Risk Assessment and Management: CHADEMA nayo Imuondoe Dr. W. Slaa!

Risk Assessment and Management: CHADEMA nayo Imuondoe Dr. W. Slaa!

Mkandara kwa mara nyingine umerudisha taste kwenye JF, I strong admire the articulation of your point, that shows maturity and braveness. Kudo mzee.

Politics ni kama mchezo, and sometime you have to play dirty to win. Hakuna swala la unfair kwenye politics, CDM needs to learn that. CCM will use every tactics kushinda mchezo, they will lie, steal and everything in between ili washinde. Na mchezo wa kuifunga CDM na Roma umefanikiwa kwa asilimia kubwa sana. CCM won that battle and CDM wanashindwa kutafuta methodology ya kusawazisha.

Kuwasaidia wale wengi ambao wanaangalia CCM katika national level, ambapo siasa bado nichanga sana nitawapa mfano wa Marekani. Mwaka 1960 John F. Kennedy alikuwa mgombea kupitia chama cha democratic na Richard Nixon alikuwa mgombea kwa Republican. Ikumbukwe ya kwamba Evangelical Church ni maarufu sana kusini mwa America, na JFK alikuwa ni mkatoliki, hivyo Republican walitumia njia chafu kwamba ukimchangua JFK maanayake Papa na Kanisa katoliki wataongoza America. Na swala hilo liingia vichwani kwa waamerica walio wengi. JFK baada ya kuona kwamba vita hii inamzidi aliamua kuchukua risky direction ya kufanya mdahalo na mapadri wa Evangelical church maharufu kama Houston Ministerial Association. In the end it pays off, this is what he said "I am not the Catholic candidate for President. I am the Democratic Party's candidate for President who also happens to be a Catholic. I do not speak for my Church on public matters - and the Church does not speak for me."

Alichofanya JFK ni kuondoa hofu kwa watu kwamba yeye ni mroma lakini ataingia madarakani kutetea haki za wamarekani wote kwa sheria ya katiba ya marekani. Nimeeleza hichi kisa sababu kinashaabiana na njia wanayotumia CCM na kukaa kimya hakuisaidii CDM bali kunaiweka pahala pagumu.

Mchezo uliobaki ni kwa CDM na DR. Slaa kufanya mdahalo na Mashehe, Maimamu na mamufti wa Tanzania. Mdahalo ambao CDM itawaruhusu mashehe wazungumze hofu zao na mashaka yao na CDM itazijibu. Hii itapunguza makali.... I know it's a hard choice, lakini leaders need to make tough choices na hiyo ndio tofauti ya JK and Obama, tough choices. Sasa kama Slaa anataka kuwa among the great leader this is an opportunity kuprove kwamba he can meet the challenge bar.

CDM wanatakiwa watembelee mikoa ya Kusini na zanzibar, sio kwa kufanya maandamano bali kuongea na hawa mashekhe kwa karibu. You don't cure ugonjwa kwa kukataa dawa, unakunywa hata kama ni chungu.....
 
Mkandara kwa mara nyingine umerudisha taste kwenye JF, I strong admire the articulation of your point, that shows maturity and braveness. Kudo mzee.

Politics ni kama mchezo, and sometime you have to play dirty to win. Hakuna swala la unfair kwenye politics, CDM needs to learn that. CCM will use every tactics kushinda mchezo, they will lie, steal and everything in between ili washinde. Na mchezo wa kuifunga CDM na Roma umefanikiwa kwa asilimia kubwa sana. CCM won that battle and CDM wanashindwa kutafuta methodology ya kusawazisha.

Kuwasaidia wale wengi ambao wanaangalia CCM katika national level, ambapo siasa bado nichanga sana nitawapa mfano wa Marekani. Mwaka 1960 John F. Kennedy alikuwa mgombea kupitia chama cha democratic na Richard Nixon alikuwa mgombea kwa Republican. Ikumbukwe ya kwamba Evangelical Church ni maarufu sana kusini mwa America, na JFK alikuwa ni mkatoliki, hivyo Republican walitumia njia chafu kwamba ukimchangua JFK maanayake Papa na Kanisa katoliki wataongoza America. Na swala hilo liingia vichwani kwa waamerica walio wengi. JFK baada ya kuona kwamba vita hii inamzidi aliamua kuchukua risky direction ya kufanya mdahalo na mapadri wa Evangelical church maharufu kama Houston Ministerial Association. In the end it pays off, this is what he said "I am not the Catholic candidate for President. I am the Democratic Party's candidate for President who also happens to be a Catholic. I do not speak for my Church on public matters - and the Church does not speak for me."

