Rais Samia usiende China ukaacha nchi haina maji wala umeme

Rais Samia usiende China ukaacha nchi haina maji wala umeme

Mboga na samaki zikiwa hazipo nyumbani baba asiende kazini alale na wewe,Hivi wewe ni mke wa aina gani unashauri mume wako mambo kama haya
Mwacheni akazurule tu maana kama kuzurula kuna mtu alisha wahi kuzurula kama Kikwete!?
Tulipata nini? Hata alipoulizwa swali akiwa katika uzurulaji wake kwa nini Tanzania ni masikini licha ya rasilimali ilizo nazo akajibu! "SIJUI" Empty head were leading the great nation!
 
Serikali yetu inayoongozwa na mh Rais wetu mpendwa mama Samia IPO kazini muda wote na kwa kila kitu kinachoendelea hapa nchini inakuwa inakitambua na kukifanyia kazi na mikakatika mbalimbali kuweza kutatua kero hiyo, Urais Ni Taasisi inayofanya kazi hata Rais wetu akiwa nje ya mipaka ya Taifa letu anakuwa anapokea Taarifa muda na Wakati wote na kutoa maelekezo muda wote juu ya Nini kifanyike

Lakini pia watanzania Tuendelee kumwomba mwenyezi Mungu atusaidie mvua ziweze kunyesha ili ukame huu uweze kuondoka, lakini pia watanzania tuanze kujenga urafiki na mazingira yetu kwa kuhakikisha kuwa tunapanda Miti, Hatulimi katika vyanzo vya maji, tujiepushe kuchoma misitu yetu kwa shughuli za kilimo au uwindaji au sababu ya aina yoyote Ile inayo haribu mazingira yetu, mwisho Tuendelee kuelimishana wenyewe kwa wenyewe juu ya utunzaji wa mazingira yetu
Tuna maziwa mengi na Mito alafu bado tuna upungufu wa maji na umeme hii serikali ni serikali dhaifu Sana.
 
Kuna mtu kaniambia huko dar kuna sehemu sahivi umeme umekatika,ukijumlisha na mgawo wa maji basi ni balaaa

Ova
Hakuna cha ajabu, vyanzo vya mto Ruvu ndio vyanzo vya mito ya mabwawa ya kuzalisha umeme yaliyopo Mtera, Kidatu, Kihansi.

Tulipowambia msome sayansi na uhandisi mkaona mnachelewa kupata pesa mkakimbilia uhasibu, siasa, sheria, journalism, utawala, uchungaji, sanaa, eti hamtaki kusumbua vichwa.

Tulia sindano ituingie kwa pammoja. Kifo cha wengi ni harusi Amen.
 
Kinachoendelea Tanzania ni Uhaini unao fanywa na baadhi ya mawaziri wa serikali ya awamu ya sita, haiwezekani mgao wa maji ufike mpaka Vijijini hivi ninavyoandika nipo Marangu mtoni maji yanatoka kwa Don mmoja aliyechimba maji chini.

Kama hiyo haitoshi Leo ni siku tatu umeme unakatika saa kumi na mbili unarudi muda usio julikana.

Mh Rais tumesikia umealikwa kwenda China tafadhali tunakuomba usiende ukatuacha kwenye Giza na ukosefu wa maji hii ni hatari Kwa Taifa kiusalama.

Mwisho Rais Nina swali kwako na Kwa watawala wenzako hivi Rais Magufuli aliwezaje kuondoka upuuuzi huu UKIWA Makamu ila Leo hii UKIWA Rais unashindwa kumuiga?

Mh Rais usiliache Taifa katika Giza tafadhali!
Umechelewa na tayari Nguo zake za Kuvaa akiwa huko zimeshapakiwa katika Mabegi tayari kwa Ziara hiyo.

Kwani kutokuoga Kwenu au Kukosa Maji Yeye kunamhusu nini wakati Ikulu kuna Maji ya kutosha mpaka ya Kunywa Mijusi na Sisimizi?

Magufuli kwanini umeondoka upesi?
 
Mkuu ukame na mahangaiko ni matokeo ya kumwacha Mungu huwezi kusema kuna baraka wakati huna maji na chakula! Usitegemee lolote kwenye watawala walioingia kinyemera madarakani kila wagusacho huoza maana mikono yao imepoa!
Nitajie kipi kimefanyika tokea waingie madarakani kilicholeta ahueni kwenye maisha ya mwananchi wa kawaida!
Tokea waingie
1) Mafuta yalianza kupanda hata kabla ya vita ya ukraine
2)Chakula kupanda bei
3) Mauaji ya watu waokwa wao na ajali za kutosha kila mahala nchini!
4) Gharama za maisha na bei ya vitu kama bati ,nondo,mbolea kupanda!
5) Ukame na ukosefu wa mvua
6) Umeme kukatika katika kila mara na kupelekea mgao wa Kimya Kimya!
7) Rushwa na ubabaishaji na wizi kuongezeka makazini?
8) Ukuaji wa deni la taifa mpaka sasa inasemekana ameshakopo matrilion mingi zaidi ya miaka ya JPM alotumikia!
Sasa nikuulize unataka niisifu Serkali hii kwa lipi?
Kwa kufukuza machinga bila kuwaandalia mazingira ya biashara?
Kuwachia mafisadi na kuwalipa watu wenye vyeti feki mafao yao ya kizurumati ili kutafuta uungwaji mikono?
Wameingiaje kinyemela?kwa hiyo hawa viongozi wetu hajaingia kikatiba?
 
Tuna maziwa mengi na Mito alafu bado tuna upungufu wa maji na umeme hii serikali ni serikali dhaifu Sana.
Vitu vya kushangaza kweli yani, huko kwenye nchibza wenzetu raslimali zinaweza kutolewa Km nyingi kupelekwa maeneo mbalimbali, sisi tumeshindwa hata kuyasambaza maji ya ziwa Victoria ili yafuke kwenye mikoa walau 7 tu inayolizunguka.[emoji23]

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Sijui kama unauona ukame uliopo hivi sasa katika ukanda huu wa afrika ya mashariki au ndio utaratibu ule ule wa kulalamika bila sababu.

Unajuaje kama huko China hakuna suluhisho la matatizo ya maji tuliyonayo kwa sasa?. Uchungu ulionao wewe wa TZ hao wanasiasa wenye majukumu ya kuongoza nchi wanao pia.

JPM msipambe sana mpaka watu wakafikia hatua ya kumkosea adabu, alikuwa binadamu tu kama mimi na wewe.
Huu upeo ulioonyesha hapa ndio upeo wa waafrika wengi, "shortsighted "!!
 
Back
Top Bottom