Prof. Tibaijuka: Nijiuzulu kwa lipi?

Prof. Tibaijuka: Nijiuzulu kwa lipi?

........Mkurugenzi moja wa CIA aliwahi kusema wakati akijiuzulu nafasi yake kwa kashfa ya kutembea na mke wa mtu kwa kusema "kujiuzulu kwake hakumaanishi tuhuma anazotuhumiwa kuwa ni za kweli, ila hata kile kitendo cha kutiliwa mashaka kwa nafasi aliyonayo kinatosha yeye kumfanya ajiuzulu" ....hapa bongo sasa, na ukiitwa profesaaa ndio kabsaaaaaa!!!!!! kuna mahala tumekosea kama taifa, hii ni laana
Tumekuwa wagumu kweli kuwajibika,kuna kipindi dr slaa alituhumiwa kala hela ya chama,hakujiuzulu ng'o.
 
Hivi ukipewa msaada unaozidi gharama ya shule utauitaje. Na kulipa kodi hakuzui hela haramu kuwa haramu bali ni jitihada za kusafisha pesa haramu,
Utetetezi wa kitoto huu prof......
Cha muhimu mama ukubali makosa uombe radhi, tutakusamehe
 
Mie nilidhani wamekubali yaishe kumbe yale maazimio yalikuwa "danganya-ukawa"
 
Biashara ilishaisha, anachofanya Tibaijuka sawa na kuku aliyekatwa kichwa akidhani kurukaruka kutasalimisha maisha yake.
 
Kazi ipo ngoja tumsubir profesa akiambiwa kilichokua kinaendelea bungeni ni nn manake alidai hajui chochote
 
Bunge halina mamlaka zaidi ya hapo walipofikia. Bunge haliwezi kutengua uteuzi wa jaji mkuu, waziri, katibu wa wizara. Halina mamlaka hayo. Bunge LINASHAURI SERIKALI au mamlaka ya uteuzi yaani raisi kuamua kutengua au kutotengua uteuzi wa hao wahusika.


Sasa kuna haja ya binge kupewa meno ili likithibitisha madudu kama haya linamaliza kila kitu lenyewe kama mihimili mingine. Inakuaje linaweza kumuajibisha PM na lishindwe mawaziri wa kawaida.
 
yaweza kuwa ni kweli ilikuwa mchango wa shule. Swali langu in kuwa kwanini fedha haikuwekwa kwenye akaunti ya shule ikawekwa kwa account take binafsi?

jibu ni dogo sana,kama unaelewa vizuri sana utaelewa kuwa shule huwa hazikopesheki,anakopeshwa mdhamini mkuu au mtu binafsi au mwenye shule,ni vigumu sana kuuza shule kama ikikosa kurudisha deni ikiwa imekopa bank,ndio maana wanataka mdhamini kwa bank zinazo jielewa ili iwe rahisi kuuza assets zake akishindwa kulipa deni,ndivo ilivo kuwa kwa shule ya barbro,yeye alikopa pesa kama mdhamini mkuu kujenga mabweni,na ruge alisha mwaidi kitambo kuchangia shule ivo akatoa sehemu ya mchango ili deni lipunguzwe


by the way wala hapa hoja sio kama kwanini pesa zimewekwa kwenye account ya waziri,suala ni kuwa je pesa imewafikia walengwa??

Vyombo vinavyo husika wafanye utafiti wao na wathibitishe hilo
 
Sasa kuna haja ya binge kupewa meno ili likithibitisha madudu kama haya linamaliza kila kitu lenyewe kama mihimili mingine. Inakuaje linaweza kumuajibisha PM na lishindwe mawaziri wa kawaida.
Kiongozi, kumbuka Waziri Mkuu nio kiranja mkuu wa bunge, nahani ndio maana bunge linaweza kumuwajibisha..!
 
kwa nini aliziondoa hizo pesa kwenye ACC. ndani ya masaa 48 bila kikao cha kamati ya shule?
 
Ile chopa iliyoandikwa ccm Geita aliyokwenda nayo jimboni kwake ilitoka wapi na kwa sasa ipo wapi?Au haijui vizuri JF huyu mama,anataka tufunguke na mengine eti?!
 
Hapo ndipo wabunge watafahamu kosa walilofanya la kuachia "mamlaka ya uteuzi" kufanya maamuzi! Hafanyi ng'o!

Siyo kosa la Bunge. Kuna njia mbili tu
1. Watuhumiwa kujiuzulu wenyewe mapema: hili walikataa
2. Rais kuwaondoa: Hili ndo sasa Bunge limependekeza

Hakuna njia nyingine. Bunge halina mamlaka ya kuwaondoa. Sasa Rais asipowaondoa ndio mgogoro mwingine wa kimhimili. Hawawezi kuwa mawaziri wa kufanya kazi zingine za uwaziri ofisini bila kufika mbele ya kamati za Bunge na mbele ya Bunge lenyewe. Hapo ndipo Bunge litawakataa na ni mgogoro mwingine ambao Rais hawezi kuhimili. Lazima atawaondoa tu hata kama hawana kosa. Ni uwajibikaji tu.
 
Shule zinajengwa na serikali ya ccm, sio na ruge
 
kwa nini aliziondoa hizo pesa kwenye ACC. ndani ya masaa 48 bila kikao cha kamati ya shule?
Jamani hizo shule si ni za mtu binafsi? Ile si mali ya serikali. Yaani mali yangu afu nyie ndo mkae muamue na kupanga jinsi ya ku allocate pesa zangu? Haiingii akilini sana sana ni kushauri tu ila sio eti mkae muanze kupanga wakati mwenye neno la mwisho nipo haiwezekani
 
Mwacheni Prof Tibaijuka apumzike wajameni .....:confused2:
 
Biashara ilishaisha, anachofanya Tibaijuka sawa na kuku aliyekatwa kichwa akidhani kurukaruka kutasalimisha maisha yake.

Amuulize Iddi Simba. Yeye na Rais Mkapa hawakutaka aondoke. Mkapa alichoomba ni kwamba basi Iddi Simba awakilishe nchi kwenye mazungumzo ya Biashara Doha akirudi ndo amwondoe. Na ndivyo ilivyofanyika. Sasa kama kuna hela Muhongo alikuwa anafuatilia Ulaya kama yeye binafsi aende mara moja akirudi akabidhi ofisi
 
Back
Top Bottom