Alichofanya JFK ni kuondoa hofu kwa watu kwamba yeye ni mroma lakini ataingia madarakani kutetea haki za wamarekani wote kwa sheria ya katiba ya marekani. Nimeeleza hichi kisa sababu kinashaabiana na njia wanayotumia CCM na kukaa kimya hakuisaidii CDM bali kunaiweka pahala pagumu.

Mchezo uliobaki ni kwa CDM na DR. Slaa kufanya mdahalo na Mashehe, Maimamu na mamufti wa Tanzania. Mdahalo ambao CDM itawaruhusu mashehe wazungumze hofu zao na mashaka yao na CDM itazijibu. Hii itapunguza makali.... I know it's a hard choice, lakini leaders need to make tough choices na hiyo ndio tofauti ya JK and Obama, tough choices. Sasa kama Slaa anataka kuwa among the great leader this is an opportunity kuprove kwamba he can meet the challenge bar.

CDM wanatakiwa watembelee mikoa ya Kusini na zanzibar, sio kwa kufanya maandamano bali kuongea na hawa mashekhe kwa karibu. You don't cure ugonjwa kwa kukataa dawa, unakunywa hata kama ni chungu.....


Ulikuwa wapi muda woote huu mimi napigwa mpaka natolewa nundu?? nimevuliwa nguo, nimetukanwa, nimedhalilishwa all for the name of changes

Mfano wako ni mzuri na title yangu ilikuwa Risk assessment and Risk management, mood kabadilisha

Kuna maamuzi kwenye siasa huwa ni risk ni kama kutupa karata au kucheza kamali

Mkuu umeifanya jioni yangu kuwa nzuri sana
 
ND. Wana JF,

Mimi naona hatujamuelewa mkuu Waberoya, anachotaka kusema hapa ni kwamba haikuwa kosa kumchagua Dr. Slaa kuwa mgombea, isipokuwa kwa bahati mbaya historia yake ya kuwa aliwahi kuwa padre kwa namna moja au nyingine kuna baadhi ya watu wameitumia vibaya either kwa makusudi ilikupotosha au kwa bahati mbaya kwa kutokujua ukweli wa mambo.

Waberoya anasema kuna baadhi ya watu na wenzetu waislam wameaminishwa kuwa huyu ni kibaraka wa wakristu na kanisa kwa ujumla,hivyo anajaribu kutuonyesha kwamba kama tunataka kuishinda propaganda hii ambayo ni dhairi inazidi kuinyongonyeza CHADEMA na inaweza kuwa kama ya cuf ambapo leo hii watu wengi wanaichukulia ni ya kislam kutokana na propaganda za CCM.

Mfano hai ni juzi chadema walipotangaza maandamano nchi nzima mmesikia kauli ya waislam na maazimio yao, wenyewe wanaamini eti maandamano hayo yana agenda ya kuingoa serikali ya JK kwa sababu ni muislam, kitu ambacho si kweli. Kiujumla waberoya ana hoja ya msingi labda jinsi alivyoiwakilisha ndio imeeleweka vibaya, I stand to be corrected

nadhani ameeleweka vizuri tu; tatizo ni kuwa tukikubaliana na hiyo reasoning kuwa mtu aliyewahi kuwa padre, anayehusiana na Kanisa asiwe kiongozi tutakuwa tunakubaliana na ubaguzi wa wazi; itabidi twende mbele na kusema kuwa wote waliowahi kusomea mambo ya dini (ushehe, uchungaji, upadre) wasipewe nafasi za uongozi kwenye vyama vyao na wasijitokeze kugombea kwa sababu watu wa dini nyingine watakwazika. Unafikiri hivyo itakuwa sahihi au ni sahihi kwa Dr. Slaa tu?
 
