Rais Samia: Msiseme Mama anazunguka tu, sitozunguka bila sababu

Rais Samia: Msiseme Mama anazunguka tu, sitozunguka bila sababu

Kuzunguka bila mpango mkakati ni kupoteza muda, mwisho tutaishia kudanganywa mafanikio ya mizunguko just kujustify matumuzi ya kodi ya wananchi.

Mfano tumeona ziara ya Arusha ni kwenda kumpokea Bananga na pengine amepewa fedha kuhamia ccm.. Haya ni moja ya matumizi mabaya ya kodi za wananchi.

Jiulize hii ziara ilikua na ukuhimu gani? Kuzindua daraja la mil 90..

Sio mchumi lakini ziara hii itakua imetumia zaidi ya Mil 200 hadi mil.500. Huu ni mzigo mkubwa sana kwa wananchi waliolemewa na tozo za kuviziana.

Serikali haitaki kusema ukweli imekwamba wapi.

Sababu za kukwama ni kama zifuatazo

1. Imeongeza kuajiri bila kujali hali ya uchumi , sababu kubwa ukiwa ni kutaka kuonyesha awanu ya sita inajali wananchi.

2. Imerudisha wote waluoondolewa kwa vyeti feki bila kujali kama hawana vyeti au laa.

3. Imeongeza safari za nje ya nchi kwa mawaziri na Rais bila kujali hali ya uchumi.

4. Imerudisha utaratibu wa vikao kufanyika kwenye mahoteli na nje ya nchi.

5. Ukusanyaji wa kodi umeshuka kutokana na wafanyabiashara wengi kukwepa kodi

6. Serukali kufadhili shughli ambazo ni haramu kama kununua wapunzania, kupambana na vyama vya upinzani, etc

Pamoja na haya yote bado serikali inaingilia faragha za account za wananchi kwa kukata fedha kwenye account za bank na miamala ya simu.

Ushauri

Serikali ianze kubana matumizi kwenye zote na Rais awe mfano..hata kuacha kulipwa mshahara.

Mawaziri wasipokee allawance na mishahara yao ipunguzwe.

Wabunge wasichukue posho na mishahara yao ipunguzwe.

Safari zote za nje zisimamishwe.. allawance ya siku mtu akiwa nje ya nchi nasikia ni kati ya mil 10 hadi kil.20 kwa siku.


View attachment 1977823
Maza anazunguka sana
 
Kuzunguka bila mpango mkakati ni kupoteza muda, mwisho tutaishia kudanganywa mafanikio ya mizunguko just kujustify matumuzi ya kodi ya wananchi.

Mfano tumeona ziara ya Arusha ni kwenda kumpokea Bananga na pengine amepewa fedha kuhamia ccm.. Haya ni moja ya matumizi mabaya ya kodi za wananchi.

Jiulize hii ziara ilikua na ukuhimu gani? Kuzindua daraja la mil 90..

Sio mchumi lakini ziara hii itakua imetumia zaidi ya Mil 200 hadi mil.500. Huu ni mzigo mkubwa sana kwa wananchi waliolemewa na tozo za kuviziana.

Serikali haitaki kusema ukweli imekwamba wapi.

Sababu za kukwama ni kama zifuatazo

1. Imeongeza kuajiri bila kujali hali ya uchumi , sababu kubwa ukiwa ni kutaka kuonyesha awanu ya sita inajali wananchi.

2. Imerudisha wote waluoondolewa kwa vyeti feki bila kujali kama hawana vyeti au laa.

3. Imeongeza safari za nje ya nchi kwa mawaziri na Rais bila kujali hali ya uchumi.

4. Imerudisha utaratibu wa vikao kufanyika kwenye mahoteli na nje ya nchi.

5. Ukusanyaji wa kodi umeshuka kutokana na wafanyabiashara wengi kukwepa kodi

6. Serukali kufadhili shughli ambazo ni haramu kama kununua wapunzania, kupambana na vyama vya upinzani, etc

Pamoja na haya yote bado serikali inaingilia faragha za account za wananchi kwa kukata fedha kwenye account za bank na miamala ya simu.

Ushauri

Serikali ianze kubana matumizi kwenye zote na Rais awe mfano..hata kuacha kulipwa mshahara.

