Crucial Man
JF-Expert Member
- Jan 11, 2011
- 3,404
- 1,312
bora hata ya odinga kaona mbali..uhuru ni teja ,you can see it from the look...the problem with him ni kwamba anayumbishwa na wakina mseveni.
Naamini katika mazungumzo hayo JK hakua mjinga.Picha niliyoipata haw jamaa wamemtuma huyu dogo kama Chambo ya kuturudisha TZ kwenye uelekeo wao ,kwani kila kitu kimeharibika.Sasa najiuliza kama kweli wana nia ya dhati kwa nini si mmoja wao aonane na Jk na si kumtumia huyu dogo?Kwa mtizamo wangu tuendelee kubaki na hiyo EAC ya kwenye makaratasi ,lakinin bila kurudi nyuma Muungano wa Burundi,DRC na TZ uendelee,na huu ndio utakao tupa heshima EAC.
Wakati hayo yakifanyika ,ni wakati wa kuidhibiti Kenya kwenye utalii ambao wananufaika kwa mgongo wetu.Ni wakati muafaka wa kuongeza kodi ya kufa mtu kwa watalii wanaokuja kwetu kupitia Kenya ,ili watalii hao waingie TZ moja kwa moja.Haina maana kuwanufaisha watu kutoka nje,wakati vivutio ni vyetu.Polepole tutaanza kuheshimiana.
mzee, pia barabara through serengeti ijengwe, tuone kama masai mara itaendelea kuwa famous.Acha wavune watakachopanda, kwanza Kenya inajidai kuwa mlima Kilimanjaro uko Kenya, ngorongoro iko Kenya, Serengeti iko Kenya. Tanzania itakachofanya ni kuongeza tozo kwa watalii wanaofikia Nairobi na kuletwa Tanzania kwa asilimia elfu moja kama wanataka kuviona vivutio hivyo ambavyo viko TZ na kwa watalii wanaofikia Tanzania wapunguziwe gharama kwa 75% kwa sababu watalii watakaopitia Kenya watafanya redemption . Hapo ndo Kenya itatamka wazi kuwa hivyo vivutio haviko Kenya. Tanzania ndo inailea Kenya.
raila odinga.....huyu ndio alipaswa kuwa rais wa kenya...ana vision na uelewa wa hali ya juu sio huyu uk ni mlevi tuu..wee rais gani kila siku macho yamevimba shauri ya jack daniel???na ndio maana hawa watutsi wanamuingiza mkenge nalo jinga jinga tu linawakubalia...hovyooo kabisa huyu atere reee. Barack obama alimsoma akaona huyu uk sio kabisa wa level ya kuongea nae akampotezea akaishia zake bongo.
Ukimwaga ugali,watanzania tunamwaga Sukumawiki!.
kuna mtu wa "state house of kenya" amenidokeza u.k ni teja so let take no worry on that person,and even every kenyan know that,the guy cont telling me the story the guy is so rich beyonds,he cont assuring me ask any in nairobi about u.k
Acha wavune watakachopanda, kwanza Kenya inajidai kuwa mlima Kilimanjaro uko Kenya, ngorongoro iko Kenya, Serengeti iko Kenya. Tanzania itakachofanya ni kuongeza tozo kwa watalii wanaofikia Nairobi na kuletwa Tanzania kwa asilimia elfu moja kama wanataka kuviona vivutio hivyo ambavyo viko TZ na kwa watalii wanaofikia Tanzania wapunguziwe gharama kwa 75% kwa sababu watalii watakaopitia Kenya watafanya redemption . Hapo ndo Kenya itatamka wazi kuwa hivyo vivutio haviko Kenya. Tanzania ndo inailea Kenya.
Mkuu tuko pamoja na nakuhakikishia kuwa unachofikiria ndicho kinachotokea. Magari ya watalii ya Kenya yanalipa pesa nyingi sana (ambayo ni kama adhabu) kuingia mbuga za Tanzania. Ukweli ni kuwa watalii wanaokuja kupitia Kenya kwa kuambiwa ni nafuu, inakuwa nafuu kweli lakini tarrifs za Tanzania kwa tour operators wa Kenya zinaondoa faida yote wanayopata. Kama watalii wangejua hili wangekuja moja kwa moja. Lakini ukweli mwingine ni kuwa tour operators wa Tanzania sio very inventive na business-oriented on the global market kuliko wa Kenya. Inashangaza hata ku-copy na ku-paste marketing strategies wanashindwa na mwisho wanabaki kulalamika kuwa Wakenya wanasema hivo vivutio viko Kenya. Kwa dunia ya sasa, hakuna mgeni asiyejua ukweli kuwa viko Tanzania. Wakenya wanaweza kueleza zaidi value-for-money kuliko tunavoweza sisi!
Lakini tayari sasa waKenya wengi wameanza kuona mwendo mbaya wa EAC na kwao Tanzania ni traditional ally na kinachoendelea sio kitu kizuri kwa ustawi!!
Haya ni maneno ya Raila Odinga akizungumzia hasara watakayoipata waKenya endapo wataitenga Tanzania katika Jumuiya ya Afrika Mashariki
Mr Odinga warned that Kenya would be the biggest loser if Tanzania pulled out of the regional bloc because it will be unable to access markets in the DRC and Malawi.Kenya and the rest of EAC stand to suffer immensely economically if Tanzania were to team up with DRC and Burundi in another union. The Tanzania-DRC-Burundi coalition would effectively block EAC, Kenya included, from accessing the markets of Central and Southern Africa, he noted.We must make no mistake about the potential might of DRC, Tanzania and Burundi put together. DRC remains a virgin land of vast potential. But it is famed to have natural resources, including potential for electric power sufficient for the entire continent of Africa, he explained
Chini ni Link ya habari hiyo
Raila offers to help resolve EAC controversy - Politics - nation.co.ke
Nakubaliana kabisa na maoni ya NewOrder kuhusu aggressiveness ya tour operators wetu...sasa hivi tumeshawapiga bao.
..mapato yetu ya utalii ni makubwa kuliko ya Kenya.
..tunapaswa kuongeza nguvu zaidi ili kuwamaliza moja kwa moja.
..sasa tunatakiwa kuhamia kwenye miuondo mbinu. tuimarishe reli zetu, tujenge bandari kubwa na efficient kuliko ya kwao, halafu tumalize na viwanja vya ndege vyenye sifa za kimataifa.
..nadhani hawa wanatuogopa, they want us to commit now. wanaamini muda unavyokwenda ndivyo tunavyoimarika na mwisho wake we will be the ones setting the terms of our relations.