Mkandara kwa mara nyingine umerudisha taste kwenye JF, I strong admire the articulation of your point, that shows maturity and braveness. Kudo mzee.

Politics ni kama mchezo, and sometime you have to play dirty to win. Hakuna swala la unfair kwenye politics, CDM needs to learn that. CCM will use every tactics kushinda mchezo, they will lie, steal and everything in between ili washinde. Na mchezo wa kuifunga CDM na Roma umefanikiwa kwa asilimia kubwa sana. CCM won that battle and CDM wanashindwa kutafuta methodology ya kusawazisha.

Kuwasaidia wale wengi ambao wanaangalia CCM katika national level, ambapo siasa bado nichanga sana nitawapa mfano wa Marekani. Mwaka 1960 John F. Kennedy alikuwa mgombea kupitia chama cha democratic na Richard Nixon alikuwa mgombea kwa Republican. Ikumbukwe ya kwamba Evangelical Church ni maarufu sana kusini mwa America, na JFK alikuwa ni mkatoliki, hivyo Republican walitumia njia chafu kwamba ukimchangua JFK maanayake Papa na Kanisa katoliki wataongoza America. Na swala hilo liingia vichwani kwa waamerica walio wengi. JFK baada ya kuona kwamba vita hii inamzidi aliamua kuchukua risky direction ya kufanya mdahalo na mapadri wa Evangelical church maharufu kama Houston Ministerial Association. In the end it pays off, this is what he said "I am not the Catholic candidate for President. I am the Democratic Party's candidate for President who also happens to be a Catholic. I do not speak for my Church on public matters - and the Church does not speak for me."

Alichofanya JFK ni kuondoa hofu kwa watu kwamba yeye ni mroma lakini ataingia madarakani kutetea haki za wamarekani wote kwa sheria ya katiba ya marekani. Nimeeleza hichi kisa sababu kinashaabiana na njia wanayotumia CCM na kukaa kimya hakuisaidii CDM bali kunaiweka pahala pagumu.

Mchezo uliobaki ni kwa CDM na DR. Slaa kufanya mdahalo na Mashehe, Maimamu na mamufti wa Tanzania. Mdahalo ambao CDM itawaruhusu mashehe wazungumze hofu zao na mashaka yao na CDM itazijibu. Hii itapunguza makali.... I know it's a hard choice, lakini leaders need to make tough choices na hiyo ndio tofauti ya JK and Obama, tough choices. Sasa kama Slaa anataka kuwa among the great leader this is an opportunity kuprove kwamba he can meet the challenge bar.

CDM wanatakiwa watembelee mikoa ya Kusini na zanzibar, sio kwa kufanya maandamano bali kuongea na hawa mashekhe kwa karibu. You don't cure ugonjwa kwa kukataa dawa, unakunywa hata kama ni chungu.....

Mtanganyika, umetumia mfano mzuri sana; na umeonesha jinsi gani Wamarekani walivyokuwa prejudicial dhidi ya Wakatoliki - of course na kwenye kuna historia yake. Dr. Slaa aliyasema hayo yote unayoyasema, na alikutana na viongozi wa dini ya Kiislamu na dini zote, na kwenye ule mdahalo maarufu alisema mambo hayo hayo alipoulizwa kuhusu Ukatoliki wake. "Mimi nitakuwa Rais wa Watanzania wote" alisema. Au alitakiwa kukana imani yake na kusema "kuanzia sasa mimi ni Muislamu" ndio watu wangekubali kuwa anafaa?
 
Duh thread kama hizi siku hizi adimu sana JF.Bravo Waberoya,Mtanganyika na Mkandara.
 
Mkandara kwa mara nyingine umerudisha taste kwenye JF, I strong admire the articulation of your point, that shows maturity and braveness. Kudo mzee.

Politics ni kama mchezo, and sometime you have to play dirty to win. Hakuna swala la unfair kwenye politics, CDM needs to learn that. CCM will use every tactics kushinda mchezo, they will lie, steal and everything in between ili washinde. Na mchezo wa kuifunga CDM na Roma umefanikiwa kwa asilimia kubwa sana. CCM won that battle and CDM wanashindwa kutafuta methodology ya kusawazisha.

