Rais Samia usiende China ukaacha nchi haina maji wala umeme

Rais Samia usiende China ukaacha nchi haina maji wala umeme

Sijui kama unauona ukame uliopo hivi sasa katika ukanda huu wa afrika ya mashariki au ndio utaratibu ule ule wa kulalamika bila sababu...
Ukame na mahangaiko wanayopitia watanzania kwa sasa ni matokeo ya uongozi uliokataliwa kiroho!
Wachache wenye akili wataelewa hili!

Mfano mwaka juzi kulikuwa na tishio la nzige lakini Tanzania halikufika ,tishio la kimbunga JOBO nalo Mungu akapisha,hatukuwa na uhaba wa mvua kiasi hiki sasa hivi niko kigoma hapa hakuna mvua,Hatukuwa na mjaa na bei za vyakula zilikuwa chini lakini sasa bei ya chakula ilo juu hata mbolea iko juu kabla hata ya vita ya Ukraine!

Mungu amewakataa amini usiamini!

Mwovu atawalapo mahangaiko na mateso hutamaraki na dalili zake ndo hizo!

Ushawahi kujiuliza vipi uongozi huu ungekuwepo kipindi COVID inatokea? Yangefanyika maamzi yakushangaza maana uwezo wao ni mdogo!
 
Natafuta kale kaclip
Nakwambia ile Ziara ya Tanga ilikuwa danganya toto ila mchezo wote alikuwa anaujua!

Msoga alivyo mnafiki kipindi cha msiba huko Chato alisema alipopata taarifa za kifo cha JPM alikuwa na wazee wakibadirishana mawazo mara baada ya meseji kuingia ikabidi awaambie wazee warudi nyumbani maana alipata mshituko mkubwa!

Unafiki huu ni wa hali ya juu sana!
 
Ukame na mahangaiko wanayopitia watanzania kwa sasa ni matokeo ya uongozi uliokataliwa kiroho!
Wachache wenye akili wataelewa hili...
Wewe unaweza kuwa ni kijana mdogo. Uliza waliokuwepo mwaka 1974 watakueleza juu ya ukame tuliokuwa nao pia uliza waliokuwepo mwaka 1984 watakueleza juu ya njaa iliyotesa na kuleta ukame mkubwa. Miaka yote hiyo Mungu amekuwa akiibariki Tanzania kwa namna tofauti tofauti.

Msimuone JPM kama vile alikuwa na awamu takatifu sana iliyo karibu na Mungu kulinganisha na awamu zinginezo.

Mwalimu Nyerere aliikabidhi nchi hii kwa Mungu tarehe 8-12-1961 siku moja kabla ya uhuru pale kanisani Saint Joseph pia akaikabidhi kwa nguvu za Allah akiwa pamoja na wazee wa Dar.

Sijui kama unafahamu juu ya suala hilo!. Kati ya Nyerere na JPM nani aliongoza nchi yenye baraka na ukaribu na Mungu?.
 
Mkuu ukame na mahangaiko ni matokeo ya kumwacha Mungu huwezi kusema kuna baraka wakati huna maji na chakula! Usitegemee lolote kwenye watawala walioingia kinyemera madarakani kila wagusacho huoza maana mikono yao imepoa!

Nitajie kipi kimefanyika tokea waingie madarakani kilicholeta ahueni kwenye maisha ya mwananchi wa kawaida!

Tokea waingie
1) Mafuta yalianza kupanda hata kabla ya vita ya ukraine
2)Chakula kupanda bei
3) Mauaji ya watu waokwa wao na ajali za kutosha kila mahala nchini!
4) Gharama za maisha na bei ya vitu kama bati ,nondo,mbolea kupanda!
5) Ukame na ukosefu wa mvua
6) Umeme kukatika katika kila mara na kupelekea mgao wa Kimya Kimya!
7) Rushwa na ubabaishaji na wizi kuongezeka makazini?
8) Ukuaji wa deni la taifa mpaka sasa inasemekana ameshakopo matrilion mingi zaidi ya miaka ya JPM alotumikia!

Sasa nikuulize unataka niisifu Serkali hii kwa lipi?