Mawaziri wasipokee allawance na mishahara yao ipunguzwe.

Wabunge wasichukue posho na mishahara yao ipunguzwe.

Safari zote za nje zisimamishwe.. allawance ya siku mtu akiwa nje ya nchi nasikia ni kati ya mil 10 hadi kil.20 kwa siku.


View attachment 1977823

17E93569-8E8D-4908-A11E-0EBA72A0C08C.jpeg
 
watanzania ni lawama tu,,mlisema amekaa nje ya nchi na ofisini..etu hatembelei wananchi..leo kafanya ziara ya sikutatu mohi na arusha .mmebaki kulalamika hivi nyie mkoje.Mbona magufuri alikuwa nakyembelea wananchi na convoy kubwa
 
Anatumia bil 1 kuzindua mradi wa mil 90[emoji28][emoji28]
Hahahaaaa!
Kuna watu wana tabu sana nchi hii.......tabu kubwa! Mama wasamehe tu, endelea na mambo yako kwani juzi tu hapa walitoka kusema, 'harambee wala hafanyi ziara nchini make, matatizo ya wananchi wake atayajuaje?'

Hao ndo binadamu (in AY's voice)
 
Nani kasema hayo unayo yasema.. achankuwasemea wananchi wanaouguza maumivu ya tozo.. usije laaniwa[emoji1787]
watanzania ni lawama tu,,mlisema amekaa nje ya nchi na ofisini..etu hatembelei wananchi..leo kafanya ziara ya sikutatu mohi na arusha .mmebaki kulalamika hivi nyie mkoje.Mbona magufuri alikuwa nakyembelea wananchi na convoy kubwa
 
IMHO tuwe wakweli jamani....

Iko hivi......

MRADI WA MAJI CHEKERENI

Serikali sikivu imewekeza mradi huo wa bilioni 520......

KIWANDA CHA NYAMA KARIBU NA NAMANGA

Mh.Rais msikivu SSH anakwenda kukizindua kiwanda hicho ambacho kitakuwa kinachakata nyama kisasa(ng'ombe,kondoo na mbuzi)....nyama hiyo imepata masoko nje na kiasi itabakia humu nchini💪

TUACHE KUPOTOSHA JAMANI🤣🤣

SIEMPRE JMT
NCHI KWANZA
 
  • Thanks
Reactions: Ame
muacheni azunguke si ndio anachokiweza jombaa kwani unafikiri kuna kitu mule?
Basi hilo tatizo (kwa mtazamo wa mleta mada), limeletwa na nyie wenye 'kitu' kichwani maana ikulu ipo pale we mwenye kitu upo zako nanjilinji huko unahangaika na magugu. Mama akachukua nafasi, mkifika wenyewe wenye vitu bila shaka atawapisha. Hongera mkuu!
 
Kuzunguka bila mpango mkakati ni kupoteza muda, mwisho tutaishia kudanganywa mafanikio ya mizunguko just kujustify matumuzi ya kodi ya wananchi.

Mfano tumeona ziara ya Arusha ni kwenda kumpokea Bananga na pengine amepewa fedha kuhamia ccm.. Haya ni moja ya matumizi mabaya ya kodi za wananchi.

Jiulize hii ziara ilikua na ukuhimu gani? Kuzindua daraja la mil 90..

Sio mchumi lakini ziara hii itakua imetumia zaidi ya Mil 200 hadi mil.500. Huu ni mzigo mkubwa sana kwa wananchi waliolemewa na tozo za kuviziana.

Serikali haitaki kusema ukweli imekwamba wapi.

Sababu za kukwama ni kama zifuatazo

1. Imeongeza kuajiri bila kujali hali ya uchumi , sababu kubwa ukiwa ni kutaka kuonyesha awanu ya sita inajali wananchi.

2. Imerudisha wote waluoondolewa kwa vyeti feki bila kujali kama hawana vyeti au laa.

3. Imeongeza safari za nje ya nchi kwa mawaziri na Rais bila kujali hali ya uchumi.

4. Imerudisha utaratibu wa vikao kufanyika kwenye mahoteli na nje ya nchi.

5. Ukusanyaji wa kodi umeshuka kutokana na wafanyabiashara wengi kukwepa kodi

6. Serukali kufadhili shughli ambazo ni haramu kama kununua wapunzania, kupambana na vyama vya upinzani, etc

Pamoja na haya yote bado serikali inaingilia faragha za account za wananchi kwa kukata fedha kwenye account za bank na miamala ya simu.

