Prof. Tibaijuka: Nijiuzulu kwa lipi?

Prof. Tibaijuka: Nijiuzulu kwa lipi?

Na safari hii mawaziri wamekomaa mpaka dakika ya mwisho hakuna kuachia ngazi. Huenda wanauhakika na walifanyalo.

Ninaamini kuwa DHAIFU is preparing a show down na bunge kwa kutokutekeleza maazimio yao,na hapo ndipo tutakapoona anguko la serikali hii kwani wabunge hawatakubali wananchi waendelee kuteseka kwa wafadhili kuendelea kukataa kutoa fedha zao. Kumbukeni kuwa Muhongo na Tibaijuka ni washikaji wa DHAIFU na ni partners katika kadhia hii!!
 
Interest of Conflict, Confilct of Interest !!
Basi kwa maelezo yake kipato chote cha nchi kiwe katika a/c ya Raisi wa Nchi. !!
 
viongozi wa bongo ni wabishi sana kuwajibika wakishapata madaraka...

Inatakiwa kuwe na sababu ya kuwajibika siyo kuwajibika tu pasipo sababu za msingi sikubaliani na hoja yako.
 
huyu mama anaona watz wote wajingaaa, wasiojua kupambambanua mambo, tunamwambia hatudanganyikiiii!!!!!!

Usijitutumue ni kweli hamjui kupambanua mambo!KWAMBA KWA NINI HELA ZAKE KWENYE SHULE ZA KATA, HYO SIO SAWA,KWA NINI TUNATAKA KUPANGA MATUMIZI YA HELA MTU?WEWE UNAVYOTUMIA KUNA MTU HUWA ANAKUPANGIA,NAONA VIJIDALILI VYA WIVU NA KIJICHO.TUACHE HAYO MAMBO WATZ.
 
Ninaamini kuwa DHAIFU is preparing a show down na bunge kwa kutokutekeleza maazimio yao,na hapo ndipo tutakapoona anguko la serikali hii kwani wabunge hawatakubali wananchi waendelee kuteseka kwa wafadhili kuendelea kukataa kutoa fedha zao. Kumbukeni kuwa Muhongo na Tibaijuka ni washikaji wa DHAIFU na ni partners katika kadhia hii!!

Imeandikwa mtu hataishi kwa mkate tu,mbona ndege wa angani hawalimi lakini bwana anawalisha kwahiyo taifa hili haliendeshwi kwa msaada wa wahisani tu tunauwezo wa kukomaa kwa mipango yetu tukasonga mbele.
 
kama wanatumia mara za umma na wanajisifu mbele ya jamii,risasi ndizo zinazowafaa kama china,ndio wataeshimu mali ya umma
 
kwani yale maadili ya watumishi wa umma yalifutwa? Nafikiri kwenye listi ile ushughulikiwaji wake utatofautiana na wa baba askofu...

anazochangiwanga lowasa na hatimaye kuzipeleka kwenye harambee makanisani huwa anatangaza kabla hajachangia?huwa anasema kuwa hzo hela anachangiwa na marafiki zake.au hii ni double standards,huyu mama kaandamwa sana kuliko hata wahusika wakuu,nachelea kusema kwamba hapa ishu sio hzo hela bali chuki binafsi dhidi yake na pengine jamii yake.tukiwa rational,sioni uzito kwenye shauri lake.
 
Yeye kwake mtu akilipa kodi ni deal halali, mbona watu kibao wanachakachua BOQ na kuvuta mihela kibao na kodi wanalipa lakini ukiangalia thamani ya barabara au majengo haiendani na fedha iliyotolewa (kwahiyo mtu kama huyu kwa kuwa kalipa kodi basi akitoa hela kwa Meya wa halmashauri, baadhi ya madiwani na watumishi wengine wa serikali wasiulizwe kisa kalipa kodi), tukio hili ni funzo hasa kwa serikali (mawaziri) na watumishi usipokee hovyo fedha kupitia bank kama hakuna sehemu ambapo uliomba fedha kimaandishi, je kama jamaa lingewageuka na kusema aliombwa). Leo hii wanasema wanaonewa wivu, siku itakuja kumtokea mtu mwingine ataanza kulalamika amewekewa hela makusudi ili kuchafuliwa jina. (kumbe deal limebuma waliomba hela jamaa likawaingizia bank through bank ili wakati linawamaliza tayari mlishaanza na kuzitumia, kama aliomba kwa ajili ya shule angalau angekuwa na ka-proposal kadogo ambacho kanaonyesha mahitaji ya hiyo hela na kuingizwa moja kwa moja kwenye a/c ya shule kuliko kulamba kwenye a/c kisha unaipost tena kwenye a/c ya shule na bank charges zina apply hapa tena)
 
Kang,

Kama BoT hawakuona tatizo, ina maana hakuna tatizo? Wakati Wa EPA, BoT iliona tatizo? Jamani, tumesahau kabisa jinsi haya mafisadi yanavyo operate? Eti Ruge alilipa kodi, hivyo he is clean. Kweli? Hata uchunguzi tunaosema ufanyike, hautofanyika bila watawala kuamua kuwatosa baadhi ya wenzao. Vyombo vyetu vya uchunguzi, ikiwemo PCCB, Police, BoT, TRA, si huru kama mnavyotaka tuamini. The entire system is broken.

