Prof. Tibaijuka: Nijiuzulu kwa lipi?

Prof. Tibaijuka: Nijiuzulu kwa lipi?

Mbona nasikia Babro wanafunzi bado wanalipishwa 5m/ kwa mwaka? Mbona hawajapata unafuu baada ya kupokea 1.6b/? Na bado misaada ya fedha toka Sweden inayoingia shuleni hapo

Waingereza wana msemo "cut a coat according to the cloth na mwingine kuwa a chick picks what it can swallow" Ungeuliza board ya shule and the standards and quality walizojiwekea kuzifikia. School fees should reflect those standards na ulizia kama hiyo school fees had a component to retire the loan. Hayo ndio maswali yaliyoenda ya msingi
 
Watu kweli wanakazi. Unaamini kweli MTU anaweza kugawa 1.6 billion. Tena baada ya kupata mgawo. Duu kweli tumefika pabaya . ni either taifa limeoza au watu wamehongwa kutetea msimamo wa mama. Hili ni kosa kubwa LA kimaadili kwa waziri unayeshiriki vikao vya cabinet na

In expenditure all human beings are not homogenous. Una hoji kiasi alichopewa mtu wakati unaambiwa kilikuwa na basisi ya kulipia mkopo ambao nyumba yake ilikuwa collateral security. Mnataka itumike lugha gani ili mpate kuelewa. Na kwanini manatak kuhukumu mtu alipata msaada na kumapngia kiasi cha kumpa. Ulazimishaji huu una basis gani katika mifumo yenu ya kimaadili? Size ya shule ya Tibaijuka unaona haistahili 1.6b? Kama haistahili hitaki ifike hapo?
 
Kuhusika kwa hawa Mawaziri kunaonyesha tamaa au kulewa madaraka kunavyoweza kumwangusha mtu na hatimaye kufunika hata kazi nzuri alizofanya. Siyo Siri kuwa Mama Tibaijuka amesukuma mabadiliko mengi ndani ya wizara ya Ardhi. Muhongo naye ameleta msukumo mpya Nishati. Haya yote hayatakubukwa kutokana na ulevi wa masaraka (Muhongo) na tamaa (Tibaijuka )... Mungu ainusuru Nchi yetu Tanzania .
 
Huyu mama vipi alifikiri ofisi ya umma ni sawa na ya Ruge unaweza kuitumia upendavyo hata kufanyia vikao vya harusi.
 
Huyu mama vipi alifikiri ofisi ya umma ni sawa na ya Ruge unaweza kuitumia upendavyo hata kufanyia vikao vya harusi.

Hakuna kilevi kibaya kama kilevi cha madaraka hasa pale mtu anapojiaminisha kuwa yeye ni untouchable na mwerevu kuliko wengine, kwenye kundi lake wapo pia werema na muhongo
 
Kwani shule haina account bank?kwa nini pesa haikulipwa shule moja kwa moja?alivyozichota alipeleka wapi?aweke ushahidi

...........hiyo pesa ni almost 80% ya thamani ya shule yake (wanafunzi, majengo na ardhi) na anadai ni pesa ya yatima, wakati hana yatima hata moja anasomesha na fees ni Tsh 5m !
Ndani ya bunge, kuna mbunge mwenzie alimwambia kuwa zile pesa aliziingiza account ya shule na baada ya siku moja akazitoa zote bila idhini ya bodi ya shule wala mwalim Mkuu.
Bado hajakomaa katika wizi na rushwa, haoni mwenziwe Chenge and Co. wameuchuna tuu...kimyaa !:becky:
 
huyu mama si alisema hana dhiki?sasa mbona anaonyesha njaa ya siasa?
 
Aisee kweli madaraka nikilevi kibaya sana zaidi ya bange..
 
Hapo ndipo wabunge watafahamu kosa walilofanya la kuachia "mamlaka ya uteuzi" kufanya maamuzi! Hafanyi ng'o!
Hakuna tatizo mkuu! wasipotengua uteuzi wao basi wananchi tutaitengua serikali iliyopo madarakani come 2015 kupitia kisanduku cha kura!
 
Nadhani bunge limemaliza afanye asifanye hawana ubavu wa kufanya chechote muda uliobaki ni mfupi waacheni wamalizie
 
In expenditure all human beings are not homogenous. Una hoji kiasi alichopewa mtu wakati unaambiwa kilikuwa na basisi ya kulipia mkopo ambao nyumba yake ilikuwa collateral security. Mnataka itumike lugha gani ili mpate kuelewa. Na kwanini manatak kuhukumu mtu alipata msaada na kumapngia kiasi cha kumpa. Ulazimishaji huu una basis gani katika mifumo yenu ya kimaadili? Size ya shule ya Tibaijuka unaona haistahili 1.6b? Kama haistahili hitaki ifike hapo?

.............hayo ni mapambo tu ya rushwa na ufisadi ! ...........shule yake ni kati ya shule zenye ada ya juu hapa nchini (zaidi ya milion 5) na wanasoma wenye nazo !...........msaada Dola 1 milion !? ...anainunua ?! :sad:
 
Amesema haoni kosa kutafuta mchango wa shule.

Yeye alipokea fedha toka kwa Ruge ambaye na kodi alilipa amehoji kama ni fedha haramu inakuwaje TRA wamechukua mpaka kodi yake zaidi ya billion 30.

Anasubiri mamlaka ya uteuzi ipime na kuamua. Haoni haja ya kujiuzulu.

