Prof. Tibaijuka: Nijiuzulu kwa lipi?

Prof. Tibaijuka: Nijiuzulu kwa lipi?

musipoteze muda haya maazimio ni ya bunge lakini yamepatikana kutokana na maridhiano ya ccm na vyama vyote vya upizani, kwa hiyo hakuna jinsi yeyote ile ya kumtetea huyu mama, rais hawezi kata kutekeleza kwani ccm tayari imeshapitisha, hawezi tetea mwizi mmoja na kuharibu chama.
 
jibu ni dogo sana,kama unaelewa vizuri sana utaelewa kuwa shule huwa hazikopesheki,anakopeshwa mdhamini mkuu au mtu binafsi au mwenye shule,ni vigumu sana kuuza shule kama ikikosa kurudisha deni ikiwa imekopa bank,ndio maana wanataka mdhamini kwa bank zinazo jielewa ili iwe rahisi kuuza assets zake akishindwa kulipa deni,ndivo ilivo kuwa kwa shule ya barbro,yeye alikopa pesa kama mdhamini mkuu kujenga mabweni,na ruge alisha mwaidi kitambo kuchangia shule ivo akatoa sehemu ya mchango ili deni lipunguzwe


by the way wala hapa hoja sio kama kwanini pesa zimewekwa kwenye account ya waziri,suala ni kuwa je pesa imewafikia walengwa??

Vyombo vinavyo husika wafanye utafiti wao na wathibitishe hilo

Waziri anaomba billion 1.6 kwa shule yake moja (binafsi ),kweli!?? Then lini tutaombea msaada shule ZETU za kata!? Halafu mkuu, Professeli hajanyonya MKOPO! kaka Ruge amempa tu yote yote kwa mapenzi mema!!
Chenge nae alipewa, sjui za nini!?
 
ndio tatizo la kuona uongozi wa nchi kama kazi ya mjomba.....mijizi ni mibishi sana
 
Brother you are punishing the messenger of an information rather than the architect of the problem. Prof mama Tibaijuka kama asingepokea pesa kusingefanya transfer from escrow acc to PAP kuwa halali au la. Na mpaka sasa hata CAG findings bado ziko probable na ndio maana uchunguzi wa kina unaedelea kufanyika. Lakini swali la Tibaijuka bado ni logical and valid kuwa TRA did the right calculation and taxed Rugemalira 30bil. Ina maana TRA walichukua kodi toka dirty revenue? Ni lini nchi yetu imeanxa kuchukua kodi toka black business? As long as TRA wamechukua kodi inabidi tuwe wakweli kwa J R na Tibaijuka. Walau kalipa kodi. Na kitu kingine ambacho tujiuize je wakati wa JR anapokea pesa alijua kuwa zilishaamriwa kuwa haramu. Je, Tibaijuka alishajua zile pesa zilitoka na escrow ambayo tayari transfer ishakuwa questionable kwa bunge?

Usichoelewa ni nini? TRA wamekiri ile kampuni PAP ni fake na transaction nzima ni fake, so hata TRA anatakiwa arudishe zile hela alizokata kwa Ruge wakiwemo wale wengine wote waliopata mshiko. Swala kwa Prof. ni maadili tu ndo yanyomwajibisha, mbona Chnge aligundulika ana hela nje akasema vijisenti, na aliwajibika.
 
Mimi ningekuwa Nyerere, ningemwachia Idi Amin aichukue Bukoba
na nchi ingefaidika na mambo 2 muhimu sana
A-Hasara na gharama ya vita tulopigana isingetokea
B-Janga la wahaya kuifisidi na kuiharibu Tz isingekuweko
 
Mbona kama ni mchango wa shule je wengine wakiomba watapata
 
viongozi wa bongo ni wabishi sana kuwajibika wakishapata madaraka...

Mkuu,ni wabishi ama kwa kujua mkuu wao ni dhaifu au kuna siri zake wanajua wanazitumia kama ngao. Rais halazimiki kujieleza kumwondoa waziri yeyote. Anaweza kumteua mwingine na kumtangaza bila kumweleza aliyemwagwa.
 