In principle tunakubaliana lakini technically hana kosa LA KISHERIA hadi hivi sasa na sioni anaweza kushitakiwa kwa lipi, kama ni kujiuzulu itakuwa ni kwa sababu za kisiasa zaidi au Raisi amwondoe.

Lakini kwa kuwa wananchi wenyewe zidhani kama wapo teyari kuiadhibu CCM kwenye uchaguzi kutokana na hizi scandal kunaweza kusiwe na haja ya kujiuzulu kabisa, wananchi tutasahau muda si mrefu!
 
anazochangiwanga lowasa na hatimaye kuzipeleka kwenye harambee makanisani huwa anatangaza kabla hajachangia?huwa anasema kuwa hzo hela anachangiwa na marafiki zake.au hii ni double standards,huyu mama kaandamwa sana kuliko hata wahusika wakuu,nachelea kusema kwamba hapa ishu sio hzo hela bali chuki binafsi dhidi yake na pengine jamii yake.tukiwa rational,sioni uzito kwenye shauri lake.

Mkuu unaweza ukawa sahihi pia kilichotokea ni haya manyokanyoka ya IPTL na yeye kama kiongozi mwandamizi wa serikali na watumishi wengine wa serikali kuonekana kuingiziwa hiyo hela. (walichofanyiwa ni watu ku-link matukio sakata la IPTL na kuweka alama za kujiuliza na fedha zilizoingizwa kwa hao watumishi wa serikali na viongozi). Unapokuwa kiongozi wa serikali fedha kama hizo zinatakiwa zipokelewe katika utaratibu ambao hautakuletea kashfa mfano kama kuna document yoyote ya uliandika kwa niaba ya taasisi, nasema hivi kwanini kuna siku mtu anaweza akakuingizia hela alafu baadae anakugeka na kukuchafua na kukuangusha kisiasa). Embu tusubiri Prof nadhan ana vielelezo vyake
 
What will you do with US$ 70 mil in your account???? I will just dance bloody mafisadi. Bring back our money then hang them the pic below is Tiba & Luga!
Tibaijuka - Lugamalila.jpg
 
Wanaopeleka watoto pale ina maana wameridhia viwango na ubora ambao shule imejiwekea na kiasi cha ada ya 5m kinachotozwa ni katika kufikia viwango hivyo. Deni alokuwa anadaiwa kwa kudhamini mkpo ilikuwa kujenga mabweni. Ulitaka watoto walaluliwe na chui na wabakwe? Kufanya biashara inawezeka na abstract but the purpose ni hiyo kusaidia watoto wa kike katika viwango na ubora ambao bodi iliridhia

.........anafanya biashara na anatumia influence ya kujuana na watu kujipatia pesa za bure, hata mchunganyi Rwakatare anatumia style hiyo. Hivyo usijifanya kipofu kwa mapenzi yako kwa muhaya mwenzio.
Chenge alipopatwa na kashfa ya kuficha Dola 1.5m kwenye Mabenki ya Offshore, naye pia alidai ni pesa za yatima. Bigaraone
 
Last edited by a moderator:
anazochangiwanga lowasa na hatimaye kuzipeleka kwenye harambee makanisani huwa anatangaza kabla hajachangia?huwa anasema kuwa hzo hela anachangiwa na marafiki zake.au hii ni double standards,huyu mama kaandamwa sana kuliko hata wahusika wakuu,nachelea kusema kwamba hapa ishu sio hzo hela bali chuki binafsi dhidi yake na pengine jamii yake.tukiwa rational,sioni uzito kwenye shauri lake.

........wewe huna tofauti na wale waliomsukuma Jairo na Gari yake baada ya kupata kashfa ya kuhonga Bungeni na wale walimshangilia Chenge aliporudi Jimboni kwa kujiuzulu kwa kashfa za epa/richmond na kuficha pesa offshore bank Yodoki II
 
Last edited by a moderator:
...kwanza JK angejiuzulu iliyeruhusu kuchotwa kwa mabilion ya fedha za walala hoi.
 
viongozi wa bongo ni wabishi sana kuwajibika wakishapata madaraka...
Nadhani ni tabia ya wabongo wote kama wewe hata ukiambiwa hivi sivyo ilimradi unataka hivyo utang'ang'ania
 
Mimi ningekuwa Nyerere, ningemwachia Idi Amin aichukue Bukoba
na nchi ingefaidika na mambo 2 muhimu sana
A-Hasara na gharama ya vita tulopigana isingetokea
B-Janga la wahaya kuifisidi na kuiharibu Tz isingekuweko
Racist!
Racism. So cheap an argument.
 
Kwani kuna kosa hata kama alipewa yeye?Kwani kuna sheria yoyote inazuia mtu asipewe hela?HUYU ALITANGAZA KUPEWA HII NA ILIKUWA WAZI.NADHANI MAMBO HAYA YANA AJENDA NYINGINE.UKIFANYWA UCHUNGUZI WA KITAALAM NINA UHAKIKA HAWA WATU WALIOGAWIWA FEDHA HAWANA MAKOSA YA WAZI.HV KWA AKILI TU YA KAWAIDA UTAMWONDOAJE GAVANA NA MKURUGENZI WA TANESCO ALAFU UHANGAIKE NA WATU WALIOPEWA HELA AMBAZO BADO KUNA RUMU HAZIKUWA H9O ZA ESCROW.
kweli kabisa MKUU ukichunguza saana hii inshu imejaa siasa.hata Mimi nikizama kwenye hii inshu nagundua Hamna kosa lolote siasa tu.
 
Back
Top Bottom