Amesema hayo akihojiwa na BBC

Huyu mama ni Lazima Ana matatizo makubwa kuliko Tunavyofikiri. Kwanza anajifanya haoni kabisa kuwa kuna TATIZO, Pili, ameshindwa kabisa kumsaidia mhe. RAIS Wake ili aibu hii isifike dunia nzima. Angeliweza kuwa mshauri kwa wenzie kwa maslahi ya Taifa. Ni mwanamke wa Kwanza Tanzania kuhusika na Ufisadi na kuliabisha Taifa. Hana washauri, hakutakiwa kabisa kuongea na vyombo vya habari. Kwanini ametoa fedha kwenye ac ya shule bila kibali cha Bodi ya shule????

Kupewa fedha zenye damu haoni ni tatizo?? watanzania wanakufa, mtambo wa IPTL Haujauzwa ila watu wemeiba fedha na kumpa nyingine yeye, kwa nini asilaumu na kulaani wizi huu. Huyu mama ni waku muogopa kama ukoma. Eti hakujua kama ni za Wizi na hadi leo hajui kuwa ni za wizi, ina maana Prof. Mwenzie Mwandisya, Wasira, na Mwigulu ni wajinga????
 
Waingereza wana msemo "cut a coat according to the cloth na mwingine kuwa a chick picks what it can swallow" Ungeuliza board ya shule and the standards and quality walizojiwekea kuzifikia. School fees should reflect those standards na ulizia kama hiyo school fees had a component to retire the loan. Hayo ndio maswali yaliyoenda ya msingi

.............kama ni shule ya misaada, asingeianzisha kwa loan !.........bali ni shule ambayo amenuia kufanya biashara. Hilo ndo jibu lililoenda shule ! Bigaraone
 
Last edited by a moderator:
.............kama ni shule ya misaada, asingeianzisha kwa loan !.........bali ni shule ambayo amenuia kufanya biashara. Hilo ndo jibu lililoenda shule ! Bigaraone
Huyu Mama amekosa aibu na hajitambui akili yake imemezwa na fkra za kifisadi,
 
Last edited by a moderator:
.............kama ni shule ya misaada, asingeianzisha kwa loan !.........bali ni shule ambayo amenuia kufanya biashara. Hilo ndo jibu lililoenda shule ! Bigaraone

Wanaopeleka watoto pale ina maana wameridhia viwango na ubora ambao shule imejiwekea na kiasi cha ada ya 5m kinachotozwa ni katika kufikia viwango hivyo. Deni alokuwa anadaiwa kwa kudhamini mkpo ilikuwa kujenga mabweni. Ulitaka watoto walaluliwe na chui na wabakwe? Kufanya biashara inawezeka na abstract but the purpose ni hiyo kusaidia watoto wa kike katika viwango na ubora ambao bodi iliridhia
 
Wanaopeleka watoto pale ina maana wameridhia viwango na ubora ambao shule imejiwekea na kiasi cha ada ya 5m kinachotozwa ni katika kufikia viwango hivyo. Deni alokuwa anadaiwa kwa kudhamini mkpo ilikuwa kujenga mabweni. Ulitaka watoto walaluliwe na chui na wabakwe? Kufanya biashara inawezeka na abstract but the purpose ni hiyo kusaidia watoto wa kike katika viwango na ubora ambao bodi iliridhia

Unajuwa maana ya kusaidia au unakata viuno viuno tu?

Mtu anayelipwa mshahara wa laki na nusu kwa mwezi afanye kazi miaka mingapi ili aweze kumlipia binti yake japo karo ya mwaka mmoja tu kwenye hiyo shule ya jambazi la kike?

Kama hajapata bado mgao wa kuuza kigamboni basi imekula kwake ni lazima ang'oke.
 
Huyu mama ni Lazima Ana matatizo makubwa kuliko Tunavyofikiri. Kwanza anajifanya haoni kabisa kuwa kuna TATIZO, Pili, ameshindwa kabisa kumsaidia mhe. RAIS Wake ili aibu hii isifike dunia nzima. Angeliweza kuwa mshauri kwa wenzie kwa maslahi ya Taifa. Ni mwanamke wa Kwanza Tanzania kuhusika na Ufisadi na kuliabisha Taifa. Hana washauri, hakutakiwa kabisa kuongea na vyombo vya habari. Kwanini ametoa fedha kwenye ac ya shule bila kibali cha Bodi ya shule????

Kupewa fedha zenye damu haoni ni tatizo?? watanzania wanakufa, mtambo wa IPTL Haujauzwa ila watu wemeiba fedha na kumpa nyingine yeye, kwa nini asilaumu na kulaani wizi huu. Huyu mama ni waku muogopa kama ukoma. Eti hakujua kama ni za Wizi na hadi leo hajui kuwa ni za wizi, ina maana Prof. Mwenzie Mwandisya, Wasira, na Mwigulu ni wajinga????

Brother you are punishing the messenger of an information rather than the architect of the problem. Prof mama Tibaijuka kama asingepokea pesa kusingefanya transfer from escrow acc to PAP kuwa halali au la. Na mpaka sasa hata CAG findings bado ziko probable na ndio maana uchunguzi wa kina unaedelea kufanyika. Lakini swali la Tibaijuka bado ni logical and valid kuwa TRA did the right calculation and taxed Rugemalira 30bil. Ina maana TRA walichukua kodi toka dirty revenue? Ni lini nchi yetu imeanxa kuchukua kodi toka black business? As long as TRA wamechukua kodi inabidi tuwe wakweli kwa J R na Tibaijuka. Walau kalipa kodi. Na kitu kingine ambacho tujiuize je wakati wa JR anapokea pesa alijua kuwa zilishaamriwa kuwa haramu. Je, Tibaijuka alishajua zile pesa zilitoka na escrow ambayo tayari transfer ishakuwa questionable kwa bunge?
 
Back
Top Bottom