Kwani kuna kosa hata kama alipewa yeye?Kwani kuna sheria yoyote inazuia mtu asipewe hela?HUYU ALITANGAZA KUPEWA HII NA ILIKUWA WAZI.NADHANI MAMBO HAYA YANA AJENDA NYINGINE.UKIFANYWA UCHUNGUZI WA KITAALAM NINA UHAKIKA HAWA WATU WALIOGAWIWA FEDHA HAWANA MAKOSA YA WAZI.HV KWA AKILI TU YA KAWAIDA UTAMWONDOAJE GAVANA NA MKURUGENZI WA TANESCO ALAFU UHANGAIKE NA WATU WALIOPEWA HELA AMBAZO BADO KUNA RUMU HAZIKUWA H9O ZA ESCROW.

Mkuu.. Huoni ajabu Waziri kupokea kiasi kikubwa cha pesa toka kwa mfanya biashara..? Huoni kama unaleta mgongano wa maadili ya uongozi hapo..? Utamuaminisha vipi raia kwamba fedha hizo ni "zawadi" tu toka kwa kaka yake..? Utakanushaje madai ya wananchi kwamba amepewa hizo pesa kwa kuwa tu ni Waziri ambae ana influence ili aweze kumsaidia mtoaji pesa kwenye mambo yake serikalini..? Na pesa yenyewe ndo imetoka kwenye chanzo chenye utata..? Anachotakiwa Tibaijuka ni kuachia ngazi ili wananchi wawe na imani lau haba tu na serikali hii.. Inawezekana akaona hakuna tatizo kwa alichofanya.. na hata wewe ukaona hivyo.. Lakini kwa sisi wananchi wa kawaida ambao tunategemea serikali yetu ituongoze kwa uadilifu tunaona huyo ametutia shaka na uadilifu wake..

Mke wa Pilato hapaswi kuwa na hata chembe ya sababu ya kudondoshewa tuhuma..
 
Amesema haoni kosa kutafuta mchango wa shule.

Yeye alipokea fedha toka kwa Ruge ambaye na kodi alilipa amehoji kama ni fedha haramu inakuwaje TRA wamechukua mpaka kodi yake zaidi ya billion 30.

Anasubiri mamlaka ya uteuzi ipime na kuamua. Haoni haja ya kujiuzulu.

Amesema hayo akihojiwa na BBC

Kama nimchango washule kweli kwanini isiingie kwenye account ya shule ?
kwanini iliwekwa kwenye account yake binafsi ?
 
Unajuwa maana ya kusaidia au unakata viuno viuno tu?

Mtu anayelipwa mshahara wa laki na nusu kwa mwezi afanye kazi miaka mingapi ili aweze kumlipia binti yake japo karo ya mwaka mmoja tu kwenye hiyo shule ya jambazi la kike?

Kama hajapata bado mgao wa kuuza kigamboni basi imekula kwake ni lazima ang'oke.

Busara ya mtu unajua inaonekana kwa lugha unayoitumia na mimi I never labor in dirty language. Wapo maskini wengi sana nchi na pale ambapo wasaa ulitolewa ili kufanya ukombozi wa pili wa Mtanzania kupitia katiba we left that opportunity blow in the window. Msuli unaoutumia kutukana ungeutumia kuwaambia watu wasichakachue rasimu ya pili ya WARIOBA tungekuwa tunachekelea. Lakini kama ulijitahidi by laboring such a language unaweza ukawafanya watu badala ya kujadili cha maana wakujadili wewe na maadili yako na makuzi yako. Juzi Mzee Warioba alisema pale mlimani city kuwa yanayotokea Dodoma ni tip in the iceberg na inasikitisha kuona Watanzania wa aina yako chasing and blaming the ghosts. Hujachelewa unaweza ku change mindset na ukasaidia kuelekea ukombozi kwanza kwa kutibu chanzo cha ugonjwa na sio dalili. Pesa za escrow na nyingine nyingi kama EPA, Richmond, mikataba ya gesi chanzo cha ugonjwa ni mifumo isiyokuwa transparent na inayowaacha wananchi nje ya mainstream na kuwafanya watawala manyapara. Tibaujuka hata apokee na asipokee haiwezi kuchange that mifumo ya aina hiyo. Sisi ndio tunatakiwa tufanye hivyo kwa lampeini ambayo inapaswa ianzie leo kwa kukaa katiba pendekezwa isiyokuwa na dira ya taifa, udhibiti wa viongozi na maadili ya viongozi
 
Angejiuzulu tu hatakama anajiona hanakosa kwahatuahii ilipofikia jinalake nichafutu katika ulimwengu was siasa kamaanataka heshima nibora angejiuzulu mwenyewe kwasababu hata kama hatawajibishwa na mkuu wa nchi atakuwa na wakatimgumu tu.
 