Ushauri

Serikali ianze kubana matumizi kwenye zote na Rais awe mfano..hata kuacha kulipwa mshahara.

Mawaziri wasipokee allawance na mishahara yao ipunguzwe.

Wabunge wasichukue posho na mishahara yao ipunguzwe.

Safari zote za nje zisimamishwe.. allawance ya siku mtu akiwa nje ya nchi nasikia ni kati ya mil 10 hadi kil.20 kwa siku.


View attachment 1977823
Matumizi mabaya ya uhuru wa maoni
 
Hahahaaaa!
Kuna watu wana tabu sana nchi hii.......tabu kubwa! Mama wasamehe tu, endelea na mambo yako kwani juzi tu hapa walitoka kusema, 'harambee wala hafanyi ziara nchini make, matatizo ya wananchi wake atayajuaje?'

Hao ndo binadamu (in AY's voice)
Hakika 🤣🤣

HAO NDIO BINADAMU(in AY's voice)
 
Mbali na kuwa na ajenda ya taifa lakini pia tunahitaji sana kuwa na mpango wa kuonyesha watanzania wenyewe wanataka nini, maana hata watanzania wenyewe inaonekana kuna mahali wanaachwa nyuma na hawaelewi wanatakiwa kufanyiwa nini, nini kisifanywe.
Maana wakaibuka na hili, baada ya masaa machache hawalitaki tena, yani hata watanzania wenyewe ni matatizo tu, hatuelewi tunataka nini na kwanini.
 
Kuzunguka bila mpango mkakati ni kupoteza muda, mwisho tutaishia kudanganywa mafanikio ya mizunguko just kujustify matumuzi ya kodi ya wananchi.

Mfano tumeona ziara ya Arusha ni kwenda kumpokea Bananga na pengine amepewa fedha kuhamia ccm.. Haya ni moja ya matumizi mabaya ya kodi za wananchi.

Jiulize hii ziara ilikua na ukuhimu gani? Kuzindua daraja la mil 90..

Sio mchumi lakini ziara hii itakua imetumia zaidi ya Mil 200 hadi mil.500. Huu ni mzigo mkubwa sana kwa wananchi waliolemewa na tozo za kuviziana.

Serikali haitaki kusema ukweli imekwamba wapi.

Sababu za kukwama ni kama zifuatazo

1. Imeongeza kuajiri bila kujali hali ya uchumi , sababu kubwa ukiwa ni kutaka kuonyesha awanu ya sita inajali wananchi.

2. Imerudisha wote waluoondolewa kwa vyeti feki bila kujali kama hawana vyeti au laa.

3. Imeongeza safari za nje ya nchi kwa mawaziri na Rais bila kujali hali ya uchumi.

4. Imerudisha utaratibu wa vikao kufanyika kwenye mahoteli na nje ya nchi.

5. Ukusanyaji wa kodi umeshuka kutokana na wafanyabiashara wengi kukwepa kodi

6. Serukali kufadhili shughli ambazo ni haramu kama kununua wapunzania, kupambana na vyama vya upinzani, etc

Pamoja na haya yote bado serikali inaingilia faragha za account za wananchi kwa kukata fedha kwenye account za bank na miamala ya simu.

Ushauri

Serikali ianze kubana matumizi kwenye zote na Rais awe mfano..hata kuacha kulipwa mshahara.

Mawaziri wasipokee allawance na mishahara yao ipunguzwe.

Wabunge wasichukue posho na mishahara yao ipunguzwe.

Safari zote za nje zisimamishwe.. allawance ya siku mtu akiwa nje ya nchi nasikia ni kati ya mil 10 hadi kil.20 kwa siku.


View attachment 1977823
Ushakaa na kujiuliza ni pesa kiasi gani ilikuwa ikitumika kumfuata boss akiwa kwake kwa miezi kuruhusu kazi yeyote itekelezwe au ni wivu tu?
 
Back
Top Bottom