Kuwasaidia wale wengi ambao wanaangalia CCM katika national level, ambapo siasa bado nichanga sana nitawapa mfano wa Marekani. Mwaka 1960 John F. Kennedy alikuwa mgombea kupitia chama cha democratic na Richard Nixon alikuwa mgombea kwa Republican. Ikumbukwe ya kwamba Evangelical Church ni maarufu sana kusini mwa America, na JFK alikuwa ni mkatoliki, hivyo Republican walitumia njia chafu kwamba ukimchangua JFK maanayake Papa na Kanisa katoliki wataongoza America. Na swala hilo liingia vichwani kwa waamerica walio wengi. JFK baada ya kuona kwamba vita hii inamzidi aliamua kuchukua risky direction ya kufanya mdahalo na mapadri wa Evangelical church maharufu kama Houston Ministerial Association. In the end it pays off, this is what he said "I am not the Catholic candidate for President. I am the Democratic Party's candidate for President who also happens to be a Catholic. I do not speak for my Church on public matters - and the Church does not speak for me."

Alichofanya JFK ni kuondoa hofu kwa watu kwamba yeye ni mroma lakini ataingia madarakani kutetea haki za wamarekani wote kwa sheria ya katiba ya marekani. Nimeeleza hichi kisa sababu kinashaabiana na njia wanayotumia CCM na kukaa kimya hakuisaidii CDM bali kunaiweka pahala pagumu.

Mchezo uliobaki ni kwa CDM na DR. Slaa kufanya mdahalo na Mashehe, Maimamu na mamufti wa Tanzania. Mdahalo ambao CDM itawaruhusu mashehe wazungumze hofu zao na mashaka yao na CDM itazijibu. Hii itapunguza makali.... I know it's a hard choice, lakini leaders need to make tough choices na hiyo ndio tofauti ya JK and Obama, tough choices. Sasa kama Slaa anataka kuwa among the great leader this is an opportunity kuprove kwamba he can meet the challenge bar.

CDM wanatakiwa watembelee mikoa ya Kusini na zanzibar, sio kwa kufanya maandamano bali kuongea na hawa mashekhe kwa karibu. You don't cure ugonjwa kwa kukataa dawa, unakunywa hata kama ni chungu.....

Heshima kwako Mtanganyika.

You made my day
 
Wazungu wanasema ni Bora kufanya kitu ukakosea na kukosolewa kuliko kukaa kimya kabisa..Waislaam wanatafuta chama au kiongozi atakaye waondoa woga au niseme hiyo Nidhamu ya Woga iliyokwisha jengwa kwao na kuamini kwamba hakuna Mkristu mwenye kujali maslahi ya Waislaam pamoja na kwamba ni makosa kufikiria maslahi ya makundi badala ya Taifa zima..

Kwao waislaam maslahi ya Kitaifa ni maslahi yanayosimamia na kuwapendelea wakristu..na mifano ndio kama hiyo kurudishiwa mali zao wakati za Waislaam bado zina mgogoro na wapo viongozi wa CDM walosema wazi kwamba mali hizo hazitarudishwa kwa Waislaam..Mara sijui Mahakama ya Kadhi haiwezekani na OIC haina nafasi Tanzania kuashiria mtazamo wa chama..

Hawa wote waliosema haya ni wanachama wa Chadema na wapo chini ya Uongozi wa Dr.Slaa ambaye ni katibu wa chama na mgombea Urais.. Kwa maana kwamba kama angeshinda Urais Waislaam wasitegemee lolote kutoka kwake..Dr.Slaa na CDM wanatakiwa kuwa makini sana na statement kama hizi zinapotolewa na wabunge au madiwani wake..

Hizi ni strong statement na zinajenga fear among Muslim where this country is leading! Kinachofuata ni utekelezaji wa hiyo - Nidhamu ya WOGA.

