama huu mtu akileta SWALI kwa PM kukuuliza..'eti na wewe bro unatumia'??...Then, how do you get angry and being upset??.....Hebu jamani tuweni transparent and sometimes impartial.....
mi ndo mnyonge wako enh?haya bana!
 
EMT, siku hizi nimehamia siasa, teknolojia na mambo ya wakubwa.

Kuhusu PM, mbona mie sipati jamani? Nikiona mnasema mnapata PM najisikia kuwa na UPI-upungufu wa PM Inbox-in kwangu

Mwee! Nani anataka kupigwa na vitu vyenye nja kali?

Tokea kile kifo cha afande barlow watu wana-exercise extra care ati.

Ngoja niandike wosia wangu kwanza. Fancy anything?
 
Naomba uniachie urithi wa pasiwedi ya jf:glasses-nerdy: Niwe najitumia PM


Yaani sredi inanizungurusha tu, fikieni muafaka basi nijue niko upande gani?

Mwee! Nani anataka kupigwa na vitu vyenye nja kali?

Tokea kile kifo cha afande barlow watu wana-exercise extra care ati.

Ngoja niandike wosia wangu kwanza. Fancy anything?
 
im humbled pacha!
forever..........as always!
NANI KANUNA! bila shaka ni EMT

Khaa! Thought you gonna make me rich by suing somebody.

Huna mana then. Nakupotezea nikatafute pesa ya snow kwingine.
 
Back
Top Bottom