Raila Odinga Atoa Onyo kwa Kenyatta endapo Kenya Itaitenga Tanzania

Raila Odinga Atoa Onyo kwa Kenyatta endapo Kenya Itaitenga Tanzania

Haya ni maneno ya Raila Odinga akizungumzia hasara watakayoipata waKenya endapo wataitenga Tanzania katika Jumuiya ya Afrika Mashariki

Mr Odinga warned that Kenya would be the biggest loser if Tanzania pulled out of the regional bloc because it will be unable to access markets in the DRC and Malawi.“Kenya and the rest of EAC stand to suffer immensely economically if Tanzania were to team up with DRC and Burundi in another union. The Tanzania-DRC-Burundi coalition would effectively block EAC, Kenya included, from accessing the markets of Central and Southern Africa,” he noted.“We must make no mistake about the potential might of DRC, Tanzania and Burundi put together. DRC remains a virgin land of vast potential. But it is famed to have natural resources, including potential for electric power sufficient for the entire continent of Africa,” he explained

Chini ni Link ya habari hiyo

Raila offers to help resolve EAC controversy - Politics - nation.co.ke

kama Tanzania ikiamua kufukuza makampuni ya kenya..
  1. Jubilee insurance
  2. Dianmond trust bank
  3. Phoenix assurance company
  4. Lion insurance company
  5. I&M Bank
  6. Heritage insurance
  7. Century insurance
  8. First Assurance company
  9. Eagle insurance brokers
  10. Uniliver products kama Blue band, Kimbo nk
  11. maziwa ya brookline
  12. Uchumi super markets
  13. Nakumatt (wapo njiani kuja)
na kadhalika,
so wakiweka ngumu tunaweka ngumu wakenya wauze share zao..nani atakula hasara ? sana sana kule ipo CRDB na Azam
hivo hao kenya wasitudharau tumewakaribisha sana na biashara zao zipo nyingi Tanzania yote kwa spirit ya EAC lakini leo wanasema hawatutaki kwa hio wana ungana na Sudan Yakusini na Rwanda..ni ujinga tu mtu kuidharau Tanzania, umoja huu una historia ya mbali...kwanza kuwa chini ya utawala wa kiingereza , mombasa kuwahi kuwa chini ya mamlaka ya zanzibar nk
watu wa nchi hizi wameoana pia.leo kenyata ambae amelelewa ikulu ya kenya wakati wa babake anataka kufanya ujinga kwa kuitenga TZ !! ATAJUTA MAELEFU YA WAKENYA ITABIDI WARUDI KWAO..SIDHANI KAMA TUNA WATANZANIA WAPO KENYA KUFANYA KAZI WANA FIKA 20
 
Mkuu hii list imenishitua hapo nilikuwa ninajua Nakumatt tuu ambao tayari wameanzisha super market mjini Moshi, kama list ni ya kweli ninajiuliza kwanini wamedominate insurance sector in Tanzania.
kama Tanzania ikiamua kufukuza makampuni ya kenya..
  1. Jubilee insurance
  2. Dianmond trust bank
  3. Phoenix assurance company
  4. Lion insurance company
  5. I&M Bank
  6. Heritage insurance
  7. Century insurance
  8. First Assurance company
  9. Eagle insurance brokers
  10. Uniliver products kama Blue band, Kimbo nk
  11. maziwa ya brookline
  12. Uchumi super markets
  13. Nakumatt (wapo njiani kuja)
na kadhalika,
so wakiweka ngumu tunaweka ngumu wakenya wauze share zao..nani atakula hasara ? sana sana kule ipo CRDB na Azam
hivo hao kenya wasitudharau tumewakaribisha sana na biashara zao zipo nyingi Tanzania yote kwa spirit ya EAC lakini leo wanasema hawatutaki kwa hio wana ungana na Sudan Yakusini na Rwanda..ni ujinga tu mtu kuidharau Tanzania, umoja huu una historia ya mbali...kwanza kuwa chini ya utawala wa kiingereza , mombasa kuwahi kuwa chini ya mamlaka ya zanzibar nk
watu wa nchi hizi wameoana pia.leo kenyata ambae amelelewa ikulu ya kenya wakati wa babake anataka kufanya ujinga kwa kuitenga TZ !! ATAJUTA MAELEFU YA WAKENYA ITABIDI WARUDI KWAO..SIDHANI KAMA TUNA WATANZANIA WAPO KENYA KUFANYA KAZI WANA FIKA 20
 
Lol,Odinga is just a loser,ulishindwa uchaguzi mara mbili acha wenzako wafanye kazi hakuna anayesiliza loser kama wewe.
 