Mkandara, nakubaliana na wewe kwa kiasi kikubwa kwa angle ambayo umekuja nayo; na hii inahusu Mtazamo ambao umejengeka kwa muda mrefu na ambao umejengwa kwa muda mrefu. Hata hivyo tatizo linabakia pale pale, kama tukikubaliana na Waberoya kuwa Dr. Slaa aondoke kwa sababu Ukatoliki wake ni tatizo kwa Waislamu ambao wanahusisha Ukatoliki huo na Uongozi wa Kanisa Katoliki je, Mkatoliki yeyote ataweza kuwa na nafasi ya uongozi ndani ya Chadema? Siyo hivyo tu itakuwaje kama Mch. Manase au Msigwa wakitaka kugombea nafasi za uongozi ndani ya Chadema, je wakataliwe kwa sababu wao ni wachungaji?

Sijui mimi Wilson Mukama wa CCM ni dhehebu gani, tuchukulie kuwa Mkatoliki je anastahili kuwa katika nafasi hiyo? au atatumiwa na Kanisa Katoliki ndani ya CCM? Au kwa vile hajawahi kusomea Upadre?

Mimi nadhani tuwe waangalifu katika msingi tunaotaka kuweka, kama kuna tatizo la utendaji ambalo liko bayana ambalo Dr. Slaa anahusishwa nalo ni lazima achukuliwe hatua na kama ni tatizo la udini - sema kwa mfano kama Katibu Mkuu amekuwa akiwabagua Waislamu, akiwanyima nafasi, n.k n.k na ikathibitishwa hivyo basi atakuwa ni mdini na hana nafasi ya uongozi. Lakini kusema mtu aache kuwa kiongozi wa Chadema kwa sababu aliwahi kuwa Padre au kwa sababu ni Mkatoliki tunaingia kwenye eneo baya sana ambalo sijui tutatokaje?

Unafikiri Dr. Slaa aondolewe Ukatibu Mkuu kwa sababu baadhi ya Waislamu inadaiwa wana matatizo na Ukatoliki wake au historia yake ya kuwa aliwahi kuwa Padre?
 
hivi ninyi ****** wa ccm...mbona hamuwezi kuongea kitu bila kuchoma issue ya udini...udini, udini, udini....!mbona huku uswahilini tunaishi kwa amani na upendo tu....ina maana hao wakubwa wanaotembea kwenye mashangingi ndo wanauona huo udini...? kwani tusiongelee namna gani rasilmali za taifa zitumike vizuri ili tujikwamue ki-uchumi...? cha kushangaza hata wasomi uchwara nao wanaishadadia hoja hii....shame on u.....!
 
CDM haiwez kumwondoa slaa kwani yeye ndo kachangia kuleta magambo ndani ya ccm na sasa wanahaha mara ufisadi, wizi wa mali za umma, uchumi wameshindwa kuusimamia na sasa magamba yamewazidi wameyavua lakini bado wanagamba ambalo litawawasha tu.. time will tell
 
Heshima kwako Wab

wamerejesha " Risk Assessment and Management: CHADEMA nayo Imuondoe Dr. W. Slaa!".
 
Ulikuwa wapi muda woote huu mimi napigwa mpaka natolewa nundu?? nimevuliwa nguo, nimetukanwa, nimedhalilishwa all for the name of changes

Mfano wako ni mzuri na title yangu ilikuwa Risk assessment and Risk management, mood kabadilisha

Kuna maamuzi kwenye siasa huwa ni risk ni kama kutupa karata au kucheza kamali

Mkuu umeifanya jioni yangu kuwa nzuri sana
Webby, naona leo umeamua kwa makusudi kupima Cogition ya Jf-Chadema, hapo kenye blue nimecheka
 
Mzee Mwanakijiji,
Mkuu hilo la Dr.Slaa kukutana na viongozi wa kiislaam na kuwahakikishia ama kuwatoa hofu hiyo sikumbuki kulisikia na ndio swali kubwa nilokuwa nikikabiriana nalo Bongo hasa nilipokuwa ktk vijiwe vyetu vya K. Tea shop..Waislaam wengi walitaka kujua Dr.Slaa ana msimamo gani kutokana na tuhuma zinazotolewa kwa sababu muda wote mashambulizi yanatoka Upande wa CCM na Masheikh hali Dr.Slaa na Chadema wamekaa kimya..