Navyouja mimi uongozi ni mzigo nashangaa Prof. anang'ang'ania au uwaziri ni ulaji?
 
TANZANIA kuna OMBWE kubwa SANA la UONGOZI Kuliko anavyoweza kudhani mtu,kwa mfano tu mbali name sakata la ESCROW, TAKWIMU zinaonyesha kwamba NCH za KENYA na INDIA zimeuza MADIN TANZANITE Kuliko TANZANIA,mwaka jana pekee KENYA imeuza madini ya TANZANITE kwa Tshs 173 bilioni,INDIA Tshs 509 bilion,TANZANIA Tshs 45.5 bilion.eti UTAPELEKWA Muswada BUNGENI ili kudhibit,swali la kujiuliza unapofanya hivyo UNAMDANGANYA NANI?Wenye akili wamewekwa pembeni wajinga wanaongoza nch,hii ni hatar kwa TAIFA,kwa ujinga huu lazma tukose dawa,maji,ELIMU na umeme wenye tija.KWELI TAIFA LINATAFUNWA.MTANZANIA AMKA TAFADHALI.
 
Hakuna kilevi kibaya kama kilevi cha madaraka hasa pale mtu anapojiaminisha kuwa yeye ni untouchable na mwerevu kuliko wengine, kwenye kundi lake wapo pia werema na muhongo

Haya majambazi lazima yaondoke hatabaki hata1 salama.
 
Amesema haoni kosa kutafuta mchango wa shule.

Yeye alipokea fedha toka kwa Ruge ambaye na kodi alilipa amehoji kama ni fedha haramu inakuwaje TRA wamechukua mpaka kodi yake zaidi ya billion 30.

Anasubiri mamlaka ya uteuzi ipime na kuamua. Haoni haja ya kujiuzulu.

Amesema hayo akihojiwa na BBC


Huku kote ni jeuri kwasababu wamekwisha ona Ikulu ni sehemu ya uchafu uliotendeka-kwa sababu hata baadhi wanaofanya kazi Magogoni nao ni washirika katika dili la Escrow akaunti nao wako kimya na mwenye dhamana ya kuwatimua haja chukua hatua. Hivyo hawa wakupitia makandokando lazima wawe na jeuri.

Ila mwenye kujiheshimu na kujielewa kujuuzulu ni namna mmoja ya kulinda heshima na utu. Ni vigumu kwa namna yoyote ile Prof. Tibaijuka akabaki kuwa Waziri anayeweza kusimama mbele ya Bunge kama Mjumbe wa Baraza la Mawaziri .Hilo litakuwa kosa kubwa kwa Serikali.

 
Wanaopeleka watoto pale ina maana wameridhia viwango na ubora ambao shule imejiwekea na kiasi cha ada ya 5m kinachotozwa ni katika kufikia viwango hivyo. Deni alokuwa anadaiwa kwa kudhamini mkpo ilikuwa kujenga mabweni. Ulitaka watoto walaluliwe na chui na wabakwe? Kufanya biashara inawezeka na abstract but the purpose ni hiyo kusaidia watoto wa kike katika viwango na ubora ambao bodi iliridhia

Unaposema anawasaidia watoto wakike unamana gani sikuelewi. Hawasomi watoto wamatajiri tu hapo shuleni kwake? Niwatoto wangapi toka jimbon mwake maskini anaowasomesha?
 
Wananchi hawakutaki ....au anataka afungiwe nje ya ofisi ndio atambue kuwa hatakiwi?

Yeye akomae tu atashangaa pale mkuu atakapoteua waziri mwingine wa Ardhi na Makazi bila kupewa notice sijuia atakomaa ofisini au itakuwaje , huyu mama anavuna aibu ,napata wasi wasi na uelewa wake kweny mambo ya kawaida
 
Back
Top Bottom