mrangi
JF-Expert Member
- Feb 19, 2014
- 96,424
- 138,194
We fiksi dahHuyu jamaa anaijua vizuri Afrika tulikuwa naye pale Bagamoyo!
Ova
Sent using Jamii Forums mobile app
We fiksi dahHuyu jamaa anaijua vizuri Afrika tulikuwa naye pale Bagamoyo!
mimi nadhani wewe ndie tatizo,unategemea kiongozi aje akuwekee kufuli nyumbani kwako ili usizurule kwenye vigrosali au mpaka akuambie uvae mask,mwishowe utasubili uambiwa hata muda wa kula
Too. General. Ila kwa Tz tatizo watu kama wewe. Hamtawaliki. Toka 2015 mnafanya Kampen Mpya. Wabishi. Wavivu. Hamna kazi.
Sent using Jamii Forums mobile app
Kama role model wao anasema hivi basi ni hatari; yaani, ameona kuwa sio role model wao tena.Afrika ina uwezo wakuhudumia Asia, Ulaya, Marekani, Australia lakini hawawezi kwa sababu wana tatizo moja tuu.
Viongozi wao ndio tatizo
#Vladimir_Putin
Hakika haya maneno yana ukweli ndani yake. View attachment 1423946
In God we Trust
Amegusa mule mule ttzo la Africa imekosa mfumo sahihi wa kupata viongozi Bora.Uliopo hauzalishi viongozi Bali watawala tumeupigia kelele miaka mingi.Mifumo yetu ya uongozi ndilo kaburi letu na ndio chanzo cha umasikini.Ikishindikana ni heri tuajiri viongozi toka nje ya Africa badala ya kuchagua.Mifumo yetu ni dhaifu uchochea kupata watawala wezi, mafisadi,wauaji,wabinafsi, madikteta,visionless, viongozi wako bize kupambana na watu kuliko maendeleo,kushindana kukwapua,wachawi,washirikina.Bila kuwa na mifumo ya kuwafunga viongozi yaani wakitoka madarakani wanaozea jela tutasubiri Sana maendeleo na ni heri tungewaacha wakoloni wakatuletea maendeleo,miaka 60 ya Uhuru Africa hatujasonga kulinganisha na mda mchache waliokaa wakoloni wameleta maendeleo makubwa Sana Africa kuliko ambavo tumejitawala.Afrika ina uwezo wakuhudumia Asia, Ulaya, Marekani, Australia lakini hawawezi kwa sababu wana tatizo moja tuu.
Viongozi wao ndio tatizo
#Vladimir_Putin
Hakika haya maneno yana ukweli ndani yake. View attachment 1423946
In God we Trust
Anapalilia njia yake ya chooniWe mtu kama Polepole jamani...!anachosema ni kweli!
Huku ni kusifu na kuabudu
Watu imara uchagua viongozi imara,shida inaanzia kwetu hata akiingia mpinzani kwa mifumo hii mibovu ya kiuongozi Africa badoViongozi wa Africa wametokea wapi??!!----- si ndani ya waafrika wenyewe!!, mtoto wa nyoka ni nyoka.
Tatizo ni Waafrika wenyewe kwa ujumla wala sio viongozi wa Waafrika.
Hawezi teua mtu anaemzidi akiliKawekwa pale na mtu aliyeona yeye ndie anafaa. Kwa hiyo huyo mteuzi wa watu wa aina hiyo ndio janga.
Sawa na yule wa tumeibiwa Sana, Africa ni tajiri,tumechelewa Sana,tumelaliwa Sana,kumbe naye ni wale wale wa nyani kumfukuza ngedere shambaniAfrica yote ni janga tu
Halafu tatizo wengi huwa wanakufa kwa mateso sana
Raha zikizidi na maradhi ya ajabu ndio yanakutafuna
Hakuna anaepita salama
Kila mmoja anasema Africa imejaa utajiri na lazima tuwe matajiri sasa mpe usukani ndio utajua
Sent from my iPhone using Tapatalk
Hata musiba ukimpokonya tonge yaani njia yake ya chooni ianze ota nyasi ni lzm atayakana yakeMtu kama Polepole ni wa kupuuzwa kabisa. Ni aheri mtu mjinga ataelimika kuliko mtu mnafiki.
Mtu anayesimama kwenye maneno yake, siku zote ni mtu wa kuaminika. Usipoteze muda kumwamini mtu kigeugeu. Kigeugeu ni mtu mnafiki.
Polepole alisema CCM haifai, haiwezi kushinda kwenye uchaguzi huru.
Polepole alisema ni lazima tuwe na katiba mpya ili nchi kupata maendeleo.
Polepole alisema wakuu wa Wilaya hawana kazi yoyote, na nafasi zao zinatakiwa kufutwa.
BAADAYA YA KUPEWA CHEO
Polepole akaja kuwa mkuu wa Wilaya na kudai amefanya kazi kubwa alipokuwa mkuu wa wilaya.
Polepole akasema hakuna chama chenye sera nzuri kama CCM.
Polepole akasifu uchaguzi mdogo ambao wapinzani walisusia, na kusema CCM imeshinda kwa kishindo, wananchi wameonesha imani yao kw CCM.
Polepole akaja kusema kuwa katiba mpya siyo muhimu kwa sasa.
Hivi mtu mnafiki, mwongo na kigeugeu kama Polepole kuna haja ya kuyapa umuhimu maneno yake?
Huyu, ikitokea leo Rais Magufuli ameondolewa madarakani kwa nguvu (haitatokea ni mfano tu), mtu kama Polepole akapewa cheo na mtawala mpya, anaweza kuwa ndiye msemaji mkuu wa kuisema vibaya CCM na Rais Magufuli.
Hata siku moja, usimwamini wala kujivunia mtu mwongo na mnafiki. Mtu ambaye katika maisha yake haijulikani hata anasimamia nini. CCM haitakiwi kujivunia kuwa na mtu mnafiki kama Polepole.
Ccm inamuwaza zaidi mbowe kuliko kuwaza shida za watzKwani Mbowe ni Masiha hapaswi kutajwa? Au kwasababu mnamjua ni bonge la kilaza ndio maana mnakuwa mabubu kujibu kila anapotajwa? Sasa subirini Oktoba, 2020, mpaka mtakimbiana!!!!
Lete original real news, huwezi sema feki Hali ujaleta originalFake News hizo na watu na akili zenu mnajadili fake News?
Haha hili jiwe limehit target kwa jamaa mmoja hivi anajifanya ye kila kitu anajua yeye kuhusu Covid19. Azipiti siku tatu bila kusikia tamko toka kwake...Viongozi wa Africa wengi "much know" sana, halafu wanavuruga balaa.
Sent using Jamii Forums mobile app
Yamebeba ukweli, umasikini wa Africa chanzo ni watawala wabovu.ambao nao wametoka kwenye Jamii mbovuHayo maneno Putin kayasemea pale ufipa? Tuwekeeni chanzo na sie tukajisomee huko nyie makamanda uchwara.
Kushirikiana na mabeberu kuna leta maendeleo ttzo ni watawala wabovu
- Eti unakuta mwanasiasa anaenda kujibebesha kwa mabeberu ili wamsaidie kuingia madarakani, sasa lini atajitambua kuwa anapotawala nchi sio sehemu ya mabeberu? Tutaendelea kudharaulika sana, hakuna namna.
Waafrika acheni ujinga, USA is also a very blessed land in terms of natural resources that’s why Europeans moved there. Hivi vitu vingine unaweza kuandika na kushabikia kama hukujui na hujawahi kufika.Poor African leadersView attachment 1423949