Sasa kama Dr.Slaa amewahi kukutana na Masheikh naomba unipe siku na mahala na alikutana na kina nani na mazungumzo yalihusu vitu gani haswa..Unajua unapogombania Urais ni muhimu sana kutembelea makundi ya watu kama hawa hasa wale wanaokupiga vita na utegemee maswali magumu ambayo yanaweza hata kukebehi imani yako..

Dr. Slaa anatakiwa kujijenga zaidi kisiasa na atakapoweza kukabili swala hili basi bila shaka atakuwa ni kiongozi tunayemhitaji nchini, kiongozi asieyona aibu wala kuhofia kukabiliana na changamoto hizi za Udini au Ukabila..Na hakika JK pamoja na mengi alojaribu kuyafanya udhaifu wake mkubwa upo ktk kukabiliana na maswala magumu ambayo kashindwa kabisa kuyafuatilia wala kuyapatia jibu...

Tanzania leo inapwaya ktk makusanyo ya kodi na inapwaya ktk matumizi makubwa ya serikali - na yote haya yametokana na udhaifu wa kiongozi mwenyewe kushindwa kukabiliana na matatizo hata iwe kwa kukemea madudu ya washirika wake.
 
Mkandara, nakubaliana na wewe kwa kiasi kikubwa kwa angle ambayo umekuja nayo; na hii inahusu Mtazamo ambao umejengeka kwa muda mrefu na ambao umejengwa kwa muda mrefu. Hata hivyo tatizo linabakia pale pale, kama tukikubaliana na Waberoya kuwa Dr. Slaa aondoke kwa sababu Ukatoliki wake ni tatizo kwa Waislamu ambao wanahusisha Ukatoliki huo na Uongozi wa Kanisa Katoliki je, Mkatoliki yeyote ataweza kuwa na nafasi ya uongozi ndani ya Chadema? Siyo hivyo tu itakuwaje kama Mch. Manase au Msigwa wakitaka kugombea nafasi za uongozi ndani ya Chadema, je wakataliwe kwa sababu wao ni wachungaji?

Sijui mimi Wilson Mukama wa CCM ni dhehebu gani, tuchukulie kuwa Mkatoliki je anastahili kuwa katika nafasi hiyo? au atatumiwa na Kanisa Katoliki ndani ya CCM? Au kwa vile hajawahi kusomea Upadre?

Mimi nadhani tuwe waangalifu katika msingi tunaotaka kuweka, kama kuna tatizo la utendaji ambalo liko bayana ambalo Dr. Slaa anahusishwa nalo ni lazima achukuliwe hatua na kama ni tatizo la udini - sema kwa mfano kama Katibu Mkuu amekuwa akiwabagua Waislamu, akiwanyima nafasi, n.k n.k na ikathibitishwa hivyo basi atakuwa ni mdini na hana nafasi ya uongozi. Lakini kusema mtu aache kuwa kiongozi wa Chadema kwa sababu aliwahi kuwa Padre au kwa sababu ni Mkatoliki tunaingia kwenye eneo baya sana ambalo sijui tutatokaje?

Unafikiri Dr. Slaa aondolewe Ukatibu Mkuu kwa sababu baadhi ya Waislamu inadaiwa wana matatizo na Ukatoliki wake au historia yake ya kuwa aliwahi kuwa Padre?

Mwanakijiji, nadhani kumuondoa Dr. Slaa sababu waislam wamesema ni too harsh nakubaliana na wewe kabisa. Lakini kukaa kimya na kufanya kama hili jambo halipo napo ni kuignore problem. CCM wameipanda hii agenda, kama walivyojaribu kwamba CDM ni chama cha wachaga, au CDM ni chama cha udini.