kama Tanzania ikiamua kufukuza makampuni ya kenya..
  1. Jubilee insurance
  2. Dianmond trust bank
  3. Phoenix assurance company
  4. Lion insurance company
  5. I&M Bank
  6. Heritage insurance
  7. Century insurance
  8. First Assurance company
  9. Eagle insurance brokers
  10. Uniliver products kama Blue band, Kimbo nk
  11. maziwa ya brookline
  12. Uchumi super markets
  13. Nakumatt (wapo njiani kuja)
na kadhalika,
so wakiweka ngumu tunaweka ngumu wakenya wauze share zao..nani atakula hasara ? sana sana kule ipo CRDB na Azam
hivo hao kenya wasitudharau tumewakaribisha sana na biashara zao zipo nyingi Tanzania yote kwa spirit ya EAC lakini leo wanasema hawatutaki kwa hio wana ungana na Sudan Yakusini na Rwanda..ni ujinga tu mtu kuidharau Tanzania, umoja huu una historia ya mbali...kwanza kuwa chini ya utawala wa kiingereza , mombasa kuwahi kuwa chini ya mamlaka ya zanzibar nk
watu wa nchi hizi wameoana pia.leo kenyata ambae amelelewa ikulu ya kenya wakati wa babake anataka kufanya ujinga kwa kuitenga TZ !! ATAJUTA MAELEFU YA WAKENYA ITABIDI WARUDI KWAO..SIDHANI KAMA TUNA WATANZANIA WAPO KENYA KUFANYA KAZI WANA FIKA 20
Its all about capital and know how,vipi maelfu ya wenzako walioajiriwa na tax inalipwa na hayo makampuni?wakiondoka wewe na wakomunist wenzako ndio mtaumia sio wao
 
bora hata ya odinga kaona mbali..uhuru ni teja ,you can see it from the look...the problem with him ni kwamba anayumbishwa na wakina mseveni.
Uhuru is pure capitalist and very smart,huwezi kusubiri kina mwigulu na mafisadi waamue ndio miradi ya EA ifanyike,nawasifu sana coalition of the willing na projects zao zitafanikiwa,huwezi kusubiri watu wanaoweka politics mbele kila kitu kwenye maendeleo
 
Na kweli maana bila tanzania hakuna connection na southern part. Uzuri tz hatunashida na somalia wala sudan. Waende tu zdrc na burund zinatosha kwanza wakenya kibao wamecover nafas zetu kwenye maofisi bongo. Wakiconfirm tu kuwa uhusiano basi na hawa wakenya tz wasepe fasta.
 
Wabongo walitaka sana Raila ashinde, the Kenyattas have had issues with EAC since the days of Jomo.
 
Its all about capital and know
how,vipi maelfu ya wenzako walioajiriwa na tax inalipwa na hayo
makampuni?wakiondoka wewe na wakomunist wenzako ndio mtaumia sio
wao

Nakumatt cyo kwamba wapo njia kuja, wapo siku nyingi moshi town pale! na % kubwa ya wafanyakaz ni wakenya.
 
Its all about capital and know how,vipi maelfu ya wenzako walioajiriwa na tax inalipwa na hayo makampuni?wakiondoka wewe na wakomunist wenzako ndio mtaumia sio wao

Kaka angalia wanachofanya kama kuna watz watashindwa kufanya. Ungeongelea kama wangekuwa wameinvest kwa mitaji mikubwa sawa ila kwa hizo comp alizoziorodhesha mkubwa hapo na kibongo bongo watu wanainvest tena itakuwa vizuri wakitupa hizo opportunity. Kwanza asilimia kubwa walewale wakimbia kodi. Usiogope kwan hata hiyo tax unayolipa wewe imekunufaisha sawa na unachotoa?
 
Angeulizwa Samwel 6, angesema yupo tayari kusubiri talaka - watu kama Raila Odinga ni wanasiasa waliobobea wataalam wenye mawazo ya kuona upeyo wa mbali sana, Raila ni kiongozi mwenye busara, hekima si dhani kwa East Africa kama utampata mwanasiasa kama Raila Odinga ukitoa Maalim Seif.,,
 
:A S soccer:
Acha wavune watakachopanda, kwanza Kenya inajidai kuwa mlima Kilimanjaro uko Kenya, ngorongoro iko Kenya, Serengeti iko Kenya. Tanzania itakachofanya ni kuongeza tozo kwa watalii wanaofikia Nairobi na kuletwa Tanzania kwa asilimia elfu moja kama wanataka kuviona vivutio hivyo ambavyo viko TZ na kwa watalii wanaofikia Tanzania wapunguziwe gharama kwa 75% kwa sababu watalii watakaopitia Kenya watafanya redemption . Hapo ndo Kenya itatamka wazi kuwa hivyo vivutio haviko Kenya. Tanzania ndo inailea Kenya.

Hizo ni ndoto tu. Tanzania hawana ubavu kuwapunguzia watalii gharama kwa kuwa mwelekeo siku zote umekua ni kuziongeza. Jiulize kwanza kwa nini zaidi ya asilimia 70 ya watalii wanaokuja Tz wanapitia Kenya. Hata mipaka ilipofungwa mwaka 1977 Tanzania haikutumia muda huo kubadilisha hiyo hali ya wageni kujia Kenya. Bado gharama zetu za ndege kutua ziliendelea kua juu ukiachilia mbali mambo lukuki ambayo yangebadilishwa ili kuifanya Tanzania iwe destination. Unjanja wa biashara Tanzania hatuna. Kilichobaki tunategemea sana WAKUJA.
 
