R.I.P.Madiba lakini... !


Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
104,470
Likes
124,855
Points
280
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
104,470 124,855 280
Tuko kwenye kipindi cha maombolezo ya kuondokewa na jabali la Afrika na Dunia kwaujumla, mzee Mandela ambaye amefanya mengi ya kutukuka na anastahili yote mwema anayostahili

Kila mahali sasaivi ni habari za mzee huyu, kila mtu anaongea analolifahamu yote mazuri sisikii baya lake hata moja, pengine watu wanaogopa kuwa watazodolewa
Mimi naomba niwe tofauti nao, Madiba alimnyanyasa Winnie Mandela mkewe wa ndoa kwa maneno ya kuambiwa na kusikia

Tukumbuke baada ya madiba kutupwa gerezani kifungo cha maisha, winnie alichukua usukani wa mapambano kwa miaka 27 mpaka Mandela alipoachiwa huru

Pamoja na ukatili mkubwa wa wazungu waliowafanyia watu weusi Mandela alitafuta suluhu na kuwasamehe wote waliomtendea mabaya yeye na waafrika kusini weusi, alitangaza msamaha hadharani
Kitendo dhiki kikapongezwa duniani kote, lakini hakuna hata mmoja aliyeinua Mdomo wale na kumuuliza kama aliweza kuwasamehe wazungu walifanya kila aina ya ubaya iweje ashindwe kumsamehe mkewake? Hata kufikia kumtaliki?

Hakika Winnie ni binadamu kama wengine ana mapungufu yake na hakika asingeweza kukaa bila mzizi kwa miaka 27 mzee akiwa gerezani, lakini mazuri yake yote yakafunika na baya moja tu akalimwa talaka ya dharau

Winnie ni mwanamke wa shoka aliweza kuhimili na kusimama imara baada ya talaka ile na kashfa zote zilizofuata, ni role model wa wanawake wengi waishio kwenye unyanyapaa wa wanaume wengi
Tunapomkumbuka Madiba tusisahau kosa hili ambalo lilitia doa kubwa kwenye msamaha wake na wazungu
 
B

Broken soul

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2013
Messages
463
Likes
6
Points
0
B

Broken soul

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2013
463 6 0
Mwanaume kamwe hawezi kusamehe dhambi ya usaliti


madiba alikua mwanaume kama wanaume wengine
 
B

Broken soul

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2013
Messages
463
Likes
6
Points
0
B

Broken soul

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2013
463 6 0
Jawilat I think


Wanawake wameumbwa na roho ya huruma


Wewe huwezi kusamehe??
 
Last edited by a moderator:
kitali

kitali

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
1,172
Likes
684
Points
280
kitali

kitali

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
1,172 684 280
Mwanaume kamwe hawezi kusamehe dhambi ya usaliti


madiba alikua mwanaume kama wanaume wengine
kilicholeta shida nackia ni Mama kuendelea na dogodogo japo mzee alikuwa amekuwa huru tayar
 
data

data

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2011
Messages
19,073
Likes
9,273
Points
280
data

data

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2011
19,073 9,273 280
....mkuuu....wakati mwingine intelijensia humshauri mkuu wa nchi mambo ya mapenzi,,,, kwa mema. usilolijua ni usiku wa giza..
so kama vipi,, kaa kimya.
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
104,470
Likes
124,855
Points
280
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
104,470 124,855 280
....mkuuu....wakati mwingine intelijensia humshauri mkuu wa nchi mambo ya mapenzi,,,, kwa mema. usilolijua ni usiku wa giza..
so kama vipi,, kaa kimya.
U don't know the whole story so sht up..!
 
data

data

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2011
Messages
19,073
Likes
9,273
Points
280
data

data

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2011
19,073 9,273 280
U don't know the whole story so sht up..!
.....whole,,,
...............little.......
........................or no story at all.......wont change a thing.

we are celebrating his life..

so if you dont mind.. YOU SHUT YOUR HELL UP..!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
 
Baraka Roman

Baraka Roman

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2013
Messages
694
Likes
8
Points
0
Baraka Roman

Baraka Roman

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2013
694 8 0
Hakuna binadamu aliyekamilika

Sent from my BlackBerry 9780 using JamiiForums
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
104,470
Likes
124,855
Points
280
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
104,470 124,855 280
.....whole,,,
...............little.......
........................or no story at all.......wont change a thing.

we are celebrating his life..

so if you dont mind.. YOU SHUT YOUR HELL UP..!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Hahahaaaaa sawa mkuu ..!don get so upset maisha yenyewe yako wapi? Madiba mwenyewe keshakufa halafu yuko kilometa elfu nyingi toka Hapa tulipo
 