Ukiangalia siasa ya Tanzania tangu 1977 utaona kwamba weapon kuu ambazo CCM wanazo ni Udini na AMANI. Angalia 1995 walichomfanya mrema, angalia 2000 walichomfanya Lipumba. Honest this tactic works kwa Tanzania, kama invyofanya kazi USA ambapo pastor anaweza kuwaambia wananchi wake kwamba Obama is muslim. Na niseme kwamba if IT GIVE CCM A SCORE then it is what it is. CDM wanatakiwa wanyamaze kulia and face it, not by running around.
 
hawa masheikh waTZ hawaongei bure, wote hawa wanakuwa wameshalishwa
kama kuna mtu anadhani sheikh mkuu ameongea kwa ajili anaipenda ccm na kikwete then atakuwa anajidangaya
inakuwaje leo sheikh mkuu aongee haya yote ili hali ccm haijawapa mahakama ya kadhi wala OIC na ni hii ccm ambayo imewakandamiza for decades
chadema kinatakiwa kiwe karibu na masheikh ambao bado hawajanunuliwa na ccm kiwaangalie vizuri na wao wataongea vizuri juu ya chadema
politics is a very dirty game na chadema needs dirty tricks to win this battle
 
...na mifano ndio kama hiyo kurudishiwa mali zao wakati za Waislaam bado zina mgogoro na wapo viongozi wa CDM walosema wazi kwamba mali hizo hazitarudishwa kwa Waislaam.

Nafikiri ni vizuri ukafanya utafiti ukajua ni mali ngapi za wakristu zimerudishwa mikononi mwao ni ngapi au ni asilimia ngapi na zilizopo kwenye mikono ya serikali bado ni asilimia ngapi.

Lakini pia kwa uelewa wangu mali nyingi zilizorejeshwa mikononi mwa kanisa ni kanisa lililoingia kwenye gharama ili kutoa fidia kwa serikali. Kama wamerejeshewa shule basi kwanza ni kanisa lilijenga shule nyingine na kupewa shule yake ya zamani iliyotaifishwa na serikali.

Mali nyingi za waislamu ziko mikononi mwa CCM kwani zilitaifishwa na TANU na siyo serikali iliyokuwa inaongozwa na TANU. Pia hebu tupeni "Orodha" ni mali zipi za waislamu ambazo bado zinashikiliwa na serikali kama siyo CCM!!
 
Mkandara, nakubaliana na wewe kwa kiasi kikubwa kwa angle ambayo umekuja nayo; na hii inahusu Mtazamo ambao umejengeka kwa muda mrefu na ambao umejengwa kwa muda mrefu. Hata hivyo tatizo linabakia pale pale, kama tukikubaliana na Waberoya kuwa Dr. Slaa aondoke kwa sababu Ukatoliki wake ni tatizo kwa Waislamu ambao wanahusisha Ukatoliki huo na Uongozi wa Kanisa Katoliki je, Mkatoliki yeyote ataweza kuwa na nafasi ya uongozi ndani ya Chadema? Siyo hivyo tu itakuwaje kama Mch. Manase au Msigwa wakitaka kugombea nafasi za uongozi ndani ya Chadema, je wakataliwe kwa sababu wao ni wachungaji?

Sijui mimi Wilson Mukama wa CCM ni dhehebu gani, tuchukulie kuwa Mkatoliki je anastahili kuwa katika nafasi hiyo? au atatumiwa na Kanisa Katoliki ndani ya CCM? Au kwa vile hajawahi kusomea Upadre?

Mimi nadhani tuwe waangalifu katika msingi tunaotaka kuweka, kama kuna tatizo la utendaji ambalo liko bayana ambalo Dr. Slaa anahusishwa nalo ni lazima achukuliwe hatua na kama ni tatizo la udini - sema kwa mfano kama Katibu Mkuu amekuwa akiwabagua Waislamu, akiwanyima nafasi, n.k n.k na ikathibitishwa hivyo basi atakuwa ni mdini na hana nafasi ya uongozi. Lakini kusema mtu aache kuwa kiongozi wa Chadema kwa sababu aliwahi kuwa Padre au kwa sababu ni Mkatoliki tunaingia kwenye eneo baya sana ambalo sijui tutatokaje?