:A S soccer:

Hizo ni ndoto tu. Tanzania hawana ubavu kuwapunguzia watalii gharama kwa kuwa mwelekeo siku zote umekua ni kuziongeza. Jiulize kwanza kwa nini zaidi ya asilimia 70 ya watalii wanaokuja Tz wanapitia Kenya. Hata mipaka ilipofungwa mwaka 1977 Tanzania haikutumia muda huo kubadilisha hiyo hali ya wageni kujia Kenya. Bado gharama zetu za ndege kutua ziliendelea kua juu ukiachilia mbali mambo lukuki ambayo yangebadilishwa ili kuifanya Tanzania iwe destination. Unjanja wa biashara Tanzania hatuna. Kilichobaki tunategemea sana WAKUJA.

Kaka usijidharau namna hiyo. Hivo takwimu umezitoa wapi?
Tatizo sio kuogopa hayo unayosema yote yanawezekana.
Kubwa ni kujipanga na kufanya reform kwa muundo mpya wa kutokuwa tegemezi upande huo.
Unajishusha sana ndio maana kila siku wenzenu wanakudhauni na kuona hamna umuhimu.
Ila inawezekana wewe ni mkenya mmojawapo unaeleta dharau hapa.
 
Lol,Odinga is just a loser,ulishindwa uchaguzi mara mbili acha wenzako wafanye kazi hakuna anayesiliza loser kama wewe.

huwezi kuwa loser kwa kushindwa uchaguzi Africa kwa vile demokrasia ni ndoto., kwani Maalim seif ameshinda uchaguzi mara ngap kwa Zanzibar??? makafiri yameingilia kati kuuwa watu na kubakisha utawala wa CCM hadi leo hii
 
Too late!!! Kwa hali iliyofikia huwezi kuepuka kuvunjika kwa Jumuiya! Wameshachelewa, Tanzania iliwaonya tangu June kwenye kikao cha kwanza hawakusikia!! Odinga kaliona hili na it is a fact kwamba bila Tanzania uchumi wa KENYA lazima uporomoke!! Natamani hata kesho Jumuiya ivunjike ili waje wanatambaa kuomba msamaha!!
:disapointed:Ndugu yangu huna taarifa za kutosha. Kwa taarifa yako inasemekana Tanzania sasa hivi ndiyo inayouza zaidi Kenya. Usitamani jumuiya ivunjike madhara ni makubwa.
 
Hivi kwa nini macho ya UK ni mekundu vile? Nina wasiwasi huenda ana'toronto'.
 
Haya ni maneno ya Raila Odinga akizungumzia hasara watakayoipata waKenya endapo wataitenga Tanzania katika Jumuiya ya Afrika Mashariki

Mr Odinga warned that Kenya would be the biggest loser if Tanzania pulled out of the regional bloc because it will be unable to access markets in the DRC and Malawi.“Kenya and the rest of EAC stand to suffer immensely economically if Tanzania were to team up with DRC and Burundi in another union. The Tanzania-DRC-Burundi coalition would effectively block EAC, Kenya included, from accessing the markets of Central and Southern Africa,” he noted.“We must make no mistake about the potential might of DRC, Tanzania and Burundi put together. DRC remains a virgin land of vast potential. But it is famed to have natural resources, including potential for electric power sufficient for the entire continent of Africa,” he explained

Chini ni Link ya habari hiyo

Raila offers to help resolve EAC controversy - Politics - nation.co.ke

:disapointed:Nilimsikia waziri mkuu Sumaye leo asubuhi akitahadhirisha kuhusu kuvunjika Jumuiya. Alisema Tanzania kama waasisi walifanya juhudi kubwa sana kufufua jumiya na kuivunja litakua ni kosa la kujutia. Huo ndio ukweli na maamuzi yoyote yasifanywe kijazba au kiubabe. Viongozi wetu wasitutumbukize kwenye chuki au mapenzi yao binafsi kwa kua watakaoumia ni Watanzania nao hawana la kupoteza. Watuulize wananchi wa Afrika Mashariki tunataka nini. Tunaweza kubaki kwenye Jumuiya kama Uingereza ilivyo EU. Yenyewe ilitofautiana na wenzake katika mambo ya fedha na ikaendelea kutumia pauni yao. Kama kuna mambo hatuelewani na wenzetu tuwaambie. Tupo kweli SADC lakini uliza yeyote hakuna eneo Watanzania wana uzoefu nalo katika kufanya biashara kama Afrika Mashariki na hususani Kenya. Uhusiano wetu ni wa jadi. Shilingi iangaliwe vile vile pande mbili. Kuna mahali Tanzania tulizembea. Uganda, Ruanda wamelalamika muda mrefu kuhusu RELI, bandari, vizuizi vingi barabarani lakini Tanzania ikaweka pamba masikioni. Katika kufanya maamuzi Tanzania iangalie ukubwa wa soko letu na mahusiano baina ya wananchi ukilinganisha na kusini au SADC
 
Back
Top Bottom