C

Cyan6

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2013
Messages
4,537
Likes
36
Points
0
C

Cyan6

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2013
4,537 36 0
Jawilat I think


Wanawake wameumbwa na roho ya huruma


Wewe huwezi kusamehe??
Kwahiyo wanaume wameumbwa na roho ya ukatili?...... Ubinafsi tuu
 
Last edited by a moderator:
M

mjasiria

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2011
Messages
4,148
Likes
495
Points
180
M

mjasiria

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2011
4,148 495 180
Kwahiyo wanaume wameumbwa na roho ya ukatili?...... Ubinafsi tuu
Kwa hiyo unataka uliwe halafu usamehewe?? Kwanza mwanaume kuwa na mwanamke nje ya ndoa ni crime against morality sio mkewe upo hapo?? Lakini kwa mwanamke ni both.
 
Hornet

Hornet

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2013
Messages
15,706
Likes
14,080
Points
280
Hornet

Hornet

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2013
15,706 14,080 280
Kwa hiyo unataka uliwe halafu usamehewe?? Kwanza mwanaume kuwa na mwanamke nje ya ndoa ni crime against morality sio mkewe upo hapo?? Lakini kwa mwanamke ni both.
....Eti eeeh?!!
 
white girl

white girl

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2013
Messages
1,374
Likes
17
Points
0
Age
25
white girl

white girl

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2013
1,374 17 0
Halafu alikua ana wanawake wangapi
 
Mwandwanga

Mwandwanga

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2011
Messages
2,902
Likes
858
Points
280
Mwandwanga

Mwandwanga

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2011
2,902 858 280
Bandiko lako limefundisha nini.....
 
Bijou

Bijou

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2011
Messages
1,188
Likes
94
Points
145
Bijou

Bijou

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2011
1,188 94 145
Tuko kwenye kipindi cha maombolezo ya kuondokewa na jabali la Afrika na Dunia kwaujumla, mzee Mandela ambaye amefanya mengi ya kutukuka na anastahili yote mwema anayostahili

Kila mahali sasaivi ni habari za mzee huyu, kila mtu anaongea analolifahamu yote mazuri sisikii baya lake hata moja, pengine watu wanaogopa kuwa watazodolewa
Mimi naomba niwe tofauti nao, Madiba alimnyanyasa Winnie Mandela mkewe wa ndoa kwa maneno ya kuambiwa na kusikia

Tukumbuke baada ya madiba kutupwa gerezani kifungo cha maisha, winnie alichukua usukani wa mapambano kwa miaka 27 mpaka Mandela alipoachiwa huru

Pamoja na ukatili mkubwa wa wazungu waliowafanyia watu weusi Mandela alitafuta suluhu na kuwasamehe wote waliomtendea mabaya yeye na waafrika kusini weusi, alitangaza msamaha hadharani
Kitendo dhiki kikapongezwa duniani kote, lakini hakuna hata mmoja aliyeinua Mdomo wale na kumuuliza kama aliweza kuwasamehe wazungu walifanya kila aina ya ubaya iweje ashindwe kumsamehe mkewake? Hata kufikia kumtaliki?

Hakika Winnie ni binadamu kama wengine ana mapungufu yake na hakika asingeweza kukaa bila mzizi kwa miaka 27 mzee akiwa gerezani, lakini mazuri yake yote yakafunika na baya moja tu akalimwa talaka ya dharau

Winnie ni mwanamke wa shoka aliweza kuhimili na kusimama imara baada ya talaka ile na kashfa zote zilizofuata, ni role model wa wanawake wengi waishio kwenye unyanyapaa wa wanaume wengi
Tunapomkumbuka Madiba tusisahau kosa hili ambalo lilitia doa kubwa kwenye msamaha wake na wazungu
Am for Winnie forever
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
104,470
Likes
124,855
Points
280
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
104,470 124,855 280
Bandiko lako limefundisha nini.....
1; Mandela alikuwa biased katika kusamehe
2; unyanyapaa dhidi ya wanawake
3; ushupavu na ujasiri wa Winnie
4; ushenzi wa wazungu dhidi ya weusi
Kumbuka Winnie alipambana as single Handle bila Mandela kwa Miaka 27, wazungu wakamshindwa, wakaona ukombozi wa mweusi unakuja, Winnie akiwa kachangia pakubwa, wakaamua watengeneze kitu kitakachomuacha Mwana mama shupavu Winnie na maumivu ya milele- kumtengenezea kashfa ya ngono
 

Forum statistics

Threads 1,250,646
Members 481,436
Posts 29,740,402