Unafikiri Dr. Slaa aondolewe Ukatibu Mkuu kwa sababu baadhi ya Waislamu inadaiwa wana matatizo na Ukatoliki wake au historia yake ya kuwa aliwahi kuwa Padre?
Mkuu labda hujanielewa.. Tatizo la Dr Slaa sio kuwa katibu wa CDM hata kidogo, labda mkuu aloleta Mada ndio kawachanganya...tatizo la Dr. limetokea baada ya yeye kugombea Urais hivyo anawahusu watanzania wengi kuliko huyo katibu mkuu wa CCM.

Hivyo maadam yeye anasimama kama mgombea wa CDM, hatuwezi kufanya kama CCM kwani matatizo ya vyama hivi hayafanani na wala hayana solution moja...Ila ni vizuri kwa chama Chadema kutambua kwamba Dr.Slaa anahofiwa na Waislaam kutokana na imani yake ya dini kama mimi navyowaogopa Wahindi na waarabu kina Rostam na wanamtandao wote wanavyoingia kugombeas nafasi za Uongozi ndani ya CCM...

Hofu hii haiwezi kuondoka kwa sababu Dewji ni mtoa misaada sana ila nachoweza kutazama kama ni Mwenzetu.. Hilo la kuwa MWENZETU ndilo linalovuta hisia za Ukabila, Udini na rangi nchini..na Dr.Slaa anatakiwa kuwakabiri Masheikh na kuwahakikishia kuwa ni mwenzao bila kupoteza maana ya Utaifa na kujali interest zao pasipo kuvunja haki za makundi mengine. Kama hawezi basi mkuu wangu Dr.Slaa hataweza kukabiliana na Udini unaoota sugu kama atapewa nafasi ya kugombea tena.
 
SIJASEMA SEHEMU CDM INA GAMBA!! CDM haina tatizo lolote ila lisiasa kuna wakati huwa haueleweki unavyotaka ueleweke! nimetoa mifani ya salim na zuma, still you guys purposely mna -digress hoja!!

nwaonea huruma sijaona hoja , waislamu hawawatki BADALA YA KUWAAMBIA VIONGOZI WENU WAPIGANE NA HIYO HALI, MNABAKI KUTUMATUMA VIPOST VYA KISHABIKI..UJINGA HUO

HOJA ni kuwa CDM ifanye nini kujikwamua na hali hii kama mnaona is ok tuendelee!
KUSEMA UKWELI UNAONGEA UCHOCHEZI MBAYA SANA!!HIVI WAISLAMU GANI HATUTAKI CHADEMA AU UNATAKA TUBANDIKE CARD ZETU ZA UANACHAMA NDIO UJUE MAMBO YA KINAFIKI SI MAZURI??
KILA SIKU HUWA NASISITIZA HAYA MAMBO YA UDINI SI MAZURI,NIKUULIZE hivi wewe huna ndugu au marafiki ambao ni waislamu??si vizuri naomba nikwambie 100% ya friends wangu ni wakristo na hivi majuzi 4 nimeweza kuwapa connection na hadi kufanikiwa kupata kazi,sio kwamba niliwaingiza kinyemela la!ila niliwa advice na kuwapa points za kufanya,sababu kubwa sikutaka kuwa mbali na hawa marafiki zangu ambao kwangu ni zaidi yandugu kwani tunazikana na kushirikana mambo muhimu!nakuomba usikiharibu CDM tafadhali,sisi ni watu ambao tunapenda maendeleo na Tanzania mpya tunaihitaji bila kufanya ya BAGBO kwani tunaamini CDM tutashinda kwa hoja hata kama mna pesa!!!Pia ningependa kutoa wito kwa jamii yangu ya Kiislamu tena na tena kuwa si vyema kubaguana kwa udini kwani historia yetu watanganyika itatusuta!!!sisi ni ndugu moja,tunaowana,tunazikana,tunakula na kunywa pamoja basi mambo na sumu ya udini tuyaache!kwani ni watu wachache tu ambao wanataka tusiwang'oe madarakani kwa hiyo wanapandikiza mambo ya UDINI ili iwe mada kuu wao waendelee kutunyonya!
lingine napenda kusema kuwa PENYE UKWELI UONGO HUJITENGA!!na bado
 
Back
Top Bottom