Kwa kufukuza machinga bila kuwaandalia mazingira ya biashara?

Kuwachia mafisadi na kuwalipa watu wenye vyeti feki mafao yao ya kizurumati ili kutafuta uungwaji mikono?
 
​
Na ni kwanini mnasema anahujumiwa? Kwani yeye si ndio Mkuu wa mambo yote? Kaka atahujumiwa na asijue, hii inamaanisha nini? Wenye akili naomba mnipe majibu.

Haiwezekani kila unapopita Wananchi wanalalama maji hivi umeme vile na viongozi wao wapo kama hawapo.
 
Hizo gharama za kwenda China ni bora asaidie kupatikana mbinu mbadala wa kusambaza maji kwa wananchi.

Jiji linanuka kwa ukosefu wa maji
Tena tuombe Mungu kisizuke kipindupindu!

Jana Waziri wa maji Aweso ameenda kufanya maigizo kwenye pampu huko pwani wakati Mkuu wa mkoa juzi kusema Tatizo ni kina cha maji kushuka!

Sasa mwananchi wachukue kauli ya nani? Waziri anasema tatizo ni machine ya kusukuma maji huku Mkuu wa mkoa anasema tatizo ni kina cha maji mto ruvu kupungua!

Shagarabagara tu hakuna coordination ya mawasiliana ya wakuu wa Serkali! Hata kama mnadanganya hamuwezi kutoa taarifa zinazochanganya watu kiasi hicho!
Manajua watanzania hawa ni wale wa miaka ya 60 wakati tunapata uhuru kipindi hicho kupata taarifa mpaka uende kwa mwenyekiti ya ushirika kusikiliza Radio Tanzania Dar es salam(RTD) ikiwa radio ya mbao ilofunikwa kwa kitambaa!
 
Hivi asipoenda ndio maji yataongezeka au umeme utakuwa stable? Diplomasia kwanza
 
Tena tuombe Mungu kisizuke kipindupindu!
Jana Waziri wa maji Aweso ameenda kufanya maigizo kwenye pampu huko pwani wakati Mkuu wa mkoa juzi kusema Tatizo ni kina cha maji kushuka...
Shida ya wanasiasa wanataka waonekane mbele kila sehemu ili watetee ugali.

Tunaoumia ni wananchi.
 
Kuna mtu wakati Makamba anateuliwa tu nilimsifia ila akanionya huyu jamaa ni Virus leo kama naanza kumuamini. Nadhani sio kuondolewa tu uwaziri lakini atafutiwe dawa apotee kisiasa huyu naanza kuamini hana maslahi ya Taifa ila ana maslahi yake binafsi ni hatari kwa nchi hii.

Yule jamaa nimemtumia msg kumuomba msamaha nilimkatalia lakini leo sina la kusema jamaa ni VIRUS.
 
Mboga na samaki zikiwa hazipo nyumbani baba asiende kazini alale na wewe,Hivi wewe ni mke wa aina gani unashauri mume wako mambo kama haya
 
Serikali yetu inayoongozwa na mh Rais wetu mpendwa mama Samia IPO kazini muda wote na kwa kila kitu kinachoendelea hapa nchini inakuwa inakitambua na kukifanyia kazi na mikakatika mbalimbali kuweza kutatua kero hiyo, Urais Ni Taasisi inayofanya kazi hata Rais wetu akiwa nje ya mipaka ya Taifa letu anakuwa anapokea Taarifa muda na Wakati wote na kutoa maelekezo muda wote juu ya Nini kifanyike

Lakini pia watanzania Tuendelee kumwomba mwenyezi Mungu atusaidie mvua ziweze kunyesha ili ukame huu uweze kuondoka, lakini pia watanzania tuanze kujenga urafiki na mazingira yetu kwa kuhakikisha kuwa tunapanda Miti, Hatulimi katika vyanzo vya maji, tujiepushe kuchoma misitu yetu kwa shughuli za kilimo au uwindaji au sababu ya aina yoyote Ile inayo haribu mazingira yetu, mwisho Tuendelee kuelimishana wenyewe kwa wenyewe juu ya utunzaji wa mazingira yetu
 
Back
Top Bottom